12D1 nơi hội tụ của những thằng KHÙNG

ForestGump

Hehe , :D , cá nhân mình thì cảm nhận thế này này :
Lớp 12 : háo hức vào ĐH , nghĩ rằng đó là 1 thế gíơi kiến thức rộng lớn , những kiến thức giúp mình đi suốt chặng đường sự nghiệp sáng lạn đến tận già :D

Năm thứ 1 : uể oải với những môn chính trị khô như ngói , bt với những môn tự nhiên như toán lý hoá , và lại háo hức đợi tới những năm chuyên ngành và tự an ủi " học chuyên ngành mới hay , chứ đại cương vớ vẩn , ko chấp làm gì "

Bi giờ , năm thứ 4 : chán nản những buổi lý thuyết cơm nguội , uể oải với những buổi thực hành kiểu uống nước chè , tán phét, ngồi xem cái máy nó chập cheng , cho nó ăn đập , rồi lại chạy , hết buổi thực hành về chép báo cáo của những người cần cù , ( vì báo cáo thực hành có ai đọc đâu , lớp 100 người như một mà :p ) . Và giờ là cảm giác háo hức mong được ( thoát) ra trường :p

Thế đó , ko bít các trường được oánh giá cao như BK mà tình trạng uể oải ko hề thiếu như trong lớp tui , khoa tui , thì các trường cao đẳng , trung cấp , còn như thế nào . Chán con gián !
Ko biêt các đchí được du hí trời Tây như TAT , Thảo mập , MC , DDL , v.v... có cảm nhận được cái sướng của sự trung thực , thẳng thắn , công bằng và dân chủ trong nền giáo dục bên đó ko nhỉ , tớ thấy thèm lắm đấy ;)
Thôi , mọi người ko hào hứng với chủ đề này thì ok thôi , để DLinh khai hoả cho chủ đề mới , căng thẳng và hấp dẫn hơn :D

chuyện học hành, ko nên đem bàn ở đây !

Theo em nghĩ thế này :

Theo các bác: có khi nào, 1 người đàn ông, có thể yêu 2 người con gái cùng 1 lúc, mà bản thân họ, ko phân biệt được yêu ai hơn ai ko '?

Và nếu 2 người con gái ấy,cũng rất yêu người con trai kia, thì tình huống 3 người này, phải làm thế nào ?!

Nhớ rằng: 3 người đều biết, họ rất yêu nhau ! Người con trai ko phân biệt được yêu ai hơn ai, để mà lựa chọn ! Vì thực sự, anh yêu cả 2 !

Thế nhé Xin đựuoc đàm đạo topic này !

STICKWITU

Stupid wa, chang wa con trai qua ich ky. Thu dat vi du the nay nhe, 1 nguoi con gai yeu 2 nguoi con trai 1 luc, neu la So huynh thi So huyng co chap nhan ko? Tinh yeu ko co chuyen chia xe! Yeu thi iu 1 thoi, chon nguoi nay thoi nguoi kia, ko thi dung chon, hehehe!

RungBachDuong

Yêu 2 người tức là chả yêu ai cả! Làm gì có chuyện ko phân biệt được yêu ai hơn ai! Tình yêu chỉ là duy nhất thôi chứ (đấy là tớ nghĩ thế và tớ cảm thấy thế, chứ tớ chưa có vinh dự tham gia vào cái gọi là tình yêu :D). Topic của bác hơi chán vì thiếu tính thực tiễn quá, mỗi người sẽ có cách giải quyết riêng!
Chủ đề của anh Khôi thực ra là khá hay đấy chứ, chả biết mọi người thế nào, chứ em vào ĐH ngộ ra được nhiều điều, ko phải chỉ từ môi trường ĐH mà là còn từ bạn bè bên ngoài. Đến giờ em nghĩ rằng em "tốt" hơn cấp III vài phần, và vì thế cảm thấy rất may mắn vì ở trong tập thể lớp mình, tại sao em dở hơi thế mà anh em vẫn cho làm lớp trưởng? Hay tại đơn giản là vì ko đứa nào muốn làm :-/
Hic nhiều chuyện lắm, hay khi nào viết hẳn mấy bài tản văn, em khoái viết cái đấy lắm :D

RungBachDuong

To Admin : Có mỗi cái acc , đăng kí mãi ko xong , rắc rối vãi , làm ăn như ... nhanh nhanh lên cái. Acc là dukminh.
To All: Chào mọi người. Đề nghị anh em type có dấu và ko dùng ngôn ngữ kiếm hiệp đọc nhức cả đầu .

Dragon

Chú Minh dùng nick VP hả?
Học đại học ấy hả? tui chỉ thấy mấy tiết học thể chất ngoài trời là đỡ căng thẳng và mệt mỏi thôi:)) .Ngồi nghe giảng toàn kiến thức cao siêu ở tận đẩu tận đâu ấy,mỗi môn lại học có 1 tí,chả chuyên sâu về cái gì,nói chung là học mỗi thứ một tí cho có --->đến giờ nhiều môn chả biết đc cái gì cả>:)

ForestGump

hehe , đã thêm 1 người anh em quay đầu về tổ ấm , à quên , giờ ko chỉ ấm mà còn khá nóng roài đó :D

Về topic của DL, đúng như VP nói là Mỗi người có cách giải quyết riêng , còn tui , theo nhận xét của tui ( dựa trên kinh ngo ít ỏi của bản thân :D ) , thì rõ ràng từ Yêu trong tình huống đó phải là từ Thích mới chính xác , Yêu là từ dành để định nghĩa cho từ Thích khi Thích đã có chuyển biến rất lớn về lượng và dẫn tới chuyển biến về chất ( nhân ngày s/n Karl Marx thì bô lô ba la vài câu to tát tí nhể :D )

Theo tui , 1 người con trai có thể thích rất nhiều cô gái cùng một lúc , mỗi cô một lý do riêng ( vd như cô này xinh xắn , cô kia duyên dáng , cô kìa lại cá tính , v.v. ... ) , thậm chí khi đang yêu rồi vẫn có thể thích cô này cô nọ ( vd xem Tivi thấy hoa hậu xinh quá , thông minh quá , hiền dịu quá , thế là vỗ đùi người yêu cái chát , khen nức nở hoa hậu , :p ) , tuy nhiên có lẽ Yêu thì chỉ có thể có 1 trong 1 thời điểm ( kiểu như hàm đơn trị ý mà :D ) , chứ có 2 trong cùng 1 thời điểm thì chắc là mới thấy thích thôi . Do vậy cách giải quyêt trong tình huống ở trên thì tốt nhất là cứ để cho mọi chuyện tự nhiên diễn ra , thời gian sẽ trả lời cho câu hỏi " Ai mới là người mình Yêu ". Còn ý kiến của mấy bác đã ra khỏi hội phòng không thế nào nhỉ ??

ForestGump

Bác Long trả lời chưa đúng topic nhé :|
Câu hỏi là " cảm nghĩ ở 3 thời điểm : ... ... ... " , bác trả lời lại xem nào :p

Dragon

Trước khi vào thì hồi hộp lo lắng vì thi cử,đỗ vào rồi thì thấy vui mừng,vào học rồi thì chỉ muốn ra thật nhanh.Hết!!!

To trần tuấn Đại huynh: Huynh nói có lý lắm . Thực ra, Sở đệ, chỉ đang nghiên cứu đôi chút, về Lưỡng tình học ( 1 lúc yêu 2 ) chút chút thôi mà ! Đây là loại nội công tâm pháp, thượng thừa, mà Sở mỗ đang luyện, đã vượt qua được tầng thứ 7 out of 9 ..hee Khi nào luyện đến tầng thứ 9, lúc đó, nguyên khí trên người Sở đệ, sẽ làm Chân kinh trong người huynh, thất điên bát đảo ..heee

Coi ra, cuộc hội ngộ này, của D1 phái đã thu hút khá nhiều đồng đạo võ lâm trong giang hồ tới dự ...

Ngay cả đến dukminh từ thuộc Scandinavi Phái, từ dải đất Á -Âu gần Tây Tạng bò tót (người ta thường nói :Bò Tây Tạng còn gì !) cũng đã lò dò đến chân núi Võ Đang, trực thuộc Nguyễn Lâm sư huynh quản lý !

Xem ra, lần này, Sở Lưu Hương ta, được dịp hội ngộ quần hùng trong giang hồ, âu cũng là một điều, Sở mỗ hằng tâm ước .!

rai_cyber

Ôiiiiiiiiiii mẹ ơi ! Chú Lộc đã làm luận văn rồi trong khi em vẫn phải làm đồ án đại cương mới buồn ko.:((
Ma` em vừa mới đọc bài nhật ký vớ vẩn của anh Việt Nọi , sao anh dám ghi là bất ngờ khi em đỗ đại học??? Khinh nhau thế à, thằng Phan Tuấn cũng lười đâu kém gì em mà sao anh ko đả động đến hoặc ít ra cũng phải cho nó đứng cạnh tên em cho no bằng vai phải lứa chứ . Em đi học thêm với anh mà em trượt thì hóa ra mấy lão dạy mình toàn 3:-O a`???
Ức chế ko chịu được !@#$%^&*...X(

Bình tĩnh ...chú !

Anh VP, anh ấy viết thế, âu cũng là sự thật thôi mà .heeeee

Phan Tuấn, thì nằm ngoài vùng kiểm tra, nhưng trong vùng kiểm dịch, nên cũng ko nói chuyện ! haaaaaaaa

RungBachDuong

Thằng kia chả hiểu tấm lòng anh em quái gì cả! Đỗ BK với đỗ Luật nó khác nhau chứ, vả lại thằng Tuấn nó xác định thi Luật lâu rồi, việc nó đỗ cũng ko bất ngờ lắm, chứ còn anh nhớ hồi anh em mình đi học từ Trường Chinh về anh lo lắng thế nào về cái vụ thi ĐH không? Lại còn nói đỗ ĐH thì khao tôi một bữa to nữa chứ, thế cái bữa của anh đâu [-( Nếu tôi ko chơi với anh thì tôi cũng chả tốn calo mà lo lắng với bất ngờ về cái vụ thi ĐH của anh đâu :(
Huhu, nhớ anh em quá! Hết năm nay sẽ có 1 loạt tốt nghiệp, tôi, Long, Thành, Kiên chí phèo, Vinh điên (thằng này thế nào rồi hả Dũng?). Lớp anh em mình cũng lạ lùng thật, toàn thằng học kỹ thuật, chả ma nào học kinh tế cả, sau này thiếu tiền biết vay ai :D

STICKWITU

cleopark2911 said:
To trần tuấn Đại huynh: Huynh nói có lý lắm . Thực ra, Sở đệ, chỉ đang nghiên cứu đôi chút, về Lưỡng tình học ( 1 lúc yêu 2 ) chút chút thôi mà ! Đây là loại nội công tâm pháp, thượng thừa, mà Sở mỗ đang luyện, đã vượt qua được tầng thứ 7 out of 9 ..hee Khi nào luyện đến tầng thứ 9, lúc đó, nguyên khí trên người Sở đệ, sẽ làm Chân kinh trong người huynh, thất điên bát đảo ..heee

Coi ra, cuộc hội ngộ này, của D1 phái đã thu hút khá nhiều đồng đạo võ lâm trong giang hồ tới dự ...

Ngay cả đến dukminh từ thuộc Scandinavi Phái, từ dải đất Á -Âu gần Tây Tạng bò tót (người ta thường nói :Bò Tây Tạng còn gì !) cũng đã lò dò đến chân núi Võ Đang, trực thuộc Nguyễn Lâm sư huynh quản lý !

Xem ra, lần này, Sở Lưu Hương ta, được dịp hội ngộ quần hùng trong giang hồ, âu cũng là một điều, Sở mỗ hằng tâm ước .!
Hehe So huyng de luyen vua thoi ko dam ra tau hoa nhap ma lai do khung do dien thi buon lam.

Co dieu dan ong yeu 1 luc 2 nguoi thi goi la bat ca 2 tay do, ma con gai thi cha ai thich dan ong bat ca 2 tay, dan ong ma bat ca 2 tay la loai ko co xai duoc. Con trai thoi nay phai 1 tay bat 2 con moi goi la sanh dieu hehehe. Mong So huynh de luyen den tang nay okie!

Dragon

Có chú trưởng phòng Kiên đó thôi,thiếu tiền đến đó vay nó:))
Tui 0 có kinh nghiệm tình trường nên 0 có nhiều ý kiến nhưng yêu một người thôi đã đủ khó khăn roài,yêu chi cùng lúc cả hai:( .Ông bà ta có câu tham thì thâm đấy>:)

rai_cyber

Cái lũ này thì co topic gì đâu mà chủ mới chả đề

[To Sir. Nọi : tôi có phải bố anh đâu mà cần anh lo với chả lắng mà nếu có lo hay lắng gì thì nói nhỏ với tôi cũng được đằng này viết vô nhật ký rồi quảng cáo khắp server . X( Còn cái vụ ăn uống thì anh phải nói chứ chẳng lẽ tôi điên hay sao mà tự dưng rủ anh đi cho tốn tiền :>

Ma` tôi thấy dạo này anh @-) =P~ thế nào ấy ! Vừa mới nói là thằng Kiên với thằng Vinh sắp ra trường lại bảo lớp mình ko có ai học kinh tế toàn dân kỹ thuật , thế bọn đó học kỹ thuật giè ??? Kỹ thuật đếm tiền a`???
Còn thằng Vinh Cường thì vừa lập thành tích đi làm 4 tháng thì được "chuyển công tác về nhà cho tiện đi lại" , hehe... còn cái bằng thì yên tâm là nó mua trọn gói trả trước rồi :))

hay rồi ...

rai_cyber said:
[To Sir. Nọi : tôi có phải bố anh đâu mà cần anh lo với chả lắng mà nếu có lo hay lắng gì thì nói nhỏ với tôi cũng được đằng này viết vô nhật ký rồi quảng cáo khắp server . X( Còn cái vụ ăn uống thì anh phải nói chứ chẳng lẽ tôi điên hay sao mà tự dưng rủ anh đi cho tốn tiền :>

Ma` tôi thấy dạo này anh @-) =P~ thế nào ấy ! Vừa mới nói là thằng Kiên với thằng Vinh sắp ra trường lại bảo lớp mình ko có ai học kinh tế toàn dân kỹ thuật , thế bọn đó học kỹ thuật giè ??? Kỹ thuật đếm tiền a`???
Còn thằng Vinh Cường thì vừa lập thành tích đi làm 4 tháng thì được "chuyển công tác về nhà cho tiện đi lại" , hehe... còn cái bằng thì yên tâm là nó mua trọn gói trả trước rồi :))

Good good ! Cãi nhau thế này, làm hoành tráng topic đấy ! heee...

To bác Trần Tuấn: đúng roài, bác nói chí phải . 1 tay phải 2 súng !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000