D3 nào , phiên bản 2 ...

nhgiang

Member
Thôi đi nào, cái lũ hâm hâm kia. Tớ lâu lắm ko vào 4rum vì... chán quá. Bây h tự nhiên đến lớp, thấy Hương bức xúc quá, nên lên đây xem sự thể thế nào. Cuối cùng thì cũng hiểu..... Đọc đi đọc lại, thấy toàn hiểu lầm với cả đổ tội. Cả lũ thôi hết đê. Đừng bôi xấu cái mặt đã rất xấu của lớp mình nữa. Ai cũng có lỗi hết. Đừng có mà biện hộ " tao ko có lỗi" , " nó nói thế là ko đúng".

Theo Giang, kể cả vụ này có giải quyết theo chiều hướng nào đi chăng nữa mà ko sửa được cái kiểu này đi thì lại tiếp vụ khác to hơn, rồi ko cẩn thẩn đánh nhau vỡ đầu đấy. Đến lúc đấy thì ân hận ko kịp đâu. Giang nhìn thấy thế này Giang buồn lắm.

Giang nghĩ thế này: theo như cô Tâm nói buổi sáng nay thì chắc là cô chẳng làm cái chuyện đấy đâu. Các chuyện khác thì Giang ko biết nhưng chuyện ... của Giang - T u y ế t, ko phải là đứa nào nói đâu. Hè vừa rồi, Giang với T u y ế t lượn wa nhà cô Tâm nhiều lắm. Cô ko biết mới là lạ. Còn cái vụ H Trang lô đề linh tinh, chắc là cô cũng nghe phong thanh đâu đó. Đừng kết luận linh tinh khi chưa có bằng chứng.

Còn về Hương, Giang phải nói thẳng, ko thể nào có chuyện Hương chim lợn linh tinh được. Nếu muốn biết lí do, đến hỏi thẳng Giang. Cái lí do này ko tiện nói trên 4rum. Nhưng chắc chắn là ko phải. Uh thì cứ cho Hương như mọi người nói đê. Thế ai là người báo cho cô Tâm chuyện Hương Huy. Chẳng lẽ có hai đứa chim lợn => chẳng có đứa chim lợn nào hết. Cô Tâm tự đoán ra thôi. Nhắc đến tên 1 đứa thì cả lớp cứ nhìn vào đứa kia, cô ko biết mới là chuyện lạ.

Lại còn chuyện cô Tâm cho tiền CL nữa. Hâm. Hâm hết chỗ nói. Thứ nhất, cô hoàn toàn có khả năng, nếu cô muốn, nhờ một đứa nào đó làm chim lợn. Ai chẳng biết nếu thế sẽ được cô ưu ái hơn. Chẳng cần tiền, nếu đứa nào xấu bụng bọn nó sẽ làm mà ko cần tiền. Điện thoại bây h rẻ bèo, việc quái phải tiền nong. Thứ hai, cô Tâm ko phải là người như thế. Học với cô 2 năm rồi mà ko biết cô là người hiền thế nào à. Với cả cứ nhìn nhà cô thì biết. Có phải như nhà cô Hạnh Ams đâu. Cuối học kì, sau khi thi hs giỏi, mỗi lần như thế, cô lại thưởng cho hs, toàn 50k. Nhiều lúc cô lại còn thay nhà trường thưởng cho lớp nữa chứ. Lương của cô thì ít ỏi, lấy đâu ra lắm tiền thế. CUỐI CÙNG, GIANG VẪN TIN CHẲNG CÓ ĐỨA NÀO LỚP MÌNH LẠI XẤU ĐẾN MỨC LÀM MỘT CÁI VIỆC CHỈ VÌ TIỀN NHƯ THẾ CẢ. Đứa nào xấu, ko cần tiền, bọn nó cũng làm. Đứa nào tốt, có cho vàng bọn nó cũng chẳng thiết.Đã đủ để kết luận chưa : Lớp mình chẳng có đứa chim lợn nào hết.
GIang nói thật: tất cả chỉ là do cái tính ích kỉ và hay ghen ghét của các cậu thôi. Ko thể trách như thế là xấu. Ai cũng có tính ích kỉ. Nhưng mà đừng có biến nó thành hành động, đừng có làm nó làm mờ mắt. Ghét thì ghét ở trong lòng thôi. Nếu thấy mình ko được như người thì phải tự ngầm cố gắng, ko phải cứ ngồi một chỗ mà nói là nó chẳng qua là thế này thế kia. Thế cái kiểu cứ ngồi nói xấu sau lưng thì hay chắc.

Giang nói theo một tinh thần hoàn toàn khách quan, tất cả đều có chứng cứ rõ ràng. Giang ko nghiêng về bên nào hết, vì Giang quí hầu hết tất cả các bạn trong lớp mình. Những đứa Giang ghét không liên quan đến cái vụ này.
Nói thật, Giang cũng đã biết chuyện bọn lớp mình nó nói xấu Giang với Tuyết đủ mọi điều, nhưng Giang cứ mặc kệ. Đứa nào làm chuyện xấu, đứa đấy sau này sẽ phải tự thấy cắn rứt. Mình cứ sống theo cách mình thấy là đúng, thế là được. Mọi người cũng nên như thế, vì sau này ko thiếu gì đứa xấu xa ở ngoài xã hội nó nói xấu mình đâu.

Giang đã nói xong ý kiến của một đứa ko-nghiêng-về-bên-nào. Giang tin là chuyện này ko có vấn đề gì cả. Mọi người vui vẻ lên nha.

uh đúng rồi

lớp mình dẹp hết đi

mệt lắm bọn mày ah!

bạn bè chấp nhau từng tí 1 làm j. sống cho nó thoải mái đã

Free for all ...

bây h thay đổi cũng chưa muộn mà

chocomog_257

Moderator
mk!!! dạo này mình dek có lúc nào onl lúc cả nhà đi ngủ được :((
sáng nay phỏng vấn hay vãi :D nhưng muh rồi có khi sau bài thi viết mình lại chỉ đc có 50% :-S

chocomog_257

Moderator
quên, ai chép hết Sử hôm nay mà chưa cho ai mượn thì mang đi cho tui mượn nhé :D nếu cho mượn nhớ để lại message tui còn biết trước :D
mọi chuyện giải quyết xong hết gòi, sáng nay mấy đứa nói hết ra nhẽ rồi. Bây h thì thôi hẳn đi, OK? còn đụng chạm gì đến bất cứ ai trong lớp là tao xóa thẳng, ko nhẹ tay với ai đâu.
Đi ăn cơm đây - ăn muộn quá :D

baby love

Moderator
nguôi chưa :D
hôm nay đi phỏng vấn chả hiểu có được cơm cháo j` không
Đm kinh nhể
chưa j` đã biết mình được 100%=)) và sau khi làm bài viết chỉ còn 50%
Vãi nón tự tin =))

chocomog_257

Moderator
baby love said:
nguôi chưa :D
hôm nay đi phỏng vấn chả hiểu có được cơm cháo j` không
Đm kinh nhể
chưa j` đã biết mình được 100%=)) và sau khi làm bài viết chỉ còn 50%
Vãi nón tự tin =))
75% xuống 50% ạ :| có khi còn xuống tận 30, god knows :))

Hum nay đ' hiểu làm ăn kiểu giề, như shit ýX( Hơ, nhân lúc ko vui lém kể cho tụi mày nghe vài chuyện>:D<
Về cái vụ chim lợn ý mừ, quên mất, thực ra là ko liên quan lắm đến cái vụ chim lợn nhưng bùn cười ko kém:) Ngoài con chim lợn giấu mặt của cô Tâm, thực chất còn 1 đứa TỰ MÌNH LÀM CHIM LỢN CHO MÌNH:D Chết cười:)) Vui tính vãi=)) Các bác cho em vài dòng tâm sự kể lể với bạn TỰ CHIM LỢN nhá:))
Con rồ kia, tao tức mày lâu lắm rồi, nhưng mún giữ hòa khí cho lớp đỡ căng thẳng, với lại mấy chuyện lần trước tao cũng chả mún nhắc lại làm giề( mặc dú mấy chuyện mày làm với tao khốn nạn cực):)) Nếu ko vì những lý do kể trên, cộng thêm 1 số lý do khách wan khác thì tao phải chửi thẳng vào mặt mày từ lâu lắm rồi( thực ra với những gì mày đã làm thì chửi mày cũng là wa' nhẹ):)) Nhưng do ngoại cảnh tác động, cộng thêm vụ chim lợn, tao tự dưng mún chửi thẳng vào cái mẹt trơ tráo của mày cho bõ tức=))
Xin lỗi các bác, em nói mấy chuyện linh tinh hơi nhiều, thôi, vào việc chính vậy.Kính thưa các bác là chắc ai cũng ghét cái loại chim lợn, những con đưa chuyện là 1, dựng chuyện là 2, hay soi đểu là 3, đâm sau lưng bạn bè là 4...( còn 1 vài đức tính mà ko tiện nói ra ở đây)Con TỰ CHIM LỢN này có tất cả những đực tính " đáng quý" kể trên:)) Quên, TỰ CHIM LỢN có nghĩa là làm những việc kể trên: đưa chuyện,dựng chuyện... nhưng ko làm cho người khác, mà làm để thỏa mãn tính chim lợn của mình(mie, bệnh hoạn wa'):)) Em ko phải là nhân duy nhất, nhưng lại là nạn nhân thường xuyên của nó, nên bức xúc vô cùng,định mai đến lớp nói cả thể, nhưng chiều nay tự dưng viêm họng:(( nên đành làm hạ sách này
Con mất dạy, tao làm gì thì liên wan đíu giề đến loại như mày mà cứ thích soi mói tao.Bố mày đíu cần bít mày đi mày nói những giề, nhưng cái giề cũng có giới hạn thoai, vừa vừa thoai chứ.Bố mày cũng đíu hiểu mày làm cái việc chó chết đấy thì mày được cái đíu giề mà thích thế hở?Mk, tao đánh son bóng đến lớp đấy, thì sao nào?Ghen ăn tức ở hả mày mà cứ nói đi nói lại mãi thía?MK, nói cho mà biết, bố mày có làm giề thif chẳng việc đìu giề đến mày, nhá.Soi vừa thoai, nói vừa thoai.Cái loại như mày chắc cũng chỉ làm cái trò hạ lưu đến thế, tao thì lạ giề mày.Mấy chuyện trước đây tao ko muốn nhắc lại, nên mày cũng phải biết điều 1 tý, hiểu chưa?Mà nói sau lưng tao thì kín đáo 1 tý, lần sau tao ma biết mày nói linh tinh giề thì cứ cẩn thận đấyX( Mà ko, thực ra tao cũng ko để ý mấy chuyện đó lắm đâu, vì bạn thân của mày mà mày còn nói xấu thì chẳng có lý do giề mày tha cho tao cả, đúng ko?:))
Xong, đã hoàn thành.Tao xin mở ngoặc dưới này, là cái đứa trong bài này ko phải con Hương( nên thằng Huy thôi đi nhá, đừng có cái kiểu sồn sồn lên như hơm trước)Tao cũng nói thẳng là bài này viết tặng riêng bạn Đặng Thu Trang lớp mình( tao đíu cần đứa nào giải thích nhá,mày thừa biết mày đã làm giề, nên đừng có chối )=))
Khốn nạn vãi đái=)) =)) =))

sakura_chan

Member
O hự O___o . Bất hết cả ngờ :"> ...
Cạp ku hãy cứ bình tĩnh :"> . Mà nghe cái cụm từ "tự chim lợn" kia buồn cười quá =))

Sên bíu kia, >:) , Kamui siêu kẹc, Sên bíu cũng siêu kẹc >:p
* Hức , chửi anh Kamui của nó kẹc là vì nó chửi Syao cuả mìn, chứ anh Kamui thực tế ko kẹc :"> *

Ý quên, sau cái Momoiro no buta của Lợn, cả ĐM lẫn sên bíu đều phạm cái sai lầm cho chữ "no" đứng trước danh từ sau tính từ :D . " No " dùng kiểu đấy cho màu sắc thui ^^

@ ĐM : Cái avatar của nó là Kamui ạ, lêu lêu ĐM kẹc =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000