linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.

BlackDragon

Active Member
chocomog_257 said:
eh, thế anh sờ mút kô nghe mấy cái đoạn interlude của LP hay sao thía? Nói cho ông anh biết, em nghe LP cũng chủ yếu nghe nhạc chớ còn phần lời cũng chỉ là gia vị làm cho món nhạc thêm ngon miệng thôi. Mà sao ông lại đánh đồng LP fan với Vpop fan thế hả, có biết đó là 1 sự hạ thấp LP thế nào kô??? Mà mỗi người có 1 khẩu vị riêng chứ, như với tui đây thì mấy cái đoạn guitar solo dài đến mấy phút đã làm tui mỏi tai lắm roài, nghe nhạc mix còn đỡ nhàm hơn nhìu. Đúng là mấy ông rock fan chỉ toàn bảo vệ cái gọi là "truyền thống" của classic rock, còn mấy cái sáng tạo thì vứt hết vào sọt rác. Chán :|
Thực ra sáng tạo là cái tốt, cứ đi mãi theo 1 lối mòn thì chán lắm. Ví dụ như trong nhạc giao hưởng hiện nay đã hình thành 1 trường phái mới, đó là classic-crossover, ( nhạc cổ điển có pha âm hưởng hiện đại: vd: chất liệu dân gian, nhịp hip hop, pop, rock, jazz...etc ). Đây là thể loại khá mới mẻ, khá dễ nghe. Nhiều người phản đối thể loại nhạc này, coi đó là sư xúc phạm đến nhạc cổ điển. Riêng tôi thì thấy những sự sáng tạo này rất đáng hoan nghênh, có những tác phẩm thậm chí nhờ pha trộn mới mang tư tưởng thời đại hơn. vd: Vanessa Mae, Yoshemit, Kevin Kern, Bond, Josh Groban, Hayley Westenra, thậm chí Yo yo ma, một cellist nổi tiếng nữa, đánh rất nhiều nhạc cho Hollywood...
Nhưng với kiểu sáng tạo của LP thì tôi lại không hoan nghênh lắm, nó làm mất đi rất nhiều những cái hay của Rock.

thực ra thì nghe LP đúng là mới nghe thì thấy hay hay thật(hồi mới nghe rock em cũng fe^ LP:D), nhưng đế nói là best of rock thì wa' lời quá

smooth

Member
đấy, nói như em Chi là đúng nhất. LP nghe cũng được, giọng thằng vocal nghe rất sướng, nhưng best of rock thì ....... ếch ngồi đáy giếng.....

WildBodom

Member
imagineT_T said:
Vì lúc đầu hay hay nên nó là Public.
Lúc đầu nghe rock thấy nó hay nên nghe, càng nghe rock sâu và nhiều càng thấy LP chẳng là cái gì cả. Hehe, có ông khen lyric LP hay mà tui ko hiểu hay thế nào, bài nào cũng na ná nhau, nội dung là chán đời và đau khổ ...Nói lyric hay thì cứ thử so với bất kì một album nào của Stratovarius xem :)
Tuy nói thế nhưng công nhận nhạc LP cũng được lém ^_^ , tại vì lão vocal Chester có giọng gào thảm thiết phê ko chịu được
Hô hô hô,đúng là đệ anh, thèng này giỏi quá, mình cố gắng diễn đật cái này trong mấy bài mừ ko được (ngu văn tệ), mà thèng nhỏ chỉ 1 bài... hic hic,

Mà nói giọng gào thì anh ko đồng ý, đấy là LP fan thì điên cuồng vì LP nên ko chịu nghe thêm thôi, chứ các LP fan nên nghe thêm nhiều, nên tiếp thu những thứ mình chưa bít, đừng chỉ bít mỗi LP rồi thì.. Nó cũng giống như có người yêu rồi thì bảo các con khác xấu vậy... (chỉ có người yêu mình xinh nhất thôi.. thèng nào chả thế..)

Nói về giọng gào, bi giờ Phần Lan có thêm tài năng trẻ là "Norther", dù bị cái bóng to lớn của các đàn anh (điển hình là COB :D ) che lấp, nhưng band này vẫn vực dậy phát triển và đã có 2 album, hic hic, vocal bọn này gọi là vãi khủng, (xin lỗi các LP fan nhá), nghe bọn này gào thấy LP ko bít gào...
Hô hô hô hô, đừng có chửi lại tui vội, đi nghe thử xem, rồi tự nhận xét, tui chỉ nêu ý kiến riêng thôi, ko cành cọ ai cả...
:q: :q: :q: :q:

chocomog_257

Moderator
Oh, thế này thì có lẽ nên cho 2 cái đề tài LP chuyển ra ngoài box Rock thoai, để cho cả bà con kô phải dân Rock fan vào nữa chớ.

chocomog_257

Moderator
chipcom said:
ai mới nghe mà chẳng linkin'

Nu bi giờ là một loại nhạc thị trường mà thôi
Eh bà chị, nói thế mà cũng nghe được à? Đã nói ngay từ đầu rồi, LP kô phải NU mà gần như là Alternative, các fan hiphop, pop hay alter đều nghe được hết cả, ví dụ nhạc rock chả lẽ chỉ dành cho các rock fan thôi à? Mấy bài bất hủ như November rain thì sao, tất cả các loại fan khác nhau đều nuốt trôi hết đấy thôi. Dễ nghe như thế mà tại sao kô ai coi nó là thị trường???

imagineT_T

Member
Ê, chocomog, có phải chữ kí của chú là trong bài "welcome to my life" ko ( của Green Day thì phải )? ( hơi lạc đề 1 tí ^_^ )

chocomog_257

Moderator
imagineT_T said:
Ê, chocomog, có phải chữ kí của chú là trong bài "welcome to my life" ko ( của Green Day thì phải )? ( hơi lạc đề 1 tí ^_^ )
Tên bài thì đúng (cái này thì đến đứa "tai trâu" cũng đoán ra đc) nhưng tên band thì sai toét ^o^ -> Simple Plan mới đúng. Bài này phát trên MTV mãi rồi mờ, chắc ông anh kô quen nghe mấy loại alternative pop kiểu này đó thoai. Còn Green Day thì có bài American Idiot & Boulevard of broken dreams là được nhất.

HEY ANH NOT WHITE DRAGON,
Yuck, ông anh nói Fuck LP's fan nghĩa là ntn đấy nhể X( X( X( X( X( X(
Thằng Minh đâu, LP fan đâu, XÔNG LÊN!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! =)) =)) =))

ban đầu thảo luận có vẻ hay đấy ,cuối cùng lại chửi nhau .thế này thảo nào các bác văn hóa với cả mấy vị phụ huynh ác cảm về Rock .chả lẽ cứ Rock fan là phải mở mồm ra là chửi nhau là F*ck you à .chán quá chán quá

imagineT_T

Member
to chocomog : cứ up ảnh lên một cái host nào đó ( vd : www.photobucklet.com chẳng hạn ) rùi dũng mã
là được thui mà .
Với cái "welcome to my life " anh nghe thấy quen quen thì hỏi thui chứ ko chú ý lắm . Thế có ai bít ban nào ( hình như là Green Day ? ) có cái bài tên như " I'm walkin' alone" ko ? hôm trước xem trên MTV thấy hay phít

Hừm, cho end mấy kái link tink ko liên wan giề đến LP thì kó =((
Đã vô đây thì fải nói về LP chứ nị :>
Mà nói gì thì nói, LP vẫn là đỉnh, đỉnh, đỉnh & bố của đỉnh (mở ngoặc: đây là câu nói bắn ra từ mỏ 1 LP fan nên chấp nhận dc nhé các bác, ko thì lại bắt bẻ vớ vỉn, hứ, đóng ngoặc) =))

chocomog_257

Moderator
Yeah, come on!

snowfromheaven said:
Hừm, cho end mấy kái link tink ko liên wan giề đến LP thì kó =((
Đã vô đây thì fải nói về LP chứ nị :>
Mà nói gì thì nói, LP vẫn là đỉnh, đỉnh, đỉnh & bố của đỉnh (mở ngoặc: đây là câu nói bắn ra từ mỏ 1 LP fan nên chấp nhận dc nhé các bác, ko thì lại bắt bẻ vớ vỉn, hứ, đóng ngoặc) =))
10 điểm, vỗ tay nào =D> =D> =D> =D> =D>
Nhưng mờ có ai sửa lại được cái tên topic đc kô? Chứ nói rằng "LP is the best of rock" thì có lẽ hơi ngượng mồm đấy. Tất nhiên là kô cho phép sỉ nhục LP ;)

imagineT_T

Member
haha, đây như 1 căn bệnh ấy mà. Những ai nghe rock <> modern thì thường có ác cảm với modern rock , có lẽ tại vì ko thể tìm thấy trong đó những câu solo, riff phê lòi mắt o_o và thấy nó vô nghĩa wá... chứ ko ai muốn sỉ nhục LP làm gì đâu ^^

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000