Cantine trường mình

bà này nói đùa à
tôi đóng đô ở canteen suốt
ngày nào cũng phải ăn trưa ở canteen ,mà bà thấy tôi đi chậm rãi bao giờ không ảh
lịch là 12h20 ra khỏi nhà
phóng 10p đến trường ăn 5p xong lên lớp lun
bi giờ thì tui làm gì còn chỗ ăn ,còn gì đích để đua xe mỗi ngày chứ

unni_x

Active Member
Như Un nè :>> 12h25 rời khỏi nhà, phóng thục mạng đến trường đúng lúc bác ý sắp đóng cửa, rùi phi thẳng vào CT ăn đến 12h40 thì lên lớp :D

canteen trường mình thế là được rồi
ăn cũng được chứ đâu có chán , ăn ở ngoài thì còn đắt nữa mà lại không được thân thiện như mấy bác canteen trường mình
chỉ có vấn đề cần kiến nghị là vệ sinh an toàn thực phẩm chưa cao dù chưa có ai ...ngộ độc :D:D:D

girlfan_raul07

em mới chỉ có ý định ăn nhưng liếc qua canteen thấy cứ ghê ghê!!!!!!!!!!!!!!!!!
thui! chịu khó đạp xe vìa nhà ăn cho đảm bảo, các bác nhỉ?
nhưng nói chung là canteen này có nhiều sự lựa chọn hơn trường em hùi trước rùi!
hôm nào không kịp vìa nhà cũng thấy yên tâm!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Gớm, gì mà đến nông nỗi thế em ;) Tùy cách nướng kiểu gì mà bị ung thư hay không thôi... :D :D :D
Chứ nếu ăn thịt chả mà bị ung thư thật thì có mà chị phải gạch món bún chả ra khỏi thực đơn à?? Toi mất :D :D :D

Em Phương Anh không ăn trong cantine trường mình là khôn đấy!!
(ai hay ăn trong cantine đừng ...lườm chị nhé :p )

thầy bảo thế em k bít
lạp xường chứ không phải chả nướng
hóa chất làm lạp xường có yếu tố gây ung thư :D như cái vụ phở formon ý
chị cứ yên chí lớn ăn bún chả tiếp đi ,có ăn rủ em với =))=))

always_smile

Căngtin trường mình càng ngày càng giảm chất lưỡng , lên lớp 11 mình ít vào căngtin hẳn .Con vu lạp xường thì tùy thôi , nếu ăn nhiều thì mới co nguy cơ chư con mỗi ngày được mấy lát trong cơm rang thì ko ăn thua đâu

smooth

Member
hix, lạp xường trong cơm rang ở canteen mà nhiều để ung thư được thì suốt ngày ăn cơm rang. Ăn cơm ở trường được cái tiện, nhanh, để còn đi chơi điện tử.

chipcom

Member
chết chết ...

mình toàn ăn cơm rang ở trường thôi, chắc là không chết được đâu :D

cái canteen trường mình bi giờ chuyển về chỗ khu thí nghiệm tự dưng thấy nhỏ bé quá!

Bán thì hình như đắt hơn thì phải.

chẹp ...

emitrang18

Member
hê hê, cơm rang trường mình á? hơ hơ, chị nói ra thì chắc em cạch tới già luôn ko động đến món đó mất.
Hồi trước emi cũng khoái món đó lắm nhưng 1 lần được mục kích 1 bác nhân viên đổ thẳng những đĩa cơm thừa của tụi ăn trước vô cái chảo cơm rang đang bốc khói nghi ngút. hic hic, túm lại cái đĩa cơm ngon lành của chúng ra xét ra là 1 đĩa cơm thừa. Tù đó emi chẳng dám ăn cơm trong căng tin nữa, toàn gặm bánh mì ngoài đường thôi. hức hức

unni_x

Active Member
emitrang18 said:
nhưng 1 lần được mục kích 1 bác nhân viên đổ thẳng những đĩa cơm thừa của tụi ăn trước vô cái chảo cơm rang đang bốc khói nghi ngút.
Thật thế sao, huhuhu, thôi chít Un rùi, ngày nào cũng ăn cơm rang :(

lắm nhưng 1 lần được mục kích 1 bác nhân viên đổ thẳng những đĩa cơm thừa của tụi ăn trước vô cái chảo cơm rang đang bốc khói nghi ngút. hic hic, túm lại cái đĩa cơm ngon lành của chúng ra xét ra là 1 đĩa cơm thừa
Chị ơi, chị nói thật hay đùa đấy :( .Đừng làm em sợ

unni_x

Active Member
Thảo nào mấy lần ăn thấy chua chua :( Có lần Un tiết 5 vào ăn cơm rang, thấy các bác ý xào chung 1 đống cơm cũ rùi đổ vào 1 cái mẹt, trông kinh vật :(

chipcom

Member
eo ...

khiếp thế này mà mình thì suốt ngày ... ăm cơm rang

mấy bác canteen trường mình dã man thế

tiền thì tiền chứ mình là học sinh sao các bác nỡ đối xử với mình như thế

hu hu ...

:((

đã thế lại còn bán rõ là đắt nữa chứ

cái gì bán cũng đắt

nhất là từ khi chuyển canteen sang bên khu phòng thí nghiệm thì giá cứ gọi là tăng vùn vụt...

may mà chưa bán một cốc trà đá > 1000 đấy

không thì ...

emitrang18

Member
hơ hơ, khổ nỗi đó là sự thật đó nhóc ạ. hê hê, đến chị còn sợ nữa là em. mà lo gì trong phòng y tế trường mình có berberin đó, thoải mái đi nhóc. Ăn bẩn sống lâu mừ, hê hê

hatovica

Member
Tui còn nhớ ngày xưa, khi mà căng tin trường còn nằm ở cổng phụ cơ, hồi đó là vợ chồng ông bà Chi gì đó bán hàng, được mỗi món cháo suờn. Nhưng cũng 1 lần hùng hùng hổ hổ, chỉ vì thương mấy bạn gái lớp mình mà suýt đánh nhau...
Chả là hôm đó liên hoan gì đó, 3 cô xinh xắn nhất lớp tui xuống đó mua bim bim. Nhưng khi mang về đến lớp, thì 1 ông phát hiện ra hàng quá date, thế là 3 cô xinh xắn lại phải tức tốc mang xuống phản ánh lại, đi mãi ma ko thấy về, rồi đến lúc 3 cô ấy về thì 2 trong 3 cô đang nức nở, cô còn lại thì mếu máo, thì ra xuống bị bà vợ của ông Chi kia, to mồm, đổ thừa cho 3 cô ý, lại còn chửi các cô ý nữa. Khổ nỗi, 1 trong 2 cô đang nức nở lại ... là... của mình, thế nên là sôi máu lên, dẫn mấy anh em nữa xuống, đang hầm hầm thì bị cô chủ nhiệm với chị lớp trưởng nhảy vào can. May cho nhà kia, chứ ko thì....
Đuợc chị lớp trưởng cũng nhiệt tình, sau đó in tờ rơi dán khắp trường, nhiều nhất là trong... nhà vệ sinh, với nội dung là tẩy chay căng tin. Cô chủ nhiệm biết được, vừa giận vừa thương, nhưng rồi cũng cho qua...
Nhớ thật là nhớ...............................................

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000