Tình yêu học trò

Lucifer

Active Member
12 năm học cũng thích ai đó cho đời học sinh có kỷ niệm thôi, cũng ko quan trọng lắm
Các cụ said:
cái lũ con nít nứt mắt ra đòi yêu với đương.Hồi tao = tuổi bọn mày là cấm có ....( bla bla )

nguyennt2

Công nhận là tình yêu là thứ khó có thể khẳng định được là nó trong sáng hay không.. Cái này thì phải lấy thời gian và thái độ của người trong cuộc để phán xét thôi.. Đơn cử ra lớp mình nhé: 3 năm học, trong lớp có 1 cậu bạn thích 1 cô bạn. Nói thích tại vì thấy chú này chỉ trêu trêu, đùa đùa với con bé thôi. Trong lớp thấy thế thì cứ trêu 2 đứa. Ai mà biết đến tận 3 năm sau khi tốt nghiệp THPT, nó đã yêu con bé... :-$

lazycat_f2

Member
Nếu đó là tình yêu thì phải có thời gian để nhận biết được, còn chỉ là thích thì tình cảm nó cứ mong manh, dễ chia tay, dễ đổ vỡ thế nên phụ huynh toàn gọi là tình yêu cóc nhái và thường thì ko ủng hộ chuyện này phần lo cho chuyện học hành của con, hơn nữa là lo bọn nó làm những chuyện dại dột( chắc ai cũng hiểu chuyện dại dột ở đây là chuyện gì)

aq_zin

này có nhất thiết là yêu -->dại dột không đấy
nghe như sách giáo khoa nhỉ (mà thực ra là cũng có trong sách thật sách công dân 11 thì phải)

lazycat_f2

Member
này có nhất thiết là yêu -->dại dột không đấy
Ko nhất thiết là thế, nhưng cũng ko phải là ko có. Như mọi người thấy bây giờ mấy cái phóng sự 9X vào nhà nghỉ rồi nhiều chuyện tương tự trên báo ý( báo Thế giới học đường tháng 1 có 1 bài viết về cái đó) đầy rẫy, cha mẹ cũng sẽ lo lắng chứ, nên dù có thoải mái tới đâu thì cũng ko thể thoải mái để con cái tự do trong chuyện tình yêu ở tuổi học sinh này được

aq_zin

hix hôm nay chi nói chuyện hay ghê há .Mọi hôm toàn ủng hộ sao hôm nay nói chuyện đầy trách nhiệm vậy.Mà thực ra thì cũng không phải là không có lí do để phụ huynh lo lắng cái này thì phải công nhận thôi.Vấn đề là lo lắng quan tâm thế nào.Đúng không?

ai bảo báo chí nó cứ đăng đầy cái tin đấy ra ?????
sao chẳng thấy báo nào đăng về sự trong sáng thật sự trong tuổi học trò. Hay lúc nào cũng chỉ nhằm nhằm vào mấy góc khuất của học đường đấy. Để rồi mọi người ( lớn ) coi đó là thứ tình cảm linh tinh, đen tối. Cần phải nhìn nhiều góc độ híe híe !

doremi1990

thật ra từng tuổi này mà chưa từng yêu thì hơi phí. Người lớn cũng thừa biết điều đấy ( có khi còn yêu sớm hơn cả mình :"> ). Chỉ là minh yêu ntn cho người lớn tin tưởng thôi.

=; ai đó sửa tên topic đi : Tình cảm tuổi học trò
Ấy ấy, top đấy là của mình mà! ko đc lấy bản quyền nha!
Sao bi h mọi ng nhìn nhận tiêu cực về tình yêu học trò thế? Mình cũng từng trải qua mà có sao đâu! Bi h nhìn lại ko hề hối hận, ko hề tiếc vì đã yêu 1 ng con gái tốt như thế, chỉ tự trak mình ko sống thật với trai tim:( Ko fủ nhận là bi h nhìu đứa vì "yêu" mà quên mất nhịm vụ chính, có những đứa thì lao đầu vào như con thiêu thân, có những đứa vụ lợi, nhưng, hãy nhìn kĩ lại đi! Chúng ta có j sau những "tình yêu" đó??? Kinh nghiệm và bài học, fải ko? Ko fải cái j xấu cũng là ko tốt và ko fải cái j thánh thiện đều là thiên thần:D

Handball

Member
Uhm, lần mò đọc cái topic này từ đầu, có một số ý kiến:
1. Tình yêu là gì ? câu hỏi muôn thủa, mỗi người trong chúng ta chỉ là một cá nhân, chưa thể đủ vốn sống để định nghĩa và đánh giá trọn vẹn về Ty, kể cả Ty học trò. Ai có thể dám chắc Ty ở tuổi học trò ko tồn tại? Ít ra, theo mình, trong Ty ko có gì là ko thể xảy ra nên nói chung là đừng vội chụp mũ "vớ vẩn" lên những tình cảm của học sinh.
2. Quay trở lại chủ đề ban đầu, mình nghĩ, vấn đề mà Hà Thư đưa ra thực chất là một xu hướng đáng buồn trong giới trẻ - những người dán mác tình yêu , hay chính xác hơn là lợi dụng danh nghĩa của tình yêu học trò để bao biện cho những hành động thiếu suy nghĩ của mình. Nó thuộc về ý thức văn hóa và đạo đức của mỗi người rồi. Cái đáng nói là càng ngày càng có thêm những người trẻ bị tiêm nhiễm, ảnh hưởng và tiếp thu cái khái niêm Ty giả tạo đó=> danger !. Khi cái lối suy nghĩ này ngày một lan rộng thì vô hình chung, nó làm cho rất nhiều người đánh đồng đó là Ty học trò, để rồi đôi khi chính chúng ta, cũng ngậm ngùi gọi đó là TY học trò thời nay. Quan trọng nhất vẫn là giáo dục cách nhận thức, thế thôi. Nếu người ta có nhận thức đúng đắn, có tầm hiểu biết nhất định thì Ty ở tuổi nào cũng ko còn là vấn đề to tát.:)
3. Vấn đề người lớn ( cúng như phụ huynh ). Theo mình thì trách nhiệm của người lớn là giáo dục cho con cái cách suy nghĩ sao cho thấu đáo. Bây giờ có cấm yêu cũng chả cấm dc. Tốt nhất là trang bị cho kiến thức để tự biết cách hành động thôi. Cũng là một kiểu cho cái cần câu để tự đi mà câu cá :D

* tiện đây cũng nói luôn, một tác nhân ko nhỏ đầu độc suy nghĩ thanh niên hiện nay la mấy bài hát củ chuối của mấy anh UHP, HAT, LCH...rặt toàn chuyện yêu đương lăng nhăng củ chuối #$%^&* X(
nghe nhiều thành ra ám ảnh đến mụ người thì còn nghĩ ngợi gì!

bài trên vít hay thế
mình rất get thể loại UHP HAT ( Hà anh tuấn hay là nhóm HAT =)) )

tóm lại

Tình iu tuổi học trò thật vô tư và trong sáng 8-> và chúng ta ko nên chạy theo xu hướng sành điệu của tình yêu

thế xong cái topic =)) =)) bàn đi bàn lại củ chuối mệt ng` :-s

Xin hỏi bạn Quân: Vậy theo bạn thì fải làm j đây nhỉ? Nói đi cũng nên nói lại, nếu đã là "tình iu học trò" thì đồng nghĩa với "chưa có tí tẹo exp nào"! Thế thì những cái gọi là "sành điệu" kia fải chăng cũng chỉ là do "thiếu hiểu biết"??? Cha mẹ ko có lỗi j cả vì nếu jảng jải cặn kẽ quá nhỡ "con nó đang ko sao lại thành ra có" thì làm tn??? Bố mẹ cũng lo lắm chứ,yêu cầu đừng có cái j cũng đổ cả lên đầu pa má, trc hết hãy thử tự hỏi bản thân xem "are you ready"???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000