Trứng omelette theo kiểu Hoàng Đế Áo, ngon tuyệt!!

Ặc...Con bạn em nó bảo ở bên Fáp dâu tây đắt lắm mà...Chị Hà bảo "ăn cả cân 1 lúc"~>Chị cũng phải cỡ tỉ phú trở lên ấy chứ...Cái vé máy bay có đáng là bao đâu chị Hà nhở :) Thời gian này về là đc đấy chị ah. Trời cũng ko :q: nóng lém ...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị đang nghèo rớt mùng tơi đây, có tiền thì chị đã bay về VN từ lâu rồi, em khỏi phải gợi ý :D

Chị không biết dâu Tây ở Pháp đắt thế nào, chứ ở đây, 1 cân có 3,5 Euro thôi, mà ngon cực kỳ, tươi, nông dân vừa gặt hái rồi mang ra chợ ở TP bán...
Còn thích rẻ hơn nữa, ý, thì cứ ra ngoại ô, hoặc về "nông thôn", người ta có cả 1 thửa đất bạt ngàn dâu Tây, nhìn không thấy ranh giới đâu cả, cứ mỗi người 10 Euro, hái bao nhiêu cũng được, vừa ăn vừa hái, tha hồ... Mà toàn dâu trồng sạch, nghĩa là không có dùng hóa học ý... Úi, nói đến đây lại thèm quá, về nhà nhanh nhanh để ăn dâu... :D

chocomog_257

Moderator
little_mushroom said:
Ặc...Con bạn em nó bảo ở bên Fáp dâu tây đắt lắm mà...Chị Hà bảo "ăn cả cân 1 lúc"~>Chị cũng phải cỡ tỉ phú trở lên ấy chứ...Cái vé máy bay có đáng là bao đâu chị Hà nhở :) Thời gian này về là đc đấy chị ah. Trời cũng ko :q: nóng lém ...
Chị xui chị Hà về lúc này có mà rang người chị ý lên à =))
3,5 E/cân, quá hời =P~
Hè 2 năm trước em đi vào Nam, lên Đà Lạt rồi, đang mùa mưa mát mẻ mà dâu tây vẫn đầy ra ngoài chợ :x Tiếc là lúc mang về TPHCM thì dâu dập nát hết cả =(( Đi tàu về HN chả được tí dâu nào :(
Cái nước kem kia nó là thế nào đấy chị, nhắc lại cho em đi :-?

kiwi_vn

Active Member
Vị chi là 1000k cho 1 món ăn? He he , vậy thì kéo nhau đi ăn mấy món ăn rắc vàng ở Hn cũng được đấy nhỉ?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Minh:
Cái nước kem đấy nó làm bằng lòng trắng trứng, có thêm rất rất ít đường, có thể cho thêm chút sữa... Mình tự làm cũng được, nhưng mua sẵn thì nhanh hơn ý mà ;)

@ em Hạnh:
Ý em bảo là thử dâu Tây tươi?
Thực ra nếu muốn chọn thì cũng không cần nếm đâu, chỉ cần nhìn là biết rồi (nếu nhìn quen ý). Em thấy quả dâu nó đỏ đậm (chứ không thâm nhé!!) tươi, lá của nó xanh đậm và mỏng, vạch lá ra thì cái phần trắng ở gần cuống nhỏ, mà trắng rõ (chứ không được trắng trong hay trắng đục!!), ranh giới giữa phần trắng và phần đỏ phải rõ ràng (chứ không được mãi mới chuyển màu), mà hương thơm thì chỉ cần đến gần đã ngửi thấy... Mùi này phải thơm thoang thoảng mà vẫn... rõ nét (không được thơm chua hay thơm nhạt)... Nói chung tả khó lắm... :D

Nói chung, 1 quả dâu Tây ngon là phải thơm, ngọt vừa phải, có 1 thoáng chua, nhưng không được thấy chua trong miệng... :D

@ em Phúc:
Em nghĩ hay đấy, về sau, chẳng may thất nghiệp, có khi chị mở 1 quán đồ ăn ngọt do chị tự chế biến, mỗi món chị lấy 5 - 10 nghìn thui, ai ăn món nào cũng được :D
Có khi lại giàu hơn là làm Dược sĩ ý chứ :)

chocomog_257

Moderator
Chị Hà làm Dược sĩ lại càng hay, tiếp thị mấy món đồ ngọt của chị bằng cách kể ra những lợi ích của các món ăn cho sức khoẻ :D Ví dụ như trong dâu tây có chất gì hay vitamin gì... <:p Nhất chị Hà đấy :D

kiwi_vn

Active Member
Đến khi chị thất nghiệp thì nếu bán giá những món ăn ngọt đó khoảng 5-->10 k em đảm bảo chị lại phá sản thôi. Vật giá tăng không ngừng , hoặc là mấy món đó của chị bỏ tọt vào cái không kịp nhai !

kiwi_vn

Active Member
Nghi ngờ về trình độ nấu ăn của bé Love đấy ! He he , dù sao mình vẫn biết cắm cơm , nàng của mình thì bó tay cả cái nì luôn , hồi còn ở Hn đã vậy , không biết bây giờ ở bên Đức thì làm ăn ra sao?

nmv_2301

Member
Chị Hà ơi, chị ăn như vậy thì làm sao qua được cửa 4r? Em khuyên chị nên...... là vừa đó không 4r lại tốn tiền sửa cửa :)

Bé Vũ dạo này bắt đầu lên 4rum rồi cơ đấy, chưa chi đã bon chen rùi, trêu chị Hà rùi
Eo, nghe chị Hà kể mà thèm nhưng mà ăn chắc fải béo lên mấy cân :)

nmv_2301

Member
Quỳnh ơi, thế có làm ảnh hưởng đến em không vậy? Dạo này mới có thời gian lên 4r nên trêu mọi người một tẹo.... mà chị Hà biết anh mà nên chắc không trách đâu....

Chết, anh trai lại hỉu nhầm em rùi, thấy anh tham gia 4rum em trêu anh 1 tí thôi, chứ em đau có ác ý gì với anh đâu, bt em cũng hay trêu anh thế mà, đùng có dỗi đấy nhé.
Cái món trứng này, càng đọc càng thấy thèm, sao mà trông ngon thế nhỉ, thèm quá thèm quá =P~

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Này nhé, em nào thích ăn thì hẵng vào nhé, mà vào chỉ có khen thôi nhé, cấm chê nhé :D Nhất là em Vũ kia kìa, về sau mà nghiện món này thì mở mấy cái cửa forum em cũng không chui qua nổi đâu nhé :D :p :>

@ em Quỳnh:
Chị đã có ảnh cho món này đâu em :D
Chị chưa tìm được ảnh... :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000