Tình cảm tuổi học trò

Status
Không mở trả lời sau này.
Thegun said:
Có phải đây là ngày chàng tỏ tình lần đầu tiên và tiếp theo là ngày chàng được thưởng thức cảm giác ngọt ngào của :* ai đó ??? :>
kính thưa bác giai là
ngày đầu tiên là ngày em "được" tỏ tình ( bị động )
ngày tiếp là ngày em "bị" chia tay ( cũng bị động nốt )
nói chung em ko phải nói 1 lời nào
bạn ấy mở đầu trước và cũng chấm dứt trước
mối tình quá ngắn :( ...
lỗi tại em cả...
giá mà....nếu mà có từ giá mà...
em ko buồn thảm...mà em tiếc ...và hận bản thân...
xì trét nặng roài

@ chị Ly: chị để avatar đó đi
đc đó
em tự nhiên rất thik

mà con giai tất nhiên sự nghiệp quan trọng chị ạ
tuy nhiên cũng phải có một cái j` đó để đam mê
sống khô khan rất khổ...
cần 1 ai đó để nhớ...mong...và quan tâm...

Như em thế thì anh ước hàng triệu lần!Đời người ta ko học dc chữ "ngờ" đâu em ạ!Anh đã phạm sai lầm,và trả giá là chuyện dg nhiên.Có như thế thì mới có những câu "giá như..." vậy chứ!Hãy biết trân trọng những gì mình dg có,ai cũng nói dc nhưng chả mấy ai làm dc điều đó!

rikku

Active Member
Đừng buồn quá, một thằng con trai có nhiều việc đáng để làm hơn là ủ rũ. Vả lại : 2 em chia tay sớm như vậy, đáng trách là cô gái kia không phải là một người có lòng vị tha. Em định người yêu mình sẽ như vậy ? Anh không biết nhiều chỉ dám nói thế thôi.

Lucifer

Active Member
Cậu mới 15t còn quá trẻ để hiểu hết cuộc đời
thời gian còn nhiều
đừng vội bi kịch hoá thế chứ
cái gì đến thì nó sẽ đến
học cách nghĩ đơn giản thôi

# à Gloomy Sunday là nỗi tuyệt vọng của mối tình đơn phương
cô gái ko hề đoái hoài đến chàng trai
còn Quân ít nhất ra cũng đã từng đc yêu ( uhm , ko biết từ này dùng có chính xác ko )

rikku

Active Member
^^ Em lớn hơn cái tuổi 15 của em nhiều đấy Trang ạ

Vẫn khuyên là tình cảm tuổi học trò, vẫn cần 1 chút khoảng cách. .

rikku

Active Member
Longbeomap said:
Chả hay ho gì đâu anh ạ!Nếu cùng lớp thì..."toi" là cái chắc,cùng trg thì có an toàn hơn nhưng lỡ "nghĩa lộ" rùi thì...Em thấy khác trg là hay nhứt,phải tội là ko"tìm hỉu" kĩ càng dc thui!
Khoảng cách quá gần là một thử thách thực sự, nhưng vượt qua thử thách này người ta có thể tiến xa hơn nữa đấy ;)

rikku said:
Đừng buồn quá, một thằng con trai có nhiều việc đáng để làm hơn là ủ rũ. Vả lại : 2 em chia tay sớm như vậy, đáng trách là cô gái kia không phải là một người có lòng vị tha. Em định người yêu mình sẽ như vậy ? Anh không biết nhiều chỉ dám nói thế thôi.
trong thời gian này thì em phải ủ rũ thôi
chắc phải đâm đầu vào 1 công việc nào đó cho quên mất
bạn í rất có lòng vị tha, rất độ lượng
đã cho em 1 cơ hội
nhưng em đã phá hỏng chính cơ hội quý báu đó
cho nên không thể còn cơ hội nữa đâu
hạnh phúc chỉ có 1 lần
anh đừng trách bạn í, hix
dù sao thì bạn í cũng có lỗi phần nào
vì đã không cùng em giải quyết phát sinh
nhưng lỗi tất cả là tại em
ko tin tưởng là lỗi lầm rất lớn

@ Lu: cứ seven love thì nghe thôi tôi 16t mà haha
đang tìm giai điệu để ghép vào đàn
hát
cho quên đi
tạm thời
và hi vọng...

:)) oi em ơi đừng trầm trọng hóa vấn đề lên thế :)) ai chả thế lúc nào mới break cũng gào rú " i can't love anyone else like i love u before" :) chỉ 1 thời jan ngắn nữa thôi nghĩ lại em sẽ thấy mình thật trẻ con đấy. ko fai chị ko tôn trọng tc của em mà là tuổi này chưa nên trầm trọng hóa thế đau em ah

devils_daughter said:
:)) oi em ơi đừng trầm trọng hóa vấn đề lên thế :)) ai chả thế lúc nào mới break cũng gào rú " i can't love anyone else like i love u before" :) chỉ 1 thời jan ngắn nữa thôi nghĩ lại em sẽ thấy mình thật trẻ con đấy. ko fai chị ko tôn trọng tc của em mà là tuổi này chưa nên trầm trọng hóa thế đau em ah
em đâu có bảo "i can't love anyone else like i love u" :)
tất nhiên là thời gian nó sẽ làm mình quên thôi, hiện tại thì chưa :(
và trong thời gian này thì phải cố gắng huhuhu ;)
đau thật, 16t vẫn còn quá nhỏ, ko làm đc blog mới đau :((
đành cố chờ thêm 2 năm nữa...hix :-S

p.s: chị Ly học thầy Hà ạ, em nghe tên quen quen. Hình như có lần thầy điểm danh, em nghe tên chị rồi bảo tên j` đọc méo cả mồm :p ( sorry ), em không nhớ face chị trông thía nào

Lucifer said:
vậy làm msn hay xanga đi
cũng hay lắm
tôi làm msn này
làm = yahoo no's mới chất
tự dưng hiện ngay bên cạnh nick
mấy lần tự dưng định đổi nick để làm blog
nhưng ngại quá
(sorry hơi lạc đề chút xiu :) )

Thegun

Member
Ku này tính như con gái í ! Mới có mỗi một tí đã kêu gào thảm thiết roài ! Làm thế chỉ tổ ex của chú càng thấy quyết định chia tay của mình là đúng đắn thôi !! Thử hỏi có người con gái nào lại muốn yêu một người con trai ủy mị, thiếu bản lĩnh như chú không ? Phải cứng rắn lên để thể hiện cho "nó" thấy là mình hoàn toàn đủ bản lĩnh để là chỗ dựa tinh thần của "nó" lúc "nó" cần chứ !!
Thân !!!

Thegun said:
Ku này tính như con gái í ! Mới có mỗi một tí đã kêu gào thảm thiết roài ! Làm thế chỉ tổ ex của chú càng thấy quyết định chia tay của mình là đúng đắn thôi !! Thử hỏi có người con gái nào lại muốn yêu một người con trai ủy mị, thiếu bản lĩnh như chú không ? Phải cứng rắn lên để thể hiện cho "nó" thấy là mình hoàn toàn đủ bản lĩnh để là chỗ dựa tinh thần của "nó" lúc "nó" cần chứ !!
Thân !!!
hehe
em kịp nhận ra trước khi anh nói rồi
mà thực sự ra mà nói
người ngoài cuộc thì cảm xúc đâu có như người trong cuộc
ngay cả người ngoài cuộc dù có kinh nghiệm
nhưng thực tế là ngay trong thời gian hiện tại đâu phải ai cũng suy nghĩ đc tỉnh táo và bản lĩnh như vậy đâu:-S :-S
cùng lắm là trong khoảng thời gian này thì vậy, sau đó thì...

Mà theo anh thế nào là mới một tí ? Cứ như mọi chuyện rất là đơn giản không bằng ? Kể ra thì cũng hơi ủy mị thật nhưng trách sao đc. Tự dưng nó thế, khổ lắm...:(( :((

Dù sao cũng cảm ơn anh đã góp ý :) :) :)
em sẽ cố gắng vậy ;)

Thegun

Member
He he, dăm ba cái chuyện này thì anh còn lạ gì nữa ! Hồi bằng tuổi chú anh cụng thế mà ! Cũng kêu ca, than khóc ầm trời như chú bây giờ. Sau nghĩ lại thấy mình buồn cười và trẻ con quá !! :)) :)) Cố lên ku, ngày mai trời lại sáng thui mà !!
Còn bây giờ suy nghĩ của anh đơn giản lắm : Yêu thì Yêu, không yêu thì thôi, nói nhanh cho tớ đi kiếm em khác mồ !!! :)) :))

Đọc những dòng này,anh lại nghĩ đến những gì mình đã có và sắp đánh mất,cũng có thể là anh đã đánh mất rồi nhưng ko tự chấp nhận mà thôi.Can đảm lên em,cuộc đời còn cho ta nhiều thứ hơn 1 tình yêu và 1 người con gái.Quan trọng là em phải biết cái gì là cần thiết cho em vào lúc này.Trong giờ phút mà anh tưởng như mình đã mất tất cả thì đã có người nói với anh những câu như vậy,và,anh đã tiếp tục đứng lên để chiến đấu với chính bản thân mình.Anh ko dám nhận là mình thắng nhưng có lẽ bây giờ thì anh đang hòa với "nó" rùi!Và anh vẫn tin rằng 1 ngày nào đó "người ấy" sẽ quay trở lại với anh.Em cũng nên tin như vậy vì con người ta sống là nhờ niềm tin mà!

rikku said:
Khoảng cách quá gần là một thử thách thực sự, nhưng vượt qua thử thách này người ta có thể tiến xa hơn nữa đấy ;)
Nhiều khi xa mà lại như gần,còn gần thì lại hóa ra ko thể chạm tới đó anh ạ!

Thegun said:
He he, dăm ba cái chuyện này thì anh còn lạ gì nữa ! Hồi bằng tuổi chú anh cụng thế mà ! Cũng kêu ca, than khóc ầm trời như chú bây giờ. Sau nghĩ lại thấy mình buồn cười và trẻ con quá !! :)) :)) Cố lên ku, ngày mai trời lại sáng thui mà !!
Còn bây giờ suy nghĩ của anh đơn giản lắm : Yêu thì Yêu, không yêu thì thôi, nói nhanh cho tớ đi kiếm em khác mồ !!! :)) :))
Xem ra "sếp" này mắc bệnh "Trai sạm tình iu" rùi!Em ko rõ nhưng mối tình đầu với ai cũng vậy,đừng nên gán hoàn cảnh của người khác cho hiện tại của mình!

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000