nghệ thuật xếp giấy Nhật Bản

Napster

Thành viên danh dự
Không ngờ là trên CVA cũng có người trong VOG đấy. Mặc dù trình chưa cao nhưng công nhận là rất phong cách ^^

Xin nói với mọi người luôn là nghệ thuật xếp giấy Origami hoàn toàn được xếp từ 1 tờ giấy vuông và không bị cắt (trừ những trường hợp quái như rắn rồng gì đó ^^)

Mình không biết gấp nhưng có theo dõi.
Khi nào có triển lãm thì post phát nhé :x

kiminha

Member
Không ngờ là trên CVA cũng có người trong VOG đấy. Mặc dù trình
chưa cao nhưng công nhận là rất phong cách ^^

Xin nói với mọi người luôn là nghệ thuật xếp giấy Origami hoàn toàn được xếp từ 1 tờ giấy vuông và không bị cắt (trừ những trường hợp quái như rắn rồng gì đó ^^)
hừ ,vậy là có ý gì ,vậy ông anh giải thích ra sao với con quái thú Ryujin - Long thần ......hoàn toàn không cắt .
Mà ông anh là ai thế,xin cho biết quý tính đại danh để thằng em được dịp mở rộng tầm mắt nào .....

kiminha

Member
Topic này cũng có bên HAO lâu rồi, không ngờ ở cva nhà mình cũng có người gấp giỏi thế, mừng thật :)
Hic, nhìn thì dễ mà cuối cùng có gấp được đâu :( Mà em ơi, mấy cái hình bug khó như thế đều có bản hướng dẫn hết hay mọi người phải tự nghĩ ra thế? Có cái này không phải Origami nhưng cũng là của Nhật Bản, không hiểu kiếm ở đâu, đấy là mấy cái thiếp mà khi mình mở ra thì nó "nở" thành đủ thứ hình ý, không biết cái đấy tên là gì để còn google nhỉ :p
Vậy tui mới nói cạnh tranh cho bọn Hao chết đi mà,để bọn nóa đè đầu cưỡi cổ mãi seo ? ^^

kiminha

Member
ặc, anh xin bản hướng dẫn gấp cái đầu rồng chứ xin cái đầu về làm gì :D
ku Thành ku Thành =p~
vâng thì em có bảo gì đâu ,em đang xin lại mấy bản hướng dẫn đó ,nếu may mắn thì vài ngày tới sẽ có ,còn không thì .......hì hì hì .....
Trong khi chờ đợi hãy gấp con phượng hoàng chơi ^^ :

kiminha

Member
Đây là con phượng hoàng trong Hiệp sĩ giấy,hãy gấp tạm trong khi chờ đợi mấy cái đầu rồng nhe ^^
Dưới là hình do một người bạn gấp :

kiminha

Member
bạn nào thích thì save lại nhé vì tui sẽ xóa đi sau 1 tuần ,còn tuần sau sẽ tặng các bạn một diagram khác ^^
Happy folding !!!!!!!

kiminha

Member
vậy cũng chẳng sao ^^ ,ông anh chịu khó vài hôm nữa nhé ^^
Hôm nay xin post vài sáng tác mới nhất của Kiminha - Hoàng Trung Thành ^^Tất cả đều từ một tờ giấy

DEATH (REAPER )
By kiminha

SNALL
By Kiminha

TRAVELLER
By Kiminha

Và mẫu sáng tác gần đây nhất
NINJA SHADOW
By Kiminha

Hì ,chụp góc chính diện thì nhìn cái tay nó hơi xấu vì không nhìn rõ ,nếu chụp góc xiên khoảng 3/4 thì sẽ khắc phục được ^^ .
Hai con kiếm sĩ chưa chụp được,bà kon đợi ít hôm....tiện thể sẽ được thấy mẫu mới nhất của tui : Gunblade of Squall (FFX)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000