Vậy có ai quan tâm đến nạn quay cóp ko?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
chipcom said:
Vấn đề là ở chỗ:
Thầy cô dạy những môn học thuộc lòng cứ quan trọng môn của mình quá!
Vì thế khi kiểm tra một tiết chẳng hạn, sẽ giới hạn rất nhiều, thậm chí không giới hạn.
Như thế chả trách được chuyện học sinh quay cóp
Vì cái chính là học sinh cũng đâu cần học quá rõ về những môn đó
Chị nghĩ là nói chung thì cũng không nên coi thường những môn "phụ", nó cũng làm cho tầm hiểu biết của mình rộng thêm ít nhiều... Nhưng không có nghĩa là quá coi trọng nó như các thầy cô của bộ môn đó hay làm... Chị nhớ là hồi trước đi học, kiểm tra (hoặc thi) thì giáo viên cho đề dài lê thê, chỉ có ngồi mà chép bài thôi có khi cũng chẳng có đủ thời gian ý chứ... (còn tự tóm tắt ý chính thì lại bị cho là "không giống y như trong SGK"). Nghịch lý thật...

chipcom

Member
Em thấy học phân ban có khi lại hay hơn một chút

Vì có thể được học những môn mình thick

Không bị bó buộc lắm!

Chẳng hiểu sao, em thấy việc bắt những đứa khối D học khá những môn khối A là một điều hoàn toàn vô lí

Vẫn biết là học tốt những môn đấy thì sẽ tốt cho kiến thức của mình

Nhưng đâu phải là ai cũng có thể học tốt tất cả

Điều tất yếu dẫn đến việc quay cóp những môn không thuộc "phạm vi yêu thick" của mình

Ví dụ: Một đứa thi khối A sẽ sẵn sàng quay môn Văn bởi vì nó nghĩ rằng văn không cần thiết cho đại học của nó.

Nhưng còn thi tốt nghiệp thì sao???

Bi giờ giáo dục còn đang chuẩn bị áp dụng việc thi ba môn: Văn, Toán, Anh cho kì thi tốt nghiệp

Vậy việc quay bài đảm bảo điểm chắc sẽ giảm

Nhưng những đứa thi khối A thì sao đây???

fruit NHO

Active Member
giữa thi tốt nghiệp với thi đại học là 1 khoảng cách quá lớn........em cũng đang lo lắm nè.....em học khối d ...dốt hóa và lí.......
nhưng mà những môn như kĩ nông thì học làm chi???tập chép là chủ yếu!!!vì thế cũng đâu đc gì?

Gigi Chew

Member
ôi!!!!!!!!!!!!
bà con ơi!!! sang kì 2 bọn mình phải học tới 2 tiết công dân 1 tuần=> chả hiểu sống thế nào? 2 tiết môn chuyên thì bị đẩy xuống buổi chiều ạ! đau khổ ko tả được!

emitrang18

Member
hố hố, nhóc ơi năm ngoái chị cũng như m mừ, vẫn sống nhăn răng mà. Mà chị nói thật nhé, GDCD á? Năm ngoái thế nào nhỉ? Mỗi khi kiểm tra, thầy đọc đề xong là từ tốn đi ra ngoài, hút thuốc, còn tụi trong lớp thì he he ko nói thì ai cũng bít rùi.
Mừ em Ngọc Anh khỏi lo đi. Người ta cứ bảo thi tốt nghiệp sẽ chấm điểm thực lực nhưng người ta vẫn thả cho mình mà. Chẹp chẹp. Túm lại là cứ học như mình đã từng học. Chỉ cần chú trọng 1 chút về cái môn mình ko ưa thôi. Đơn giản mà! :D

kiwi_vn

Active Member
Nói thẳng là tốt nghiệp mà ko quay thì ngu! Nguoiwf ta cho chép thoải mái mà! Nhưng có nhiều tên ngu đến nỗi ko biết chép cơ.

Gigi Chew

Member
ờ! đúng rồi!
lớp mình kì 2 lớp mình đổi 2 thầy cô=> ko biết là lành hay dữ nữa!
cuộc đời cứ để trôi nổi thế này sao?

kiwi_vn

Active Member
Sắp thi rồi ! Vấn đề này lại nổi lên khi 1 loạt tên khi ra trường sexchir là hạ sĩ quan thay vì sĩ quan như bao người khác

Deathknight

Active Member
fruit NHO said:
hix....năm nay lớp mình có 4 môn chính:toán van anh công dân...
chả hiểu chuyên gì nữa!
hix
giờ thi HK xong rồi
đến lớp tôi chẳng thèm mang sách vở, thậm chí cả... bút
vậy mà vẫn phải mang vở GDCD vào hôm có tiết
Nhục thật !!!

hoangnhat2999

ko co goc thi dau co ngon
nhieu vien chuc cap cao van nho ngươi khac lam bai ho do saosao..ko biet ho co thuc su co tai hay ko nhung.....kho noi lam.chinh ngươi lon con gian lan thi lam sao con ho ko gian lan
khi nao VN la 1 dat nươc CN pt thi hay nghi den van nan QUAY COP mat di
diet co phai diet tan goc
ngươi song qua 8 nam hoc nhieu phan nho quay cop(VI CAC MON XA HOI QUA DAI _SUC MINH THI CO HAN)

kiwi_vn

Active Member
Chỉ có 8 năm học thôi sao? Nhìu lém , nhưng lên Đ H , ở cái HV này , phòng thi lắp camera nên hết nhờ. Vui đấy !

ngothutra

Member
Cái cần là kiến thức ở trong đầu mình. Nhưng từ hành động quay cóp, một hình thức lừa dối thì cũng sẽ tạo ra một con người như vậy. Một con người quen với những việc làm như vậy thì sau khi ra trường thì sẽ tiếp tự những việc như vậy trong xã hội. Đừng nghĩ quay cóp chỉ là chuyện nhỏ, học sinh ấy mà. Đừng bao biện như vậy vì tính cách con người được hình thành chủ yếu trong thời gian này và in dấu suốt cả cuộc đời. Như Bác Hồ có nói, đại loại là:
- Đừng thấy việc tốt nhỏ mà không làm, đừng thấy việc xấu nhỏ mà cứ làm. Rồi lâu ngày thì thấy viêc tốt nhưng sẽ bỏ qua, còn việc xấu lớn hơn nhưng vẫn cứ làm.

Ở đây thì ta sẽ hi vọng có những con người đưa VN tiến lên ngang tầm với thế giới ư?

Phao thi rải trắng nhiều sân trường

Phao thi vứt vương vãi trên sân trường nhưng sau đó có người đi nhặt sạch.

kiwi_vn

Active Member
Buồn vì qua mấy ngày thi thấy phao vứt trắng. Nhưng mà để tránh được quay cóp thì phải làm sao nhỉ? đó là tracjhs nhiệm của cả người học sinh và người thầy !

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
HS thì chỉ là hậu quả thôi em ạ...
Thay đổi thì phải thay đổi cách dạy ý. Ngày xưa, thời Ông Bà, Bố Mẹ mình có quay cóp nhiều thế này đâu (thậm chí chẳng có quay cóp nữa ý), cũng không có học thêm mà học vẫn giỏi, biết vẫn nhiều, vẫn quy củ,...

Còn em Trà viết hay quá, chị không nói vào đâu được nữa...
Nhưng của mỗi tội, có mấy ai suy nghĩ được như thế (vì từ bé cũng có được dạy nghĩ như thế đâu ;) ).

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000