Hai Sv Vn bị hành hung ở Nga

HoaHongXuTuyet

Lại có thêm những nạn nhân mới của nạn phân biệt chủng tộc mà đó chính là những SV VN, và ko ai khác đó chính là những cựu học sinh trường Chu Van An !!

Hai sinh viên bị hành hung ở Nga đã qua cơn nguy kịch

Tối 27/12, Tuấn Anh đã có thể gọi điện về Việt Nam. Hoàng Anh tỉnh ngay sau phẫu thuật. Nhờ sức trẻ, 2 sinh viên đã chiến thắng tử thần, nhưng chưa thể bình phục về tâm lý.

Ông Nguyễn Thanh Hải (bố của Tuấn Anh, cán bộ Trung tâm công nghệ xử lý bom mìn, Tổng cục Công binh) cho biết, ông và bố của Hoàng Anh có thể sẽ không bay ngay sang Nga như dự định do các con đã qua cơn nguy kịch.

Hoàng Anh và Tuấn Anh đều được các bác sĩ Nga mổ gấp và truyền máu ngay sáng ngày 26/12. Đến chiều cùng ngày, Tuấn Anh đã tỉnh; 1 ngày sau đã tự cầm điện thoại gọi về Việt Nam nói chuyện với bố mẹ. Tuy nhiên, hai em đều chưa lấy lại được bình tĩnh; nỗi lo bị hành hung sẽ còn đeo đuổi các em suốt thời gian học tập còn lại ở Nga.

Tuấn Anh và Hoàng Anh đều là những chàng trai năng động, học giỏi của Trường THPT Chu Văn An (HN) và ĐH Bách khoa HN trước khi sang học khoa Tin, ĐH Năng lượng Moscow (MEI).

Gia đình Tuấn Anh và Hoàng Anh rất cảm động khi hay tin Đại sứ Việt Nam tại Nga Nguyễn Văn Ngạnh và Trưởng phòng Quản lý lưu học sinh Đỗ Văn Trừng tới bệnh viện thăm các con mình; Đại sứ quán Việt Nam, Ban Công tác cộng đồng và sinh viên nhiều trường ĐH ở Nga (đặc biệt là Trường MEI) phát động, tổ chức quyên góp ủng hộ tiền viện phí cho hai sinh viên bị nạn.

Ngay sau khi xảy ra vụ hành hung, đại diện chính quyền Nga và Trường MEI đã đến lấy lời khai của Hoàng Anh. Cảnh sát Nga cũng ra quân truy bắt thủ phạm ngay. Một nhóm sinh viên Việt Nam đến đồn cảnh sát để nhận dạng hung thủ (nhóm sinh viên này đã gặp một nhóm thanh niên Nga tối xảy ra vụ hành hung, nghe họ tuyên bố vừa đánh mấy sinh viên nước ngoài).

Tuy nhiên, theo dư luận trên diễn đàn chính thức của Trường MEI, sau cái chết của Vũ Anh Tuấn, rồi vụ hành hung 2 SV vừa qua, cảnh sát khu vực Nga vẫn sẽ không có biện pháp tích cực nào để bảo vệ sinh viên VN khỏi tình trạng bị bọn "đầu trọc" nước sở tại.

Một số ý kiến còn cho rằng tất cả các kiến nghị của sinh viên VN về an ninh ở Nga trước nay "đều là con số không". Cách tốt nhất, theo những SV này là tự bảo vệ mình trong những năm tháng học tập còn lại trên đất khách, quê người.

Theo thông tin từ Vitngo83 (một sinh viên Trường MEI), chỉ riêng tiền phẫu thuật chấn thương sọ não và vùng mắt, điều trị hậu phẫu trong 2 ngày (26, 27/12) cho Tuấn Anh đã lên tới 50.000 rúp (tương đương 1.811USD).

Theo Vietnamnet

maitrang_90

Member
Chuyen nhung sinh vien VN ra nuoc ngoai bi hanh hung cung la do thai do khinh thuong cua ho doi voi chung ta ! Nuoc chung ta du la nuoc dang phat trien nhung van con thua xa so voi cac nuoc khac , nguoi phuong Tay nhan biet rat gioi , neu ho nhan ra chung ta la nguoi VN hay 1 nuoc dang phat trien thi ngay lap tuc thai do cua ho se kho chiu .
Bien phap toi uu dat ra la : sinh vien VN ra nuoc ngoai phai the hien ban linh cua minh , = su hieu biet ve luat phap, quy dinh cua nuoc do va cua noi minh dang song . Co le do la cach tot nhat de xoa bo thai do tieu cuc cua ho doi voi dat nuoc ta

avirax

Member
Có mỗi mấy cái vụ như thế này đem ra bàn nhiều quá, thật tôi thấy chẳng ích gì. Như bản thân tôi cũng sống ở đấy, cái vụ thằng học MEI thì cũng là trường cạnh trường tôi thôi, nhưng thiết nghĩ là tự thân vận động, cố thế nào thì cũng tóc đen da vàng, kiểu gì thì tóc cũng không vàng, nâu, da không trắng. Này thì bản lĩnh: 1 chiến với 10 thằng trọc to gấp đôi cũng nghỉ. Luật pháp: ai bảo vệ đây khi công an được đưa ra để ăn tiền hạch sách người nước ngoài, các vấn đề khác mặc kệ. thứ bậc chung của dân Nga: trẻ con, người già, phụ nữ và đàn ông rồi đến chó, cuối cùng mới là người nước ngoài.

WildBodom

Member
hô hô, ngộ ở Pháp, hum nọ vừa phệt 1 thèng rệp tội dám xỉ nhục dân tộc ta chỗ giặt quần áo công cộng (thật ra tội to của nó là dám tranh chỗ giặt của tớ khi tớ xếp hàng trước, đã thế còn binh mình trước 1 cái vào mõm nữa chú) hmm hmm, sau nó kéo mấy thèng đến ký túc xá, thấy thế, tớ gọi cả họ VN ở ký túc xá ra (có mấy bé nghiện death và black trông như marilin manson), thế là mấy chú đổi ý, bảo là đến để xin lỗi làm hòa, hô hô hô :q: :q: :q:

smooth

Member
yeahhh bác Hiệp bản lĩnh ghê, nó chiến mình, mình chiến lại, có phải lỗi tại mình đâu. nhưng em sợ các bác ở bên đấy thân cô thế cô, bác gọi cả họ, nó gọi cả dòng nhà nó ra thì cũng đi. tránh được cái gì thì tránh, đỡ phiền.

WildBodom

Member
hmm hmm, đúng đấy, bon rệp bên này chúng nó đông lắm, đi metro có bao nhiêu người bị hành hung rồi, mình mà ko có tý nghệ mà trông mặt mũi non non là nó bắt nạt ngay,...
Hôm rồi có 1 chị bị hành hung trong metro, may mà ko sao, ts gặp phải ngộ thì 1 cước vô chỗ hiểm, khom khom người xuống là 1 sút lên mặt lôn 2 vòng ngay hô hô :q: :q: (thói quen của tớ đó) phải hung hãn thì chúng nó mới sợ... :q:

avirax

Member
Vấn đề ở Nga bây giờ không phải đánh người để thể hiện, làm việc theo từng nhóm nhỏ nữa rồi mà là có tổ chức đàng hoàng, tính liên kết chặt chẽ và mục tiêu chúng nó không còn là hành hung mà là giết. Và được cái bọn nó có ưu điểm là không bao giờ ra tay nếu nó ít hơn mình hoặc không đông hơn từ gấp đôi trở lên.

avirax

Member
Mà cái chó ở chỗ, chúng nó giết mình không phải vì thù hằn sắc tộc, không mục đích kinh tế chính trị, toàn thằng đầu đất biết cái miẹ gì đâu. Nó mang tính bày đàn chứ không phải là hành động vì cái đường lối hay mục tiêu quái gì cả.

Chạy thế chó nào được, n thằng trước, n + vô cùng thằng sau, nói chung bị chúng nó chơi rồi thì chắc là đi, cố mà kiếm được 1 thằng đi theo làm bạn thôi.

avirax

Member
Nói như đồng chí thì có lẽ anh em nên kiếm quả séng phòng thân nhỉ? Không có quả đấy thì thật với đồng chí, võ giỏi mấy thì cũng chẳng đưa được thằng nào đi cùng đâu. Mà nhục cái, mình mang đồ bọn cớm nó lại soát người, đủ ngồi cũi vài hôm đấy ạ.

WildBodom

Member
hơ, đừng có đem đồ trong người ông anh ạ, vừa vướng víu, vừa suốt ngày phải để ý dòm trước ngó sau, mệt lém, mà công an nó sờ đến thì, như bác aviras nói đó...
Hay bác ở bên đó, lập lại 1 hội chuyên đi giết mấy cái thằng như tui nó làm với mình ý, nhưng phải bệnh hoạn 1 tý, phải tàn bạo hơn bọn nó thì bọn nó mới sợ, hô hô, phải là dân khát máu cơ (hehe tớ thích máu nhất trong các loại chất lỏng...), em là em khát máu lắm hà hà... có gì bao giờ sang đó chơi các bác cho em tham gia với, hừ hừ... Nói đến lại thèm máu rồi, về nhà nghe death thôi kẻo lại có án mạng... hô hô hô :q: :q: HA HA HA HA

avirax

Member
Tôi đố ông cầm tovit chiến nhau mà ngon lành được đấy. Cái loại đồ đấy găm vào người vừa cồng kềnh, vừa khó chiến nhé. Ông thử căng một cái áo da lên, cầm tovit trọc vào xem nó có rách không? Còn búa với cưa, cầm cái đấy đi quá bằng tập thể hình. Nói chung như kinh nghiệm giang hồ dặt dẹo lung tung ở đất Max, tôi thấy là cứ nhìn trước ngó sau, đến đoạn đường nào heo hút tí là phải nghía quanh xem có đường nào chạy ko rồi mới tiến tiếp. Với lại nó cũng là số nữa. Léo chắc được cái gì.

WildBodom

Member
trời ơi, cứ đồ với nghề làm cái gì, tui có học hành qua 1 tý và thấy đôi tay là hung hãn nhất, đồ nghề chỉ là để làm cho tay nó dài thêm thôi, nhưng lại làm mất đi rất nhiều tác dụng khác, quan trọng là lúc lầm trận, đúng lúc đúng chỗ là ăn chắc, cứ chọc 2 ngón tay vào mắt nó xem, cọng bún cũng được cần gì tô vít, hô hô
Hơn nữa có gì thì hùng biện quyền, ko được thì ù té quyền ko được nữa thì báo chính quyền hô hô phi vô dồn công an xem nó có theo nữa ko)
Và điều quan trộng nhất ko bao giờ được quên là:
MỌI THỦ ĐOẠN THẮNG LÀ ĐƯỢC :q: :q:

smooth

Member
bác bodom học nghề gì đấy ?? đến đoạn sử "đồ" thì chắc trình đã to bằng cái đình rồi. các bác bôn ba nhiều, có tý kinh nghiệm, cái đấy mới quan trọng, chứ nghề có nhuyễn đến mấy mà chưa có kinh nghiệm, lúc lâm trận cũng đi ngay. xem ra tình hình du hs có vẻ căng thẳng quá, em cũng phải kiếm vài khóa tự vệ để phòng thân trước khi đi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000