>.< D4...VƯỜN THIÊN NGA hay HỘI ABC HỌC >.<

Bạn nghĩ gì về D4

• Total voters
    84
snoopyencourate said:
lớp 10 rồi bạn QUân à
hehehhe
muốn biết thì đợi vào năm học lên A1 ams xem nhé
heheh
s.e.x mọi ng` nghe có vẻ impolite đúng ko nhỉ nhưng mà ko hề
đố biết s.e.x có thể gheeeps thành như thế nào rất trong sáng rất pro ehhehe
ghép là ghép với từ # à? :-/

nhgiang

Member
Anh chỉ biết KISS là : keep it short and simple ( thành ngữ của dân E đấy ) chứ còn SEX thì chịu. Để nghĩ đã..................:D

rosekiller

Member
mấy em bộ mới đoạt học bổng trường Ng Đình Chiểu hả? X(
có thấy anh kêu rì trên ko?
sao thích tái diễn????
mà lớp 10 năm nay bâu giờ tập trung?

BA7D4

rosekiller said:
mấy em bộ mới đoạt học bổng trường Ng Đình Chiểu hả? X(
có thấy anh kêu rì trên ko?
sao thích tái diễn????
mà lớp 10 năm nay bâu giờ tập trung?
Em đồng quan điểm với anh.Bọn em chưa biết bao giờ tập trung.

BA7D4

Em nhầm ,cười thế này thôi :) ,kể cả khi tới viếng đám ma cũng có thể cười như thế.Lúc nào vui hơn thì :),hơn nữa =)).Nói chung phải luôn cố gắng mỉm cười mặc dù cuộc sống nhiều khi có nhiều nỗi buồn hơn niềm vui.
NHư bây giờ chẳng hạn dù mọi người đang nói chuyện hoàn toàn không ăn nhập gì với chủ đề em đưa ra thì em vẫn cười :) ;)

BA7D4 said:
Em nhầm ,cười thế này thôi :) ,kể cả khi tới viếng đám ma cũng có thể cười như thế.Lúc nào vui hơn thì :),hơn nữa =)).Nói chung phải luôn cố gắng mỉm cười mặc dù cuộc sống nhiều khi có nhiều nỗi buồn hơn niềm vui.
NHư bây giờ chẳng hạn dù mọi người đang nói chuyện hoàn toàn không ăn nhập gì với chủ đề em đưa ra thì em vẫn cười :) ;)
Dân chuyen văn có khác, ăn nói thật là hay ;) ;)
Thống nhất quan điểm đay là của d4 , các em THCS không nen xpam vào đây :-/

BA7D4

Anh Haketu ah,em nghĩ người cần xem xét cách ăn nói là anh đấy ạ! Dù sao đây cũng là forum của nhiều thành viên.

BA7D4

boycva_keyboard said:
Dân chuyen văn có khác, ăn nói thật là hay ;) ;)
Thống nhất quan điểm đay là của d4 , các em THCS không nen xpam vào đây :-/
Cám ơn bạn Quân đã có lời khen. Không hẳn là của D4,vì hiện tại d4 mới chưa thấy ai nhưng mọi người đã vào đến đây thì tốt hơn hết là nên tập trung vào chủ đề một chút.

rosekiller

Member
mấy đứa này z ài z òng wá rồi đấy !
tập trung vô chủ đề đê !
ko thì lock cái topic này đi..........
vô bổ wá.
toàn chuyện đâu đâu. :-S :-S :-S

BA7D4

Nào bây giờ em sẽ tập trung vào chủ đề.Các anh chị d4 cho em hỏi chút kinh nghiệm học Văn.Theo các anh chị thì có cần thiết phải học thêm văn không? Học chuyên Văn nhưng có ai khẳng định mình thực sự yêu thích môn học này? Em thấy bây giờ các phụ huynh thường không thích cho con em mình học Văn vì cho rằng sau này sẽ không vận dụng được gì.Như thế có đúng không?

chocomog_257

Moderator
rosekiller said:
mấy đứa này z ài z òng wá rồi đấy !
tập trung vô chủ đề đê !
ko thì lock cái topic này đi..........
vô bổ wá.
toàn chuyện đâu đâu. :-S :-S :-S
Cho em Linh D4 làm mod đi, xong rùi để em ý dọn dẹp cái topic này cho đường thông hè thoáng :)

BA7D4 said:
Cám ơn bạn Quân đã có lời khen. Không hẳn là của D4,vì hiện tại d4 mới chưa thấy ai nhưng mọi người đã vào đến đây thì tốt hơn hết là nên tập trung vào chủ đề một chút.
@ BA7D4: Ờ ờ được, thực ra văn vẻ của tớ cũng không đến nỗi tệ, tớ đi thi toán thì được giải văn mới đau xờ cau, nói chung đầu óc cũng khá lãng mang. Tớ cảm giác cậu rất nghiêm túc trong công việc thì fải ? :) :) :)
@ haketu: thấy chưa đừng có nói linh tinh, chờ hôm nào rỗi em sẽ mang HDD sang okie ?
@ rosekiller: bọn em nói chuyện kệ bọn em, sao anh ( chị ) lại nói thế X(

BA7D4

"Đi thi toán được giải Văn " ,chắc bạn Quân là có 1 ko 2 rùi.Tớ hơi nghiêm túc quá ha? Thế bạn có thích học Văn Ko ?

BA7D4 said:
Nào bây giờ em sẽ tập trung vào chủ đề.Các anh chị d4 cho em hỏi chút kinh nghiệm học Văn.Theo các anh chị thì có cần thiết phải học thêm văn không? Học chuyên Văn nhưng có ai khẳng định mình thực sự yêu thích môn học này? Em thấy bây giờ các phụ huynh thường không thích cho con em mình học Văn vì cho rằng sau này sẽ không vận dụng được gì.Như thế có đúng không?
Kinh nghiêm tơ cũng không có gì nhiều đâu, theo tớ thì cậu cứ đọc nhiều vào, nhất là đọc báo để xem cách phân tích, tranh luận của các phóng viên, đọc các bài phê bình... Mua báo Văn học Tuổi trẻ về đọc, chép các đoạn văn hay vào một quyển riêng, chắt lọc hình ảnh trong bài

Còn về vấn đề học thêm văn, nếu học thêm thì chủ yếu nên đi học về ngữ pháp, cách dùng từ ngữ, câu cú, biện pháp NT chứ đừng học viết văn ( mệt lăm thật đây - theo ý kiến của tớ ). Học văn rất quan trọng, không phải để thu nạp kiến , rất quan trọng trong việc hình thành nên tính kiên nhẫn và nhã nhặn :). Học văn để về sau trong công việc biết sử dụng câu nói cho khéo léo và chính xác ( ăn nói với mọi người, viết đơn... ), nhưng thực sự mà nói thì học áp dụng vào cuộc sống là rất nhiều ( trừ những kiến thức không thực sự cần dùng đến sau này

BA7D4

boycva_keyboard said:
Kinh nghiêm tơ cũng không có gì nhiều đâu, theo tớ thì cậu cứ đọc nhiều vào, nhất là đọc báo để xem cách phân tích, tranh luận của các phóng viên, đọc các bài phê bình... Mua báo Văn học Tuổi trẻ về đọc, chép các đoạn văn hay vào một quyển riêng, chắt lọc hình ảnh trong bài

Còn về vấn đề học thêm văn, nếu học thêm thì chủ yếu nên đi học về ngữ pháp, cách dùng từ ngữ, câu cú, biện pháp NT chứ đừng học viết văn ( mệt lăm thật đây - theo ý kiến của tớ ). Học văn rất quan trọng, không phải để thu nạp kiến , rất quan trọng trong việc hình thành nên tính kiên nhẫn và nhã nhặn :). Học văn để về sau trong công việc biết sử dụng câu nói cho khéo léo và chính xác ( ăn nói với mọi người, viết đơn... ), nhưng thực sự mà nói thì học áp dụng vào cuộc sống là rất nhiều ( trừ những kiến thức không thực sự cần dùng đến sau này
:) Chà, thế này tớ đoán là bạn cũng có thiện cảm với văn đấy chứ ! Những kinh nghiệm của bạn tớ cũng áp dụng rồi.Khá hiệu quả ,đúng ko?Nhưng thực ra nhiều lúc học văn tớ thấy ko thoải mái vì khi đó ko có cảm hứng.
Tớ thấy quan niệm của mọi người về môn văn bây giờ ko đúng lắm.Học sinh ko thích học văn có nhiều lí do nhưng không bao giờ môn học này trở thành vô ích,tớ nghĩ thế!

haketu

Member
hàng triệu con người bị out khỏi danh sách HSG chỉ vì môn văn
hàng triệu người đã coi văn như kẻ thù của mình
Túm lại: văn là môn học của phái nữ. Đối với boys, khối A muôn năm
Điều đó đã được chứng minh tại các lớp chuyên Văn: không đủ boys để thành lập...đội bóng..., nhưng cũng có khá nhiều thành phần Boys "múa đẹp" dã man=))=))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000