Rock Việt

bình trọn các rock band VN

• Thủy Triều Đỏ

Votes: 0 0.0%
  • The Light

Votes: 2 16.7%
  • The Wall

Votes: 3 25.0%
  • Da Vàng

Votes: 1 8.3%
  • Automega

Votes: 1 8.3%
  • Atmosphere

Votes: 2 16.7%
  • Steel Owl

Votes: 3 25.0%
  • S.Y.G

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    12
  • Poll closed .

iron_heart

Member
Cũng tùy từng người thoai . Em nghe Da Vàng mà chẳng thấy gì cả . Hay or ko là do cảm nhận của mỗi người thoai bác đừng nói đá đít band này band kia nghe đụng chạm lắm .

smooth

Member
iron_heart said:
Cũng tùy từng người thoai . Em nghe Da Vàng mà chẳng thấy gì cả . Hay or ko là do cảm nhận của mỗi người thoai bác đừng nói đá đít band này band kia nghe đụng chạm lắm .
yeahh!!! đúng là rockfan chân chính, kết em Linh wa' đi :D :p

vichia

Active Member
Mình vào topic này sau, nên bây giờ đọc lại mấy bài thấy các bác viết thấy chối quá !
Em Linh ạ, anh có ý kiến thế này ( anh biết là hơi chủ quan, nếu không đúng thì anh xin lỗi ) : Em nghe rock mà phiến diện quá, phong trào quá !

Là 1 người kết Bức Tường, tất nhiên anh không thích khi em nói : TW chơi nhạc quá thị trường, không nhiệt huyết. Anh rất quan tâm đến rock việt, nghe cả bài hát, cả dư luận. Cuối cùng, kết lại : chỉ có mỗi TW là nhất ! ( xin phép bỏ Steel Owl ra khỏi danh sách xếp loại )

Bởi vì sao : em cho rằng thế nào là 1 bài rock hay ? Thật ầm ỹ ? Tốc độ cao ? Lead liếc điên cuồng ? Gào rú, hát mà như hét ? Nói thế thì hơi quá, nhưng có thể là phải làm cho các rockfan phê lòi mắt, giặt giũ cuồng nhiệt ?

Thế thì sau khi ra khỏi rock show, em còn lại cái gì ? Vui, mệt, hào hứng sảng khoái (tốt), đi cùng cả hội, mở mồm ra là câu : "đờ mẹ hôm nay phê vãi đ..i' "? Giải tỏa. Tuổi trẻ. Anh nghĩ đó không phải là mục đích của âm nhạc. Thể loại nào cũng thế thôi.

Anh nghĩ thế này: bài rock hay không phải thế, mà là :
- giai điệu hay ( tất nhiên rồi )
- giai điệu lời hay ( cái này các band death ít để ý )
- hòa âm phối khí hay ( ở đây là xét trên tổng thể toàn bài, chứ không phải là cả bài chỉ có một câu chord nền hay đánh đi đánh lại. Tức là thế nào : có thể các câu ghita, trống đều rất đơn giản, nhưng nếu hòa lại thành 1 tổng thể hợp lí, thì đó là một bài hát hay )
- Bài càng ngắn càng tốt, diễn tả đủ ý ( cái này thì vứt thằng Da Vàng vào sọt rác, cái bài dài lê thê chẳng biết để làm gì )
- Các câu chord nền không nên lặp lại nhiều lần -> nhàm ( đánh đi đánh lại 1 câu kiểu metalica - nhưng mà metalic lại ở 1 đẳng cấp khác hẳn )
- Sau khi nghe phải đọng lại một cái gì đó, hay nói quá lên thì nó trở thành 1 sự ám ảnh.
- Có tư tưởng

Bức Tường làm ( tạm ) được các điều đó. Cái này nếu nói rõ ra thì thật khó, em phải tự nghe thì mới nhận ra được. ( các bài như Đêm, Bài ca sông Hồng, Nếu em hiểu.. ) Tất nhiên anh không phủ nhận rằng TW cũng có bài chán ( Cô gái mù, Rock xuyên màn đêm, tâm hồn của đá .. ), nhưng em nói rằng TW chơi nhạc thị trường thì anh buồn.

Chắc ai cũng biết, từ lâu rồi có phong trào tẩy chay TW, cũng lôi kéo được nhiều người phết. Hâu hết là các dạng sau : các rocker khác ( ghen tức, đơn giản thế thôi ), bạn của cái bọn rocker nhỏ mọn vừa rồi, và những con gà mới tập nghe rock.

Hồi trước anh có biết 1 con gà như thế. Được thằng bạn cùng lớp vứt cho cái LP :"mốt đấy" , thế là nghe, thế là thích. Rồi cũng vào HRC, đi show, tụ tập bàn tán, rượu chè,( 1 số thằng "cùng đợt" thì cũng tập chơi guitar) sau đó đi đâu cũng chửi đời, chửi nghề. Chửi đời là sao : lúc nào cũng nhìn đời đen tối ( thực tế thì cũng có phần như thế ), nhếch mép cười khẩy, hoặc lậm hơn thì nói ra thành lời. Còn chửi nghề : thằng nọ chơi như cứt, thằng kia "trình rock" kém, nghe ba-lát mà cũng khoe nghe rock, rồi vào hùa theo bọn tiêu cực an-ti TW . Anh gọi đấy là nghe rock theo phong trào, rock đú.

Quả thực là anh có nghĩ đến em có thể là 1 loại như trên. Nhưng anh cũng hi vọng là không phải thế. Còn cái việc em nói : chỉ có album 1 nghe được, 2 album sau không thể chấp nhận được: cũng khẳng định phần nào nhận đinh của anh.

Album 1 mang tính chất quyết định tới sự sống còn của rock việt nam, vì sao thì ai cũng rõ. Thế nên nó là một album đại chúng, dễ nghe, dễ thuộc, và tất nhiên là dễ quên, nghe xong chẳng còn lại gì .( Trừ Bông hồng thủy tinh, đường đến ngày vinh quang, ngày hôm qua ). Bắt đầu từ cái thứ 2, TW chơi nhạc thoải mái hơn, và tất nhiên có chất hơn hẳn ( Đêm, Bài ca sông Hồng, Con số 0, Ra khơi, nếu em hiểu, trở về .. )

Anh định nói nữa, nhưng thôi, phải out rồi. Mà có lẽ nói thế cũng là đủ, mọi người cũng tự hiểu được nhiều điều.

Nghĩ phát, có gì mai post tiếp !

imagineT_T

Member
tao khá đồng ý với mày, trừ vài điểm khá lớn :
- câm họng mày lại khi nói death : " giai điệu lời hay ( cái này các band death ít để ý ) "
- bài hát càng ngắn càng tốt .láo lếu, nghe "Light of day, day of Darkness" của Green Carnation chưa ?

WildBodom

Member
imagineT_T said:
tao khá đồng ý với mày, trừ vài điểm khá lớn :
- câm họng mày lại khi nói death : " giai điệu lời hay ( cái này các band death ít để ý ) "
- bài hát càng ngắn càng tốt .láo lếu, nghe "Light of day, day of Darkness" của Green Carnation chưa ?

đúng roài.. thèng em nói chí phải.. lol phang phù mỏ bi h... tên vichia léo toét.. :q: :q:

WildBodom

Member
forever and one said:
đá đít Bức Tường, Thủy Triều Đỏ, The Light...
Rock VN thì khẳng định DaVang là số 1, quá chuẩn mực, ngoài ra SYG đánh kiểu black/death/hardcore thì ko hợp với các band trong danh sách trên, Atmosphere và Steel Owl cũng quá xá xuất sắc, nhưng Davang là lựa chọn số 1

ohh da vàng cũng hay đấy.. nhưng mờ ko phải best of VN.. nhứt là khi lão già khõ kia đi lead cho mấy bố pop VN... wtf.. holy shit..

imagineT_T

Member
iron_heart said:
Thế sao em nói LP "hay" thế :) ? Ko sợ đụng chạm LP fan như chocomog sao ? :-S

smooth

Member
WildBodom said:
ohh da vàng cũng hay đấy.. nhưng mờ ko phải best of VN.. nhứt là khi lão già khõ kia đi lead cho mấy bố pop VN... wtf.. holy shit..
ô hô, chú Lê Quang (hình như là bass của Da Vàng) còn xón ra nhiều bài nghe thật là dã man lắm =)) =)) =))
xin phép hỏi chú Vichia tại sao lại bỏ steel owl ra ?? nó ko hát = tiếng Việt à ?? nó ko phải người Việt à ??
2 TW's anti fans: cứ tìm nghe lại "con số 0" là tự hiểu ra ngay ý mà, việc gì phải nhiều lời.

xoai

Member
Nói tui ghét Bức Tường cũng đúng........... 1 số. Nhưng bảo Bức Tường thường thì vứt. Chắc chẳng mấy nguwwoif xem cái cảnh mấy bác ý rũ rượi ddau nhỉ =)) nói thẳng 1 câu. BT càng ngày càng lên tay. Ở cái đất Hà Nội này. hầu hết các rockband tôi đều quen biết. Càng ngày càng thấy ít cái để mà hy vọng. Có mấy band tôi nghĩ alf rất triển vọng. Small Fire chẳng hạn. Tôi không thich cái thể loại àm họ đánh. nhưng tất cả những gì tôi chứng kiến từ đầu đến giờ từ khi họ còn là những thằng cấp 3 Kim Liên đến bây giờ là SV năm 4 thì tôi có thể kết luanaj 1 câu. Họ sẽ tiến xa. 1 Band dám chịu đựng, dám chấp nhận, khoong to mồm mà chịu khó luyện tập. chắc chắn sẽ thành công. 1 band nữa ở HN tôi cũng rất ủng hộ là Mercury. Thú thực cái tên này nếu khơng pahri người hay đi show hoạc có quen biết thì chắc rất mờ nhạt. Vì mercury rất ít đánh show. Có lẽ lần ra amwts đầu tiên là ở buổi SH lần 3 của HRC. từ đó đến giờ số show Mercury tham gia đêm chưa được trên 1 bàn tay. Ai cũng ngỡ các bác ý nghỉ chơi, tan rã nhưng tôi có thằng bạn em họ bác Dương mới biết suốt cả năm trời bác ý ngồi nhà luyện đàn. Mặc dù bị cả nhà chửi bới nhưng cũng mặc. đam mê là đam mê. Nghe thằng bạn kể ông ý ngồi solo theo cái thằng đánh piano nhanh nhất thế giới [-o< tự nhiên thaythấy nể kinh khủng.

Còn thịt rương fhay không thì mấy bác cứ mua paris by night về xem có bao nhiêu % là bài của Lê Quang (Da Vàng) sáng tác =))

Còn SYG ý thì cho hỏi tất cả những thằng nghe Black ở VN xem bọn nó nhận xét gì =)) chẳng là cái gì cả. thế thôi. nghe nó có tí chất thế là ....... =))

Nhận xét tí về cái list em Linh đưa ra. em toàn đi lấy mấy cái band quá cũ rồi. Em nên để các band trẻ nó ngoi lên tí. Atomega ra được 1 album để đời được anh em kinh trọng chắc các bác ý cũng chẳng thích bon chen mấy cái bình chọn này đâu. Steel Owl. Uhm Đã bác nào tiếp xúc với thành viên cảu band anyf chưa. Cực nhiệt huyết. Nhưng ai cũng đeo đuổi đường riêng cả rồi. Thôi thì họ cũng đã ra được 1 album khá tuyệt (mặc dù cover khá nhiều mấy bài rock Sài Gon những năm 60 =)) của các tiền bối Lê Lự, Nguyễn Trung Kang....)

Atmosphere. nói được 2 chữ. ra chất. Xưa nay các band mới tapaj ddnahs khi chưa định hình rõ phong cách thuwwongf cũng chỉ chật chặt chặt chè là hết đất. Chưa band nào ddnahs thực sự ra chất thrash như Atm. =)) Tôi có vinh dự gặp bác Trường hói với bác Heocon drummer của Atm. Mấy bác ý nhiệt tình lắm. Nhưng cũng khổ. Trong TpHCM điều kienej thu âm rất tốt thế mà mấy bác ý vẫn không đủ thời gian để mà làm lại cái đĩa chó nó vừa ý nữa. kể cũng khổ.

À, lại nhắc đến Thủy Triều Đỏ. Khiếp mấy anh này. lạ gì nhau. chật vật lắm ra được cái album nhưng mà.................cũng chỉ thế mà thôi. Em không dám nói nhiều nhưng mà .......em chờ bao lâu các bác ra được album 2 đây :D TTFFG tan biến rồi hah. [-o< tội nghiệp bác Hải Holdme. Chỉ cần bác ý ới 1 tiếng em sẽ giúp nhiệt tình :">

Còn The Light. hĩ. các bác cũng lớn tuổi rồi. bao chuyện chăm lo đâm ra lười quá :D Cái album đầu được cái lời lẽ khá phiêu (quen biết cả không thì đố dám đặt tên album alf giâc smow hoang tàn =)) ) mà phối khá tốt. Hy vọng các bác cứ thế mà phát huy chứ tình hình là em thayas các bác ý đang dậm chân tại chỗ nếu không muốn nói xuoogns dốc. cái TLFC nữa =)) giải thể chưa không biết. từ lúc Rock Vision xập xệ chắc các bác ý cũng hết chỗ nhậu nhet. Cũng chỉ thế mà thôi :-j

List cho vài band rất triển vọng. Tp HCM trước
Microwave <---- xem đánh live như shit. trống loạn xị, vocal yếu, guitar cũng không lên. có lẽ tại cái show của vnrocker cứt nên mới thế. Khi ngeh demo khác hẳn. thu âm rất tốt, phối rất pro. Nói 1 câu: Được (mặc dù là NU cũng ek thích)

Atm: khỏi nói. em rất tin ở các bác này.

Unlimitted :"> cũng được đấy. ít ra nó còn có chatas Melodic hơn cái band Connection của bác Thành benned với Vũ móm :"> sory nếu bác nào vào đọc được nhá =)) Cố gắng tận dụng ddk mà thu âm hoàn chỉnh đi Unlimiited chắc sẽ ra được album Melodic đầu tiên ở VN =)) hehe

Metronome =p~ tuyệt hiếm hoi khi giờ mới nghe có 2 band của VN chơi Progressive =P` nghe giới thiệu album rất ổn, trông chwof nhiều. Drum Mai Hồ Điệp đã chwungs kiến qua show RV II. Được. Còn bas là bác Sơn chủ tich RFC nói chũng cũng miễn bàn. toàn guitar 7 dây bas 6 dây. vãi thèm =p~

Tp HCM còn band anof nữa nhỉ. Có lẽ thế thôi

Hà Nội. Có Fewer. Em rất ủng hộ các anh. nhất alf anh Long trim :"> anh Linh Cần cũng rứa mỗi tội có lần suýt đắc tội Annachrist người yêu anh Linh :D hehe. Cố gắn tỏng 2005 này sẽ có album Punk đầu tiên ở VN> xem mayas bác ý đánh ở phòng tập thấy càng ngày càng lên.

1 số band nữa cũn rất khó nhận xét. Như Meteoric 1 thời. khổ thân anh Nam bị ám ảnh sau cáu show ở Ams năm ngoái giờ về hoang tưởng giải tán band =)) đùa chứ. 1 tỏng số ít band đánh Power đầu tiên ở VN đấy :D chưa thayas band nào ddnahs nhiều Helloween như Meteoric. Nhưng giờ thì còn đâu :D

Thôi đi học.............. ngồi type mất thời gian quá. định không nói nhưng thấy Việt nói nên anh em vào nói tí :D vui cửa vui nhà :Da

xoai

Member
Mà thôi. bảo các bác 1 câu. mấy cái trò bình chọn này nhạt lắm. thà các bcs ngồi viết cảm nghĩ về mấy cái album còn hơn :)) quanh đi quẩn lại chỉ có thế này. :D có ngày cái nhau to =)) Nhạt.

SYG có chơi black metal nhưng không ai có thể chấp nhận SYG là 1 black metal band tuy họ chơi khá điên, đây là một band Extreme Traditional Death/Hardcore thì chính xác hơn !

Da Vàng quá xuất sắc, họ là những người đi đầu trong cái gọi là rock metal, những band kiểu như Bức Tường, Thủy Triều Đỏ... đã có đóng góp cho RV, nhưng chẳng có cái gì gọi là vững chãi cả !

Steel Owl là ban đánh khá chất, đúng kiểu heavy/progressive metal ấn tượng, ca từ thì quá xá "trừu tượng".
Ban mới bây giờ thì số 1 là ATMOSPHERE,
rồi UNLIMITTED...

Những ban underground còn quá trẻ so với quy định cũng là no1 của metal VN: :D
MOLOCH (mẹ, thằng này mới 17 tuổi )
VOTHANA (hải ngoại, 19t )
...

iron_heart

Member
Thường thôi . Em chỉ định nói tí về rock Việt thoai còn phần bình chọn này là mọi người bảo thăm dò thử xem .
@ Vichia : anh là fan Bức Tường nghe mọi người nói thế tức cũng phải thoai . nhưng mờ em khẳng định là BT ngày càng thị trường hóa rock roài . Tất nhiên đó không hoàn toàn xấu nó góp phần đưa rock đến gần mọi người hơn but nghe nhiều bài chối quá . thử nghe Nam Châm xem , tất nhiên là em ko ngu gì mà vác cả album đấy về nhưng anh biết mọi người đã nói gì sau album đấy không BT bị ĐT hóa thật roài , có lẽ cả album đc bài cha&con lời có ý nghĩ còn nhạc hay or không , chưa xét . Roài còn cả cái bài gì mà chúng nó gọi là kết hợp rock và nhạc dân tộc hò gì đó, em không nhớ nghe chỉ thấy nhức đầu, chẳng ra đâu vào đâu cả . Nói chung sau album này mọi người thấy khá thất vọng.
Có lẽ sau tất cả em nên có cái nhìn rộng hơn một chút về Bt , chắc thế vì em thấy BT cũng phải có gì đó hay thì mọi người mới nghe nhiều đến thế( đấy là nhìn cảnh show của BT đông quá ) chứ còn nhưng rockfan em quen, cả RFC của Phan nữa chỉ toàn anti BT cả thoai .
Còn nữa anh nói về một bài rock hay ý . Không phải bài kéo dài là chán mà ngắn thì hay đâu . thêm nữa lời chỉ một phần em thấy nghe nhạc mới là chính . Còn nếu hội tụ đủ những điều đấy thì em nghĩ không đến lượt BT đâu.

chipcom

Member
Thứ nhất là BÌNH CHỌN CHỨ KHÔNG PHẢI BÌNH TRỌN nhá!

Thứ hai: Đây chỉ là những band mà bạn biết thôi đúng không?

Còn bao nhiêu band khác nữa thì sao???

Chơi hay hơn mà bạn không biết, chẳng lẽ không được bình chọn à?

Thứ ba: Tốt nhất là nên để mọi người tự do bàn luận, khỏi bình chọn cho mất công!

:D

buồn thì buồn thế, nhưng việc đòi hỏi các band rock Việt chơi hay được như rock thế giới thì ko thể được.
Dòng nhạc rock đã là 1 cây đại thụ của nềm âm nhạc. thử nghĩ coi, có bao nhiêu dòng nhạc trên thế giới, thì có bấy nhiêu những ý kiến khác nhau về các dòng nhạc này, chê bai có, thích có, chúng nó chửi bới lẫn nhau, nhưng đã có dòng nhạc naò dám mạnh miệng chửi Rock đâu ( chĩ có Rock đi chửi bọn nhạc hiphop, nhạc thị trường,........còn tuị kia đâu dám noí năng gì, vì rock chửi đúng quá mà heheh). Với lại, sức mạnh của rock còn ở sự đoàn kết. Cứ xem bọn hiphop, bọn pop, chửi nhau khí thế, chia rẽ, tranh giành fan...., trong khi đó, rockfan thì khác, thường những rrockfan chân chính ( theo đúng nghĩa) thì theo chết bỏ dòng nhạc mình yêu thích, các band rock cũng ít khi có xung đột. Thằng naỳ ko hợp với nhóm naỳ, thì nhảy sang nhóm khác chơi, chả sao cả.Một mặt mạnh khác cuả rock là những rock band thường chơi những ca khúc do chính nhóm sáng tác, nên họ luôn trao dôì, làm mới mình,.......... họ vẫn hết mình theo đuôỉ dòng nhạc mà bị mang tiếng không mấy tốt lành gì.Chính vì thế mà nó sẽ càng lớn mạnh. Mặc dù rock cũng còn nhiều những khuyết điểm, nhưng điều đó, ko thể ngăn cản đưọc sự lớn mạnh cuả nó.
Nên đừng buồn, đừng nản, hãy ủng hộ hết mình cho rock việt. Các fanrock việt cũng đâu phải ko có đoàn kết, đâu phải ko có nhiệt huyết, và các band rock việt cũng đâu phải là những kẻ bất tài, đâu phải không có lý tưởng.......họ vẫn đang âm thầm trao dôì kỹ năng, học hỏi những cái hay của rock thế giới.... Nên nhớ rock việt chỉ mới bắt đầu, không thể bắt 1 đứa trẻ chưa biết đi mà thúc nó chaỵ được. Mặc dù rock việt còn nhiều khuyết điểm, nhưng nói chung, moị ngươì cũng chỉ muốn theo đuổi vaò muốn thực hiện ước muốn cuả mình mà thôi.

hãy ủng hộ rock việt, không chỉ vì nó là rock, mà nó còn là tinh thần dân tộc.Tôi ủng hộ rock việt, vì tôi là ngươì Việt. và cũng luôn mong muốn rock VIệt sẽ tiến xa hơn.

Rock Forever!

xoai

Member
Ôi em Tuấn ơi. Rock rit đoàn kết á. Anh nói 1 câu nhé. Rock rít bây giờ anh tóm 1 chữ: "BỰA" =)) đâu có như ngày xưa. ngồi Hồ Gươm Xanh nghe mấy tiền bối kể chuyện mới thấy nức lòng. Ngày xưa. ơi chuyện ngày xưa. giwof rock rít mà khệnh bọn Hip hop chém chết =))

Lần trước nghe bác Tuấn Anh kể chuyện đời 97-98 với 2000 cười lộn ruột. Có 1 cái show ở Ám hay ở đâu đó, cũng 2 sân khấu, cả rock cả Pop. đợt đó anh Mạnh sốt làm âm thanh =)) rủ rê nhau sang bên kia đập vỡ hết âm ly :D Bên rock oánh điên cuồng, anh em giặt giũ đang hăng tự nhiên có thằng nào đó ra chửi bới. :D Anh em cũng ddek để ý tự nhiên ngửng lên thì thấy bác oánh cor biến đâu mất. quay sang bên sân khấu Pop thấy 1 mình bác ý 1 sợi xích tung hoành cả sân khấu =)) hô hô. còn cái thằng vừa chửi mặt mày biến dạng :D
Đại ca Long Lộc nữa chứ :"> bây giwof nói chuyện nhiều cứ tưởng chứ ai dè hồi trước bác ý có lần show oánh nhau, bác ý bị bắt vào đồn =)) không hề sợ hãi bác phóng uế bố nó 2 bãi ra đồn rồi bị đá đít ra khỏi. =)) còn nhiều chuyện hay ho lắm. Đấy. Ngày xưa nó là như thế......nó gọi là anh em như thế.........có nói cả ngày chẳng hết chuyện. còn bây giờ........ :-j nhạt.

xoai

Member
Tự nhiên có hứng viết tiếp :D Giờ ý,..... chẳng có đoàn kết đâu =)) cũng oánh nhau loạn xị, cũng chửi bới điên cuồng nhưng nó không vì cái "tự do điên cuồng chính nghĩa" nó không "hồn nhiên" như ngày xưa mà là vị những cái nhỏ nhen bẩn thỉu hơn nhiều. Chán lắm. Giữa cái chốn ô uế này bới đâu ra =)) nghĩ đi nghĩ lại thấy ngậm mồm vào là tốt nhất :D đợ thị phi, đõ thù đõ oán....uốn lưỡi ba tấc trước khi nói, uốn ngón tay ba lần trước khi type......... kẻo có ngày đầu rơi máu chảy, ân oán khó giải quyết. lúc đó thì..............nhà cửa tan hoang, giang hồ đại loạn............. =))

xoai

Member
@ Em Linh: hồi xưa em là mem buctuong.net đúng không? hihi. Anh nói thật. Em nhìn chưa sâu. Cái em thấy ai cũng thấy cả. cái quan trọng là có chấp nhận và đi tiếp hay không thôi. Em bị ý kiến khách quan chi phối hơi nhiều. Cứ thử vượt qua cái ngưỡng mà tự đào sâu đi. sẽ tìm thấy cái mình cần......... (anh nói chung chứ không pahir chỉ nói chuyện em với "cục gạch" ) :D

kobain

Member
tôi đồng ý với ý kiến của Xoai đấy

như em Linh nói Thủy Triều Đỏ hay đại loại những ban cùng thời ko có đóng góp mấy cho RV , nhưng em có biết cái thời Stylish Hàng Trống còn ko??
thỉnh thoảng mới có 1 show , khát rock kinh khủng, hồi đó mà có bt thì sướng lắm ,phòng bé tí mà giật giũ phê luôn,
không có những ban như thế thì rock hn nói riêng và rock vn sao pt dc
anh công nhận với em là bt bây giờ khác trước rất nhiều , nhưng nếu ko làm thế mà quay ra đánh death hay heavy thì thằng nào nó nghe , chỉ mỗi mấy mống rockfan thì để sập tiệm à .
em đừng đem nc mình ra so sánh với nc ngoài , khác nhiều lắm

NÓI NHƯ EM THÌ DÂN MÌNH NÊN NGHỈ CHƠI ROCK THÔI , KO THỂ HỢP VỚI CÁI THỂ LOẠI ÂM NHẠC TIÊN TIẾN NÀY Đ.C , " BỰA " LẮM ," ÔI " LẮM.

iron_heart

Member
xoai said:
@ Em Linh: hồi xưa em là mem buctuong.net đúng không? hihi. Anh nói thật. Em nhìn chưa sâu. Cái em thấy ai cũng thấy cả. cái quan trọng là có chấp nhận và đi tiếp hay không thôi. Em bị ý kiến khách quan chi phối hơi nhiều. Cứ thử vượt qua cái ngưỡng mà tự đào sâu đi. sẽ tìm thấy cái mình cần......... (anh nói chung chứ không pahir chỉ nói chuyện em với "cục gạch" ) :D
Em hiểu những gì anh nói roài . Em chẳng dám nói năng gì về trình cả vì em biết trình em thua tất cả mọi người ở đây nên em đâu có dám nói gì to tát. Có thể mọi người sẽ nghĩ em chỉ là một đứa đú theo phong trào em không chấp nhận điều đó , nhạc em chưa nghe nhiều nhưng em vẫn muốn tìm các thông tin về band này band kia, em cũng chẳng hiểu rock fan là thế nào nhueng trên tất cả em biết mình yêu rock và rock thực sự là một phần cuộc sống của em. Em chấp nhận hết tất cả những lời nói của mọi người. Có lẽ em còn quá non để nói về mấy cái này, em hi vọng một vài năm nữa khi em đã hiểu rõ về rock hơn sẽ có thể tự tin nói với mọi người chính những cái em tự hiểu và thông suốt.
Em sẽ thoai không làm mod nữa, ko vào box em sẽ nhớ mọi người nhiều nhiều lém, nhiều nhất là anh smooth với anh xoai . Chào tất cả .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000