Rock Việt

bình trọn các rock band VN

• Thủy Triều Đỏ

Votes: 0 0.0%
  • The Light

Votes: 2 16.7%
  • The Wall

Votes: 3 25.0%
  • Da Vàng

Votes: 1 8.3%
  • Automega

Votes: 1 8.3%
  • Atmosphere

Votes: 2 16.7%
  • Steel Owl

Votes: 3 25.0%
  • S.Y.G

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    12
  • Poll closed .

iron_heart

Member
Rock Việt cả một thập kỉ đã trôi qua đã có những gì đổi mới ? Những cái tên đã đi sâu vào tiềm thức của những fans ruột như Atomega , Da Vàng , The Light hay Dại Bàng Trắng ... những band gạo cội đã đem Rock vào Việt Nam , đã chứng mình cho mọi người thấy Rock không chỉ là sỏi đá mà còn chứa dựng cả tình yêu , niềm say mê ..
Vài năm trở lại đây rock Việt gần như đc tiếp thêm sức sống mới nhờ sự góp mặt của The Wall . Chính sự góp mặt của band đã khiến cho Rock Việt thoát khỏi cảnh làm người tàng hình trong lòng người yêu nhạc . Một trào lưu rock xuất hiện , Rock Việt thực sự trỗi dậy với sự suất hiện của nhiều band nhóm mới trong các trường đại học và phổ thông . Các band không chỉ dơn thuần là cover mà họ đã chơi nhạc tự sáng tác .Song tớ vẫn thấy mang nhiều nét giống những band nổi tiếng nước ngoài quá .
TW chơi nhiều bài nghe giông giống Scopions hay Thủy Triều Đỏ có một chút giống Guns . Đó chưa phải là vấn đề to tát khiến cho nhiều rockfan trong chúng ta quay lưng lại với Rock Việt . Ok rằng các band rock của mình chơi chưa hay nhưng thật không công bằng khi đi so sánh mấy band của mình với Guns . Manowar hay Metallica .. oài sao so thế đc vì nếu chơi hay như họ thì chúng ta đã nổi tiếng thế giới rùi :> .
Hơn lúc nào hết tớ mong mọi nười đừng quay kưng với rock Việt , hic mặc dù rock Việt ta phát triển khá chậm .Cùng nhau nói về Rock Việt cũng như tin tưởng vào tương lai của họ , nhé .

Tôi chỉ mới biết Rock Việt qua The Wall. Chưa biết nhiều lắm về Rock Việt nhưng tôi ko thấy ghét RV. Tôi cũng mong rock Việt phát triển tốt cũng muốn thể hiện sự hâm mộ với RV. Rất muốn hòa mình vào ko khí cuồng nhiệt như các fan nước ngoài và mong điều đó sớm thành sự thật.

iron_heart

Member
Oài nói thế thì anh Scorpions nghe rock Việt chưa nhiều rồi . Mọi người nói về rock Việt thoai . Anh nghe TW ít thoai anh ah` vì band này nó chơi kiểu thị trường quá nên rockfan mình ghét . Nghe mấy band như Automega , the light hay Atmosphere cũng đc . thế nó mới chất . TW đc album đầu còn chấp nhận đc chứ hai album sau em nghe chối quá , ác cảm giống như với LP luôn .

chipcom

Member
Làm thế nào để up nhạc lên trang cva nhỉ?

Em sẽ up demo của một số band lên.

Ngoài ra còn các bài rock việt khác nữa

@ smooth: Hum nào trả em đĩa demo RED CROSS nhá!

4nothing

Thử làm 1 cái poll xem band nào được yêu thích nhất đê
Trước tiên là đề cử
Tôi đề cử The Light
nhớ 3 năm trước lần đầu tiên được đi xem rock việt
Hôm đó là show của The Light diễn tại Thụy Thuê cùng với Bủra và Mutation
Đến bây h nhớ lại vẫn còn thấy phê

Tôi mong em ,mong em như mặt trời !

iron_heart

Member
Đó tớ đã làm poll rồi nhớ , mọi người bình chọn đi thôi . Một số band mới như Seven day, Saigon metal hay the red cross.. thì thoai nhớ , tớ sợ mọi người chưa nghe hết , cứ thăm dò mấy band lâu năm này đi đã rồi tính .
Trong các band tớ thích nhất Steel Owl & S.Y.G nhưng Steel owl hơn một chút . Chắc tại mấy band này là hải ngoại nên có phong cách khác , với cả nghe tiếng trống ổn, đỡ đanh hơn . Còn guitar thì mấy band còn lại cũng chấp nhận đc roài .

smooth

Member
yeaahhh, em Linh kết Steel owl nhất à, anh cũng kết gần nhất band này :)) lyric nghe vãi đỉnh. Mấy band thuần Việt thì cũng ngang ngang nhau thôi, chả biết thích band nào hơn.

chocomog_257

Moderator
iron_heart said:
Oài nói thế thì anh Scorpions nghe rock Việt chưa nhiều rồi . Mọi người nói về rock Việt thoai . Anh nghe TW ít thoai anh ah` vì band này nó chơi kiểu thị trường quá nên rockfan mình ghét . Nghe mấy band như Automega , the light hay Atmosphere cũng đc . thế nó mới chất . TW đc album đầu còn chấp nhận đc chứ hai album sau em nghe chối quá , ác cảm giống như với LP luôn .
Ác cảm giống như với LP??? Bà chị xem lại toàn bộ topic về LP đi rồi suy nghĩ kỹ lại nhớ ;;)

chocomog_257

Moderator
Rock Việt thì có tính đến những band chơi kiểu nu-metal như Small Fire kô nhỉ? Có lẽ các bác sẽ kô đồng ý, các bác hình như ghét MR cả hay sao ấy.

iron_heart

Member
Small Fire mới mà , khiếp kể đến hàng SF thì có nhiều band lắm bình chọ không nổi . Tớ nghe SF hôm rock 3 miền thấy đc mỗi bài Ảo giác thoai , mà nghe đc band này trên mạng khó wa' . Anh smooth có link nào không gửi em phát .

iron_heart

Member
Ah` mà tớ quên mất chuyện này , hơi ngoài lề một chút . CN tuần sau (5/4) kỉ niệm ngày Kurt chết ý thấy bọn bên 4rum Lương chúng nó bảo tổ chức rock hs , có the life của Phan Huy Chú , mấy band của các trường Quang Trung, Đống Đa , Việt Đức , chuyên KHTN .. cả Chu nữa . Mà không biết bác nào bên Chu chơi đại diện nhờ . Còn bên Phan bọn tớ chẳng thấy nói gì . Oài ,guitar không thiếu nhưng khổ nỗi ông chơi trống ra trường năm ngoái roài .

chocomog_257

Moderator
iron_heart said:
Ah` mà tớ quên mất chuyện này , hơi ngoài lề một chút . CN tuần sau (5/4) kỉ niệm ngày Kurt chết ý thấy bọn bên 4rum Lương chúng nó bảo tổ chức rock hs , có the life của Phan Huy Chú , mấy band của các trường Quang Trung, Đống Đa , Việt Đức , chuyên KHTN .. cả Chu nữa . Mà không biết bác nào bên Chu chơi đại diện nhờ . Còn bên Phan bọn tớ chẳng thấy nói gì . Oài ,guitar không thiếu nhưng khổ nỗi ông chơi trống ra trường năm ngoái roài .
Kinh nhở, có mỗi cái ngày 1 tên rocker (kô phải huyền thoại) ngủm củ tỏi mà cũng tổ chức rầm rộ ra phết. Mà hình như band The Life tớ xem diễn live rùi hay sao ý, có lẽ là ở trường Ams tối Halloween. Cũng hoành tráng đấy chứ :)

smooth

Member
iron_heart said:
hơ, có vụ này à ?? Chu hồi trước có Bao tải dúm cựu 12A3 chuyên cover nir, bây giờ ko biết ra sao rồi.
muốn tham gia buổi hôm đấy thì phải oánh nir hả ?? thế thì em Linh mời band gì mà có anh drums em kết đến oánh đi :D, có cả CVA, cả PDP đấy :)

iron_heart

Member
Trước kết nhưng giờ không kết . Em tưởng anh cũng chơi guitar mà . Với cả em chi thông báo thoai còn vụ này là của cụm mấy trường Đống Đa rồi .

iron_heart

Member
Mọi người ơi khi nào bình chọn thì nhớ post bài nói bình chọn band nào nhớ để mọi người cùng thảo luận .
Tớ bình chọn Steel Owl vì band này chơi trống theo tớ là đỉnh nhất trong rock Việt . Với cả lời như anh smooth nói đấy ý nghĩa cực kì nghe Mặt Trời Đen với Phiên khúc mùa đông mà thấy phê quá . Mà S.Y.G hay thế mà không ai bình chọn ah` ? Mọi người nghe thử sắc màu đc chơi theo phong cách rock của band này đi , kết luôn .
Link này : http://noiloan.info/metal51/music/index.php?act=view&code=song&ssid=18&id=102

iron_heart

Member
Mẹ kiếp mấy thằng dám lừa mình . Làm đíu có show nào đâu . Các bác cho em xin lỗi phát nhớ , quay lại chủ đề thoai .

smooth

Member
tổ chức show có phải dễ đâu =)), nếu được thì hè này làm 1 show ở CVA đi, anh em bàn kế hoạch từ bây giờ nào. nhớ là các band tham gia ko được 1 xu nào đâu đấy, được lên là sướng lắm rồi. nên ưu tiên các band ko có tên tuổi :D

đá đít Bức Tường, Thủy Triều Đỏ, The Light...
Rock VN thì khẳng định DaVang là số 1, quá chuẩn mực, ngoài ra SYG đánh kiểu black/death/hardcore thì ko hợp với các band trong danh sách trên, Atmosphere và Steel Owl cũng quá xá xuất sắc, nhưng Davang là lựa chọn số 1

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000