Tình yêu ->bạn thấy sao?...

fire_phoenix

cái chính là cả 3 điểm em đều chẳng có cái nào, chứ đừng nói đến cái vượt trội chị ah :( --> buồn
có thể là hơi bi quan thật nhưng mà chán thì vẫn là chán :(
Tuy bây giờ là sớm, nhưng mà nếu ko thì ko bao giờ bắt đầu hả chị :-/

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Thì chị đã nói là "tương xứng" mà em... :)
Không có ai là không có 3 điểm đấy cả, chỉ là có ít hay có nhiều thôi, chứ không phải là "không có" :)

Mà cái điểm "dẻo mồm" ý... Có nhiều cô có thích đâu, vd cụ thể như chị đây này, chị không thích ai dẻo mồm... thấy người nào thế chị tránh xa ;)
Mục ngoại hình? Chị chỉ cần tỏng con mắt của chị, người đấy trông duyên và có 1 nụ cười thật hiền từ, từ tấm lòng cộng với 1 ánh mắt ấn tượng với nụ cười đó. Chẳng cần ddepj trai. Có nhiều người ddepj trai, nhìn họ cười xong chị cũng thấy... xấu :D
Mục có tiền: nói chung là chị không muốn đi đâu người ta cũng trả hết cho mình. Nên chị luôn cố cân bằng 1 chút. Làm như vậy, chị cũng cảm thấy không bị phụ thược vào người ta, không cảm thấy áy náy mà cảm thấy thoải mái, tự tin hơn nhiều. Người mà dùng tiền để mua chuộc tình cảm cũng là người chẳng ra gì... :)

Cuối cùng, chị vẫn muốn nhấn mạnh: TÌNH CẢM THẬT LÒNG quyết định hết thôi em ạ, chứ không phải là mấy cái điểm kia đâu ;)
Đừng để mất lòng tin em nhé :)

fire_phoenix

Chị Hà là khóa 96-99 có nghĩ là hơn em 6 khóa ạ, chắc là để 6 năm nữa em kiểm chứng lại và báo cáo lại với chị được ko ạ :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, thế cũng được ;)
Căn bản là những suy nghĩ này của chị là chị cũng có từ hồi cấp 3 rồi thôi ;)

À, mà hồi cấp 3 thì cái mục tiền bạc chẳng có nữa cơ em ạ ;)
Toàn đi chơi không với nhau thôi, chẳng tốn xu nào cả :)

mattucach

Member
fire_phoenix said:
@ em HÔng nhung: em nói thì hay và rất đúng, nhưng mà anh thấy nó chẳng đúng tí nào --> nàng nào cũng gần same same như nàng nào :( --> thử bao nhiêu lần rồi, chỉ vì ko có 3 điểm trên nên lúc nào cũng hỏng :(
để xem nào :( em ko nghĩ là nó ko đúng mà em nghĩ là anh sai rồi :( ko phải con gái bây h ai cugnx thế :(
Anh chắc alf toàn quen những chị nhà giàu hay là có lòng ham muốn hay cái gì đó tương tự nên anh ko biết :( nếu anh quen những gnuwowif con gái biết suy nghĩ , biết thế nào là cái đúng và biết thế nào là sự thực thì anh sẽ ko thất vọng đâu :)
con giá ko phải ai cũng muốn có 1 người bạn trai có di dộng, có xe đẹp...bởi nếu ai biết nghĩ thì sẽ thấy rằng những cái đấy ko phải là tất cả :(nó ko thể giúp cho tình cảm bền vững lâu dài nếu coi đó là điều tiên quệt
có thể bên ngoài thì họ nói thế này thế kia nhưng bên trong, thực sự họ tôn trọng và yêu quý những con người có đầu óc :(
< cũng chính vì thế mà em h rơi vào cảnh này :(, nhưng whatever, chúc anh tìm đc 1 chị hợp với anh:) >

mattucach

Member
thang_vo_tinh said:
Con gái bây giờ khó hiểu lắm nhưng nhiều lúc dễ hiểu vô cùng.Mỗi người con gái 1 tính cách,chọn 1 người cho mình thật là khó...Mình lại nghĩ ưu điểm đầu tiên của con trai là phải biết cách ăn noi và biết cach pha trò hơn những cái kia đúng thật đấy nhưng chỉ đập vào mắt những nàng ko được tử tế cho lắm thôi
SAI LẦM TO LỚN
em ko khẳng định là con gái ai cũng thik nhưng sồ này ko phải là ít :)
nếu anh nói theo kiểu pha trò thô bỉ hay kiểu flirt thì % lớn là vào những chị như anh nói :D
nhưng theo em hiểu, con trai biết cách ăn nói và pha trò tức là những người vui tính, dễ bắt chuyện :) và những người như thế này thì đa paahnf đc rất nhiều con gái thik :)
họa chi chỉ có mấy chị lập dị hay là trong đầu lúc nào cũng chỉ có sách vở thì mới ghét :(
bây h, nếu anh biết cách nói chuyện, tức là biết cách để chỉ rõ cho người con gái thấy rằng anh là người biết suy nghĩ và là người có thể tin tưởng đc thì em đảm bảo đa phần các chị đều thik nếu ko thì là quý mến anh :)
bởi bây con trai con gái ngồi nói chuyện, họ thik đc cười , chứ chả ai lại đi nói chuyện đảng cộng sản hay ,à Mỹ đánh bom đâu đâu cả :(==? tẻ phát rồ :(

mattucach

Member
smooth said:
êu, tao ko hiểu câu này Thắng ạ ???

Nhung: roài, ko thích gọi cả tên ra thì gọi tên ko thôi vậy. câu trả lời của em chưa rõ lắm, chi tiết thêm đi. mỗi loại cho ví dụ cụ thể, các anh ngu lâu lắm, ko hiểu :D :D
:) anh mà nói thế thì anh ăn đấm ngay :)
các anh ko ngu lâu , ngược lại rất thôn gminh :)
trong cuộc sống có rất nhiều kiểu người, và các anh ai cũng rồi sẽ thành
công, và cưa đc 1 chị nào đấy < có thể là vài chị :D >
nếu anh bảo em lấy VD cụ thể thì em ko thể bởi mỗi người có những chuẩn mực riêng à có những suy nghĩ riệng bởi vậy các anh phải tự tìm cho mình 1 cách riêng để cưa 1 chị :) :)
:(:(:( câu này là câu nói chân thành < rút từ chuyện đau buồn của em :( >
__ kinh nghiệm ko bao h là đúng cho mọi người :( nó đc rút ra từ riêng hoàn cảnh của mỗi người:( và hoàn cảnh đó thì ko phải ai cũng giống ai, nên anh đừng bao h nghe theo kinh nghiệm hay lời khuyên nào :(
chúng chỉ giúp anh suy nghĩ thêm sâu, còn tất cả là phụ thuộc vào bản thân anh, vào cái đầu anh nghĩ gì :(. nếu anh ko suy nghĩ đúng thì anh sẽ mất đi cái quý giá nhất và có thể sẽ ko bao h tìm lại đc :(___

smooth

Member
hay, nghe em Nhung nói vỡ vạc ra nhiều :D, đúng là anh ngu lâu thật mà :(. đúng là con gái = tuổi con trai thì suy nghĩ già hơn đến 2 tuổi :D :p
thi xong 3 môn, nhẹ cả người, cố gắng chiến đấu nốt 3 môn còn lại nào :D. chiều nay phải chiến với thằng Sử, khoai lù :( :(

mattucach

Member
smooth said:
hay, nghe em Nhung nói vỡ vạc ra nhiều :D, đúng là anh ngu lâu thật mà :(. đúng là con gái = tuổi con trai thì suy nghĩ già hơn đến 2 tuổi :D :p thi xong 3 môn, nhẹ cả người, cố gắng chiến đấu nốt 3 môn còn lại nào :D. chiều nay phải chiến với thằng Sử, khoai lù :( :(
thế hóa ra, anh bg tuổi em à :>>
thực ra thì ai cũng nói thế, nhưng em ko nghĩ thế:( mỗi người 1 kiểu sao lại gộp lại đc :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Nhung hơi bị hay đấy :x :cool:
Em nói làm chị không nói thêm được gì nữa hết. Thật là tự hào với phần đông các em gái trong forum mình :x

fire_phoenix

Cám ơn em Nhung đã động viên nhé, những gì em nói đúng là đúng rồi, vậy từ giờ anh bắt chước Lã Vọng, ngồi thả cần câu thẳng thôi --> chờ có con cá nào mắc được thì mắc, ko mắc thì ra chợ mua đại vây
It makes me too dissapointed to even think of doing it any once again :((
@ chị HÀ, em với chị vẫn thấy nhau bên HAO đáy, chắc chị ko để ý em

mattucach

Member
fire_phoenix said:
Cám ơn em Nhung đã động viên nhé, những gì em nói đúng là đúng rồi, vậy từ giờ anh bắt chước Lã Vọng, ngồi thả cần câu thẳng thôi --> chờ có con cá nào mắc được thì mắc, ko mắc thì ra chợ mua đại vây
It makes me too dissapointed to even think of doing it any once again :((
@ chị HÀ, em với chị vẫn thấy nhau bên HAO đáy, chắc chị ko để ý em
KOKOKOKOKOKO
anh ko nên ngồi 1 chỗ thả cần câu đâu:9 bởi nếu thế thì khác nào anh tự để cuộc sống trôi đi 1 cách..tẻ nhạt :( thế thì nói làm gì :(
Tuy các bố mẹ cứ hay nói là : chúng mày còn bé, yêu đương lăng nhăng gì, lo học đi :(
nhưng thực ra như thế thì :(
thử nghĩ xem, anh hàng ngày đến trường, học 5 tiết, sau đó về nhà, ngủ trưa rồi buổi chiều đi học, tối lại học, đem về ngủ ==> chán lắm
anh cũng phải có 1 cái gì đó gọi là " thanh niên " chứ.
có thể h anh ko yêu thực sự, nhưng anh cũng nên làm quen với nhiều bạn:)
anh là con giai thì quen nhiề bạn gái, còn em là con gái thì quen nhiều bạn trăi đó là lẽ thường ). Em thấy là quennhieeuf bạn ko hề xấu chút nào , bởi càng quen nhiều ta càng biết là cuộc sống xung quanh có nhiều thứ mà ta chưa hề biết , về con người, cách sông..
và quen nhiều thì tự nhiên ta sẽ thấy cuộc sống rất đẹp :):):)

mattucach

Member
mà em thấy tình yêu ở tuổi này thì cũng chả phải nặng nề gì :) nó cũng nhẹ nhàng thôi mà :( yêu bây h chỉ là để cho cuộc sống thêm vui vẻ, thú vị, khiến mình thêm vui:)
@@@ chị HÀ thì em còn gặp bên HAO chứ anh Hưng thì chả thấy bao h :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Nhung:
Hihi, căn bản là tên chị đặc biệt quá, nên dễ bị để ý... :p :>>
Công nhận em nói đúng quá... Có khi phải dán bài này của em lên khắp forum ý chứ :D
Bây giờ mình còn trẻ, và cả về sau nữa, mình cứ chơi với nhiều bạn, chơi 1 cách thoải mái, không vụ lợi thì vui lắm... Và bền nữa...
Mình cứ quen và chơi với nhiều người rồi đến 1 lúc nào đó, "chẳng may" gặp được 1 người thật hợp với mình thì lúc đấy mình vui lắm đấy.
Như Nhung nói, mình chơi với nhiều người thì cơ hội gặp được người mình cảm thấy hợp cũng sẽ cao hơn là mnhf ngồi yên để chờ 1 cái gì đó ;)

Mà em Nhung hoạt động trong VC của HAO sôi nổi phết đấy nhỉ ;)

@ Hưng: chị cũng chưa thấy em ở HAO... :>> Em gặp chị ở mục nào thế? :D

fire_phoenix

Ở, thế em ra hai người ko biết em à, em post bài ầm, thế đã có ai đọc được dòng chữ kí : không yêu lợn nữa, chỉ yêu BMW chưa???? EM nghĩ là rồi chứ, ở HAO em cũng tham gia nhiều mà
@ Nhung: thật ra, cuộc sống của anh nó ko được giống lắm với những gì em nêu ở trên --> đó đúng là cuộc sống mà cách đây 2 năm anh đã từng sống, sáng dậy đi học đến chiều về nếu có tiết trống ở giữa thì vào thư viện học, chiều về đi làm đến đê
m, đêm về học bài chuẩn bị cho sáng hôm sau ---> thật ra thời gian cũng ko phải là rảnh rỗi lắm, mặc dù trước đây cũng nhiều lần anh cố sắp xếp để có thể làm những điều mà thanh niên làm, thất bại nhiều lần và cuộc sống thư thả tự chăm nom bản thân đã giúp anh thấy rằng " có hay ko cũng ko quan trọng"--> mà lại tránh khỏi những tổn thương mà mình đã từng có
Có thể anh negative --> nhưng điều đó là có lý do chắc hẳn em cũng hiểu :-<

DVT2810

Member
hay, nghe em Nhung nói vỡ vạc ra nhiều , đúng là anh ngu lâu thật mà . đúng là con gái = tuổi con trai thì suy nghĩ già hơn đến 2 tuổi
thi xong 3 môn, nhẹ cả người, cố gắng chiến đấu nốt 3 môn còn lại nào . chiều nay phải chiến với thằng Sử, khoai lù
Thế mà tao nghĩ bọn con trai phải tự nhận thấy điều này lâu lắm rồi cơ đấy. Con trai lớp mình suy nghĩ nhiều lúc baby lắm. VD: mày.
Nhưng mà tình yêu giữa 2 người bằng tuổi thì vẫn có bởi 2 người giống nhau tuổi thường hiểu nhau rõ lắm => dễ tâm sự => dễ yêu....

mattucach

Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
@ Nhung:

Mà em Nhung hoạt động trong VC của HAO sôi nổi phết đấy nhỉ ;)

@ Hưng: chị cũng chưa thấy em ở HAO... :>> Em gặp chị ở mục nào thế? :D
:>> :>> :>> em chỉ chơi bên VC thôi, sang các nơi khác ko hợp gu, nên em ít sang , thỉnh thoang gặp chị Hà ở chỗ nghiêm túc hay TTG , cũng chả nhớ
@a Hưng: đúng rồi, thế thì gặp 1 lần, anh có cái chứ kí hay, chỉ yêu BMW :)
:( mà sao anh bi quan thế, đúng là hoàn cảnh mỗi người đều khác nhau:) nhưng mà họ đều vươn tới 1 cái chugn là có 1 cuộc sống tốt đẹp:)
mà h anh sợ bị tổn thương hay gì đó thì..ko nên,bởi ko sớm thì muộn anh cũng gặp phải:(, em ko có í gì nhưng đúng là ai cũng sẽ rơi vào hoàn cảnh đó, anh tránh cũng ko đc==> cứ rơi trc, còn biết trc :)

mattucach

Member
DVT2810 said:
Thế mà tao nghĩ bọn con trai phải tự nhận thấy điều này lâu lắm rồi cơ đấy. Con trai lớp mình suy nghĩ nhiều lúc baby lắm. VD: mày.
Nhưng mà tình yêu giữa 2 người bằng tuổi thì vẫn có bởi 2 người giống nhau tuổi thường hiểu nhau rõ lắm => dễ tâm sự => dễ yêu....
dễ nói chuyện nhưng cũng dễ gây sự:) bởi cùng tuổi thường ko có sự giới hạn, hay nói chuyện 1 cách thoải mái, và nhiều lúc cãi nhau chỉ vì cái ko đâu:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000