Viết cho tôi,cho bạn,cho mọi người :x

p_hoangson

Mình sắp đổi chỗ làm, cũng biết sẽ có nhiều thách thức nhưng phải cố thôi ==> cuộc sống cạnh tranh, năng động hay là chết .....

winter09

Moderator
Cứ nghĩ rằng mình có thể giải quyết mọi chuyện nhưng cuối cùng đứa làm rối tung mọi chuyện là TÔI, chứ ko phải ai khác. Thật buồn cười. Cứ đi le te để giúp cho người khác cuối cùng lại đi hại người ta. Mà lại chẳng có ai để tâm sự...

fruit NHO

Active Member
gió đã gọi lá dậy ....nhưng lá nào hay .....gió cũng có những nỗi niềm riêng ...
lá lại nằm xuống ư ??? mặc gió một mình ???
để gió cuốn đi .....nhưng ko có gió .... :(

imagineT_T

Member
Before the summer turns to winter, before the dreams will turn to snow.
I see the yellow leaves are falling and soon I know I have to go.

But I'll be back before the summer, next year you're in my arms again.
The winter breeze will send my message, it will keep you warm until then.

The path to home is long and winding.
I'll keep the flame alive for you until I am back.
You and I will walk that road together,
I'll show that all the dreams are true if you only let them be

Before the winter.

fruit NHO

Active Member
I don''t wanna say goodbye
I don''t wanna be alone
I give you one more chance to say how much you want me back
Ohh, I''ll give you one more chance to say that this time it will last until
That death will do us part
So we can find peace in our hearts
Oh, I give you one more chance to say you''re sorry
And that you love me, cause

I don''t wanna be alone
I don''t wanna be apart again
I don''t wanna say goodbye, again

I don''t want a broken heart
I don''t wanna be hurt again
I don''t wanna say goodbye,again

I give you one more chance to prove that you''re the one for me
I give you one more chance but this time you will have to
Work hard for a man with dignity
You''ll have to earn my trust you see
I give you one more chance to say you''re sorry
And that you love me

t.jerome

Member
hôm qua đi khám và biết mình bị ung thư....điều mình lo sợ cuối cũng đã xảy ra...bác sĩ bảo có thể chữa đc vì mới ở giai đoạn đầu thôi...nhưng mình hok muốn chữa,cứ để kệ nó thế...cũng hok muốn nói cả ai,ba mẹ thì hờ hững với mình rồi nên mình hok muốn nói mà cũng hok muốn ba mẹ biết...còn chị thì lại quá lắm chuyện nên cũng hok muốn chị biết...con bạn,bạn ơi có lẽ tớ hok thế sống đến 8 năm nữa òi...quyết định của mình bây giờ là buông xuôi tất cả...còn sống thêm ngày nào thì vui ngày ấy :)

fruit NHO

Active Member
t.jerome said:
hôm qua đi khám và biết mình bị ung thư....điều mình lo sợ cuối cũng đã xảy ra...bác sĩ bảo có thể chữa đc vì mới ở giai đoạn đầu thôi...nhưng mình hok muốn chữa,cứ để kệ nó thế...cũng hok muốn nói cả ai,ba mẹ thì hờ hững với mình rồi nên mình hok muốn nói mà cũng hok muốn ba mẹ biết...còn chị thì lại quá lắm chuyện nên cũng hok muốn chị biết...con bạn,bạn ơi có lẽ tớ hok thế sống đến 8 năm nữa òi...quyết định của mình bây giờ là buông xuôi tất cả...còn sống thêm ngày nào thì vui ngày ấy :)
ờ.............em tốt !
chả coi chị là cái rì cả !
chi nói hok nghe ......
liệu hồn

@ bạn thân thằng em : chuẩn bị chày , gậy ....tất cả những cái rì gọi là cứng .....đến đập cho nó 1 trận , cho nó nằm đấy rùi ...làm gì thì almf , chị sẽ tính tiếp !|-)

Anh : em co cam giac co loi voi ban than minh
Anh : muon song voi chinh suy nghi cua minh
Anh : nhung lai khong lam duoc
Anh : em so lam ton thuong nguoi khac
Anh : em ko muon chon lua
Anh : vi em ko muion mat mot cai gi
Anh : em that kho hieu chinh ban than minh
Anh : minh can gi
Anh : em tu hoi minh da yeu that chua
Anh : hay chi la can mot cho de dua dam
Anh : no giong nhu mot phong trao
Anh : co le ban dau em rat thich no
Anh : vi ai cung thich va co chu cau do
Anh : nhung em khi da co no
Anh : thi cai do no ko phu hop voi em
Anh : va tat nhiem la em chan no
Anh : nhung ma van luon co cam giac dan vat minh
Anh : vi giong nhu mot chiec giay thuy tinh
Anh : rat dep
Anh : nhung ko vua doi chan em
Anh : nhung em da mat thoi gian va tien bac de co duoc no
Anh : va em uoc rang minh se chang bao gio mua no
Anh : va thuc su la em khong biet de chiec giay do o dau
Anh : vut no di
Anh : nung chiec giay do that dep
Anh : no khong no de vut di
Anh : vay lam sao
Anh : tot nhat la goi no lai
Anh : coi nhu mot ki niem
Anh : giai thoat cho chinh minh va giai thoat cho ho
Anh : va em nghi rang em can mot chiec giay that nho thoi
Anh : lam bang da mem mai
Anh : can thiet cho em
Anh : khong phai la chiec giay kia cung nhac go bo em
Anh : vay chi co em moi coi bo duoc no thoi
Anh : anh hiu soi ma
Cám ơn anh...em ko nghĩ là anh lại hiểu em đến như thế...thật sự cám ơn anh nhiều lắm...:):):)

gipypy_9x

Member
Ước gì lúc nào mày cũng ở cạnh tao nhi :)) , hôm trc đọc lại lưu bút của mày chỉ muốn quay về cấp 2 nhg mà tất nhiên là ko đc :))
Nhg kể cả mày thì tao cũng chưa bao h nói hết chuyện của tao chưa baoh nói hết nhg điều tao nghĩ , ko 1 ai có thể làm tao tin tưởng để nói đc , lúc nào cũng giữ bao thứ trong lòng :)) và cười :))

medusa

moi ng` noi rang minh` ich ky. rang mi`nh chua bao go wan tam den nguoi khac . that kho noi minh cung chang dam thanh minh. minh khong hieu tai sao nua? bay gio minh muon song that khep kin, khong nhu truoc , chi muon co 2 bon minh ma thoi, boi khong hieu tai sao , nhung nguoi minh tuong la than voi minh lai that su khong la nguoi than nua~ . bun` ghe

gipypy_9x

Member
Nếu mà mọi người cứ như thía thì có ngày mình phát điên mất , ko hiểu bị xếp xó từ lúc nào nữa , chán nhở ?

VoxPopuli

Member
k0 biết viết nên ntn nữa

Here the days don’t have names they got numbers
And the nights just seems to dance into each other
Sacred lovers are like fire flies each one has a spark
Trying to fill the whole where once there was a heart

I’m sending Postcards from the Wasteland
Following my headlights don’t the highway in the dark
I’m sending Postcards from the Wasteland
Postmarked from the state of my heart
In care of wherever you are

Now before the summer sun gets chased away
And all of our tomorrows turn into yesterdays
I’m gonna build you that castle
I’m gonna write you that song
I gotta find the words to say
Until I’ve got you in my arms

Tonight I’ll meet you in my dreams
See you soon.
Love, me

foxdunk

Member
Hôm nay tự dưng thấy chồng đáng yêu chế.Chỉ tội chồng hiền quá,cứ bị vợ bắt nạt suốt thôi.Vợ nói j chồng cũng cười,mắng chồng mà chồng cũng chả thèm giận nữa.Hay....vợ sẽ thử!

t.jerome

Member
Má ơi...con thương và lo cho má lắm má có biết hok.Các anh chị bảo má khóc nhiều lắm làm con càng muốn ở cạnh má,để làm chỗ dựa cho má...má ơi.Con chỉ muốn bay ngay đến bên má...đc ôm má...để má hok còn phải buồn :)
Chị Annie yêu của pé...mãi đến hôm nay pé mới nhớ ra chị...mãi hôm nay pé mới nhận ra...nhưng đã quá muộn...chỉ mong chị ở nơi xa kia chị sẽ vẫn mãi mỉm cười...

fruit NHO

Active Member
dạo này con bé thấy quay cuồng và mệt mỏi ...
chả làm đc việc rì cả
ko phải cái cảm giác mọi ng đều đang bỏ quên nó , ko phải bỏ rơi nó .....ko phải , mà là một cảm giác khó chịu hơn nhìu

tất cả đều đang xa dần , xa dần khỏi tầm tay với của nó

khi chưa có " ai đó" bên cạnh , nó thấy cô đơn , nhưng nó có thể tự an ủi mình ....tự viễn vọng cho một cái tương lai tươi sáng nào đó
nhưng khi đã có " ai đó " rùi , hình như nỗi cô đơn ko mất đi ....mà còn nhìu hơn , tăng thêm hơn nữa bởi cái sự suy nghĩ linh tinh của nó

nó ko trách ai đó , ko trách bất kỳ ai .....chẳng ai có lỗi cả ...nó đã cố gắng hết sức ...và giờ phút này đây thì nó mệt mỏi ....nó ko phải là một ng phụ nữ tốt , có lẽ chẳng bao giờ như thế đc , vì nó ko biết ngồi đó mà chờ một ông chồng trong tương lai nào đó cả ngày , để thỉnh thoảng buổi tối mang về cho nó 1 câu nói .......nó ko biết ngồi ở cửa đợi để thỉnh thoảng chồng nó sẽ đi qua...à ko ....tạt qua rùi lại đi tiếp .....

nó chẳng biết nó đang nghĩ gì ....rất nhiều ....mà lại là ko gì cả ....nó biết nó đang suy nghĩ linh tinh , nó đang suy nghĩ chệch hướng chăng .....nhìu lúc mún khóc , nó sợ mình mềm yếu , con ng nó ko cho phép nó như thế .....

cảm giác chả có ai bên cạnh cả , ko có ai cho nó nổi 1 sự cảm thông , lúc nào cũng thế , lúc nào nó cũng muốn vui vẻ nhưng bù lại lại là sự nặng nề ....nó đáng phải nhận như thế à ??????

nó đang ....kiểu gì ? nó đang làm gì thế ? nhiều ng , nhiều ng lắm hỏi nó câu đấy ......tất cả những đứa bạn bên cạnh nó ....trả lời thế nào đây ? nó ko biết .....nó có niềm tin , nhưng mình nó ko thể đứng vững .....

" ng ta đến với nhau vì duyên " , nó có cái duyên đời ấy rồi ....nhưng cái nợ thì nó chưa có ....chưa chắc đã giữ đc ..
....ng ta ở lại bên nhau vì nợ ..........

nó đã tưởng có người là duyên nợ của nó ....nhưng hình như chỉ có nó thoai...sao nó lại có cái cảm giác oái oăm này vào lúc này ????

nó ko trách ai , ko nghĩ gì .....chỉ là hình như ở bên nó , ng ta ko thấy thoải mái :( ở bên nó , lúc nào cũng thấy nặng nề , ở bên nó , có quá nhiều chuyện mà ko thể cười vui ......

nó tin ....nhưng nó cũng sợ .....sợ một ngày nó ko giữ đc chính mình ...sợ cái ngày đó đến quá sớm ......

dễ dàng thế sao ?? lung lay và đổ ....
nó đang cảm nhận đc tất cả .........
những phút sáng suốt ko át đi đc

hay nó đòi hỏi quá nhiều ở cái nó hy vọng ???

fruit NHO

Active Member
ng ta đã đến ......và ảnh hưởng " nghiêm trọng " đến tính tình , tâm trạng của nó ....
ko thể hiểu đc vì sao 1 ngày nó lại có thể như thế này ....... :">

t.jerome

Member
..Có lẽ đây là bài viết cuối cùng viết cho mọi người....
...mấy hôm nay cứ ngủ là lại mơ thấy má...lại bật tỉnh dậy...rồi khóc...má ơi con phải làm sao đây hả má...con phải làm sao để vượt qua tất cả bây giờ...con buồn lắm má ơi.Con lo má phải ở một mình,lo má khóc nhiều mà hok có ai bên cạnh...con muốn ở cạnh má...để hok còn phải bật dậy mỗi đêm và ngồi khóc một mình...con muốn ở cạnh má...má ơi :)
....giữa mùa hè sao pé lại thấy lạnh lẽo...hôm qua ngồi bên mộ chị mà chỉ ngồi khóc...hok nói đc cái rì...đã 2 năm rồi hok đc sự quan tâm của chị...hok có chị ở bên cạnh đã làm pé đi lạc đường...và hôm nay,sau bao nhiêu thay đổi của hai năm qua...giờ bé lại muốn ở một mình,như trước khi gặp chị ấy...một mình thôi chị ạ...để pé lại như ngày xưa...lại một mình trên đường....và biết đâu lại có một người chị gặp trên đường lại gọi :Phơ ơi như ngày xưa chị đã đến và gọi pé ấy...ở trên cao kia chắc hai chị của pé đã gặp nhau...hãy luôn nhìn theo pé nhé...2 chị yêu...
cuối cùng hôm nay cũng đã nói hết ra tất cả...biết là ai cũng khó chấp nhận nhưng pé muốn một mình...hok biết vì sao lại muốn thế nữa nhưng lại thích thế...dạo này có nhiều chuyện quá...nên chắc pé muốn sống một mình...xin lỗi những ai đã khóc vì pé...xin lỗi nhưng ai phải buồn vì pé...xin lỗi nhưng ai đã quan tâm đến pé...nhưng thời gian này pé chỉ muốn một mình thôi...tạm biệt....:)

palart

Member
hum nay tui cung muon mot minh.............mot minh trong vong 2 thang nua..........hic chac chet mat..................vay thi co gang not nhung thoi khac khong phai la mot minh nay...................mot minh da chiem nghiem cuoc doi.de suy nghi. de lam viec.de hiu moi nguoi..........de ................nhiu thu khac.................moi khi the tui lai mot lan lon len....................de cam nhan duoc nhung gia tri cua cuoc song.............nhung dieu dang qui...............nhung cam giac ngot ngao.............them mot lan iu cuoc song.........them mot lan nho....................mot minh de cam nhan thoi gian troi di...........khong phai chay tron.............gia ma co the noi het cam xuc cua minh luc nay......................thui cu de no vay van de la minh muon nhu vay ...............ly tri va tinh cam.......hic...no lun dau tranh...............that that vong khi da song qua tinh cam va cung that that vong khi song qua li tri........minh cam thay that buon cuoi khi qua hieu minh...........qua hieu de khong che ban than minh..........qua hiu de biet truoc duoc tuong lai.......qua hiu de ko that vong...........nhung ma van chua co gang het suc............co len neo...............cuoc song that bat ngo....nhiu dieu thu vi hay ho........biet dau do mot ngay nao............................keke..............khong vui khong buon thay nao nuc trong long...........cung chang hieu do cai li do gi nua.cung khong phai la trong rong.the no la cai gi nhi................bit rui...lai thay bun cuoi...........bun cuoi.hic.........thay doi.........nhung chang muon an gi...........co nghi ra mon gi that ngon de an...........hic hic.cuoi cung an com van la ngon nhat..........nhung ma ve nha lai ko co com an.............hic co cho nao ban com ko nhi......dung la minh ham mat roi.............neo bat tay vao viec thui..............quyet tam.quyet tam.............(mod dung del bai nay vi ko co dau nhe............cam xuc lam moi viet ra duoc)

p3yeu

Member
sao hnay ai cũng 1 mình là sao T_________________T
mình cũng muốn sống 1 mình,để thử sức mình xem mình trụ đc bao lâu :) nhưng bây h chưa phải lúc đấy
:x bi h phải sống cho xứng,cho những j mình nhận đc từ gia đình và bạn bè :x
để lúc thực sự fai ở 1 mình sẽ k thấy tiếc :x

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000