Cantine trường mình

:D Mọi người sai hết rùi, trường mình làm gì có chuyên gì khác ngoài chuyên ...ăn đâu chứ. Học sinh " Chết Vì Ăn " mà không biết điều này thì thiếu sót quá, chia bùn với mấy anh em nha. :p ;) :lol:

Nói đến ăn em mới thấy bức xúc, sao căng tin trường mình tối thế ko bít nữa, nấu ăn lại chả ngon gì cả. Em học lớp F mừ, nên phải học cả sáng cả chìu, nhà xa nên phải ở lại xơi cơm bủi trưa, khíp mè trưa nèo cũng phải chui xuống căng tin ăn, giờ cứ mỗi lúc trống tiết 5 là chả thấy háo hức vì đến giờ ăn nữa!!!! Chán chuyện!!!

BlackDragon

Active Member
Em Buồn tênh đừng có mà được voi đòi tiên .
Căng tin của trường mình so với các trường khác là hơn rất nhiều rồi , nếu không thích thì ra ngoài trường mà ăn , ở ngoài cũng có quán phở với bún đấy !

năm ngoài trường mình còn có 1 bác bán bún ốc cạnh căng tin cực ngon ( ko biết bác ấy bán bao nhiều năm rùi - nhưng có vẻ là rất lâu ) nhưng giờ chuyển mất rùi,khổ thấn các em ko được thử . :lol: :D :lol: :D

BlackDragon

Active Member
Có cái quán phở "Cò cữ" ăn cũng được , đi lên 1 tí thì có bún cá , bún giò mọc , bún chả ,...
Nói chung ăn ở Canteen cũng không đến nỗi nào , nhưng hôm nào cũng ăn thì công nhận ngán thật !

Chim Sẻ

Member
Trời ơi. Căng tin đâu chỉ để ăn hả giời ạ. Căng tin còn là nơi thư giãn, chán học thì xuống đó ngồi, và còn là nơi làm điếu thuốc, cốc trà mạn rùi bàn chuyện trường lớp, đàn bà ... :p :) Lam còn nhớ hồi xưa không chẹp chẹp, xa quá rùi nhờ !

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, trong suốt thời gian học CVA, mình nhớ là vào cantine đúng 1 lần và về sau không bao giờ dám bước chân vào đấy nữa....  :ph34r:
Và cũng nhớ là cái lần vào duy nhất đấy, mình cũng không ăn cái gì thì phải
Hic, tại sao thì chắc mọi người tự đoán được..... :( :unsure: :ph34r:

HUm trước đến phiên BT phải đi mua + bưng bê đồ ăn về cho cả nhóm ăn cùng nhau, lúc mua gặp được mụt bác bán hàng đáng iu dã man, dù đông và rất nhìu ngừi chen nhau mua nhưng mè bác ý vẫn làm rất cẩn thận hết các iu cầu quái đản của BT ( đúng hơn là của bọn bạn), lại còn gọi BT là "con" rất chi là tình củm nữa chứ, he he!!!
Mà sữa chua ở cantine trường mình ngon phết nhỉ!!!

Deathknight

Active Member
khè.. chỉ có món đó là ngon
bún riêu thì như chan nứoc lã
mì cũng vậy ( cùng là nước phở, nhưng cho vào mì lại mất vị, thế nó mới lạ chứ)
*tuy nhiên có thể tự hào rằng, chũng ta có 1 cái Cantine lớn

Đúng đấy, chê thì vẫn cứ chê thế thôi chứ cantine trường cũ của BT dã man, bé = nửa cái mắt muỗi, mỗi lần giờ ra chơi 20' là chen nhau bẹp ruột. MUa được cái bánh mì đến khi chen ra được đến nơi thì ăn vừa xong, hoặc là chen vào được đến chỗ mua thì trống vào giờ, cantine rộng như trường mình là may mắn rùi đấy!

BlackDragon

Active Member
Đúng là canteen trường mình đồ ăn không được ngon lắm nhưng được cái rộng rãi , cũng có nhiều món .Nói chung như vậy là hơn nhiều trường khác rồi , không nên "được voi đòi tiên"

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Oh, thế cái cantine mới được mở rộng hả em??
Chị nhớ hồi xuống đấy "thăm dò" thì có chỗ đúng đâu nhi?? Chật ních, khổ sở lắm mới chen được chân vào cơ mà nhỉ?? :unsure: :unsure: :huh:

BlackDragon

Active Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Oct 11 2003, 03:43 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Oct 11 2003, 03:43 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Oh, thế cái cantine mới được mở rộng hả em??
Chị nhớ hồi xuống đấy "thăm dò" thì có chỗ đúng đâu nhi?? Chật ních, khổ sở lắm mới chen được chân vào cơ mà nhỉ?? :unsure: :unsure: :huh: [/b][/quote]
Chẳng hiểu bà chị mấy chục năm rồi ko qua truờng ! :huh:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000