Rock Việt

bình trọn các rock band VN

• Thủy Triều Đỏ

Votes: 0 0.0%
  • The Light

Votes: 2 16.7%
  • The Wall

Votes: 3 25.0%
  • Da Vàng

Votes: 1 8.3%
  • Automega

Votes: 1 8.3%
  • Atmosphere

Votes: 2 16.7%
  • Steel Owl

Votes: 3 25.0%
  • S.Y.G

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    12
  • Poll closed .

avirax

Member
4`, tớ vừa nghe bài 1975 của Sói đen xong, bực mình léo tả đươc. CB bọn nó copy gần như y nguyên cái điệu co của Bạch Đằng Giang - Da Vàng, chối léo tả được

vichia

Active Member
avirax said:
Âm nhạc của anh hay thì sẽ có người nghe và sẽ có những buổi biểu diễn ngon lành, đơn giản và chắc chắn luôn đúng. Chọn Rock thì khó khăn hơn chọn nhạc đại chúng, nhưng không phải là có thể nói rằng nhạc Rock khó tiếp cận nên ít người nghe Rock và ít người nghe chúng tôi chơi nhạc. Trong nghệ thuật thì con người ta bao giờ cũng phải cống hiến trước đã, không có chuyện người ta đưa anh tiền để anh cống hiến mà là anh phải cống hiến thật tốt rồi mới có tiền.

Đời này nghịch lý lắm anh Nguyên ạ. Ưng Hoàng Phúc, Đan trưòng, hiền thục... vẫn luôn được chào đón ở các show...có tiền ra album rào rào...fan đông đảo...tiền vào như nước...

không nói rock nhé, nói về nhạc cổ điển đi...Bao nhiêu năm học tập dùi mài... cuối cùng nhận được việc ở dàn giao hưởng TW, vẫn phải đi đánh đệm cho mấy thằng ĐT, LT thỉnh thoảng đú thích 1 tý strings để kiếm kế sinh nhai...

Tuấn Khang lừng lẫy là thế vẫn phải đi đánh phòng trà mỗi tối . Nghe kể mà xót lòng : “kiếm tiền thôi, đánh hết bài mà chưa hết thời gian, phải cố mà bôi thêm mấy vòng gam cho đủ ...” Cũng nói lên phần nào đầu óc cái bọn quản lý bầu sô ... đánh giá âm nhạc qua độ dài bản nhạc ( v.v )

Chỉ có số ít tài thực sự, chơi âm nhạc thực sự là sống được như Anh Quân, Huy Tuấn ... nhưng cũng phải quen biết cả đấy ạ ...( Anh Quân là con nhạc sĩ Trương Ngọc Ninh ...) ..

Thế nên cũng không thể nói đơn giản như vậy được ...Âm nhạc là giải trí .. nên dù gì cũng phải có thương mại thì mới sống nhờ nó được ...

em có ý kiến là
TUẤN KHANH là 1 tay nghiện ma túy
tin này rất ít người biết
cổ điển à
anh nghe album thánh gióng của thế an đi
tuyệt vời
mình là dân rock mà nghe cái đấy phê luôn

còn chuyện kia thì đúng thật
thế mới đáng buồn
có trách chỉ trách người việt không biết thưởng thức âm nhạc thôi
chẹp chẹp

à à
nhầm tuấn khang ấy
tuấn khang béo béo ấy
công nhận đại ca này oánh đàn hay vật
nhưng mà nghiện tà mà(1 loại ma túy).
tin 100% đấy

avirax

Member
Cậu nào rành về lịch sử nhạc Rock chắc biết những band nhạc Rock tiên phong phải khổ sở, dặt dẹo, phải cống hiến đến thế nào, anh không nói thêm nữa. Còn ai bảo mấy thằng kia nó không có tài, cậu thử trơ mặt ra cầm mic lên sân khấu như chúng nó xem có thấy nhục nhảy sông mà chết hay không huh (mà đấy là phải hàng nghìn thằng chịu khó như thế mới có 1 thằng nhé).

vichia

Active Member
Anh ta cũng có chút tài, nhưng lại sử dụng nó vào mục đích tầm thường ( nhạc thị trường ), rồi thì cái tài nó cũng thui chột dần .

iron_heart

Member
avirax said:
Cậu nào rành về lịch sử nhạc Rock chắc biết những band nhạc Rock tiên phong phải khổ sở, dặt dẹo, phải cống hiến đến thế nào, anh không nói thêm nữa. Còn ai bảo mấy thằng kia nó không có tài, cậu thử trơ mặt ra cầm mic lên sân khấu như chúng nó xem có thấy nhục nhảy sông mà chết hay không huh (mà đấy là phải hàng nghìn thằng chịu khó như thế mới có 1 thằng nhé).
Đấy nhớ mấy bác chơi rock chơi rock cũng có sung sướng gì đâu .. suốt ngày thấy chê rock Việt thế này thế kia .. có chán cũng vẫn cứ ủng hộ để nó phát triển dần dần .. Rock ko phải là pop(ular) nên ko phát triển nhanh =, ko có nhiều người nghe =, em nói từ đầu rồi có chê cũng có mức độ thôi.
Còn về chuyện dạo này hiếm show shit ý .. ko lo mấy mấy bác trong rockvision hoạt động trở lại đến nơi rồi, có giấy phéo lại có show chứ ko chui như hồi trước .. khà khà .. năm nay thế là thắng lợi rồi.

Mà Thủy Triều Đỏ ko biết có ra album mới ko ý nhờ, hôm 22/5 quảng cáo là thế chơi cả 1 bài cũng na ná Nắng mới thôi nhưng lại thấy có người bảo 1 ông guitar của nhóm vừa đi xong .. ko biết tình hình là thế nào

BlackDragon

Active Member
Em bây giờ thì lại toàn Đỗ Bảo, Lê Minh Sơn, Đức Trí, Huy Tuấn,... :)) Mấy ông già như Trần Tiến , Phú Quang, TCS, ... nghe nhiều quá rồi, thay đổi không khí 1 chút.

rikku

Active Member
^_^ Tuấn Khang chơi Rock hồi nào thế ^_^ hắn chuyên cổ điển mà ^_^
cũng gọi là top ở miền bắc; cùng với Quang Vinh + Hùng Phong G_G

vichia

Active Member
Đỗ Bảo - tinh túy của phối khí VN :D - my idol !!!! Có lẽ khoảng 20 năm nữa, trên các 4rum âm nhac, bên cạnh "Nhạc Trịnh" còn có "Nhac Đỗ" ...:))

BlackDragon said:
Em bây giờ thì lại toàn Đỗ Bảo, Lê Minh Sơn, Đức Trí, Huy Tuấn,... :)) Mấy ông già như Trần Tiến , Phú Quang, TCS, ... nghe nhiều quá rồi, thay đổi không khí 1 chút.
em thấy trần tiến hay đấy chứ

iron_heart

Member
Album mới của Small Fire hả .. tình hình la` nghe tương đối ổn .. đc một số bài em thì thik nhất ảo giác (nghe live bài này phê lắm), đc cả chạy trốn cả .. lyric tương đối ổn .. bản ballad 1650 ko hay như chúng nó quảng cáo gì cả. Bốn bài cuối đc lực hút ngược nền nhạc hay but nghe lyric ko hiểu lắm.
Em nghe nu-metal thì ko nhiều nhưng em có vài nhận xét thế này : SF mới chỉ thành công nhỏ trong việc đưa nu vào rock Việt.. giọng thàng hát chính yếu quá.. còn về phần DJ ko nhiều nhưng cảm giác ko có và ko trội lắm .. nếu ko có chắc cũng ko ảnh hưởng lắm .. âm nhạc của SF ko gần với LP or LB .. có vẻ gần với Korn hơn thì phải.
Dù sao dòng nhạc mới mà chơi đc như thế là ok rồi nhỉ. Sau album này hình như ko có album thứ 2 thì phải.. với cả album đầu tay chất lượng thế này thì những show sau này có SF hi vọng band ko bị ăn dép guốc + chai lọ nữa.

chocomog_257

Moderator
có đứa nào nói là SF mấy lần cover lại vài bài của LP... nếu thế thật thì miễn bình luận :)) DJ với rocker nhà mình ko phối hợp với nhau đc đâu :))
đã DJ rồi tất phải có tiếng xước xoẹt xoẹt, ko thì chán lắm. Kiểu này chắc SF theo style của P.O.D với Korn rồi ^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000