Thế nào là nữ sinh thanh lịch ?

Nếu xét về thanh lịch, thì cần nhìu thứ lém. Như thi hoa hậu ấy mà. Nhưng theo tui thì về mảng học vấn nên cho lên hàng đầu. ngu thì không thể gọi là thanh lịch được:D

unni_x

Active Member
Nữ sinh thanh lịch á, chắc cả đời Un cũng không có được danh hiệu này =)) " mở mồm ra là nói chuyện bậy bạ, con gái mà chẳng có ý tứ, mà mày có phải con gái đâu nhỉ? " --> bọn bạn nói thế đấy :) =))

hatovica

Member
friendship4588 said:
Nếu xét về thanh lịch, thì cần nhìu thứ lém. Như thi hoa hậu ấy mà. Nhưng theo tui thì về mảng học vấn nên cho lên hàng đầu. ngu thì không thể gọi là thanh lịch được:D
Tất nhiên học vấn là thứ quan trọng ko ai có thể phủ nhận được, nhưng đối với danh hiệu thanh lịch, thì theo tui, cái quan trọng nhất lại là lời ăn tiếng nói, cách đối xử với mọi người, sự lễ phép, nhẹ nhàng... đúng kiểu con gái...

God bless u

Member
Giờ con gái như thế hiếm lắm, chỉ có thể gặp ở các chương trình về nữ sinh trên truyền hình thôi. Nhưng mà ở lớp tớ cũng có một số người đúng kiểu như thế đấy :>>

Cheryl_map

Các bạn định nghĩa từ thanh lịch như thế nào ý nhỉ? Thật ra làm con gái thanh lich đâu có khó,nếu các bạn gái cố gắng thì cũng có thể trở thành cô gái thanh lịch,còn riêng tui,thanh lịch mà nói chỉ là sự hoàn thiện trong mắt tất cả mọi người,đôi khi chính sự thanh lịch làm con gái già dặn hơn con trai,vì vậy con gái chỉ cần sống thật với chính bản thân mình,tự khẳng định bản thân mình===> vậy là đủ thanh lịch lém rùi.

unni_x

Active Member
tidus_167 said:
Thế HOT GIRL trường mình là XINH + THANH LỊCH
hay là XINH + "........." vậy ?
hot girl trường mình là ai thía nhỉ :D
đã ai gặp chị Hồng Anh 12D4 chưa, tiêu chuẩn của sự thanh lịch đó :)

smooth

Member
ối ối, Hồng Anh hả, nói thì lại bảo ghen ăn tức ở, nhưng mà cứ phải nói. mọi mặt khác thế nào thì ko biết, chỉ thấy bạn Hồng Anh có điệu chân đi 2 hàng là .......hix hix.
tật này dễ sửa mà, chỉ cần để ý tý thôi :D

Như vậy, nhìn chung xét 1 nữ sinh thanh lịch có các tiêu chuẩn:
- Trước tiên phải là nữ cái đã!
- Thứ hai là thanh lịch!

Thế thôi mà phải cãi nhau!

smooth

Member
chú giải thích rõ thêm được ko ?? thế nào là nữ, thế nào là thanh lịch. ai cũng hiểu thì còn phải hỏi làm cái giề ???

unni_x

Active Member
smooth said:
ối ối, Hồng Anh hả, nói thì lại bảo ghen ăn tức ở, nhưng mà cứ phải nói. mọi mặt khác thế nào thì ko biết, chỉ thấy bạn Hồng Anh có điệu chân đi 2 hàng là .......hix hix.
tật này dễ sửa mà, chỉ cần để ý tý thôi :D
đúng là ghen ăn tức ở rùi còn gì =)) công nhận chị Hồng Anh có dáng đi này, nhưng đấy là tướng giàu có đấy :D

thanh lịch ở nước ta tức là
học giỏi
ngoan ngoãn tề gia nội trợ
hiền thục
phải có những câu phù hợp " thời đại " .VD: " phấn đấu vì Đảng ", " không phụ lòng ..."
tui có một đứa bạn , nó đi thi " nữ sinh thanh lịch " ở Nguyễn Tất Thành, ở nó có một số cái mới . Vd: đeo balo lên thi phần trang phục tự chọn, cắm hoa theo chủ đề con người ....đấy là sự khác biệt

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000