[X] XXX tuổi 8X [/X]

ark

Active Member
Lớp 10 sinh con có thể là biết nhưng ko... an toàn
Đằng này là thiếu hiểu biết 1 cách trầm trọng =))

Ai đọc Beijing Doll chưa :-/

baby love

Moderator
Hê em ý cực hồn nhiên
Sinh con rồi lại tửng tưng trước mặt bạn bè công bố tên con
Nói 1 cách rất vui vẻ như 1 bà mẹ thực thụ con trai đấy
Hình như tên đứa bé là trung thì phải

hơ, em wen 1 đứa bạn, con bé đấy đóng quảng cáo Zuchi ném bowling đó, yêu đương cái kiểu ji`, mới lớp 8 đã có bầu, đầu lớp 9 sinh con ---> chịu luôn.

baby love

Moderator
Ai đẻ thì nuôi chớ sao
Còn tớ chính gốc là 1 đứa buôn dưa lê muh
Không bít là chuyện lạ
Mà kể ra con đấy cũng liều thật
Hình như thằng kia hơn nó 1 tuổi đúng ko

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Phúc said:
Chị sợ nó làm xấu hổ thế hệ 8x sao????
Em đúng là... chán chẳng muốn giải thích :)

Sorry em, nhưng nhiều lúc chị nói thật là chị không biết IQ em để ở phương trời nào...

smooth

Member
Trang said:
hơ, em wen 1 đứa bạn, con bé đấy đóng quảng cáo Zuchi ném bowling đó, yêu đương cái kiểu ji`, mới lớp 8 đã có bầu, đầu lớp 9 sinh con ---> chịu luôn
hix, trẻ con bây giờ ghê thế cơ à :). mình bằng này tuổi đầu còn chưa dám nắm tay bạn gái =)) :>> :>>
cái thằng bố của con "em bé" đó chắc tội cũng ko phải là nhẹ đâu. hình phạt nặng nhất cho tội giao cấu với trẻ vị thành niên là tử hình :).

unni_x

Active Member
kiwi_vn said:
Chị sợ nó làm xấu hổ thế hệ 8x sao????
Chị Hà đâu có ý thế :-S Thế hệ 8X cũng chẳng vì 1 người mà xấu hổ được :| mà nói thật có thai thì cũng chẳng đáng xấu hổ cho lắm, bao nhiêu người còn làm điều xấu hơn thì sao :|
Em cũng giống chị Hà, muốn hỏi anh về IQ của anh :)

ngothutra

Member
smooth said:
Trang said:
hơ, em wen 1 đứa bạn, con bé đấy đóng quảng cáo Zuchi ném bowling đó, yêu đương cái kiểu ji`, mới lớp 8 đã có bầu, đầu lớp 9 sinh con ---> chịu luôn
hix, trẻ con bây giờ ghê thế cơ à :). mình bằng này tuổi đầu còn chưa dám nắm tay bạn gái =)) :>> :>>
cái thằng bố của con "em bé" đó chắc tội cũng ko phải là nhẹ đâu. hình phạt nặng nhất cho tội giao cấu với trẻ vị thành niên là tử hình :).
Cũng tuổi vị thành niên thì phạt cái nỗi gì cơ chứ. Với lại nhà kia không kiện thì cũng thôi mà. Mà tốt nhất là cứ để 2 đứa vừa đi học vừa thay nhau bế con là được rồi mà.

ngothutra

Member
baby love said:
Hê nói như đúng rồi ấy
Thế mà chúng nó vẫn đến trường được sao
Xấu hổ chít
Có những người đứt dây thần kinh xấu hổ nên như thế cũng chẳng sao. Mà cũng còn tùy đối với từng gia đình, từng cách giáo dục khác nhau nữa. Có thể đối với gia đình này thì đó là điều không thể chấp nhận được nhưng đối với gia đình khác thì đó lại là chuyện cỏn con.

Như vậy tùy theo từng con người được sống và giáo dục như thế nào thì việc đó sẽ trở thành nghiêm trọng hay bình thường. Okey?

ngothutra

Member
Theo những ghi chép của một trung tâm tư vấn tâm lý ở Hà Nội, hầu hết các trường hợp nữ sinh đi phá thai đều là hậu quả của quan hệ yêu đương với bạn trai cùng trang lứa. Tác giả của những cái thai ngoài mong muốn hầu hết đều bị bất ngờ, không biết xử trí ra sao.

Kết quả khảo sát của Hội Liên hiệp Phụ nữ quận 3, TP HCM mới đây với 350 nam nữ thanh niên trong độ tuổi 17-18 cho thấy 38,6% các em có người yêu, 11,2% đã có quan hệ tình dục.

Chủ một nhà nghỉ ở Hà Nội cho biết, có những đôi học sinh nam nữ đến thuê phòng còn mang theo cả cặp sách, chứng tỏ họ vừa ở trường về hoặc rủ nhau trốn học đi chơi "trò vợ chồng" quá sớm.

Hồng Thanh, mới 16 tuổi thú nhận: "Em và bạn ấy cùng học một lớp, chơi thân với nhau. Bọn em hay đến nhà nhau cùng học bài. Có lần bố mẹ bạn ấy đi vắng. Học xong, bọn em đem băng video ra xem và đã làm theo. Em tưởng còn bé thì chưa việc gì, ai ngờ có thai. Bố mẹ em biết là em chết".

Hồng Thanh đã nghe lời hướng dẫn của bạn bè đến bệnh viện xin nạo thai, bạn trai cũng thương nhưng xấu hổ và sợ không dám đi cùng.

Linh, đang học lớp 11, vừa khóc vừa kể: "Anh ấy học hơn em một lớp. Trong một lần đi picnic, anh ấy đòi và em đồng ý. Chuyện không may xảy ra...". Khi được hỏi có dùng biện pháp phòng tránh thai nào không, Linh ngập ngừng nói không biết và tưởng một lần chưa thể có thai được. Cậu bạn trai đưa cho Linh 80.000 đồng để đi nạo thai.

Bác sĩ Phương Mai, khoa Kế hoạch hóa gia đình Bệnh viện Phụ sản Từ Dũ TP HCM cho biết, cứ sau những ngày lễ hội khoảng 1,2 tháng, số lượng nữ sinh đi nạo thai tăng vọt. Hiện trung bình môt ngày, khoa điều trị 100 trường hợp trong đó có hơn 10% ở tuổi vị thành niên. Cá biệt có em mới 13 tuổi đã mang thai 17 tuần, phải có mẹ dẫn đi phá.

Hầu hết các chàng trai mới lớn khi đòi hỏi quan hệ tình dục với bạn gái chỉ nhằm thỏa mãn cơn dục vọng của mình mà không hề nghĩ đến hậu quả của hành vi này. Không ít bạn trai vị thành niên nghĩ rằng "tinh trùng của mình còn non" chưa có khả năng thụ thai được.

Vì thế, khi nghe bạn gái báo tin có thai, nhiều chàng không tin, ngó người ra như nghe chuyện lạ, bởi trong đầu họ chưa bao giờ nghĩ đến trách nhiệm làm bố khi còn đang cắp sách đến trường.

Họ tưởng đâu như đó là một trò chơi "vô thưởng vô phạt", miễn sao người lớn không biết là an toàn. Có trường hợp hai bạn ôm nhau khóc không biết làm cách nào giải quyết hậu quả, thậm chí nghĩ đến tự tử cùng nhau. Thông thường, tuổi có thai càng thấp thì tháng tuổi thai càng cao vì phát hiện quá muộn.

Phải chăng cha mẹ cũng có phần trách nhiệm trong những trường hợp này, khi những kiến thức về giới tính và sức khoẻ sinh sản chưa được giáo dục đầy đủ trong nhà trường. Không những thế, khi biết tin con mình làm cho bạn gái có thai, có những ông bố bà mẹ còn bênh con hoặc xui con không nhận để thoái thác trách nhiệm.

trích bài từ ngoisao.net

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000