Tình yêu ->bạn thấy sao?...

gil87

DVT2810 said:
Đợi đến tháng 8 mới đi thì nói làm gì hả mày. Lúc đó biết điểm lại chuẩn bị đi học tới nơi chán thấy mồ.
To Nấm: Vào Nam á? Có lẽ vậy. Có thời gian suy nghĩ nhiều chuyện. Người nhớn hơn chút xíu. Thấy yêu đời hơn trước. Xác định lại đúng nhiều chuyện tình cảm của mình và tìm ra cách giải quyết hơn đó.Tao nghĩ mày cũng cần đi chơi nhiều nhiều thoải mái thì sẽ nghĩ ra nhiều cái hay lắm đó.
biết vậy
đi thì cũng nhiều đấy,nhưng người muốn đi cùng nhất thì đâu có dc?
chán lắm cơ
sao bây h?
mà sao bây h chúng nó suốt ngày : hỏi thế gian tình yêu là gì mà đôi lứa thề nguyền sống chết
nói đi nói lại chỉ có từng đấy chuyện
mà thấy dc cái này thì mất cái kia
tao vừa cãi nhau với thằng bạn thân xong,chắc quả này nó ghét tao suốt đời mất

DVT2810

Member
Câu nổi tiếng trong phim "thần điêu đại hiệp" mà. Tao cũng nhiễm suốt ngày nói vậy ở nhà.
Mày ơi đi chơi mà ko có người mình thích ở bên cạnh cũng có cái hay của nó. Mày hãy thử sống 1 thời gian dài mà ko có nó xem => mày sẽ kết luận được chính xác tình cảm của mình hơn đó. Chứ lúc nào cũng cạnh nhau thì trong đầu óc mày chỉ nghĩ về nó còn nghĩ được cái gì hơn nữa. Thiếu nó mình vẫn sống như thường. Biết đâu còn vui hơn như tao bây giờ ý.
Được cái này thì sẽ mất cái khác. Chuyện lẽ đời mà. Đâu phải chỉ riêng chuyện tình củm. Nhưng biết đâu cái mình mất ko hay bằng cái mình có được. Thế cũng đâu có tiếc. Biết đâu trời sắp đặt (người ta hay nói là số) thì mình đi theo hướng khác sẽ hạnh phúc hơn thì sao. Có khi lúc này mày thấy mất 1 điều gì đó rất thiệt thòi nhưng sẽ có lúc nhìn lại thấy thật may mắn thì sao. ai nói trước được. Điều tao đang trải qua cũng tương tự như thế đó. Mày biết tao đã mất cái gì và đang được cái gì mà... hì hi.....

Bạn thân thì chắc gì ghét nhau suốt đời. Thân thì phải hiểu nhau và biết tha thứ cho nhau chứ.

gil87

co' lẽ phải đóng cái topic nay` lại thôi
chẳng co' ai hứng thú với tình yêu đâu
toàn chat vớ vẩn
thôi,chuyện riêng tư dã co' tin nhắn rồi

DVT2810

Member
Tại hình như đang thi cử loạn cả lên nên ko thèm quan tâm tới vấn đề này đó thui. Cứ thử vào trong năm học mãi chán quá thì lại mò lên tìm tình iu ngay mờ.
Cái chuyện này phải có nam nữ lên xen kẽ thì mới hay, hiểu nhiều hơn. Chứ toàn girl nói thì chán chít. Thằng Đức + Thắng chắc rủ nhau đi chơi roài.

gil87

DVT2810 said:
Tại hình như đang thi cử loạn cả lên nên ko thèm quan tâm tới vấn đề này đó thui. Cứ thử vào trong năm học mãi chán quá thì lại mò lên tìm tình iu ngay mờ.
Cái chuyện này phải có nam nữ lên xen kẽ thì mới hay, hiểu nhiều hơn. Chứ toàn girl nói thì chán chít. Thằng Đức + Thắng chắc rủ nhau đi chơi roài.
hình như đức bao? tổ chức đi chơi
bi h chẳng thấy đây
uh,đợi đến khi vào truờng mới thì tha hồ new love

DVT2810

Member
Tao cũng nghĩ vậy. Càng lên cao thì tiêu chuẩn về darling lại càng cao hơn. Chắc lên đại học thì cũng sẽ kiếm được đứa tốt hơn thui.
Mà tao phản đối cái chuyện chỉ có 2 đứa con gái nói về vấn đề này thui.
Thằng Đức nó mất hút luôn rùi, chẳng thấy nói or bao bạn bè gì cả. Ức ghê!!!!

gil87

DVT2810 said:
Tao cũng nghĩ vậy. Càng lên cao thì tiêu chuẩn về darling lại càng cao hơn. Chắc lên đại học thì cũng sẽ kiếm được đứa tốt hơn thui.
quỳnh à
bây h tao hiểu thế nào là khổ rồi
nhưng cũng phải chịu thôi
chính con đườnh mình đã chọn cơ mà
còn thằng Đức thì điên lắm
sáng ra chưa j đã gọi nguời ta là con hâm rôi`
tức wa

DVT2810

Member
Đã gọi là yêu đương mờ lại. Có ai từng yêu mà chưa đau đớn một lần.
Tao cũng thấy con đường mày chọn ngay từ lúc đầu đã ko ổn rồi. Nhưng mày ko nên hối hận hay tiếc nuối gì cả vì cho tới tận bây giờ thì mày phải thấy được là mày đã làm đúng theo tình cảm của mình và mày đã rút lui kịp thời. Tao chỉ sợ mày kéo dài tình trạng này thêm 1 tháng nữa thì mày còn đau khổ dài dài.
Tao kéo dài 1 năm nhưng khi tao nhận ra nhiều điều cần phải từ bỏ thì thời gian để tao quên nó chỉ có 1 tháng. Tao nghĩ là mày nên để cho cái đầu mày được nghỉ. Nhất là trong thời gian này. Đừng để 1 người ko xứng với mày, ko yêu mày nhiều như mày yêu nó làm khổ mình.
Tất cả sẽ quên được nhưng mày hãy cứ từ từ. Thời gian mà.....

megalosarus

DVT2810 said:
lên đại học kiếm đc đứa tốt á ??? Mơ =(( I-)
Những đứa mình coi là được thì có nơi có chốn cả rồi , ngay cả yêu từ bây giờ cũng chẳng hay ho gì ,tôt nhất là ...mặc đời :( :?
lũ con trai bây giờ 1000 anh thì có 999,99999 anh ....cực kì giở hơi :D :D

DVT2810

Member
Ai bảo em thế. Lên đại học chưa chắc 100% có nơi có chốn cả đâu. Mà chuyện người ta bỏ nhau vẫn có. Mình làm người đến sau vẫn được có ai cấm. Nói như em thì cố mà tìm người từ bây giờ hử??? Mệt lắm. Tìm từ bây giờ rồi mấy năm sau nó trói chân mình suốt ko bỏ được.
Con trai bây giờ vẫn có đứa tốt nhưng chỉ sợ đứa tốt ko tới lượt mình mới chít.

megalosarus

chán ghê ,kiếm người yêu bây giờ cứ như ... săn chồng ở Liban á <ở Liban thì cứ 5 girl mới có 1 boy>=((
mà cứ nghĩ bây giờ tình yêu chỉ có ... tiền mới được người yêu tử tế =(( :(
nếu thế thì kẻ vừa xấu vừa nghèo vừa học kém như mình chắc ế luôn qué :-( :-(
ta quyết tâm sau này nhất định ăn nên làm gia ,rồi mới tính chuyện yêu đương
mà lên đại học tính chuyện love ,mà là người đến sau thì e hơi chán ,có khi lại lằng nhằng (mà chắc gì mình đã đỗ đại học nhỉ ) :-( :-(

gil87

DVT2810 said:
Ai bảo em thế. Lên đại học chưa chắc 100% có nơi có chốn cả đâu. Mà chuyện người ta bỏ nhau vẫn có. Mình làm người đến sau vẫn được có ai cấm. Nói như em thì cố mà tìm người từ bây giờ hử??? Mệt lắm. Tìm từ bây giờ rồi mấy năm sau nó trói chân mình suốt ko bỏ được.
Con trai bây giờ vẫn có đứa tốt nhưng chỉ sợ đứa tốt ko tới lượt mình mới chít.
hehe
chị này lạ thật đó
buồn cười ghê,có người yêu rồi thì đã sao,nếu mình muốn và mình yêu thì phải dành lại(nghe có vẻ hơi thủ đoạn):)
không hiểu mọi người nghĩ j,nhưng khi xem Full house,mình ko hề ghét Kang Hea Won chút nào cả,đơn giản vì cô ấy dám nói lên cảm xúc thực sự,du` yêu một người nhưng lại dũng cảm nói lên mình ko thể xa 1 người đã wa' quan trọng
hay đấy chứ
uh,dẫu biết cuộc đời phụ thuộc vào định mệnh,nhưng định mệnh của tình yêu là cho chính bản thân mình 1 cơ hội
cố gắng để ko phải hối tiếc
tao ko dễ dàng từ bỏ đâu,Quỳnh à,hehe( dùng thủ đoạn cũng dc phải ko?)

AC_MILAN

đúng đấy vì yêu là ko có lỗi mà .Nhưng đối với em thì có lẽ là ko có chữ "dành"như chị gil87,em thấy người ta có yêu mình ko (?) ko phải là điều quan trọng mà cái chính là mình thích người ta. Thế thôi!

DVT2810

Member
Nấm ko dễ dàng từ bỏ chuyện gì???
em thấy người ta có yêu mình ko (?) ko phải là điều quan trọng mà cái chính là mình thích người ta. Thế thôi!
Nhưng nhiều trường hợp ko đúng vậy đâu em. Tình đơn phương kiểu đó khổ lắm. Chị đã từng níu kéo, cố giành lại người ta về với mình trong suốt 1 năm nhưng cuối cùng thì .... phí công vô ích.
Đúng là mình thích người ta nhưng "Tình yêu như 1 sợi dây nếu 2 người cùng giữ thì nó mới tồn tại". Tình cảm 1 phía thì khổ lắm. Người ta cũng thích mình thì chẳng sao nhưng nếu ko thì mình sẽ chịu trận mệt mỏi lắm đó.
không hiểu mọi người nghĩ j,nhưng khi xem Full house,mình ko hề ghét Kang Hea Won chút nào cả,đơn giản vì cô ấy dám nói lên cảm xúc thực sự,du` yêu một người nhưng lại dũng cảm nói lên mình ko thể xa 1 người đã wa' quan trọng
Tao thấy rất tội nghiệp cho cô ấy. Cả 2 lần yêu đều ko thành. Lần đầu là đơn phương đã khổ lắm rồi còn lần sau chính người con trai đó yêu mình nhưng cũng ko thành. Xét cho cùng cuối phim này cũng ko có lối thoát cho nhân vật.

megalosarus

AC_MILAN said:
người ta có yêu mình ko (?) ko phải là điều quan trọng mà cái chính là mình thích người ta. Thế thôi![/QUOCTE]
cũng đúng .nhưng mà người ta chỉ yêu người khác & suốt ngày mình phải chứng kiến người ta đi chơi ,thắm thiết với người khác , đặc biệt khi đó là 1 người quá "cao" so với mình ,thì tình yêu đơn phương ấy thật ...viển vông ,mơ mộng xa xôi & hão huyền :-( :-(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000