Nhà BÁT GIÁC trường mình!!!

LinhChiCVA-

Member
Chà chà.. bác Ếch vert lúc nào cũng có những bức ảnh gây cảm xúc mãnh liệt quá
hehe...
Cũng lâu quá rồi nên em cũng quên cả cách mà dân lớp Pháp hay gọi nhà Bát Giác là Paje ...
Kỉ niệm, là những buổi chiều... khi ấy khoảng 5-6h rì đó.. heheh.. em lại mò mẫm lên fong` máy tính.. và rất hay gặp chú Đức (dạy KTCN) hehe...
Cái cảm giác tối tối mờ mờ do Bát giác nhà mình bật đèn đỏ.. ôi thật là ấm cúng.. hehe... (Tuyệt nhiên ko có chuyện gì gì hết à:p)
Và cũng có lần, lại mò mẫm... ra ngoài balcon ... chà... nhìn hồ Tây mờ sương phê đứ đừ đừ...
Ối, ko biết có ai biết đến lớp 12f 00-03 của bọn em ko nữa, cái lớp hay hát hò nhảy múa... cũng một thời gian dài dài vác loa đài vào nhà Bát giác tập...
càng nhắc ... càng thấy nhiều kỉ niệm....
mà kỉ niệm
bao giờ cũng đẹp:)

mike

Member
mình cũng có cái anh mới ở nhà Bát Giác mới chụp cách đây 2 tuần nè!!!

bây giờ về trường nhìn phê lắm, nhưng mà ức cái là mình vừa ra trường... số nó không được sướng đây mà!!!!

mike

Member
còn có vài cái cho mọi người xem, chụp bằng handfone nên nếu có mờ thì mọi người thông cảm nhé

Vampire

Member
ll4ever said:
oài! nghe mọi ng tranh cãi, có phần đúng phần sai nên muốn chen vô 1 chút! :p
đúng là về mặt lick sử thì tui dốt lắm! nhưng hiểu về nhà Bát Giác có lẽ ko ai hơn tui và các nhân lớp F0104 đâu!B-)
lần đầu lò dò nộp đơn vô trường là tại BG, hum ấy trời vừa mưa to xong nên hầm nhà BG ngập như ao cá ấy!:)) nhìn ngộ ngộ! từ đấy có cảm giác sẽ gắn bó với nơi nè!:x
hôm ấy cũng là hôm tui gặp đc chú Cao_ ng trông coi nhà BG. từ đấy 2 chú cháu khá thân nhau và có thể nói tôi là ng<gần như là> duy nhất có thể ra vô BG tự nhiên< cả phòng chú Cao nữa :D> kể cả khi khóa cửa.<vì thỉnh thoảng tui cầm chìa khóa của chú mà!:p
lớp F0104 của chúng tôi cũng thân thiết với chú Cao và 1 số chú ở trong BG nữa!
vì đặc trưng lớp F phải học cả sáng lẫn chiều nên chúng tôi thường xuyên ở lại buổi trưa. và những buổi trưa trong Bg đã dần trở nên wen thuộc với chúng tôi. những buổi trưa yên tĩnh,tiếng lá xào xạc....tất cả làm nên 1 nét j đó rất riêng của BG (mà chúng tôi wen gọi là Paje.....)
rùi những mối tình của chúng tôi cũng dc "cụ" BG chứng kiến! vì Bg đẹp lắm, nên thơ lắm nên chúng tôi ai cũng muốn vào đây khi muốn đứng cạnh ng mình yêu thương......
cảm xúc về BG rất nhiều, nhiều đến nỗi ko thể nói hết dc... có lẽ trong chúng tôi đã in sâu những kỷ niệm về ngôi trường CVA cũng như nhà BG....

tôi viết bài này ko nhằm mục đick khoe lớp hay là j cả mà chỉ là cảm xúc tự nhiên của tôi mà thôi. mong mọi ng ko phiền lòng.... thanx!
Thầy nhớ có vài lần vào nhà Bát giác thì thấy 1 cặp nam nữ mặc đồng phục của trường đang làm gì đó ở cầu thang xoắn bên ngoài đó. Sau đó vài phút đi xuống thì thấy chuồn mất rồi. Không hiểu có phải là thằng cu T với em nào không nữa =))

KenDigital

Member
Oài, trường mình dạo này nhòm lạ thế, phong cảnh khác hẳn. Hix, ko bít đến bao giờ mới có dịp về thăm trường đây

mike

Member
hé hé!! thầy ko nhớ ra em hả?? con bé hay lonton lớp 10a4 , năm lớp em làm web suýt nưa đưa bức ảnh thầy Đức mà thầy ghép lên làm tư liệu còn gì!! vẫn chưa nhớ ra thì em cũng bó tay!!! hôm vừa rồi em về trường gặp thầy Đức, hé hé!!! bây giờ thầy Đức sợ vợ lắm ,, hé hé

LinhChiCVA-

Member
ối ối
thày Đức có vợ rùi ư?
ôiiiiiiiii
mới ngày nào...
:)
Trong khi đó thì thày Dũng vẫn còn trẻ trung như thế này đây?:D
Em ko nhớ là đã được học thày buổi nào chưa, nhưng em cứ chào thày ạ ... cho lễ phép :">

Vampire

Member
LinhChiCVA- said:
ối ối
thày Đức có vợ rùi ư?
ôiiiiiiiii
mới ngày nào...
:)
Trong khi đó thì thày Dũng vẫn còn trẻ trung như thế này đây?:D
Em ko nhớ là đã được học thày buổi nào chưa, nhưng em cứ chào thày ạ ... cho lễ phép :">
ngoan quá ta, lớp F 00 03 là lớp cô Thuỷ phải không nhỉ :-/ Lớp này thầy chả biết đứa nào cả, cũng có thể là biết mà không nhớ đứa nào cả :))

Thầy Đức bị bố mẹ giục kinh quá nên phải cưới đó chứ thầy ấy vẫn còn thích chơi điện tử với đọc truyện tranh lắm lol:

dangducvinh

Member
Trên tầng 2 còn phòng Internet ko vậy?. Về trường hôm hội trường, tối mù mịt chả thấy cái gì -_-, nhớ trường thậy :(

foxdunk

Member
dangducvinh said:
Trên tầng 2 còn phòng Internet ko vậy?. Về trường hôm hội trường, tối mù mịt chả thấy cái gì -_-, nhớ trường thậy :(
Ko...tầng hầm trở thành ...phòng trống roài...Tầng 2 làm phòng đọc sách của dân f...còn phòng net của trường thì ở tầng 2 nhà T,cạnh nhà E ý anh...
Tuần cuối năm lớp em đc giao nhiệm vụ cao cả...dọn nhà 8 giác...vãi vui...Tầng 3 như cái nhà ma ý...cầu thang gỗ...bé tý...vừa dốc...vừa xóay...bụi...màng nhện...Lại có mấy phòng bị khóa kín...lớp đá mãi mà cửa nó cũng ko bật ra cho...:D

Ôi nhà Bát Giác ! :X
Nhìn đẹp vô cùng nhưng khung cảnh xung quanh thì chả đẹp tí nào,hết đôi này đến đôi kia lượn lờ,lượn lờ.Ngứa mắt,mấy lần ra dọa thầy Mão kìa,chạy cứ gọi là =)) Mình thật xấu xa >:)
Nhưng thư viện quá ít sách,thà về nhà đọc còn nhiều hơn,hơi chán >"< Thấy nhà BG chỉ đc kiến trúc :( bên trong,thik mỗi cái cầu thang :> Đẹp,tuy hơi rờn rợn :D Tiếc là chưa được đi thám thính hết,nghe nói còn nhiều cái hay lắm :X Tò mò ^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000