Singapore

smooth

Member
học bổng các trường quốc lập thì mình cứ đỗ vào là tự nhiên được mà. Mua laptop bên này chắc tốt hơn, có promotion, bảo hành cũng dễ dàng hơn. Nếu Volodia quen ai bên NTU hay NUS thì nhờ mua máy được, 2 trg đấy chỉ bán máy cho học sinh trong trường thôi.
Trường SMU là uni quốc lập, dạy theo ct của Mỹ thì phải. SIM lên uni nhưng vẫn là dân lập, có nhiều ct học của đại học các nước ở SIM lắm, chọn thoải mái :) Đầu vào SIM thì dễ, nhưng lúc học dễ hay khó còn tùy vào ct nào mình chọn. Theo mình thấy thì năm đầu, Diploma in economics (DE) có vẻ khó so với các ct khác.

son_moi

Member
học IT nếu em sang ko mua máy nhanh nhanh thì phiền lắm. Nếu bít ai ở NTU, NUS thì nhờ mua luôn là hay nhất :D. Ngee Ann cũng cho mượn máy laptop nhưng máy trường thì...thôi rồi lượm ơi ới ời....:D:D:D

www.np.edu.sg trang web Ngee Ann nè

smooth

Member
ế ế, có tiền chưa chắc vào được NUS hay NTU đâu, à mà hình như có nghe nói NUS có chương trình cho học sinh đóng tiền cao, dễ vào, ko hiểu ct đấy là thế nào đấy ?? Nếu mua máy bên NUS hay NTU thì nó bắt mình đợi 2 tuần mới cho lấy máy, xem tình hình nếu quen ai thì nhờ ngay, nếu ko thì mua ở Ngee Ann cũng được mà :p

son_moi

Member
Ảnh

Tiện thể anh có vài cái ảnh Ngee Ann nè.Dạo này ngày nào cũng mưa to, lại chụp bằng dt nên ảnh hơi mờ. So với NTU hay NÚ thì Ngee Ann chỉ bé bằng 1/4 ( thậm chí bé hơn :( )

Căngtin 2

bể bơi trong mưa...bên cạnh là sân bóng nhưng mưa to wa' nên ko ra được :D

Volodia

Member
Tài chính ngân hàng với cái rì mà liên quan đến biz là bọn Sing nó ko thik cho học bổng đâu em ah! Hiếm đc học bổng lắm, trừ phi em giỏi! :D
Em so sánh tiền học ở Úc với ở Sing thì dĩ nhiên ở Úc đắt hơn roài! Trừ phi em đc học bổng cao! ;)

Volodia

Member
Các anh ơi, có nên mua máy ở ngoài ko? Em muốn có 1 cái có cấu hình cao 1 chút? Mà hình như các trường chỉ bán loại tầm trung thoai! Anh nào bít giả cả, cấu hình máy ngon ngon chỉ cho em với!

chocomog_257

Moderator
theo mọi người thì trước khi quyết định sang Sing học, làm thế nào để vứt bỏ được ý nghĩ rằng nếu nói tiếng Anh ở Sing thì cái lưỡi của mình sẽ bị hỏng toàn phần? :( bây h em vẫn ko quẳng được nổi cái suy nghĩ này :-S mà mọi người biết thừa là Singlish nó tệ đến mức nào rồi đấy :(

smooth

Member
@volodia: máy các trường bán thường là cấu hình cao rồi đấy, cần thiết thì em có thể thêm tý $ để nâng cấp ngay tại trường. vd máy Sonmoi: acer travelmate 3002: intel centrino 1.73Ghz, HDD 60GB, RAM 512MB. Máy anh: FUJITSU S7021: intel centrino 1.73Ghz, HDD 60GB, RAM 512MB. hồi anh mua có thể nâng cấp lên 1.8Ghz, HDD 100GB, RAM 2G nhưng mà ko có $ nên ko nâng cấp :))

una-rapina

Moderator
Hahaha!
Hiện nay đang có hội thảo về SIM
-ở Vincom B(191 Bà TRiệu), từ 14 đến 18/2
-Còn do RV tổ chức là 19/2, 9h, ở KS.Niikko! :D

smooth

Member
Acer travelmate 3002 ngee ann bán là 2400SGD thì phải, giá nâng cấp anh ko biết. Fujitsu S7021 khoảng 3000SGD, anh mua ở NTU nên được promotion còn 2300SGD thôi, giá nâng cấp quên rồi, nhưng tầm 500 -> 600 SGD full

Volodia

Member
Anh ui, em đc 1 chị ở NTU hướng dẫn là:
Fujitsu thì có 4 loại
1. Lifebook S7021 (S$2208)
2.Lifebook S7020 (S2268)
3. Lifebook T4020 (S$2688)
4. Stylistic ST5030U (S$3188)
Tất cả đều chưa có tax.
Mọi người bên này nếu mua Fujitsu thường mua loại số 2.
Thía 2 loại đầu có gì khác nhau mà sao anh mua loại 1, chị kia bảo nhìu người mua loại 2? :-/
Máy Acer anh Sơn mua cũng cấu hình như của anh sao rẻ hơn? Có phải là chất lượng khác nhau ko?

smooth

Member
uhm, đúng là nhiều người mua S7020, anh mua S7021 vì nó có màn hình gương, lúc tắt đi soi gương được :D Bây giờ đa số máy toàn màn hình gương thôi, cái 7020 màn hình thường nên ko thích. Nhưng ko hiểu sao 7021 ở NTU bán lại bị xẻo đi cái fingerprint sensor :( máy anh cái chỗ để "dí vân tay" đấy nó lại thay bằng cái scroll :( 7020 thì chắc là đẹp hơn, màu trắng bạc, 7021 màu đen.
Còn máy acer cùng cấu hình nhưng rẻ hơn Fujitsu là tất nhiên rồi. Cùng cấu hình thì sony Vaio là đắt nhất, thứ nhì chắc là Fujitsu (ko rõ về apple)
Nếu em thích thì mua Lifebook T4020 cũng được, ngon lắm, màn hình cảm ứng :D

Volodia

Member
Ack, cái đấy đắt lém, đc mỗi cái blue tooth với cả màn hình xoay, xoay đi xoay lại nhìu nó gãy thì bỏ xừ! :D
Cái fingerprint sensor có chức năng bảo mật ah?
Mà theo anh thì cái nèo nay hơn? Mà em xem trên mạng thì cái S7020 lại có cấu hình cao hơn, seo giá lại bằng nhau?
LifeBook S7020
Bộ vii xử lý/Processor
Tốc độ/Speed 2.0GHz
Bộ nhớ trong/Ram 1GB
Màn hình/Monitor 14.1”TFT LCD
Ổ cứng/HDD 120GB
Card màn hình/VGA Onboard
Cân nặng/Weight 1.75kg
Hỗ trợ/Support DVD Super Multi Drive(*), Wireless Intel Pro 2915, 1000/100/10Mbps Gigabit Ethernet LAN & Modem integrated, Port Replicator, Normal Virus Control, Fujitsu Handbag.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000