nhất định ko thi đại học!!!

Hôm qua đang đi học về trên đường thấy các anh chị lớp 12 năm nay ra khỏi trường. Thi xong mà,ai nấy mặt mũi đều căng thẳng,lắc đầu,nhìn mà ớn :9 Năm sau mình cũng thế.Nhưng mà đời học sinh ai chả fải 1 lần nếm mùi được thi đại học,vào để mà xem giám thị bọn nó ntn ,12 năm liền đợi đến cái ngày quan trọng này.Nhiều đứa đợi xong được đến ngày này thì tự tử vì áp lực :) Ngu thế là cùng :cool:
Con bạn tui nó thi khối H,vẽ vời linh tinh.Riêng môn vẽ đã 6 tiếng,hô hô,6 tiếng cho các anh chị ngồi vẽ hươu vẽ vượn,đánh vật lên đánh vật xuống,ngủ thêm được một giấc.Ra fòng thi chăc ai nấy đều điên... :-S :-S
Hum trước ngồi nói chuyện cùng DKNY,ông ý nói 1 câu mà nghe cũng hay hay,thấy cũng có lí.Bây h thấy ai nấy cũng cắm đầu cắm cổ học toán,mà cuối cùng học chỉ là để tính tiền.Mà tính tiền thì có cần fải dùng đến cả sin cos tg cotg ko? :?
Nhất định ko thi đại học!!!!!!!

unni_x

Active Member
^^ vẫn thi nhưng thi rùi thì cũng chẳng để làm gì ^^ ko nghĩ đến việc học ĐH ở VN :D ( sorry ngành Giáo dục :-S)

ù,thi thì thi,thi cho bố mẹ vui lòng,thi cho người ta nhìn vào cũng biết là mình thi đại học.Tớ khuyên bạn nào xác định sẵn là mình sẽ trượt ý,thì đăng kí trường nào điểm cao nhất ý,ví dụ như Ngoại thương,nếu có trượt thì người ta cũng ko nghĩ là mình kém đâu:D

unni_x

Active Member
tớ cũng định thế đấy, thi Y ;-) đùa thui, thi đến đâu thì đến, nói thật là chỉ mong đỗ để vừa lòng bố mẹ chứ cho bản thân thì ko cần :-S

Con diệp anh dở hơi, post bài đc rùi hả mày ?:D Nói chung ý, thi đại học gần như là yêu cầu của bố mẹ, cho dù ko học giỏi, kém cỏi đến đâu bố mẹ vẫn muốn con mình fải thi đại học, cái này là quan niệm cực kì sai lầm .:(
To Hằng : anh iu có cái avatar đẹp thế , ai thế nhỉ ???:))

live-or-die

Active Member
Năm sau mình cũng thế.Nhưng mà đời học sinh ai chả fải 1 lần nếm mùi được thi đại học,vào để mà xem giám thị bọn nó ntn ,12 năm liền đợi đến cái ngày quan trọng này.Nhiều đứa đợi xong được đến ngày này thì tự tử vì áp lực Ngu thế là cùng
công nhận là ngu...........ko bao gió tự tử luôn.........

unni_x

Active Member
tocduoide_q said:
To Hằng : anh iu có cái avatar đẹp thế , ai thế nhỉ ???:)
anh iu cũng chả bít nữa, thấy cái mặt trông sexy thì cho làm avatar thui :>> em iu có bít là ai ko, giới thiệu cho anh iu đi ;-)

Vũ "nhị"

Member
unni_x said:
^^ vẫn thi nhưng thi rùi thì cũng chẳng để làm gì ^^ ko nghĩ đến việc học ĐH ở VN :D ( sorry ngành Giáo dục :-S)
Một chân lí đơn giản : Em không đủ sức học Đại học ở Việt Nam thì liệu em có đủ sức học ĐH ở nước ngoài không?

unni_x

Active Member
Vũ "nhị" said:
Một chân lí đơn giản : Em không đủ sức học Đại học ở Việt Nam thì liệu em có đủ sức học ĐH ở nước ngoài không?
dễ mà đơn giản quá =)) ai cũng biết ngành GD nước mình ko mạnh mà, hơn nữa ra nước ngoài có thể mở mang thêm kiến thức, lại được hòa nhập với lối sống phương Tây, anh thix ở nhà học thì cứ ở, còn em đi thì cứ đi :cool:

crocodile

unni_x said:
dễ mà đơn giản quá =)) ai cũng biết ngành GD nước mình ko mạnh mà, hơn nữa ra nước ngoài có thể mở mang thêm kiến thức, lại được hòa nhập với lối sống phương Tây, anh thix ở nhà học thì cứ ở, còn em đi thì cứ đi :cool:
Hớ , điều kiện để mở mang thì đúng là nhiều lắm bạn ah , có điều bạn có đủ nghị lực để tiếp nhận không thôi. Còn vấn đề về lối sống thì chắc cũng ok. Nói chung nếu có khả năng thi DH thì học ở nhà sướng gấp tỷ lần , khỏi phải đi đâu , đỡ phải đòi về.

unni_x

Active Member
crocodile said:
Hớ , điều kiện để mở mang thì đúng là nhiều lắm bạn ah , có điều bạn có đủ nghị lực để tiếp nhận không thôi. Còn vấn đề về lối sống thì chắc cũng ok. Nói chung nếu có khả năng thi DH thì học ở nhà sướng gấp tỷ lần , khỏi phải đi đâu , đỡ phải đòi về.
dĩ nhiên, xa nhà thì phải chấp nhận là đương đầu với nhiều khó khăn, lại còn nhớ nhà nữa :( nhưng tớ vẫn muốn đi du học vì đấy là mơ ước của tớ, có mơ ước thì phải biến nó thành hiện thực chứ :)

crocodile

unni_x said:
dĩ nhiên, xa nhà thì phải chấp nhận là đương đầu với nhiều khó khăn, lại còn nhớ nhà nữa :( nhưng tớ vẫn muốn đi du học vì đấy là mơ ước của tớ, có mơ ước thì phải biến nó thành hiện thực chứ :)
Uh , chúc bạn nhanh chóng biến ước mơ thành hiện thực nhé!! :)

Vũ "nhị"

Member
unni_x said:
Ơ, anh có nói là anh thích học đại học ở VN đâu? Ý anh chỉ muốn em hiểu là : "thi đỗ đại học ở VN gần như là điều kiện tối thiểu nhất chứng minh em có thể du học". Còn nếu your family đủ điều kiện thì anh cũng không ý kiến. Bản thân anh cũng có kế hoạch cho riêng mình, còn em cũng nên xác định rõ ngay từ bây giờ kẻo muộn mất!!! :|

xxxzzz

Member
"Thi đỗ đại học ở VN gần như là điều kiện tối thiểu nhất chứng minh em có thể du học" cần phải đổi thành "có khả năng thi đỗ đại học ở VN gần như là điều kiện tối thiểu nhất chứng minh em có thể du học".

Tất nhiên, đã đi du học thì phải chọn trường tốt, ở Mỹ chẳng hạn, để vào những trường top-notch thì buộc TOEFL > 620 còn SAT 1 > 1350. Điều này thì thực sự rất khó, cả những sinh viên năm thứ 4 trường DH ngoại ngữ cũng khó mà đạt đươc.

Nhà bạn NGUYỄN MINH HẰNG 12A3 có thể rất giàu nhưng bạn chưa chắc, nói trắng ra là không thể vào dc n~ trường DH theo đúng nghĩa "du học " ở trên dc. Nếu đi trường xếp bét thì có lẽ ở nhà cho đỡ tốn.

unni_x

Active Member
Ko, nhà tớ ko giàu đâu bạn Vũ Tuấn Nam 12A2 ạ :) Điều kiện để tớ đi du học là phải đỗ ĐH Y tại Việt Nam ấy ạ, ước mơ đi du học học ngành Y của tớ ko nhất thiết phải học tại Mỹ mới gọi là tốt :) Hơn nữa, ngành học của tớ là để làm bác sĩ cứu người, nếu tớ được học ở phương Tây thì có thể kĩ năng sẽ tốt hơn, và có khả năng giúp đỡ bệnh nhân tốt hơn, để tớ có thể kế nghiệp gia đình nhà tớ, ước mơ của tớ ko có gì là sai, dù tớ học ở đâu cũng là để sau này cứu người :) Nếu bạn Nam ko thể hiểu được ước mơ của con người ta là thế nào thì xin bạn tối thiểu phải biết tôn trọng người khác :) Cảm ơn !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000