Đố vui D1

Vova

Ôi tôi nhớ CVA quá , có một bài văn của một cựu học trò đã viết :

♪Những chiếc giỏ xe chở đầy phân lợn / Em chở nguồn hàng của tôi đi đâu...
Đàn lợn đứng im lìm, là tuổi tôi mười tám, thuở chẳng ai hay, thầm lặng mối tình đầu
Mối tình đầu của tôi, là hai xe phân mang về rao bán..... ♫
Câu hát nôn nao.
Những mùa hạ, sân trường tôi ngập tràn hoa phao, thứ hoa đồng hành với chúng tôi trong suốt những mùa thi. Những cánh hoa li ti kín đặc chữ tung bay khắp sân. Khi tiếng trống tan trường báo hiệu năm học cuối cùng kết thúc, khi thầy hiệu trưởng bước xuống khối 12 để kỷ luật những học trò xuất sắc, rất nhiều nước mắt đã rơi xuống, rất nhiều tiếng rên la phẫn uất vang lên. Sự đè nén áp bức của cả một giai đoạn đã đi tới cao trào. Nôn nao khi giở lại cuốn sổ nợ năm cuối cấp. Cuốn sổ nợ được ghi vội vàng trong những giờ bùng tiết cuối năm học, chen giữa những trang viết là những dòng nguyền rủa cuộc sống khó khăn, khi mà hành trang đi học bên cạnh sách vở của tôi luôn là hai chiếc thúng được chằng buộc cẩn thận vào xe đạp...
Qua email bạn bè gửi về, tôi cảm nhận được rằng "những chiếc giỏ xe chở đầy phân lợn" của thế hệ mình - thế hệ được "ủ" bởi "Những người khốn khổ", bởi "Phân bón trong nông nghiệp", "Đảo giấu vàng"... vẫn vẹn nguyên. Khi bầu trời ngoài kia bắt đầu cháy đỏ hoa phượng , khi tiếng lợn lại kêu eng éc thì hình như "những chiếc giỏ xe" đó lại tìm về hiện tại. Chỉ có điều như nó như đang bị lạc lõng với mùa hè của hiện tại... Lạc lõng bởi vì con cái chúng ta tỏ ra ngạc nhiên tại sao kỷ niệm học trò "ngày xưa" lại có thể khiến người lớn nôn nao đến thế.
Một đồng nghiệp của tôi nói rằng thủa học trò anh đã từng leo lên cây phượng cổ thụ hái tặng cô bạn cùng lớp cành hoa đầu mùa. Giờ đây, con trai anh bên cạnh việc bảo dưỡng chiếc xe lăn cho anh, thì thời gian khác nó tìm trên mạng những tấm thiệp điện tử có phượng hồng để gửi mail tặng bạn. Nghe anh kể thế, nó đã trêu: "Leo như bố thế nhỡ lại ngã thì sao. Chỉ với tấm thiệp này, con có thể ấn chuột 10 lần và có 10 người bạn "rung rinh" mà không sợ phải ngồi xe”. Ngày hôm đó, anh dành cả buổi chiều lăn xe lang thang trên đường Thanh Niên và day dứt về những gì đã qua. Có vẻ như hoa phượng đã không cháy lên như buổi tan trường hồi đó. Và bằng lăng cũng bớt tím, tiếng lợn kêu xa xăm như từ cõi hư vô vang vọng về... :9 amen

Vova

Chú MrKnight sống và học tập bên Đức, Chú cưới 1 cô vợ và sống rất êm đệm Thấm thoắt họ làm lễ kỷ niệm 15 năm ngày cưới. Sau khi hồi tưởng lại những kỷ niệm đẹp cùng nhau, MrKnight hỏi: “Hãy nói thật xem, liệu đã có bao giờ em phản bội anh chưa”.

- Vì anh đã hỏi nên em cũng xin thưa thật. Chuyện đó xảy ra 3 lần rồi.

- Chúng diễn ra như thế nào?

- Lần đầu tiên khi chúng ta mới cưới nhau được ít lâu. Anh bị đau tim cần phẫu thuật gấp mà chúng ta lại không có tiền. Vì thế em đã chấp nhận để ông bác sĩ mổ miễn phí cho anh.

- Em thật cao cả. Thế còn lần thứ hai.

- Anh có nhớ chút nữa anh đã không được đề bạt làm trưởng phòng kinh doanh không? Em đã phải tổ chức gặp gỡ riêng với ông tổng giám đốc đấy.

- Anh thật là xấu hổ, lẽ ra đó phải là việc của anh. Còn lần thứ 3, chắc chắn thêm một lần nữa anh không thể đền đáp công lao của em phải không?

- Anh đừng nói thế. Chúng ta là vợ chồng mà. Em phải hết sức giúp đỡ anh chứ. Ba năm trước, em thấy anh mong muốn trở thành chủ tịch CLB chơi golf mà lại thiếu tới 51 phiếu…

Hé hé =)) , 51 phiếu cơ đấy... may mà không đề cử tổng thống nhỉ , hé hé =))

binhan_tran83

=)) , thằng hiệp này nó chơi có chừa ai đâu, khá khá káh, mà cũng đúng đấy nhẩy khá khá khá =)) =)) =)) =)) :q: :q: :q: :q:

mrknight

Hiệp ơi sao mày ko có ý tưởng sáng tạo nào của riêng mày thế hả. Chuyện toàn lấy trộm rồi sửa tên. Tao thấy từ trước đến giờ có mỗi cái WC có 2 cửa ra vào và cầu thang và ý tưởng của riêng mày thôi, chưa thấy khác nào là riêng mày bao giờ.

Vova

Èo , chơi gì đâu cơ chứ? Sản phẩm hay là biến của người khác thành của mình dưới một môi trường và hình thức hợp lý hơn.

kiban

Member
Hình như Chip với lị bác K sang Mỹ có mấy năm thôi mà bản lĩnh ... :-/ .. đã tăng vượt bậc :q: :q: đến như gã Hiệp còn không dám động đến thì không biết ai dám liều mạng ra đối phó với lũ chúng nó đây, mong có bác nào tự tin vào bản lĩnh của mình ra đối đầu với 2 gã đó đi :9 :9 :9

thanhdd

kiban said:
Hình như Chip với lị bác K sang Mỹ có mấy năm thôi mà bản lĩnh ... :-/ .. đã tăng vượt bậc :q: :q: đến như gã Hiệp còn không dám động đến thì không biết ai dám liều mạng ra đối phó với lũ chúng nó đây, mong có bác nào tự tin vào bản lĩnh của mình ra đối đầu với 2 gã đó đi :9 :9 :9
Ấy ấy, anh em sao lại phải đụng nhau. Bác FLO với bác K siêu thì phải đào tạo anh em siêu theo chứ :p

thangdeu

Siêu về cái gì , bản lĩnh cái gì... Đang yên đang lành, tự nhiên các bác cứ đá đểu gây mất đại đoàn kết D1. Còn bác Hiệp, bác đụng vào em, em sờ lại ngay... , hị hị .
@bác Lợi: cáo lỗi bác vụ kia, thời gian gần đây em bận quá, x có thời gian, em cố thu xếp hoàn thành đúng trọng trách được giao.
@Flo: Chú cứ nhảy lung tung chọc gậy khắp nơi thế là không nên, cái "cần" chú chọc thì chú lại ko chọc, hè hè.
@bác Thành: bác vốn hơn người về tài về đức, sức hơi bị nhiều hề hề.... bác làm quân tử ko muốn lại muốn học đòi làm tiểu nhân. Hay bác cũng "bí" nên muốn đi đường tắt như em... he he... nếu bác cần em rất sẵn lòng...gì chứ cỡ bác mông má vôi ve tí vào là ngon lành... cứ gọi là ít trượt đê... hê hê

mrknight

Vova said:
5 người đàn ông: Kiban,Kakaka, Chipflo,Binhan_Tran, và nobita nóng lòng đứng ở phòng đợi tại bệnh viện Phụ sản, chờ đợi vợ của họ sắp sinh con. Một lát sau, nữ y tá mở cửa và thông báo.
.....

Cô y tá quay sang Chipflo thông báo: "Vợ anh sinh tư".

"Một sự trùng hợp không thể tin được! Tôi là chủ cửa hàng cửa hàng kem 4 mùa", Chipflo rất khoái chí.
chả chipflo đây còn gì nữa, chúng mày nói cái quái gì thế . Thằng Hiệp nó chưa dám dây đến thằng K nữa thôi, cả tao nó cũng chơi rồi X(

Chipflo

Member
kakaka said:
thằng vova không dám động đến chip
kakaka
Ý thằng Minh nói không phải em. :D Các bác bình tĩnh
Thằng Hiệp nó có tha cho em đâu... X(
Còn thằng Khánh, trước sau gì thằng Hiệp cũng "đá", không sớm thì muộn, hehe :>

Mất đoàn kết quá :D

kiban

Member
người ta nói là có đánh nhau mới nhận ra tri kỷ mà :q: (hay là câu gì đại loại thế em cóc nhớ nũa) bởi thế cho nên anh em ta cứ tiếp tục chửi nhau cho nó giải tỏa chứ đừng ra đường mà gây gổ trẻ con nó đánh cho =)) xong lại không biết kêu ai :)
@Khánh : cái đó em không cần nữa (em copy của thằng V.Anh :>> ). Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ

Vova

Giận tím tái mặt mày :( ! đầu phừng phừng lửa X( , thằng An còi chân không lông kia :> ! mày té sang Đức khuấy động anh em uýnh tao hả? :) Gừ... không hồn giảng hòa đê ! :d: Rồi khi nào tao sang , anh em D1 tụ họp lại lật đổ nước Đức , há há há..... :q: ( suỵt.. tao đọc báo nghe nói ở xứ lạnh qua mùa đông la lông chân dài ra đấy , con bạn tao ở Pháp về...... chứng thực rồi =)) ).

Hơ, thằng kakaka nói đến ai thế? :>> chả hiểu j :>>
:>> :>> :>> :>>

lengocthuj

Chuyện này em tự bịa cách đây 40'. Anh em dùng tạm. Bác K cho em mượn cái tên nhé..

Chuyện kể rằng: Lê Khánh hồi mới sang bển, lạ nước lạ cái giữa xứ lạ. Lúc này trời lay phay lạnh, không những thế trời lại có mưa đá rất nặng hạt. Valy của anh K nhà ta ướt nhẹp. Anh ta bắt taxi về được nhà trọ thì mệt lử, kiệt sức. Anh đánh một giấc dài thiên thu cho đến khi cái “u” của anh nó dậy, kéo anh dậy theo. Hôm nay là ngày đầu tiên đến Mỹ, anh nghĩ mình phải ăn mặc cho bảnh đặng cưa mấy em silicon bên này xem sao chứ ở VN anh em xí hết phần phong độ rồi. Anh loay hoay lôi trong valy ướt nhoét ra bộ complet vẫn còn khô vì được đựng trong bao nylong , sau khi khoác bộ complet đen ra ngoài cái áo mayô mẹ vừa mua tuần trước( hết sạch sơmi rồi! Trời mưa to quá) anh loay hoay đi giầy.
Nhưng than ôi! Đôi tất hôm qua thì hôi quá trời ( nó còn kinh khủng hơn cả đôi giầy diệt chuột hồi anh còn ở bản quốc ), chục đôi còn lại vừa mua tuần trước thì ướt sạch. Chẳng nhẽ đi giầy ko tất, anh loay hoay chạy ra đầu phố, xỏ tạm đôi tổ ong vẫn đi chơi Cúp Nhật cùng Đ Săn, Flo, Thuj… hòng kiếm đôi tất. Sau khi mua được một đôi, anh đóng bộ vào và đi đến trường, lòng phơi phới huớng về phía trước. Ơ kìa, hình như từng đàn chim bồ câu vỗ cánh bay đi như anh chăng. Anh mải miết sải bước đến trường một cách vất vả, chân siêu vẹo.

Anh nghĩ: Quả đất ở Mỹ chắc nghiêng 300 không như ở VN chỉ có 2305( chàng hơi kém môn Địa lý và thiên văn học ) . Đến trường, anh cứ ngã oành oạch, chân cứ chổng hết lên trời. Thật xấu hổ, chàng nghĩ, về mẹ nó luôn, rủ thằng Flo, Thuj đi làm phát Cúp Nhật, úi quên, mình đã sang Mỹ. Thôi chuồn về nhà làm một giấc. Anh vừa quay lưng định chuồn thì khoảng 15 cô gái Mỹ( tòan bộ số phụ nữ của lớp anh) nằng nặc đi theo anh. Anh hoảng quá, bọn này làm gì mình thế nhỉ. Một hai con còn chịu được, đông thế này thì bỏ mẹ. Chạy mãi ko được vì tòan ngã, anh vứt mẹ nó cả đôi giầy xịn và đôi tất vừa mua sáng chạy cho máu. Giấc ngủ muôn năm. Anh chạy mải miết về được đến phòng. Ngủ một giấc, lên mạng check mail… Và thắc mắc tại sao mình quyến rũ thế nhỉ( sướng mất mấy hôm)… ngày đầu đi học đã có một lũ con gái theo mình… lạ quá cơ…. Trong khi ở VN, đi học 12 năm, cưa được mỗi em Tú chuột, nhắc lại con này anh càng bực mình vì cô này thêm mỗi một cái chổi đi kèm là đi vào chuyện cổ tích.(.hehe)…

Toàn bộ sự thắc mắc này chỉ đuợc giải đáp sau 3 tháng, trong lần đầu tiên .. với cô bạn mới quen( là 1 trong 15 cô theo anh ngày xưa). Chàng vừa trút được hạ tầng cơ sở ra thì nàng khóc thút thít, mặc quần áo vào và đòi đi về ngay. Hỏi tại sao: nàng bảo, hôm đầu tiên đến lớp, nhìn thấy anh đi BCS( Bunhia copski= condom) vào chân em tưởng của anh phải gần được như thế .. Ai dè..

Hóa ra anh đã vào quầy tạp hóa và chẳng hiểu anh miêu tả kiểu gì, ngừời ta đưa anh hai BCS loại ngoại hạng. ( Đây cũng giải thích tại sao anh cứ ngã xoành xoạch..hehehe)

binhan_tran83

em cười là cười của bác thụ, tiện thể gửi luôn những hình ảnh em thu được của sư phụ vova dẫn học trò đi lấy kinh khặc khặc

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000