Vậy có ai quan tâm đến nạn quay cóp ko?

HoaHongXuTuyet

HHXT thấy môn nào cũng dài. Chương trình of Vn toàn là học vẹt. Lên DH rùi cũng vậy thầy đọc và trò chép. Học 2 tháng thì thi mà môn thi đâu có ngắn ngùi gì học 8 chương môn triết để thi trong 3 tiết học trò way là phải dù có lúc ko mún

fruit NHO

Active Member
năm nay cải tiến thi "mỗi" 40 câu......
nói chung là lớp nào cũng thấy hoạt động ác phết!
thi anh lớp mình ,rùi văn ,toán,...cô hương trông...bó tay!

kiwi_vn

Active Member
Lần thi 4/5 /8-1 tới đây trường tôi làm chặt kinh hoàng luôn! K biết mình có phải ngồi vào mấy cái phòng thi có đặt camera hay k nữa!

HoaHongXuTuyet

unni_x said:
Hum nay thi Sinh vui vãi ạ, đúng là thày Đức có khác =))

Thầy Đức dạy kĩ công a`, thầy này trông way thoải mái cả môn chính lẫn môn fu, còn môn of thầy toàn 9 hoặc 10, mỗi tội lúc nắng lúc mưa

smilemore

Member
Em mới chỉ nghe là : gió mưa là bệnh của trời... nhưng chắc thầy ấy trẻ phải ko?
Các thầy cô trẻ thì nắng mưa thất thường là chuyện nhỏ, chỉ khổ học trò... chẳng biết dường nào mà chạy!

fruit NHO

Active Member
thầy đức săp lấp vợ đúng ko mấy nhóc???thầy dũng sử lấy vợ rùi??ai học chuyên ngữ cho tui cái ảnh vợ thầy với!

chipcom

Member
Mấy ngày thi các môn học thuộc lòng xong, tưởng hết quay.

Ai dè, đến hôm nay thi Văn.

Vẫn thấy chúng nó quay đều.

:(

Bít bao giờ chương trình học mới làm cho học sinh học vì kiến thức chứ không phải vì điểm nữa.

Thực ra bi giờ, nhiều đứa cũng muốn học vì kiến thức.

Nhưng mà với lượng kiến thức quá tải như thế thì ... khó.

Hôm trước đọc một bài báo của một du học sinh ở nước ngoài: "Về VN mới thấy, khối lượng kiến thức của một học sinh lớp 12 bằng với đại học năm II ở nước ngoài"

hix ...

bó tay!

red_heat

Với cung cách dạy và học thế này bảo hs không quay cũng khó.Chuẩn bị thi ĐH thì thằng nào cũng cắm cổ học 3 môn chính->nếu không thằng khác làm thế mà mình lại mất thời gian học các môn khác thì thua nó mất
Muốn học thật để lấy kiến thức,hiểu các ý chính->kiểm tra các thầy cô cứ soi từng dấu chấm dấu phẩy->học vẹt thì xong quên ngay,mà học kiểu kia thì bị điểm kém->quay là trên hết

kiwi_vn

Active Member
Làm gì mà quan trọng kỳ thi Đh thế?Những môn ko phải thi TN hay ĐH chẳng lẽ ở trường ko thả lỏng cho à?

chipcom

Member
Vấn đề là ở chỗ:

Thầy cô dạy những môn học thuộc lòng cứ quan trọng môn của mình quá!

Vì thế khi kiểm tra một tiết chẳng hạn, sẽ giới hạn rất nhiều, thậm chí không giới hạn.

Như thế chả trách được chuyện học sinh quay cóp

Vì cái chính là học sinh cũng đâu cần học quá rõ về những môn đó

Gigi Chew

Member
đúng là cô của cháu có khác, tụ hào quá!
cháu nói với cô chip 1 chuyện nhé: hôm thi sử cháu làm bài tự tin ko tả được, kết quả là ăn ngay 7,5 ạ! Đau ơi là đau=> điểm hạ 1,1 tổng kết ạ! ko còn gì để nói( thế mà mình học kĩ ơi là kĩ, mà làm bài còn nghiêm túc nữa chứ)

kiwi_vn

Active Member
Thi Dh như năm nay đây! Đề môn Sử khá hay nhưng đáp án xin nói thẳng là mấy ông ý cho chẳng có đẳng cấp nào cả! xấu hổ.

ChiE

quay cóp à? một chuyện rất bình thường của lứa tuổi học trò...có quay cóp mới thể hiện mình là người năng động, nhanh tay nhanh mắt...được chứ...Giờ mỗi khi vào phòng thi mà ko mang theo phao cứu hộ chắc tôi chả có đủ tự tin để thi...mặc dù ở trường DH trông chặt nhưng gan hổ mà...chả sợ rì hết trơn

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000