Tình yêu học trò

avirax

Member
1. Suy nghĩ chuyện yêu đương làm cái gì, đi học rồi ngủ đê...
2. Không suy nghĩ ko được thì yêu đi, không thì cũng phí. Như anh thấy có mỗi tình yêu học trò nó còn giống tình yêu trong sách giáo khoa, sau thì chịu không biết nó là cái thể loại tình gì nữa đâu.

bumbi_bebe

Sao ban. này suy nghĩ tiêu cực quá đi,hix!cuộc đời có góc này góc khácvà cái góc bạn nói nó nhỏ bé vô cùng ý.2 chị gái của bạn tớ vừa lấy chồng xong,anh chị ấy cũng yêu từ hồi trung học và trưởng thành dần từng ngày cùng TY ấy.Bản thân tớ,chúng tớ cũng bắt đầu tình yêu học trò đến nay đã được 4 năm,ko dám nói trước điều gì nhưng nếu tất cả diễn biến tốt đẹp chúng tớ có thể nghĩ đến một sự thay đổi mối quan hệ theo chiều hướng tốt trong 3 năm tới.Anyway,đơn giản một chút thôi,tớ vẫn luôn tin vào tình yêu dù nó có đến quá sớm hay quá muộn :) Đừng gay gắt quá như vậy bạn nhé,cái gì đến sẽ tự nó đến,ko tìm kiếm cũng không tránh được mà ^^

nữ tặc

Member
Như anh thấy có mỗi tình yêu học trò nó còn giống tình yêu trong sách giáo khoa, sau thì chịu không biết nó là cái thể loại tình gì nữa đâu.
đúng đấy
em cũng thấy tình yêu học trò nó còn lãng mạn hay hay
chứ đến mai sau đã yêu là phải xác định về chuyện hôn nhân, rồi gia cảnh, nghề nghiệp tương lai
mệt lắm

heeeee!!!
mình chưa bao giờ có thể gọi là " đã yêu " nếu có 1 vài lần tương tư thỳ đấy chỉ là thick thôi!!!chứ tình yêu thì trông vào những người xung quanh thỳ nó phải bền lâu chứ tuôi học trò sự "thick" nhiều khi ko quá đc 1 năm đâu!!!
còn về chuyện dylan hay SH có xấu hay ko thỳ nếu nhà ai đó có mà đi thỳ kệ ng` ta đi dylan dễ cua đc gái nên đi cho nó ...... hầu hết các em đều ấn tượng 1 anh đẹp trai cưỡi con SH hơn 1 anh đẹp trai phóng con mini tầu!!!ko đỡ đc!!

tazaghi

oaì mai phương ko có người iu mà sao bàn luận lắm thế
mà sao lại phải xác định nhiều thế trước khi yêu thì yêu gì nữa chọn thôi thì cũng xong rùi :((
mà sh với dylan thì dù sao nó cũng dễ nhìn đấy chứ
@anh trung ơi : em kiếm được thằng hơn 1 năm đến cả 2 năm thì

Red Devil

Member
Vấn đề này là tùy người, tùy hoàn cảnh.............
SH với Dylan hay thậm chí Nouvo kiểu gì cũng gây ấn tượng hơn dream tàu, 82, hay xe đạp.................Mà ấn tượng ban đầu là rất quan trọng...........

thật là chả ra làm sao cả
mọi người vào thảo luận thì thảo luận nghiêm túc 1 chút nhá

@ đ/c Phương vs đ/c Trung: 2 đồng chí không hiểu Thư nói j` à ? Điều chắc chắn ở đây là yêu anh đi SH hay Dylan hay đại loại như thế chả có j` là xấu cả nếu đó là 1 tình yêu thực sự ! Còn như Thứ nói ở đây, thì đấy chỉ là cái mốt của teen bây giờ, chạy theo thời thượng và adua theo bạn bè...2 bạn đọc kĩ ngữ cảnh đi rồi hãy nói nhé ;)

Thực ra chuyện này nó cũng tùy thuộc vào hoàn cảnh và xã hội thôi, ở thành phố thì đó là chuyện bt vì ảnh hưởng của cuộc sống, tiền tài , danh vọng. Chứ mọi người xem, bây giờ bao nhiêu đôi yêu nhau chân thành mà cứ cần j` phải SH vs Dyland...

Hớ tự dưng hết í chả bít nói j` thêm =))

HaThu

Member
thật là chả ra làm sao cả
mọi người vào thảo luận thì thảo luận nghiêm túc 1 chút nhá

@ đ/c Phương vs đ/c Trung: 2 đồng chí không hiểu Thư nói j` à ? Điều chắc chắn ở đây là yêu anh đi SH hay Dylan hay đại loại như thế chả có j` là xấu cả nếu đó là 1 tình yêu thực sự ! Còn như Thứ nói ở đây, thì đấy chỉ là cái mốt của teen bây giờ, chạy theo thời thượng và adua theo bạn bè...2 bạn đọc kĩ ngữ cảnh đi rồi hãy nói nhé ;)
Mình cũng đang định nói cái này

Mỗi người một ý, không ai sai cả khi mọi người có những lý lẽ riêng bảo vệ cho tình yêu học sinh. Ai dám nói là tình yêu đích thực vẫn có thể có ở tuổi này? Không ai phủ nhận vì bản thân nó luôn tồn tại ở bất kì mảnh nào của cuộc sống, không phân biệt tuổi tác, hoàn cảnh xã hội. Nhưng điều mình muốn đem ra bàn ở đây là xu hướng tiêu cực khi lạm dụng danh nghĩa tình yêu của nhiều bạn trẻ ngày nay. Yêu nhau, tìm thấy sự đồng điệu,hy sinh cả cuộc vì nhau cũng là tình yêu, lợi dụng nhau về giá trị vật chất hay để thỏa mãn lòng tự tôn cũng gọi la tình yêu. Như thế có chấp nhận được không? Phải chăng vì xã hội tiến bộ nên giờ ta định nghĩa tình yêu cũng khác? Và như thế là ta đang đem một giá trị thiêng liêng ra để đùa bỡn và bôi nhọ chứ đây không phải là vấn đề Dylan SH hay wave tàu đâu bạn ạ

doremi1990

Thư ơi !! đang nói về tình yêu học trò mà. Sao lại chỉ nói về mặt xấu của nó.Tình yêu sẽ chân thành trong sáng nếu mình toàn tâm cho nó thôi.Chứ nếu chỉ lợi dụng thì đối phương sẽ biết mà. Bây giờ phê phán cũng đâu nói được gì. Những ai lợi dụng tình yêu thì cứ lợi dụng. Viết tiêu cực thế càng khiến cho nhiều người nghi ngờ về tình yêu thôi

HaThu

Member
Thư ơi !! đang nói về tình yêu học trò mà. Sao lại chỉ nói về mặt xấu của nó.Tình yêu sẽ chân thành trong sáng nếu mình toàn tâm cho nó thôi.Chứ nếu chỉ lợi dụng thì đối phương sẽ biết mà. Bây giờ phê phán cũng đâu nói được gì. Những ai lợi dụng tình yêu thì cứ lợi dụng. Viết tiêu cực thế càng khiến cho nhiều người nghi ngờ về tình yêu thôi
Gửi Thanh iu quí, sau một hồi quảng cáo cuối cùng thì mày cũng đã tham gia 4rum :) . Tình yêu ai dám nói là không tốt? Đó là thứ tình cảm đẹp nhất mà con n` có được. Đây là box chuyện trò, tao đặt ra một vấn đề để mọi người cùng thảo luận. Và vấn đề đó là mặt tiêu cực của "tình yêu" ( k biết có nên dùng từ tình yêu trong trường hợp này không nữa ). Xu hướng đó chẳng ai là không nhận ra cả, hoặc cố tình phớt lờ đi, hoặc đui mù. Có bức xúc thì mới có chia sẻ và thảo luận. Nếu chốt hạ một câu như mày : "Những ai lợi dụng tình yêu thì cứ lợi dụng" thì có lẽ tao không đồng ý được. Thế nhé, yêu mày....

lazycat_f2

Member
Ở tuổi này cũng chưa thể nói là tình yêu được, thường chỉ là thích thôi, nhưng cũng ko hiếm trường hợp đó là tình yêu và có thể dẫn tới hôn nhân. Muốn có tình cảm trong sáng thì còn phải phụ thuộc vào hành động và ý thức của mỗi người, nó chỉ trong sáng nếu đó là thích thật sự, còn nếu chỉ vì a dua hay chạy theo lợi ích thì ko gọi là thích đc( nói j đến yêu)

rikku

Active Member
YÊU luôn luôn là cái đích tìm đến của mỗi người, có lẽ là hơi bất công nếu cho rằng chỉ khi người ta trải nghiệm nhiều, mới có thể yêu và hiểu được tình yêu; nhưng quả thực, thông thường thì phải có đủ kinh nghiệm sống, giới trẻ đang lầm tưởng giữa tình yêu và những thứ thường đi kèm với tình yêu. Có một cái vỏ đẹp và rỗng tuếch bên trong không phải là một điều hay ho. =><=

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000