Tình cảm tuổi học trò

Status
Không mở trả lời sau này.
Có ai định nghĩa được tình cảm tuổi học trò là gì không?Nếu anh chị nào có kinh nghiệm gì thì nói cho em biết thế nào thì được coi là "thích" và thế nào là "yêu" nha!Đây là một vấn đề nghiêm túc nên em mới lập topic trong này đó!

Vậy là em thuộc dạng nào nếu như:
1/Em vừa thích nhưng lại ko dám hái
2/Em vun trồng nhưng chẳng mong đợi gì (ko dám đợi)??

Lucifer

Active Member
Longbeomap said:
Vậy là em thuộc dạng nào nếu như:
1/Em vừa thích nhưng lại ko dám hái
2/Em vun trồng nhưng chẳng mong đợi gì (ko dám đợi)??
tình cảm nhiều cung bậc nhỉ
khó phân biệt quá
tốt nhất tránh đc thì tránh
hoặc ko tránh nổi thì
vặt hết cánh cho hoa héo mòn
ko ai ngắm đc hoa
ko ăn đc thì đạp đổ >:)

........................em đùa :| :| :|

U.F.O

Active Member
Thích = Muốn ở bên người đó Yêu = Muốn được người đó hạnh phúc Đây là quan niệm của tôi còn nếu muốn định nghĩa thì bạn đọc sách Công Dân 11 nhé . Chúc vui .

kiwi_vn

Active Member
Người thích thì hái hoa mang về, còn người yêu hoa thì vun trồng hoa.
Chú chỉ được cái nói hay . Thích là có 1 lúc nào đó sẽ chán . yêu là không bao giờ , sẵn sàng làm tất cả bất cứ việc gì để duy trì nó ( Tất nhiên là đang yêu , hết yêu thì ... thôi ).

Kinh nghiệm là thế chú thành à, thường là như vậy. Nhưng cũng có ngoại lệ, anh cũng gặp nhìu anh chị iu nhau từ cấp 3 lém, toàn iu 6-7 năm rồi cưới thôi. Anh cũng chẳng bít làm thế nào iu nhau được lâu thế :D

Mà hình như chú cũng đang thích vun hoa thì phải he he? Vừa động đến tàn phai đã hỏi ngay roài :D

unni_x

Active Member
Tình iu tuổi học trò đến rất nhanh, tưởng chừng rất hạnh phúc, bỡ ngỡ, bất ngờ :"> nhưng rùi đi cũng nhanh, chóng vánh đến ngạc nhiên :p Nói chung chẳng ai định nghĩa được tình iu đâu, em cứ iu đi rồi em sẽ hiểu nó là gì ;)

Lucifer said:
tình cảm nhiều cung bậc nhỉ
khó phân biệt quá
tốt nhất tránh đc thì tránh
hoặc ko tránh nổi thì
vặt hết cánh cho hoa héo mòn
ko ai ngắm đc hoa
ko ăn đc thì đạp đổ >:)

........................em đùa :| :| :|
Dua chi ma ghe rua?Tui ko phai cai hang do a nha!

BATDAN

Member
Longbeomap said:
Hu hu.Em ko mun no tan phai dau.Em se lam gi do de giu no mai mai trong sang nhu tuoi hoc tro.Ai co cach gi mach nuoc cho em nha!
Có lẽ đến già sẽ không tàn phai và giữ mãi trong ký ức những cái gì trong trắng tuổi thơ, dù có kết thúc. Còn thực tế đến sẽ đến, có níu cũng chẳng được, cưỡng sao được với định mệnh. Chẳng nên cay cú, sẽ đau đấy. Sống với cái thực tại, độ lượng, cái nào cũng có sự đậm đà của nó, chẳng có tình nào hơn tình nào đâu. Cái hiện tại là cái nuôi sống con người, chứ không phải cái quá khứ. Cái quá khứ chỉ là cái dạy cho ta nuôi cái hiện tại, tức là hạnh phúc nắm được, sờ được.

BATDAN said:
Có lẽ đến già sẽ không tàn phai và giữ mãi trong ký ức những cái gì trong trắng tuổi thơ, dù có kết thúc. Còn thực tế đến sẽ đến, có níu cũng chẳng được, cưỡng sao được với định mệnh. Chẳng nên cay cú, sẽ đau đấy. Sống với cái thực tại, độ lượng, cái nào cũng có sự đậm đà của nó, chẳng có tình nào hơn tình nào đâu. Cái hiện tại là cái nuôi sống con người, chứ không phải cái quá khứ. Cái quá khứ chỉ là cái dạy cho ta nuôi cái hiện tại, tức là hạnh phúc nắm được, sờ được.
Da!Chau cam on chu.Ko ngo la trong forum trg minh lai co ca cac co cac chu tu nhung ngay xua.Nhu vay thi chau ko so la ko co nguoi co kinh nghiem roi!Vay thi phai lam sao neu minh thich ma ban ay lai qua trong sang,ko hieu tinh cam cua minh?

rikku

Active Member
chẳng nên phân biệt làm gì; càng phân biệt càng tạo ra những khoảng cách không đáng có, nó giết chết những điều đáng để có cùng nhau . . không nhất thiết phải là thích hay yêu đâu hihi; em coi thế nào thì nó là như thế thôi.

f_l_o_r_a

Member
đúng rồi, sao cứ phải buộc tội cho cảm xúc ấy là tình yêu
nhiều khi , khi tiến thêm 1 bước nữa để biến nó thành 1 điều thiêng liêng hơn, chính chúng ta cũng ko biết rằng đã tự đánh mất những khoảnh khắc ko thể lấy lại đựoc của 1 tình bạn khác giới đặc biệt
Và kết quả là cả 2 đều chẳng đi đến đâu cả

rikku

Active Member
Có đấy. Phải tiến được đi đến đâu chứ, chúng ta ko làm những việc vô ích. Thường thì một kết thúc "ngon lành" cho yêu sẽ là hôn nhân, và kể như là phần lớn tình yêu đều có mục đích là như vậy (ko tính cá biệt). Tuy nhiên trong độ tuổi này phần đông các bạn trẻ chưa đủ kinh nghiệm, chưa đủ sức mạnh để tiến tới mức ấy; cứ thong thả thôi. "YÊU LÀ CƯỚI" là một thứ rất hay ho; nhưng ko dễ dàng.

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000