Các nhân tài trẻ tuổi 0508 đâu cả rồi !!!!Join đi nào

chocomog_257

Moderator
haketu said:
ặc
chữ Tú to đùng thế kia
tờ u tu sắc tú nhé
Ờ, Tu suck Tú =)) :q:
Mà sao đọc topic này toàn thấy UFO với Long cãi nhau, chả liên quan gì đến nhân tài gì ở đây cả
Hình như 2 người đi lạc đề rồi đấy...

haketu

Member
@ minh: chó...........................
mà cứ để 2 người cãi nhau===>biết ngay ai là nhân tài mà, hie hie

longva0412k

Member
hihi` , tranh luận đấy chứ cả nhà :d cãi nhau đâu .Xin lỗi mọi ngừơi nhé , quay lại vấn đề chính đây :D hihi` .Thế mọi người có đồng ý thành lập nhóm khống ?? :D

haketu

Member
chẳng cần đâu
mai anh bảo thằng quân ra gọi(lúc đang tập ấy). đi cho khéo vào, mião bắt thì teo..............

longva0412k

Member
uh thế thì tôt quá ,nhưng hẹn nhau ở đâu :D , mà làm thế nào để biết mặt nhau bây giờ :D hihi`?? ah mình úp ảnh mình lên www.vuanhlong.info nhé ,có gì mai bạn tìm mình nhé , còn mình thì chắc ko tìm ra bạn đâu :D(chưa biết mặt) .hihi` thế nhé

Sirius

Member
hmm ,nếu các bác vẫn cứ cho là vô lễ thì cho em xin lỗi , nhưng hình như bác quá phong kiến thì phải, người Việt nam thì sao? em thấy ông anh em gia nhập tathy ( hồi xưa cơ), thì thấy ông ý muốn post 1 bài mà đọc sách cả tuần. Mọi người nghe và cùng tranh luận, Có Tiến Sĩ , có Thạc sỹ, và có những công nhân. Họ không phân biệt tuổi tác và họ chỉ quan tâm đến những gì họ tranh luận mà thôi. Sinh sớm hơn nhau vài năm thì sao, sự hiểu biết tầm rộng có thể chưa thể so sánh nhưng ai cũng có những vấn đề quan tâm riêng nên sẽ nội trội. Và tất cả đều đáng học tập.
" không cơ tư cách đạo đức lấy tư cách gì nói chuyện ", như thế nào là nhân cách. Bác đang nghĩ gì vậy ? Bác lấy cái gì làm thước đo nhân cách vậy. Có những con người vì đường cùng mới đi vào con đường tội lỗi. Và vì đâu như vậy, vì nhiều người có " nhân cách " đưa ra những quyết định mà đẩy hàng ngàn con người đi vào đường cùng. Họ có tiền có quyền và từ đó họ có nhân cách phải không ?
Chúng ta xét cho cùng cũng chỉ là những hạt cát nhỏ trên đại dương là thôi. Chúng ta chưa có gì cả, chỉ có đôi dòng tranh luận mà thôi.
tất nhiên em đang ở Việt Nam và là người Việt nam như bác nói. Em không hề đi trái lại lễ nghi, em vẫn là bậc đàn em, lời lẽ của em chưa bao h mang tính chất xúc phạm. Điều em cần hơn âu cũng chỉ là sự tôn trọng tối thiểu của các anh và các chị đối với bậc hậu bối mà thôi.

U.F.O

Active Member
thì thấy ông ý muốn post 1 bài mà đọc sách cả tuần.
Thế bây giờ xem việc post bài là chớp mắt mấy cái ?
Họ không phân biệt tuổi tác và họ chỉ quan tâm đến những gì họ tranh luận mà thôi.
Thì có ai bảo là phải phân biệt đâu . Sao cậu không nói rõ luôn là anh cậu xưng hộ với mấy lão đó là gì . Nhóc à ,mày tao à?Tụi bây à?Hay là gì ?
" không cơ tư cách đạo đức lấy tư cách gì nói chuyện ", như thế nào là nhân cách. Bác đang nghĩ gì vậy ? Bác lấy cái gì làm thước đo nhân cách vậy. Có những con người vì đường cùng mới đi vào con đường tội lỗi. Và vì đâu như vậy, vì nhiều người có " nhân cách " đưa ra những quyết định mà đẩy hàng ngàn con người đi vào đường cùng. Họ có tiền có quyền và từ đó họ có nhân cách phải không ?
Uhm công nhận phải học tập cậu .Để mai tôi chạy ra bảo mấy con điếm dạy tôi cách làm tình! Mình đi "nhờ no' dạy"mà nó vẫn cứ "anh giai" , "anh giai" hoài à...chớ đâu có dám xưng" để tớ dạy cậu cách nhá" ........
Em không hề đi trái lại lễ nghi, em vẫn là bậc đàn em, lời lẽ của em chưa bao h mang tính chất xúc phạm.
Chả ai bảo bọn cậu xúc phạm ai cả .
@Long
ai cũng có thể xem được điểm thi cả
ai mà chẳng biết internet là gì(đến những đứa nhỏ như lớp 1 ,mà thậm chí ở các tỉnh xa xôi nữa còn biết sử dụng huông chi dân HN
Mạng lúc nào chẳng nhanh ,
Có cần rút lai mấy câu này không Long? Chẳng biết bạn học làm prgrmer thía nào nhưng từng ấy thôi cũng đủ để thấy là bạn nhìn nhận về CNTT VN hơi ...thiếu khách quan ( hết từ roài)
Đó là tâm lý của mỗi con người rồi ( có điểm thì ai chẳng muốn biết ngay).
Ờ thế có điện thoại ngay bên cạnh thì chả biết ngay à? Hay là chịu mất hơn chục phút chạy ra dịch vụ?
cùng lắm thì mất 5 phút để vào một trang chứ gì (nhưng cái đó ít xảy ra lắm),không ta ra hàng khác hihi` ,
Thế không phải chậm hơn à?
Việc đầu tiên khi lên mạng của họ sẽ là gì ??
Coi tin nhắn offline và check mail.
Với câu này , bạn đã đọc bài đầu tiên mình viết trong topic này chưa nhỉ ??Mình nói rồi , mình muốn chúng ta hợp nhau lại thành một nhóm để cùng phát triển các hệ thống phần mềm cho trường ,giúp đỡ trường, vì thế trường sẽ không mất kinh phí cho những chuyên đó , vì tụi mình giúp được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu mà .Như vậy trường sẽ có thêm hệ thống xem điểm qua web nữa, có tốt hơn không ??
Cái này thì chắc là tôi sai .Nhưng dù sao cũng bất khả thi....
bạn cứ xem cái trang tra điểm cua Bộ giáo dục mà xem ,từ khi có nó tiện dụng hơn bao nhiêu .Mọi người có thể xem điểm của mình, của bạn bè mình , rất nhanh .Vì thế việc tra điểm trên web là thực sự cần thiết
Ô hô . Hỏi các anh chị đi thi xem là họ lên mạng có xem được không hay toàn gửi tin nhắn để coi nhanh?
Stop ko soi hồ sơ người khác nữa nhé
Ai thèm soi hồ sơ?( lại còn dùng từ soi nữa chớ)Coi email là đoán thế.
uh thế thì tôt quá ,nhưng hẹn nhau ở đâu , mà làm thế nào để biết mặt nhau bây giờ hihi`?? ah mình úp ảnh mình lên www.vuanhlong.info nhé ,có gì mai bạn tìm mình nhé , còn mình thì chắc ko tìm ra bạn đâu (chưa biết mặt) .hihi` thế nhé
Khoe cái freehost kinh quá !^_^Chán òm đâu có gì đặc sắc?
Các vấn đề còn lại ,về cách xưng hô, cái đó cũng không quan trọng, thử nghĩ xem , về sau đi làm cần gì quan tâm đến cách gọi , miễn là làm được viêc, chấm hết
Hỏi bố coi bố gọi sếp bố là gì?
Với lại khi đó đã là đồng nghiệp thân thiết ,cùng chung một tập thể ,tiếp nhận các ảnh hưởng trục tiếp mang tính hướng cá nhân từ tập thể.
ngoài ra thêm vài dòng bổ sung này
.Việc xem điểm đương nhiên là phải được chính thức hóa từ nhà trường . Các vấn đề sửa điểm liệu có được các giáo viên tán thành ( thi ĐH thì nó là khác).Hơn nữa công đoạn lấy điểm từ giáo viên , thống kê, tập hợp.... rói xuất bản thì có lâu hơn là đưa thẳng cho học sinh 0? Chẳng những thế còn việc thắc mắc điểm chác nữa ....Lộn xộn hơn rát nhiều ...(tính khả thi 0 có roài)
Hơn nữa lấy đơn cử vụ cái học bạ thoại năm ngoái .Hỏi các anh khóa trên cậu xem có ai hay đi coi điểm bằng phương pháp đó không ?Không đáp ứng được và không đúng thời thì sẽ 0 làm được .
Còn mấy cái nữa nhưng muộn rồi. Còn 3 tiếng nữa là tôi có có mặt trên tr` ( hôm nay tập trung)Gần 6 h roài ..Đi ngủ tiếp đây ....................Hơ hơ(ngáp)

longva0412k

Member
"Có cần rút lai mấy câu này không Long? Chẳng biết bạn học làm prgrmer thía nào nhưng từng ấy thôi cũng đủ để thấy là bạn nhìn nhận về CNTT VN hơi ...thiếu khách quan ( hết từ roài)"

"Việc xem điểm đương nhiên là phải được chính thức hóa từ nhà trường . Các vấn đề sửa điểm liệu có được các giáo viên tán thành ( thi ĐH thì nó là khác).Hơn nữa công đoạn lấy điểm từ giáo viên , thống kê, tập hợp.... rói xuất bản thì có lâu hơn là đưa thẳng cho học sinh 0? Chẳng những thế còn việc thắc mắc điểm chác nữa ....Lộn xộn hơn rát nhiều ...(tính khả thi 0 có roài)
Hơn nữa lấy đơn cử vụ cái học bạ thoại năm ngoái .Hỏi các anh khóa trên cậu xem có ai hay đi coi điểm bằng phương pháp đó không ?Không đáp ứng được và không đúng thời thì sẽ 0 làm được . "

Thực sự là ko cần đâu , mình hỏi bạn , những người thi vào trường Chu Văn An , họ thường là người ở đâu ?? . chắc chắn ít nhất phải hơn 50% là người Hn đúng không , thử hỏi trong số đó có bao nhiều người không biết nét là gì (Hiện tại chứ không nói đến các năm về trước). Còn những ngừơi ở nơi khác đến thi , nếu họ ko biết dùng net thì sử dụng điện thoại không có gì cả.Những cái mình đưa ra chỉ có ý là bổ xung thêm cho trường thôi chứ mình có khẳng định là nếu có web tra điểm trên net thì sẽ không sử dụng điện thoại đâu,đó là sự lựa chọn của mỗi người mà ,ai thích gì thì tùy , làm sao ngăn cấm được họ .Như vậy kết hợp cả điện thoại với Internet thì có tốt hơn là chỉ mỗi là dùng điện thoại như các năm trước không ?? Vì vậy không thể nói là một website xem điểm lại bất khả thi (Web xem điểm của bộ giáo dục, các trường DH có bất khả thi ko ???????? ).Nếu thế thì thà bỏ hết tất cả những gì gọi là đưa Công nghệ thông tin vào giảng dạy đi, rồi dùng điện thoại mà gọi hỏi ,sau đó đường điện thoại thì lúc nào cũng bận , gọi mãi ko được , như thế thì hỏi điểm chắc nhanh lắm nhỉ :))

"Khoe cái freehost kinh quá !^_^Chán òm đâu có gì đặc sắc?"
Đó là chuyện mình nói với người khác , cũng cấm sao , bạn cần gì phải quan tâm .Còn chán hay không thì đó là vấn đề của mình , mình tự chịu trách nhiệm với những gì mình làm là được chứ gì .

Về chuyện cách xưng hô, mình không cãi nhau làm gì nữa mât thì giờ,Nói tóm lại thì từ 88-90 ,đối với mình :vẫn sẽ gọi = bạn.Chỉ cần biết thế.

U.F.O

Active Member
Có vẻ như U không còn nói đến CNTT VN nữa mà chuyển sang CVA .hehe . Được thoai .
.Việc xem điểm đương nhiên là phải được chính thức hóa từ nhà trường . Các vấn đề sửa điểm liệu có được các giáo viên tán thành ( thi ĐH thì nó là khác).Hơn nữa công đoạn lấy điểm từ giáo viên , thống kê, tập hợp.... rói xuất bản thì có lâu hơn là đưa thẳng cho học sinh 0? Chẳng những thế còn việc thắc mắc điểm chác nữa ....Lộn xộn hơn rát nhiều ...(tính khả thi 0 có roài)
Típ nè:
Web xem điểm của bộ giáo dục, các trường DH có bất khả thi ko ????????
he he thế đưa một lần hay updates liên tục .Khả năg sửa chữa điểm chác ra làm sao hay lòa post điểm lên roài cố định đấy .
Hơn nữa
Ô hô . Hỏi các anh chị đi thi xem là họ lên mạng có xem được không hay toàn gửi tin nhắn để coi cho nhanh?
Và đây nữa :
vấn đề trả bài trong sư phạm không chỉ là đưa điểm . Trả bài còn được các GV kết hợp với đánh giá ,chữa rồi .......vân ....vân.........Đưa thẳng cho hs có hơn không hay là qua tay webmaster->trung gian ->trung gian->...........
Đó là chuyện mình nói với người khác , cũng cấm sao , bạn cần gì phải quan tâm .Còn chán hay không thì đó là vấn đề của mình , mình tự chịu trách nhiệm với những gì mình làm là được chứ gì .
nói câu này hơi vấn đề đấy . Sao chú lại dùng từ cấm chớ? Ai cấm ?0 thích thì thôi . Tôi tưởng 1 webmaster là phải lắng nghe ý kiến phản hồi .Nếu khó chịu thì cho tôi xin lỗi !
Về chuyện cách xưng hô, mình không cãi nhau làm gì nữa mât thì giờ,Nói tóm lại thì từ 88-90 ,đối với mình :vẫn sẽ gọi = bạn.Chỉ cần biết thế.
Lúc dầu tôi cũng đã post rồi là tôi 0 câu nệ . Đấy là tôi dùng lí lẽ nói cho mọi ngwowif hiểu về vấn đề xưng hô .Ai 0 chấp nhận -> chẳng liên quan tới tôi . thế đọc bài tôi 0 có ý kiến gì à mà kết một câu gọn lỏn như vậy . He he hay là......0 nói được gì nữa ^_^Mà thôi 0 quan trọng ,chỉ cần chú nói câu này là tôi hiểu
Chỉ cần biết thế.
@all ; mọi người vào cfung nói cho xôm tụ !

longva0412k

Member
"he he thế đưa một lần hay updates liên tục .Khả năg sửa chữa điểm chác ra làm sao hay lòa post điểm lên roài cố định đấy .
Hơn nữa"

"Và đây nữa :
vấn đề trả bài trong sư phạm không chỉ là đưa điểm . Trả bài còn được các GV kết hợp với đánh giá ,chữa rồi .......vân ....vân.........Đưa thẳng cho hs có hơn không hay là qua tay webmaster->trung gian ->trung gian->..........."

Vấn đề này ko phải là của mình nên mình ko care,cái đó là của giáo viên rồi, một người làm web thì chỉ có trách nhiệm web đó có sử dụng được hay không, chạy tốt ko thôi, chứ còn phần nghiệp vụ thì làm sao có thể làm được chứ ,cái đó ko nằm trong lĩnh vực của người làm web ,chẳng hạn một công ty nó thuê mình làm một website thì công việc của mình chỉ là làm cái site đó thôi miễn là làm sao cho web hoạt động tốt, ko bị làm sao ,đúng những yêu cầu mà họ đưa ra , còn họ sử dụng thế nào là việc của họ , cái đó mình ko phải quan tâm.

"nói câu này hơi vấn đề đấy . Sao chú lại dùng từ cấm chớ? Ai cấm ?0 thích thì thôi . Tôi tưởng 1 webmaster là phải lắng nghe ý kiến phản hồi .Nếu khó chịu thì cho tôi xin lỗi !"

Đấy ko phải là một ý kiến phản hồi , vì đó là lúc mình đang nói chuyện riêng với người khác . Mà như thế gọi là "hóng" chuyện :D hihi`.Còn về vấn đề làm web ,thì tất nhiên là phải cần nghe ý kiến của người khác rồi,mọi người góp ý càng nhiều càng tốt , mình rất hoan nghênh , còn trong trường hợp này thì không nên làm vậy , vì đó là cuộc nói chuyện riêng mà.Cho nên mình cũng chỉ nhắc nhở thế thôi chứ không có ý gì khác đâu
Thế nhé

Ah mà tranh luận vào vấn đề chính đi , lan man quá rồi đó,mọi ngừơi kêu nhiều quá rồi. Như thế này cãi nhau lại sinh ra mâu thuẫn, ghét nhau thì chết, còn đâu thời gian học hành nữa,mai là bắt đầu đi học rồi còn gì, một ngày chỉ nên dành 1/2 tiếng là nhiều cho việc post bài trên mạng.

Nói thật mình rất thích những người có ý kiến đóng góp thẳn thắn như bạn ,và mình cũng cần những người như bạn để có thể nắm bắt tình hình được rõ hơn mà xây dựng các ứng dụng đúng với mục đích ,yêu cầu chứ ko thừa quá nhiều những thứ linh tinh, nhưng hãy đóng góp ý kiến sao cho đúng chỗ nhé.

Thế nhé

U.F.O

Active Member
Bài viết này có vẻ bớt bức xúc hơn bài trứoc roài đấy .he He .
Vào việc ......
đúng những yêu cầu mà họ đưa ra , còn họ sử dụng thế nào là việc của họ , cái đó mình ko phải quan tâm.
So sánh sai roài .Mình cần điểm của GV để up . Còn cái mà cậu đưa ra là Com cần wmaster để quảng cáo . Hai cái đó khác nhau chớ .So sánh khập khiẽng quá .
Chẳng những thế việc điểm chác rốt cục cũng là vấn đề giáo dục --> làm web thì cũng phải để ý đến các vấn đề mình lập ra .
Như đã nói ở trên ,bây giờ nói lại chi tiết hơn : thời gian và công đoạn để đua lên 1 site các DB lâu hơn là GV trả bài cho hs . Chẳng những thế xét về tính giáo dục ( vấn đề mình lập ra thì cũng phải biết các liên quan đến vấn đề mình lập ra) thì khi trả bài hs thường dễ tiếp thu những cái sai hơn là sau khi biết điểm trên mạng rồi nghe cô nói lại cái sai .( cái web điểm ĐH cậu nói là vì 0 có vấn đề sư phạm mang tính giai đoạn ( có theo dõi) mà chỉ đơn thuần là thông báo không hơn không kém !)
hết cái théc méc của cậu ở trên rồi nhá . Bây giờ tôi lật lại các thứ mà cậu đã bỏ wa không thương tiếc :
-Tính tiện lợi của dịch vụ
-Thời gian thông tin đến đích ( cái dẫn chứng các anh chị xem qua tin nhắn cậu 0 có ý kiến gì à .hehe)
-Sự hỗ trợ từ nhà tr` (tôi 0 đề cập đến kinh phí đâu như bài trứoc đâu)
.......( đọc lại mấy bài trứoc ..còn nữa)
về vấn đề ĐT vì Cậu nói sẽ kết hợp nên tôi cũng quán triệt thống nhất quan điểm không tranh cãi cái đó nữa .
Xong mấy cái tồn đọng .
Bây giờ thêm mấy cái nữa ( cố giải quyết nốt .he he)
-Tôi vừa bất chọt nảy sinh ra một cái phảnh chứng rất là hay .hehe .
Mọi người để ý nhá . Ai cũng nói Đt tiện và nhanh hơn là thê( sở dĩ nó "tịt" là vì updtes kém) mà trong mấy ngày đầu còn chả được ai wan tâm ,huống hồ bây giờ số n` biết net ít hơn ĐT thì liệu có "tit." nhanh hơn không? * cái này nghĩ hất thời có gì hâm hâm thì nói lại cho tui)
-về việc phái nha` tr` . Cậu mới vào tr` nên có lẽ chưa biết . Thôi cũng là nói cho mọi người đã biết luôn . Ngay bản thân cái 4r này đây nếu không được sự nhiệt tình và wan tâm của BQT và các thành viên thì nó cũng 0 còn tồn tại đến ngày nay. Các GV 0 ai thèm ngó ngàng . Khéo ngay chính Đại lão Tiên Sinh còn không biết domain của site này . Vậy mà bây giờ đfung một cái có thêm ...( nói chung là khó lấy được wan tâm)
Mấ cái trên chỉ là bổ sung ngoài lề thôi chứ không phải là dẫn chứng chính thức nên sẽ có những yếu tố mơ hồ cảm tính . Dù sao tôi vẫn cứ nêu ra.

Bên thềm WC:
mọi ngừơi kêu nhiều quá rồi
Ai kêu . ở dây có mỗi tôi cả cậu cãi nhau chớ ai kêu? Có ai vào đâu mặ dù toi đã kêu gọi mọi người vào cho ý kiến!
vì đó là cuộc nói chuyện riêng mà
nếu riêng thì ra Y!M mà chat. Đây là một....(Có lẽ không cần nói thêm)
Nói hớ roài đấy .Rút lại đê .
Nói thật mình rất thích những người có ý kiến đóng góp thẳn thắn như bạn ,
Cám ơn .Không dám . *_*
vì đó là lúc mình đang
mình rất hoan nghênh
Cho nên mình cũng chỉ
mình cũng cần
Nói chân thành :Hơi banane!
Với lại tôi thân thích với cậu bao giờ ?

p/s:
Nói thật .......................
cậu nói thật tôi cũng nói thật là tôi hơn cậu cả chục tuổi đấy . tôi đang bảo admin thay tên và và hồ sơ nhưng chưa được .Nhưng cũng chả sao bởi tôi chẳng bao giờ gặp cậu đâu mà lăn tăn cái chuyện xưng hô!
.....................
(còn nữa )
(.Kì sau : mọi người sẽ cùng nhau vầo đây nêu giải pháp và cùng giải quyét vấn đề )

@ all: mai khai giảng roài .Mọi người nhớ đến có mặt đúng giờ . Chỉ 5 tiếng nữa thoai .Chúc mọi người vui vẻ buổi sớm nhá !

Vova

Cãi nhau hay tranh luận thế này ? Tranh luận là xoay quanh 1 vấn đề để tìm ra một lời giải đáp. Tên topic nổi quá nhưng vô thấy các bạn toàn cãi nhau và bắt bẻ nhau từng câu chữ. Chủ đề chính là đâu vậy ?
Chu Văn An bây h khác quá, học sinh năng động hơn rất nhiều. Chúc mừng thế hệ 9x nhập trường. Hy vọng Chu sẽ có nhiều giải thưởng hơn về các lĩnh vực chứ không chỉ về Văn Sử Sinh như các khóa trước. Giải Toán , giải Tin ...

Thôi cuối cùng cái box này chỉ để dành tranh luận à, bạn long mở ra để chúgnta trao đổi tin học cơ mà chứ có phải nhân tài về cách xưng hô đâu mà pác Kuangthien với bạn Long cứ trích đoạn giải thích lằng nhằng lung tung linh tinh khó đọc quá

Đề nghị chuyển chủ đề

longva0412k

Member
ok ,từ giờ trao đổi nhé , :d ,xin lỗi cả nhà . Thế bây giờ theo mọi người thì nếu làm một web tra điểm thì phải cần những gì(tất nhiên là với một web tra điểm sẽ có một ứng dụng kèm theo để quản lý điểm rồi) , mọi người cứ cho ý kiến thêm đi nhé .

U.F.O

Active Member
mà pác Kuangthien với bạn Long cứ trích đoạn giải thích lằng nhằng lung tung linh tinh khó đọc quá
Xì tụ à? Cậu đọc lại coi xem tôi có phải là chỉ nói mỗi cái đấy không thoi hay thế nào .
tên topic là Join đi nào chớ có phải là làm những gì đâu .
Nếu đã quyết định làm mà không nói về tính khả thi nữa thì chúc mọi người thành công ! Để xem Long nỗ lực đến đâu nào !Còn nữa ,cậu Long yên tâm tuy tôi phản đối tín khả thi của vấn đề nhưng nếu giúp đuợc gì tôi sẽ cố gắng giúp mặc dù tôi 0 biết HTML.
Chúc vui.

-----------------
Đạt.

RED_A3

oạch,hai bác UFO và Long nghe chừng ban căng quá cơ!!Từ nãy đến giờ em ngồi đọc 3 trang mà ong ong hết cả đầu,hai bác cứ căn vặn từng chữ một khiến bài các dài lê thê mà chả có cái giề đi vào chủ đề cả!!
@all:em chả hiểu mấy về 3 cái vụ này nhưng mà cũng hơi lơ mơ đấy,em vào đây mong học hỏi các bác là chính còn em chả biết tí gì mà bàn mới chả bạc!!Hehe,chào thân ái và hẹn gặp lại!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000