Quên 1 người thật khó !!!

lady_conqueror

mọi người nói hay quá!!!
Nhưng khó có thể quên 1 người nếu người đó đã xuất hiền trong vùng thứ 4 của bộ não_ chứa những thông tin nhớ nhất, nhớ lâu nhất(theo giới khoa học đã phân tích thì thông tin được lưu vào vùng này khó, có thể nó là ko bao giờ quên được; chỉ là tạm thời ko nghĩ đến mà thôi):)
Mọi người đã nghe thế nào gọi là nghệ thuật nhớ chưa? Nghệ thuật nhớ là biết quên đi những gì ko đáng nhớ, để nhớ nhưng cái mới... ;)
Càng muốn quên lại cangf nhớ, đúng là cứ sống hòa bình với nó, 1 ngày nào đó ta sẽ quên:D

fruit NHO

Active Member
uhm` ...đã học Nhớ khi yêu thì phải học Quên khi chia tay ....
đơn giản thế thôi!
cái gì cũng phải học !!!
:x

que^n..
cu*' ngo*~ la` ko the^?, ye^u the^' co* ma`.....
ro^i` mo^t. buo^i? sang' mo*? ma&t' ra, tha^y' minh` hoan` toan` ko nho*' gu*o*ng ma*t. a^y', giong. noi' a^y'....the^' la` (tam.) que^n...
quang trong. ho*n la` bi h co' tha^t. nhiu` ngu*o*i` -de^? nho*'...

fruit NHO

Active Member
mãi mãi chỉ là suýt ?????????
mong ?? nhưng ko làm đc
chuyện này ...riêng chuyện này ...đừng bắt ép mình em ạ
tự nhiên rùi sẽ được!

vâng vâng bản thân đã chịu nhìu đau khổ nên cớ j lại làm khổ mình nhỉ^^
hãy quý những j mình đang có..
và hãy hưởng thụ cuộc sống, hehe+__+

Hihi em cũng ko ngờ có thể quên dễ dàng đến thế ...
Có lẽ vì tất cả những tình cảm trước đó của em , đã ko đc đền đáp xứng đáng nên bây h chỉ còn lại sự thù ghét và oán hận
Nhưng em cũng ko chắc em có thật sự muốn trả thù hay ko , vì dù sao cũng có lúc em sống vì người ấy , nên bây h em coi người ấy như 1 kỉ niệm , tuy ko đẹp và ngọt ngào như em muốn , nhưng cũng là 1 phần trong cuộc sống của em :)

@Giang:Thù ghét hay căm hận nhiều khi chỉ làm cho mình càng thêm yêu người đó mà thôi!Khi bạn trao yêu thương cho 1 ai đó, cái mà bạn nhận đc từ người đó có thể chỉ là con số 0, nhưng mà bạn sẽ nhận lại đc những điều như thế hoặc hơn thế nữa từ 1 người khác và vào lúc khác!Vấn đề quan trọng là thời gian..........

Ngộ ra 1 vấn đề ko fải chỉ 1 sớm 1 chiều.Có thể bây giờ nghĩ thế này nhưng rùi sau đó lại nghĩ khác ngay.Nghĩ về 1 ai đó cũng thế,ko fải đơn jản chỉ là quên...Nếu cứ cố quên thì ko chừng lại càng nhớ,càng đau khổ hơn đó!

lady_conqueror

Hix.... Anh thấy các em từng trải quá!! Mà mấy em yêu sớm nhỉ?! Yêu sớm để rồi triết lý như mấy ông cụ bà cụ... Hay anh quá lạc hậu nhỉ?? Cứ ko biết yêu như anh(ko ai yêu) có khi lại hay!!<:p 8-}

KFC_HANOI

Member
lady_conqueror said:
Hix.... Anh thấy các em từng trải quá!! Mà mấy em yêu sớm nhỉ?! Yêu sớm để rồi triết lý như mấy ông cụ bà cụ... Hay anh quá lạc hậu nhỉ?? Cứ ko biết yêu như anh(ko ai yêu) có khi lại hay!!<:p 8-}
Yêu là trạng thái cảm xúc của con người thôi mà anh,làm gì có sớm hay muộn.Em thấy yêu càng nhiều càng sớm càng tốt (Mọi người bảo mình sở khanh,bệnh hoạn >:D< ).
Thực ra không yêu nhiều làm sao biết được ai tốt ai xấu,ai hợp với mình,làm sao biết được cảm giác cô đơn như thế nào để còn biết tìm cách thoát....

Đúng thế, mà chẳng nhẽ cứ để cho 1 thời hs trôi qua bt mà ko có ấn tượng, hồi ức j đẹp hay sao?
Em nghĩ rằng, có đến 2/3 hs khi r khỏi trường, một phần buồn vì phải..........xa người ấy đó!!!

Ha ha:DNghĩ hệt mình á!Em cũng cho là anh Tuấn Anh ko "trung thực" khio fát biểu nhận xét à nha!Hay là đg cố gắng "cứu vãn" chi chi đó:D

lady_conqueror

@unni: Hằng ko tin ah?! TA chưa từng có người yêu mà:-S (Bạn bè thế đấy toàn vạch áo cho người xem lưngB-) )
Mấy em nghĩ cứ yêu nhiều, yêu sớm là tốt à? Đồng ý là thời học sinh phải có kỉ niệm. Nhưng thế nào là yêu nào? Chả ai định nghĩa được chính xác...<:p
Em nào có thể chỉ cho anh cách nào tự nhiên nhất để người mình thích yêu mình ko?! Anh ít kinh nghiệm quá. Mấy em từng trải hơn anh, mách nhỏ cho anh đi.... (nhg anh xấu trai, và ko có tài vặt gì đáng kể đâu:()Từ bé đến giờ chưa có ai thích anh luôn:(( :-S

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000