Rock Việt

bình trọn các rock band VN

• Thủy Triều Đỏ

Votes: 0 0.0%
  • The Light

Votes: 2 16.7%
  • The Wall

Votes: 3 25.0%
  • Da Vàng

Votes: 1 8.3%
  • Automega

Votes: 1 8.3%
  • Atmosphere

Votes: 2 16.7%
  • Steel Owl

Votes: 3 25.0%
  • S.Y.G

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    12
  • Poll closed .
smooth said:
thì thằng Duy nó chả bảo COB vãi giai điệu ra đấy còn gì, melodic lại còn ko giai điệu nữa thì thế nào đây ??
nhưng mà đúng là có 1 số band death nghe chỉ thấy ùng oàng thôi, chán lắm :(
o`o`
viet nam cung~ thế có 1 số band chơi như C thế cung~ gọi là death

rock_chicken said:
mẹ (ơi cho con mơ :D)
1 số band sym chơi như shit. death mới HAY

smooth: ku tuấn lần sau muốn nói lời ko hay thì phải ghép kheo khéo vào cái gì dễ ngụy trang ý, ko là bị sửa đấy :D
ơ thằng em nói gi` mà ông anh sua?

smooth

Member
ý chài ơi, MTV hay chớ, sao lại bỏ uổng lắm =))
MTV phải cỡ Triệu Hoàng đó anh em, có khi còn nhỉnh hơn cả TRio666. tương lai của Rock Việt cả đấy, anh em rớt nước mắt đi là vừa :( :(

avirax

Member
1. Thủy triều đỏ: Ko biết chơi nhạc, hay nhẹ nhàng hơn là chỉ ở dạng amateur
2. The Light: Bọn chơi rock ko có tâm hồn
3. The Wall: bọn thành công ko phải bởi vì nó chơi Rock
4. Da vàng: ngon lành nhất với Bạch Đằng Giang, chưa thấy bọn nào ở VN đạt đến tầm đấy.
5. Automega: Không có những nổi bật về kỹ thuật
6. Steel Owl: Trung bình kém.
7. S.Y.G: trung bình kém so với bọn Tây và ko thể gọi là RockVN.

Anh Nguyên lần sau đừng có văng tục ngữ, báo hại anh em phải sửa bài :)

AbbeyRoad

avirax said:
1. Thủy triều đỏ: đ** biết chơi nhạc, hay nhẹ nhàng hơn là chỉ ở dạng amateur
2. The Light: Bọn chơi rock đ** có tâm hồn
3. The Wall: bọn thành công đ** phải bởi vì nó chơi Rock
4. Da vàng: ngon lành nhất với Bạch Đằng Giang, chưa thấy bọn nào ở VN đạt đến tầm đấy.
7. S.Y.G: trung bình kém so với bọn Tây và đ** thể gọi là RockVN.

Ông làm gì mà chửi họ ghê thế.Đánh đàn có hay hay có cống hiến bằng họ đâu.ĐCM, mình rất ghét gặp phải những người thế này nhớ. Chưa có TINH thì đã có TƯỚNG . :q: :q: :q:

Helices83

Member
avirax said:

Hè hè!! :D Nói vậy có nghĩa là Rock Việt thời điểm bây giờ chưa đáp ứng được tầm thưởng thức của cậu nhỉ? =))

chipcom

Member
kiều_trang said:
uh ? sao ko có mtv vậy? mtv hát rock chả kém ai đâu !
nếu có mtv thì tui bầu một phiếu mtv
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Dễ thương ghê!

MTV hát rock cơ à???

Bi giờ mới bít!

Mọi người thông cảm

Tớ nghe rock nhưng chưa được "vinh dự thưởng thức" MTV

avirax said:

đùa
ông anh nói kiểu gì ấy
1 thủy triều đỏ: chơi nhẹ như ông anh nói thì sco đã tan từ lâu rồi
2 the light: không có tâm hồn là như thế nào hả anh
chi tiết thêm đi
3 the wall: nhiều bàn tấn không tốt về band này nhưng dù sao họ cũng là 1 band chơi rock
4 da vàng thì ngon rồi khỏi bàn
5 không có nổi bật về kĩ thuật: em nghĩ khác band này chơi khá kĩ thuật và còn có thể ngang tầm với band nước ngoài
6 steel own: band này em rất khoái nên cũng thuộc loại khá đấy chứ không đến mức ấy đâu
7 s.ỵg: band hải ngoại band này đánh khá máu lửa tất nhiên là chưa thể sánh tầm các band nước ngoài rồi
dù sao rock việt còn đang còn thời kì bắt đầu nên còn chưa đạt nhiều thành tựu như nước ngoài
nhưng là người việt chung ta nên ủng hộ nó
đừng nên chê bai mà hãy tìm cách giúp rockvn phát triển

avirax

Member
Tiếp cận gần hơn nhé. À, trước đấy tớ phải đính chính là yêu cầu âm nhạc khắt khe không có nghĩa là tinh tướng. Một thằng mù nhạc cũng có thừa tư cách đê chê bai những bài nó không thích.

1. Một ban nhạc không thể gọi là một ban nhạc ngon lành, chuyên nghiệp khi nó không có những sáng tác nổi bật và không thường xuyên có mặt ở những sân khấu lớn (= những live show hay những chương trình nhỏ hơn nhưng thật sự chất lượng) Điều này Thủy Triều Đỏ không có. Cá nhân hơn theo những gì tôi nghe thì họ cũng chẳng có bài gì đặc sắc.

2. Lyrics của the light nông choẹt và ca khúc thiếu tư tưởng.

3. Tôi có bảo the wall không chơi rock đâu. Nhưng nếu thành thực mà nhận xét thì họ cực chuyên nghiệp trong vai trò thương mại và đôi khi vị thương mại quá mức. Nghe những bài sáng tác theo đơn đặt hàng thì biết ngay.

4... Mấy band sau thì tớ không có ý kiến vì những phản bác của cậu không tạo điều kiện để hướng vào những thứ cụ thể hơn.

Không thể nói Rock Việt mới bắt đầu mà nó đã có từ lâu lắm rồi. Nhưng khổ nỗi nó cứ lặn, lặn và lặn. Đôi khi nó nổi lên hít tí không khí, rầm rộ được một thời gian rồi lặn tiếp.
Lý do: người nghe quá ít. Rock thành ra một cái thứ gì đấy hết sức khó khăn, hết sức phức tạp và xa vời quá đỗi. Một thằng nghe Rock nói về Rock với một đứa không nghe Rock chẳng han, nó sẽ nói nào là mạnh mẽ, nào là cá tính, nào là đam mê này nọ rồi sau nó sẽ trình bày dòng này dòng kia...etc. Nhưng mà con người ta thì cần giải trí hơn cần cá tính, âm nhạc hay nghệ thuật trước hết và luôn luôn phải là làm con người ta thấy dễ chịu và thích thú. Và ở VN thì chẳng bao giờ nghe thấy câu nói nghe Rock vui lắm cả.

Helices83

Member
avirax said:
1. Một ban nhạc không thể gọi là một ban nhạc ngon lành, chuyên nghiệp khi nó không có những sáng tác nổi bật và không thường xuyên có mặt ở những sân khấu lớn (= những live show hay những chương trình nhỏ hơn nhưng thật sự chất lượng) Điều này Thủy Triều Đỏ không có. Cá nhân hơn theo những gì tôi nghe thì họ cũng chẳng có bài gì đặc sắc.
Hờ hờ!!Bạn đếm thử xem một năm Hà Nội này có được mấy show rock lớn và tính xem tần số TTĐ xuất hiện ở những show đó là bao nhiêu nhé. Còn những chương trình nhỏ thì tớ e rằng ko trương trình nào có thể gọi là chất lượng cả.
avirax said:
Không thể nói Rock Việt mới bắt đầu mà nó đã có từ lâu lắm rồi. Nhưng khổ nỗi nó cứ lặn, lặn và lặn. Đôi khi nó nổi lên hít tí không khí, rầm rộ được một thời gian rồi lặn tiếp.
Hít khí trời thì không thể sống được đâu bạn ạ. Ở Việt Nam ngoài Bức Tường ra thì chưa có band Rock Việt nào có lãi từ âm nhạc của mình đâu...Có thực mới vực được đạo...Nhạc rock ở Việt Nam nó là như thế đấy. Và đừng bao giờ có ý so sánh nó với nhạc rock ở Tây,việc làm đó ngu xuẩn lắm...Có chăng cũng chỉ HY VỌNG nó được bằng tây thôi.
Bạn nói rằng yêu cầu của bạn khắt khe,OK vậy thì sang Mẽo mà sống bạn ạ. Nền âm nhạc bên đó có thể đáp ứng được mọi yêu cầu khắt khe đấy.

avirax

Member
Đấy, thế nhé, khỏi bàn nữa nhé. Thế tớ hỏi cậu đang xây dựng hay là đang rủ anh em sang Mỹ sống????

đùa
các band việt nam tất nhiên là trình độ deck bằng nước ngoài vì nó phát triển sau
mới cả vn nhìn nền kt thì cũng đoán ra cách họ chơi nhạc thế nào
cái này khỏi bàn
cái show ấy
show nhỏ toàn do tự phát dân anh em là
thiếu thốn đủ thứ
âm thanh phọt phẹt
còn show lớn thì ít thấy
band nhạc không đủ tiền tổ chức
không có 1 cơ quan nào tham gia tổ chức 1 show rock cả
thành ra ít thấy show lớn
về ttd em thấy các bản nhạc của họ khá hay và ít nghĩa
thế anh nghĩ thế nào là đặc sắc
cái này tùy theo từng người thôi

avirax

Member
Âm nhạc của anh hay thì sẽ có người nghe và sẽ có những buổi biểu diễn ngon lành, đơn giản và chắc chắn luôn đúng. Chọn Rock thì khó khăn hơn chọn nhạc đại chúng, nhưng không phải là có thể nói rằng nhạc Rock khó tiếp cận nên ít người nghe Rock và ít người nghe chúng tôi chơi nhạc. Trong nghệ thuật thì con người ta bao giờ cũng phải cống hiến trước đã, không có chuyện người ta đưa anh tiền để anh cống hiến mà là anh phải cống hiến thật tốt rồi mới có tiền.

cống hiến là 1 chuyện
nhưng mà 1 show mà không có tiền thì làm sao cống hiến hết mình được
chẳng nhẽ lại làm un không cần loa

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000