Hỏi nhân thế tình yêu là gì?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
kiwi_vn said:
Tình yêu hơn cả tình yêu thì ko bao giờ có đâu bà chị ạ! Chỉ có cái mà chị gọi là ''tinhf yêu '' kia chưa thực sự là tình yêu thôi.
Thế thì còn nói làm gì nữa em... :)
Cái chính là những tình yêu trước vẫn thật lòng, nhưng mà so với tình yêu này thì sẽ không còn được gọi là "tình yêu" nữa thôi...
Mà không gặp thì cả đời chẳng mấy ai tưởng tượng và tin nổi đâu... :D

gặp ông chủ nhà băng hả chị :):):)
tinh yêu nào mà chả là tình iu thật lòng là được ( hình như chưa thật lòng bao giờ =))=)) nên không ai yêu =))=)))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Gặp chủ nhà băng thì có liên quan gì đến 1 tình yêu thật lòng nhỉ? Chị không thấy cái logic trong câu hỏi của em?

Em nói trên kia là em chưa thật lòng bao giờ thì làm sao mà em hiểu được cơ chứ? Thật lòng rồi mà nhiều khi còn không hiểu nổi nữa là... :)

unperfect_man86

Thế khi 1 người con trai THẬT LÒNG yêu 1 người con gái mà ko được đáp lại thì tại sao hả chị ? tất nhiên là người con trai ấy cũng....chẳng đến nỗi nào , xem ra muốn yêu 1 người thì thật lòng vẫn chưa đủ đúng ko ? con gái là rắc rối lém.......

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Hiếu:
Nếu muốn nó là 1 tình yêu thực sự thì phải là từ 2 phía, 1 phía - tuy là thật lòng - thì cũng không tính được. Đấy là vì em chưa gặp được người thực sự là "nửa kia" của em thôi. Chị khuyên thật em là đừng nên đơn phương...

@ Phúc:
Em không hiểu à?? Nó có cảm giác trên cả tình yêu cơ mà (trên tình yêu của... tình yêu, chứ ở đây không có chuyện là "tình thương (hại)" hay là "lòng nọ lòng kia" đâu nhé), làm sao lại nhầm thành thích được?
Mà người nhầm lẫn giữa "yêu" và "thích" thì người đó chưa thực sự yêu bao giờ, hoặc người đó có... vấn đề trong chuyện biểu hiện tình cảm...

Và chị đã bảo rồi, hiếm người có thể cảm nhận tình cảm đó ở mình và được nhận tình cảm đó từ người khác lắm... (cái thứ tình tình yêu mà trên cả tình yêu ý, mà đến bây giờ chị cũng chẳng biết định nghĩa nó thế nào cả...). Chưa tự mình chứng kiến bao giờ thì cũng chẳng tin đâu, mà chỉ nghĩ là: "2 người kia có lẽ bị... điên".

Said I loved you but I lied
'Cause this is more than love I feel inside
Said I loved you but I was wrong
'Cause love could never ever feel so strong

You are the candle, love's the flame
A fire that burns through wind and rain
Shine your light on this heart of mine
Till the end of time
You came to me like the dawn through the night
Just shinin' like the sun
Out of my dreams and into my life
You are the one, you are the one

With all my soul I've tried in vain
How can mere words my heart explain
This taste of heaven so deep so true
I've found in you
So many reasons in so many ways
My life has just begun
Need you forever, I need you to stay
You are the one, you are the one

The story of love is like colour of the leaf.
After being green will be dissolved.
Just be on branch until morning tomorrow
Then, the death of leaf will be lying on the ground ,there..

Xin loi, vi` ko go duoc tieng' Viet, minh danh` chuyen bai` tho* rat hay, sang tieng' Anh..heee... Hy vong , moi nguoi`, co the? hieu khuc' dau` bai` tho nhe' ( nguyen van, tieng Viet ne`)

Chuyen tinh` yeu , tua nhu* sac' la'
Xanh ngat' roi`, cung~ den' luc' tan` phai
Van' vuong canh`, chi? den' 1 som' mai
Hiu quanh buon` , xac' la' kho nam` do'...

( hay ko a?? heee)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mình vừa nghe 1 bài hát bằng tiếng Đức nói về tình yêu, lời thế này này:
Tình yêu không cần tìm,
Tình yêu không cần hỏi,
Tình yêu không cần "quảng cáo" (nghĩa là cưa cẩm, tán tỉnh ý)
Tình yêu không cần phải đấu tranh (mới có được),
Tình yêu như bạn vậy thôi, như bạn cảm nhận, như bạn sống...

fruit NHO

Active Member
khi đó,bạn đã yêu.....

Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt, bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm. Lúc đó, bạn đã yêu...

Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...

Mặc dù người ấy đã gọi điện về thông báo rằng máy bay hạ cánh an toàn nhưng không ai trả lời điện thoại. Bạn vẫn luôn chờ đợi cuộc gọi ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn thích thú với một Email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác. Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn thấy mình không thể xóa đi tất cả những mẩu tin trong Inbox hay trong Send Items chỉ bởi vì một email từ người ấy.Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn có một cặp vé đi xem phim. Điều đầu tiên bạn nghĩ đến là sẽ cùng đi với người ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn tự nhủ rằng "người ấy chỉ là bạn thôi" nhưng bạn nhận ra mình không tránh khỏi sự thu hút của người ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn đọc những dòng chữ này, nếu có ai đó xuất hiện trong đầu bạn.Lúc đó, bạn đã yêu ... và đã yêu người ấy...

( ai đã từng bị dzị ?) :p ;) ;-)

fruit NHO

Active Member
theo em là cực đúng ...thế đó mới là phương châm của em....
có thể anh chia tay với 1 ng ...và tuyệt vọng......nhưng yêu ...thì vẫn là yêu thôi!!!!hi`hi`.....

Thế em ơi , sao có người, chia tay với người yêu... rơi vào tâm trạng tuyệt vọng quá...đến mức phải Quyên sinh tự vẫn ....
Thế lúc đó, cái câu :" vì tình yêu, mà ko gục ngã", nên hiểu như thế nào ...??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đang tâm sự hay tại sao lại ra tiền bạc thế này em ;)

Hm... Xem nào...
fruit NHO said:
Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt, bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm. Lúc đó, bạn đã yêu...
Cái này thì là ban đầu thôi, lúc còn đang... "thầm lặng", và hợp với các em "bé bé" :D

Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...
Cái này thì cả khi đang yêu cũng vẫn thế mà ;)

Bạn luôn thích thú với một Email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác. Lúc đó, bạn đã yêu...
Nhưng mà hình như khi yêu nhau rồi thì không mong chờ mails nữa thì phải (thỉnh thoang vẫn gửi cho... bất ngờ, nhưng không còn mong chờ như hồi còn... chưa-là-1-đôi nữa ;)

Khi bạn thấy mình không thể xóa đi tất cả những mẩu tin trong Inbox hay trong Send Items chỉ bởi vì một email từ người ấy.Lúc đó, bạn đã yêu...
Và cả sms trong DĐ, PM trong forum,... nữa. Toàn chỉ để lại của mỗi người ấy thôi :)

Bạn luôn tự nhủ rằng "người ấy chỉ là bạn thôi" nhưng bạn nhận ra mình không tránh khỏi sự thu hút của người ấy. Lúc đó, bạn đã yêu...
Cái này thì đúng thật :D

Khi bạn đọc những dòng chữ này, nếu có ai đó xuất hiện trong đầu bạn.Lúc đó, bạn đã yêu ... và đã yêu người ấy...
logic mà :x

Và tiếp nhé...

Bạn đã yêu...
...khi nhìn bất cứ vật gì, bạn cũng nghĩ đến những hình ảnh của người đó, liên tưởng đến người đó...
...khi nhắm mắt vào, hình ảnh người đó lại hiện lên trong bạn như 1... thiên thần đang mỉm cười với bạn
...khi nhìn ra ngoài trời nắng đẹp, bạn lại ước được nắm tay đi dạo với người đó ngay lập tức
...khi lâu lâu (nghĩa là quá 24h ý) không thấy tin tức gì từ người ấy, bạn lại lo lắng và phải tìm cách liên lạc bằng được
...khi đi ngủ hay lúc thức dậy, bạn luôn nghĩ về người đó
...khi nhìn thấy người đó buồn, tim bạn cũng... thắt lại
...khi bạn luôn cố gắng làm mọi cách để người kia không bao giờ phải buồn vì mình mà chỉ tự hào về mình

...và... lãng mạn nhất này... :x

Bạn đã yêu thật sự thật sự thật sự...
...khi mỗi lần nói yêu người ấy, tim bạn vẫn xao xuyến như khi nói lần đầu
...khi mỗi lần... hôn người ấy, bạn vẫn hồi hộp như hôn lần đầu
...khi cầm tay người ấy, bạn cảm thấy như có 1 luồng điện chạy khắp người bạn
...

...và... copyright by chị nhé :p :D
Còn nhiều lắm, nhưng mà chị chưa nghĩ ra... :>>

fruit NHO

Active Member
Thế em ơi , sao có người, chia tay với người yêu... rơi vào tâm trạng tuyệt vọng quá...đến mức phải Quyên sinh tự vẫn ....
Thế lúc đó, cái câu :" vì tình yêu, mà ko gục ngã", nên hiểu như thế nào ...??
em nghĩ đó chưa chắc đã phải tình yêu thực sự anh ạ.....giống như 1 ng dù chịu hy sinh vẫn luôn mong cho ng mình iu đc hạnh phúc ý...
...khi nhắm mắt vào, hình ảnh người đó lại hiện lên trong bạn như 1... thiên thần đang mỉm cười với bạn
cái này thì em nghĩ ko đến nỗi thế..chắc là chỉ.....nhắm mắt vào và luôn thấy hình ảnh "của 1 ng" luôn hiện lên trong đầu và đang nắm tay or cười với mình mà thôi......
khi mỗi lần nói yêu người ấy, tim bạn vẫn xao xuyến như khi nói lần đầu
...
chính xác trừ khoản...KISS...!!! :9 :-B

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
fruit NHO said:
PVNH said:
khi mỗi lần nói yêu người ấy, tim bạn vẫn xao xuyến như khi nói lần đầu
...
chính xác trừ khoản...KISS...!!! :9 :-B
Chị "bật mí" cho em 1 điều nhé... ;-)
Chị thấy rằng trong khi kiss ý, mình có thể thấy rõ tình cảm của mình với người kia và người kia đối với mình nhất... (chị nhấn mạnh là cảm giác được từ phía mình lẫn phía người ta nhé)
(vì nhiều khi, cầm tay thì mình cũng chỉ cảm giác được từ phía mình, còn mình phải thật nhạy cảm thì mới cảm giác được từ phía người ta qua cái cầm tay... )
Vì nếu tình cảm đã giảm đi rồi thì kiss cũng cảm thấy... nhạt nhạt...
Còn khi tình cảm vẫn thế thì lần kiss nào cũng thấy hồi hộp, thấy thật ngọt ngào, thắm thiết, cảm thấy người như sắp tan ra thành nước, như là mình mới đang kiss người ấy (chứ không phải là như cái kiss đầu tiên trong đời em đâu nhé) lần đầu... :>>
;)

fruit NHO

Active Member
@chị hà: nói chung em chưa iu bao giờ ,vì thế hệ quả cũng là chưa kiss bao giờ nên ý em nói ko phải là sai mà là em ko bít ý ạ...hìhi`...........
nói chung nghe chị hà nói thì có vẻ chị có 1 tình iu tuyệt vời lắm,....
ước sau này có t/y như của chị...được ko?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
fruit NHO said:
@chị hà: nói chung em chưa iu bao giờ ,vì thế hệ quả cũng là chưa kiss bao giờ nên ý em nói ko phải là sai mà là em ko bít ý ạ...hìhi`...........
nói chung nghe chị hà nói thì có vẻ chị có 1 tình iu tuyệt vời lắm,....
ước sau này có t/y như của chị...được ko?
:>> Em nói làm chị ngại quá... Tình yêu của chị đẹp thật, nhưng mà nó còn phải trải qua rất nhiều thứ thách nữa cơ... Chưa đi đến cái đích muốn đến nên chị cũng chẳng dám nói gì nhiều... Nói chung là cứ để mọi thứ xảy ra "tự nhiên" :) .

Chị cũng chúc em sẽ có được 1 tình yêu thật đẹp :x

Mà chữ ký của em thế kia mà em vẫn bảo là em chưa yêu bao giờ á?? ;)

fruit NHO

Active Member
đó là câu em thích thôi chứ yêu thực sự thì em cũng tự tin là chưa yêu bao giờ...
chắc là chỉ dừng lại ở tình yêu trẻ con ..à không...là thích chứ ko phải yêu chị ạ.......1 thứ tình cảm mà đứa học sinh nào ở cái tuổi ẩm ương này chả có hả chị????em thì ghét tình yêu đơn phương...thế nên ko bao giờ yêu 1 ng mà sẽ có khả năng mà ko đc đáp lại.....mà ng ta thường nói....ng mình yêu thì ko yêu mình,ng mình ko yêu thì lại yêu mình hết lòng...
cuộc đời là 1 cái vòng luẩn quẩn...<đời là thế mà,nghe em triết lí già đời quá!>.....thế nên em quyết định là...ko iu<muốn cũng ko đc ý chứ!!!!h`ih`i...>
nhìu lúc thấy bnaj bè thì cũng hơi buồn nhưng mà nghĩ lại thấy mình vẫn sướng vì thật ra đã tìm thấy 1 nửa thật sự đâu cơ chứ!
<RỒI SẼ ĐẾN LÚC...>
phải ko chị?

ngothutra

Member
fruit NHO said:
đó là câu em thích thôi chứ yêu thực sự thì em cũng tự tin là chưa yêu bao giờ...
chắc là chỉ dừng lại ở tình yêu trẻ con ..à không...là thích chứ ko phải yêu chị ạ.......1 thứ tình cảm mà đứa học sinh nào ở cái tuổi ẩm ương này chả có hả chị????em thì ghét tình yêu đơn phương...thế nên ko bao giờ yêu 1 ng mà sẽ có khả năng mà ko đc đáp lại.....mà ng ta thường nói....ng mình yêu thì ko yêu mình,ng mình ko yêu thì lại yêu mình hết lòng...
cuộc đời là 1 cái vòng luẩn quẩn...<đời là thế mà,nghe em triết lí già đời quá!>.....thế nên em quyết định là...ko iu<muốn cũng ko đc ý chứ!!!!h`ih`i...>
nhìu lúc thấy bnaj bè thì cũng hơi buồn nhưng mà nghĩ lại thấy mình vẫn sướng vì thật ra đã tìm thấy 1 nửa thật sự đâu cơ chứ!
<RỒI SẼ ĐẾN LÚC...>
phải ko chị?
Cứ lí thuyết nhiều, ôm ấp một tình yêu đẹp nhưng đến khi yêu ai rồi thì mới thấy là nó không đẹp như vậy he he :p Giữa lí thuyết và thực tế còn cách xa nhau nhiều lắm. Đâu phải ai cũng red như chị Hà cơ chứ ;-)

fruit NHO

Active Member
hì hì ..cũng chỉ thỉnh thoảng phun ra 1 câu triết lí nghe già đời ko bít nhặt nhạnh ở đâu...nói rùi ko hỉu sao mình nói thế thui..
em thì chưa có kinh nghiệm là rõ ràng rùi..
nhưng cho em hỏi cái........lớn lên rùi thì t/y vẫn lãng mạn như thường đúng ko chị?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000