Trứng omelette theo kiểu Hoàng Đế Áo, ngon tuyệt!!

Đấy là em tưởng tượng món đấy theo lời kể của chị thôi, nhưng mà nếu mà chị có ảnh thì càng tốt, post lên xem chị ạ, thèm quá =P~

kiwi_vn

Active Member
Thôi , cho anh xin , chụp để thèm hơn à? Tốt nhất là chị đưa món khác để em làm dễ hơn , hè hy vọng sẽ rảnh.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, mùa hè lắm thời gian, hay bày vẽ, có gì hay hay chị post lên chia sẻ cùng cả nhà... :D

Thích nấu ăn, nghịch ngợm lắm, mỗi tội không có thời gian :p
Bây giờ đi học đã không có thời gian rồi, thử hỏi khi đi làm thì sao nhỉ?? :D À, nhưng mà lúc đấy thì có ông Chồng để nhờ vả rồi :q: tiện quá :p :)

Ảnh món này chị không tìm thấy trên net, để hôm nào chị lại làm món này, chị sẽ chụp cho cả nhà xem, thèm... rỏ rãi ra... :p :cool: :D ;-)

kiwi_vn

Active Member
baby love said:
Hix chị làm xong thì chị được ăn
Bọn em ngắm ảnh xong thì ngồi... thèm
Thấy chưa? Anh bảo rồi ! Hè nghỉ khoẻ ở nhà thì vào bếp được đấy chứ? Tha hồ thưởng thức món do mình tự chế.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hì, đợi chị nghỉ hè đã, mấy hôm nay chị thi bận lắm, không bày vẽ được đâu :D

Tại các em không làm nên mới phải ngồi nhìn ảnh mà... thèm, chứ các em cũng tự làm thì các em cũng được ăn mà ;) Lại không phải đợi chị lâu như thế :D :p

Hix...Hồi này riêng chuyện em phải đi chợ nấu cơm cho cả nhà là đã hoa cả mắt lên rồi <_< mà bi h còn bày vẽ ra nữa thì :)
...Chị HÀ yên tâm là chỉ cần nhìn ảnh chụp thôi là em đã đủ no :D (vì đã tốn công làm...Mà đến lúc ăn ko nuốt nổi thì...)

Hix...Đi chợ là cái gì mà cũng ko biết thì nấu cơm làm sao :)
Con trai bi h mà ko biết nx việc đó thì...;-)Khó sống lắm đấy :9 Vợ "đập" chết:cool::p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Hồng nói chí lý quá :D :x
Mà thực ra cũng chẳng cần đập cũng chết em ạ... Chết đói mà em :D =))

Vài hôm nữa chị sẽ làm món này rồi chụp ảnh cho các em xem nhé :D :p ;)

kiwi_vn

Active Member
Ho ho , cứ tập rùi biết hết như anh đây này , nhưng ko phải để hầu vợ , mà là đêddeer.. sống độc thân sau này ! he he

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đây rồi cả nhà ơi.. Ảnh đây rồi... :D

Hôm trước nghĩ là mình phải làm ngay, chứ làm muộn 1 chút, lại hết mùa dâu tây thì không làm được nữa... :p :D

Ngon quá, vừa mang ra, chưa kịp nguội đã bị chén sạch rùi... :p (may là còn giữ lại được 1 cái để chụp ảnh :D )
Ăn bánh này không ngọt quá, vỏ xốp, mịn, lại thơm mùi trứng, mùi dâu tây, có thêm 1 chút vị chua từ quả dâu, ngon tuyệt... :x

@ em Phúc:
Ai bảo em không mua vé cho chị về VN để chị mang bánh đến cho em :>

Chắc chắn nếu xắn tay vào bếp cái bánh của mình cũng sẽ ngon không kém. Nhưng mừ việc gì phải khổ nhỉ? Thưởng thức bánh sẽ tuyệt vời hơn làm bánh, chân lý rồi. Nhưng nếu mình không xắn tay lên thì lấy bánh ở đâu mà thưởng thức nhỉ ? :-w :-w

kiwi_vn

Active Member
Óa ! Nhìn cứ như bánh bột mỳ kẹp dâu tây ý nhỉ ? HIX , mình em sao kham nổi vé cho chị chứ . Hú Hú .

mars28052005

Chị Hà ơi ! Cho em hỏi dâu tây thì bao giờ có ạ. Ở HN cung` có nhưng em chả nhớ mùa nào mới có cả. Mà cũng rẻ thui tầm .................20k/cân thui . Nhưng chả bít có ngon được như ở bên chị ko vậy?

à nhưng dạo này cái gì cũng lên giá nên chắc là chả còn 20k/cân đâu

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000