thế giới Ma Cà Rồng

x_factor

Member
Nếu ai đã zem "underworld" thì thấy nó đã giải thích rất rõ...

Câu chuyện:
Vampire(dơi) và Lycans/werewolf(sói) là 2 giống khác nhau nhưng cùng chung một dòng...Hai giống này vốn cùng từ một cha...Ông này là người bất tử đầu tiên trên thế giới...Sau khi cắn vào dơi và sói ông tạo ra hai giống:ma cà rồng và ma sói (cả 2 giống đều bất tử)...Lycans từ lâu đã vốn là giống nô lệ, phục tùng dưới chướng của Vampire...Vampire là quý tộc...Sau đó 2 giống mâu thuẫn mà gây ra cuộc chiến tranh...Lycans thì khỏe hơn Vampire một cách rõ rệt...

Nói chung đấy là nguồn gốc của 2 giống.
Vampire hay Lycans thì đều là những nhân vật giả tưởng...
Phim về Vampire ko hấp dẫn bằng những phim "dặt dẹo" như kiểu Dawn of the Dead chẳng hạn...

kiwi_vn

Active Member
Dù sao cũng chỉ là phim . ko có thật , miễn là phim hành động nhiều & kinh dị là ổn thôi . Nhưng xem phim ma ko bằng nghe đĩa ma . Tắt điện mà nghe thì chỉ còn nước trùm kín chăn & tưởng tượng nó đang nhìn mình qua kính cửa sổ .

Archangel

Member
Ôi mẹ ơi !Anh nhớ không nhầm thì hình như chú học cảnh sát gì gì thì phải ?
kiwi_vn said:
He he . Anh đừng mơ thế chứ. Thằng ku nào dám đánh em chứ ? Em mà ko đánh lại được thì em chỉ cần gọi điện 1 cú là cả đàn cảnh sát nhà em ùa ra . He he , 1 trận đánh thú vị ...
Thế mai kia chẳng may các chú đi bắt trộm cướp mà nó làm một cái đĩa ... ma thì các chú chạy mất dép à =))=))=)) .Anh đang tưởng tượng ra mấy chú cảnh sát trẻ trùm kín chăn ... khi nghe đĩa ma hi hi =))=))=))

kiwi_vn

Active Member
Hi hi . Học viện được đào tạo 5 năm , mấu chốt là năm thứ 5 ( đi thực tập 10 tháng & về HN viết Luận văn ), em mới kết thúc 1 năm mà . Chuyện em kể là năm ngoái . Quả là nghe chuyện ma rợn hơn xem đĩa VCD nhiều anh ạ . DÙ sao cảnh sát cũng là người . ko sao , rồi hết năm nay em rủ anh đi ngủ đêm ở nghĩa địa luôn .

kiwi_vn

Active Member
Hì hì . Có gì đâu anh . Mấy ông tiến sĩ tâm lý trường em còn có 1 buổi nói chuyện về hiện tượng vong hồn. Theo đó thì các vong hồn chỉ xuất hiện trước những người nhất định , có cùng tần số điện não giống mình thôi ông anh . Mấy khi được vậy nhỉ ?

theo các nhà khoa học thì vong hồn là 1 dạng năng lượng sinh học thế thôi
còn từ DRACULA thì theo tiếng Rumani có nghĩa là Rồng - Ma quỷ : 1 quái vật đầy sức mạnh
@ Darktempla : vampire trong Heroes IV cũng chưa phải mạnh nhất đấu anh ạ , em thấy vẫn còn ít nhất 1 loại creature lv 4 mạnh hơn vampire , đánh thành có Black Dragon mạnh hơn thành Necropolis

miu miu

Member
Linh ơi ! Sao lâu lâu mới nên mà nói câu nghe đe dọa quá vậy? :D :D

" Đúng rùi. Vampire trong Heroes IV ko mạnh nhưng mạnh hơn Dracula in cva đấy"

kiwi_vn

Active Member
Nói chung là bây giờ mình không thích nghe bất cứ góc độ khoa học nào cả . Chỉ khoái như ngày xưa , được kể cho nghe về MCR, chẳng hạn như , có 1 anh chàng , vợ là MCR mà anh ta không biết , hàng đêm khi anh ta ngủ say thì cô vợ đi hút máu ... Vậy mới khoái chứ .

tungcon89

So. qua' a` !

Vay` ai co' nhu cau` thi` hya den nha` minh cho muon may' quyen chuyen ve` MCR a` minh` co' may' cai' dia~ MCR nua~ den nha` minh` nha` . 249 Bach dang hoac. Khu G3 khu tap the? Vinh~ Phuc' phong` 203 . OK cho ban. luon minh` chua he xem va` doc. may' cai' chuyen va` may' cai' dia~ do' .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000