Simple plan (mời các fan và anti-fan tham gia!!!)

gnart_lyt

Member
phuongtranphu said:
hey! sao không ai thích Welcome to my life ả hay quên sầu luôn
mới đầu nghe cũng hơi khó nghe , rock mà
Iem ơi, Simple plan chỉ là punk-pop thôi, chứ ko phải rock đâu. Nói thế bọn rock fan nó chửi chết :D.
Đối với chị thì bài nào của SP cũng đỉnh cả :d:

gnart_lyt

Member
baby love said:
Em nghe Simple Plan lâu rồi mà sao thấy nhạc nó cứ kì kì
Em chỉ thích mỗi bài ''Perfect'' :p :p :p
Fan của Brit thì chỉ thế thôi, có cố nghe Simple plan đi nữa cũng vô ích thôi mà =))
Giọng Pierre ở Perfect rất dễ thương ! :x

x_factor

Member
Thích SP thế cơ ah, Sp cũng ko tồi...
Nhưng cũng chẳng có gì đặc biệt lắm, alternative kiểu đấy....
Với lại nghe soft quá, như pop ý...

Alternative thì SUM 41 là đỉnh nhất...yellowcard cũng có vài bài hay... :p

gnart_lyt

Member
x_factor said:
Thích SP thế cơ ah, Sp cũng ko tồi...
Nhưng cũng chẳng có gì đặc biệt lắm, alternative kiểu đấy....
Với lại nghe soft quá, như pop ý...

Alternative thì SUM 41 là đỉnh nhất...yellowcard cũng có vài bài hay... :p
Sum 41 thì cũng được nhưng bây giờ xuống cấp thế nào ý. Video bài We're all to blame nửa mùa ko chịu được. Có bài mới nào của sum 41 khá hơn bài đấy ko ;-)
Chê Simple plan soft quá mà lại thích Yellowcard à =)) Được cái tui cũng thích Yellowcard, bài ocean avenue với cả only one đều được phết, tên lead singer cũng cute :D. Còn nhạc của SP cũng pha pop mà, có ai chối cãi đâu. Nhưng quan niệm nghe nhạc của tui là chẳng cần gì phải chạy theo kiểu nhạc nào đó cho nó sành điệu mà tui thích SP chỉ đơn giản vì nhạc của SP thực sự có ý nghĩa với tui :x

chocomog_257

Moderator
Cái clip Untitled đang lên hạng trên MTV Asia Hitlist này, SP cố lên !!! <:p Mà sao có mỗi cái Untitled này là vào cái chart chậm thế nhỉ, phát hành từ 2 tháng trước rồi mà... :(
Cái We're all to blame củ chuối ko chịu được, có mỗi mấy người uốn éo nhảy nhót điên loạn =))
SP có pha pop, ừ thì đúng nhưng nhạc ko hề loãng toẹt & lyrics lại đỉnh cao nữa chứ... :x

x_factor

Member
gnart_lyt said:
Sum 41 thì cũng được nhưng bây giờ xuống cấp thế nào ý. Video bài We're all to blame nửa mùa ko chịu được. Có bài mới nào của sum 41 khá hơn bài đấy ko ;-)
Chê Simple plan soft quá mà lại thích Yellowcard à =)) Được cái tui cũng thích Yellowcard, bài ocean avenue với cả only one đều được phết, tên lead singer cũng cute :D. Còn nhạc của SP cũng pha pop mà, có ai chối cãi đâu. Nhưng quan niệm nghe nhạc của tui là chẳng cần gì phải chạy theo kiểu nhạc nào đó cho nó sành điệu mà tui thích SP chỉ đơn giản vì nhạc của SP thực sự có ý nghĩa với tui :x
Album Chuck bài nào cũng hay cả, bài we're all to blame cũng bt thôi...còn video của nó, nếu ko "nửa mùa" (như lời bạn nói) như thế thì nó đã mất đi cái hay... :)
...Tui hoàn toàn hiểu, vì cái taste của mấy bạn hơi khác...nên đã ko muốn nói về video từ đầu mà chỉ xem xét trên nhạc của họ...

Nhạc Yellowcard cũng khác hẳn SP... cái đấy thì for sure...
Bạn chưa thấy được sự khác nhau của mấy band này thôi...sigh...

Tui nghe thử nhiều bands alternative & punk thì thấy SUM 41 có chất nhạc đặc biệt nhất...
Nhạc SP lyrics thì khá nhưng phần chorus thì thường loãng...như bài Shut Up chẳng hạn...
Bài untitled thì...tui thấy cũng được, tuy nhiên giai diệu dễ dẫn đến nhàm chán sao vài lần nghe...(tôi cũng ko thể phân biệt được bài này là rock hay pop) :|

Tui đọc mấy câu đầu của topic này thấy ngạc nhiên vì các bạn nói là "fan của pop, Brit...thì làm sao nghe được punk..."
Theo tui thì SP ko khác pop là mấy, punk đâu phải chỉ cứ nhạc đạp to to lên là thành...
Nếu bạn đã nghe radiohead hay nirvana thì bạn sẽ ko xếp SP vào punk rock...

Vậy thì bạn thích SP ở điểm gì...khả năng chơi nhạc cụ thì ko có gì xuất sắc...
Đừng bảo là vì lead singer đẹp trai nhé...

gnart_lyt

Member
x_factor said:
Album Chuck bài nào cũng hay cả, bài we're all to blame cũng bt thôi...còn video của nó, nếu ko "nửa mùa" (như lời bạn nói) như thế thì nó đã mất đi cái hay... :)
...Tui hoàn toàn hiểu, vì cái taste của mấy bạn hơi khác...nên đã ko muốn nói về video từ đầu mà chỉ xem xét trên nhạc của họ...

Nhạc Yellowcard cũng khác hẳn SP... cái đấy thì for sure...
Bạn chưa thấy được sự khác nhau của mấy band này thôi...sigh...

Tui nghe thử nhiều bands alternative & punk thì thấy SUM 41 có chất nhạc đặc biệt nhất...
Nhạc SP lyrics thì khá nhưng phần chorus thì thường loãng...như bài Shut Up chẳng hạn...
Bài untitled thì...tui thấy cũng được, tuy nhiên giai diệu dễ dẫn đến nhàm chán sao vài lần nghe...(tôi cũng ko thể phân biệt được bài này là rock hay pop) :|

Tui đọc mấy câu đầu của topic này thấy ngạc nhiên vì các bạn nói là "fan của pop, Brit...thì làm sao nghe được punk..."
Theo tui thì SP ko khác pop là mấy, punk đâu phải chỉ cứ nhạc đạp to to lên là thành...
Nếu bạn đã nghe radiohead hay nirvana thì bạn sẽ ko xếp SP vào punk rock...

Vậy thì bạn thích SP ở điểm gì...khả năng chơi nhạc cụ thì ko có gì xuất sắc...
Đừng bảo là vì lead singer đẹp trai nhé...
Này, bạn X-factor ạ, đã bao giờ tui nói SP là punk rock chưa? Chắc chắn là chưa, vì tui biết SP cũng chỉ là punk-pop thôi. Còn tui bảo là tui thích nghe punk đâu phải là đâu có nghĩa là tui ý nói SP là punk rock. SP chỉ là favorite band của tui thôi, còn ngoài ra tôi cũng khá thích các band khác theo thể loại punk. Tui thấy nghe Blink_182 và Good charlotte cũng rất hay, rồi 1 số band khác cũng được.
Còn chuyện tui thích SP thì tui đã nói rùi đó. Nếu nói về leadsinger đẹp trai thì SP đâu phải là nhất, cái đó chẳng có gì ghê gớm cả. Có thể tui nghe nhạc của nhiều band và thấy nhiều band đều hay nhưng có phải tất cả đều để lại cho mình 1 ấn tượng đặc biệt đâu. Còn cái ấn tượng đấy thì ko phải ai cũng giống ai. Có thể tui ko sành nhạc bằng bạn x-factor, có thể nhạc của SP thì bạn chê ko = các band khác nhưng miễn tui thích là được, miễn là mỗi khi tui nghe SP thì tui có những cảm xúc đặc biệt là được.
Còn Sum 41 bạn thích thì tùy thôi. Tui cũng chẳng nghe sum 41 nhiều bằng bạn, mới chỉ nghe vài bài thôi, thấy cũng được nhưng công nhận nhìn cái video We're to blame ớn thật :-S

x_factor

Member
Thì thấy ở đây ghi fan và anti fan tham gia, nên cũng vào góp ý...

Blink 182 và good charlotte cũng khá, có vài bài hits...

Mà chê video bài kia thì làm sao thich được mấy video của blink, như I miss you chẳng hạn...

Còn về chuyện bạn nghe nhạc theo cảm xúc thì hoàn toàn đồng ý, nhiều bài có khi ko đặc biệt nhưng vào đúng tâm trạng thì rất hay...những cái đấy thì ko thể thiếu được...
Mỗi người mỗi nhu cầu và cách thưởng thức khác nhau, nó còn tùy theo tính cách...
Từ đầu tôi cũng ko hề nói là nghe SP là chán hay uncool...Tôi chỉ nhìn nhận về band này trên góc độ của 1 rock fan mà từ đó nhận xét về họ ...
Còn khi nghe người khác chê về idol của mình thì ai chả ko thích...tôi cũng vậy thôi...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000