Nên giữ hay bỏ mặc đồng phục???

• Giữ

Votes: 14 60.9%
  • Bỏ

Votes: 9 39.1%

• Total voters
    23
Aptech-unnamed said:
Anh đâu có câu bài....Mà anh hỏi thật một câu thôi nhé :

" Câu bài được cái gì ? " Trả lời anh đi ?????

Xường thôi !
KO ĐƯỢC CÁI GÌ NHƯNG NÓ LÀM TOPIC LỘN XỘN QUÁ
ĐỌC CHẲNG HIỂU GÌ CẢ

khì khì ... cái lì tì phì........

Xộn đâu mà xộn chữ anh viết đẹp lắm mà....Vở sạch chữ đẹp mà.
Chỉ tại tụi bay đứa nào nói ....nên mới thế thui ! chứ vẫn đi đúng hướng đó chứ ! :)

unni_x

Active Member
bác Phong Anh không cần nói nhìu với Aptech làm gì, nói càng nhìu ông ý lại càng câu bài thui ;)
Ý kiến : giữ đồng phục nhưng cải tiến cho nó đẹp lên và mùa đông thì cho mặc quần áo thoải mái :D

To Un: Hay quá hay ....Ok đó gọi là S ....S ...Xờ tai Style !Phong cách học đường nữ sinh, nam sinh trường Bưởi. Khì khì ....

Nói chung là giữ đồng phục đi. Mấy khi mà. Như anh giờ muốn cũng chẳng có mà mặc hu hu hu, Nhớ lém dồng phục ơi.

Đã xa rồi còn đâu, con phố xưa... ngày nào tiễn đưa...Đồng phục ơi ....Nhớ em hoài chờ mong....hu hu hu :(( Nhớ chít đi được !

smooth

Member
unni_x said:
bác Phong Anh không cần nói nhìu với Aptech làm gì, nói càng nhìu ông ý lại càng câu bài thui ;)
Ý kiến : giữ đồng phục nhưng cải tiến cho nó đẹp lên và mùa đông thì cho mặc quần áo thoải mái :D
có thể quy định thoáng hơn, vd như màu đồng phục: áo phải màu gì, quần phải màu gì. còn kiểu cách thì có thể cho các lớp tự lo, tự thiết kế, miễn sao cùng 1 lớp có đồng phục giống nhau. việc may đp nên đưa về từng lớp cho dễ thống nhất và vừa ý với hs. cứ để trường may đp thì có mà alibaba cả lũ. hix, mình chỉ được mặc đp nốt năm nay nữa thôi :( :(

Thôi Smut với cả Smit ạ ! không cần ! Chú dùng tạm cái bộ cũ cũng được. Còn năm sau cho bọn kia nó " lên đời " ! Mình cũng đã dùng đồ cũ lâu rùi quen mà. hay chú muỗ dùng đồ xịn như mấy oem đấy thì .....

Thường thôi....Năm nay " Đúp " đi....năm sau có đồng phục mới ngay ! =)) =)) :D :>>

Còn không thì.... Đồng phục mới để cho Un và khì khì.... các em năm dưới mặc. hì hì :>>

NQD

Member
Bố ơi. Đồng phục của trường con xấu quá. Con không mặc đâu.
Con đã từng mong muốn vào trương. Con đã cố gắng để thi. Bố biết là con rất tự hào về trường con học. Thế thì con hãy yêu quý "màu cờ sắc áo đi".

Xấu à....xấu cái lấu tấu phấu đó !

Đồng phục xấu hay là chú không hợp với đồng phục ??? Tại chú chăng ????

Anh thấy đẹp đó mà !

Dốt thế : Thế mà mày sang Topic "xXx" trách tao là phá hoại.....là bêu rếu. Bên đó tao nói ngôn ngữ đa phương tiện MultilLanguage. Thế mà mày hiểu hết, đầu óc mày cứ sang hơn bóng đèn cao áp. Giờ mà lại không hiểu.... Đúng là cái loại hóng hớt ...Xíc...
Thường thôi !

Nghe tao giải thích này: Thứ nhất thương mấy chú áo vàng choai choai <CSGT> đó. Khi mấy em đi đường thế thì mắt mấy thằng áo vàng đó cứ to hơn cú vọ gắn vào mấy em đang tung bay, uốn lượn thế......thì còn gì nữa......

Thứ 2 thương mấy thằng Boy đi đường nhìn ngắm mấy em mà tai nạn giao thông lúc nào không biết đó....Hiểu chưa...đò con lừa.......=)) hahaha =)) =))

Dốt nát mà còn hớng hớt bêu rếu tao...bố cái loại ĐÚ .....thích đú......theo cái thằng Thắng què kia.....
Thường thôi Nhá..!

Maca

Theo mình nên giữ vì như thế giữa đám đông mới có thể nhận ra là cùng trường giữa một đám đông ,vui đấy chứ :)

Maca said:
Theo mình nên giữ vì như thế giữa đám đông mới có thể nhận ra là cùng trường giữa một đám đông ,vui đấy chứ :)
dúng đó
mà thôi,mình nói chứ đâu có được quyết phải ko
thế thì bàn làm gì cho mệt thân

chipcom

Member
Mới đầu mùa đông "được" nghe thông báo: Mùa đông không được mặc quần bò

Nếu lạnh có thể mặc hai quần

Mấy hôm sau có ngay thông báo <chắc là bổ sung>

Không được mặc áo bò

Vừa mới hum qua nghe thầy giám thị nói tiếp:

Thầy hiệu trưởng đã có quyết định CHO DÙ BẤT CỨ HOÀN CẢNH THỜI TIẾT NÀO CŨNG PHẢI MẶC ĐỒNG PHỤC

=> shock

Có cần thiết phải như vậy không nhỉ?

Theo tớ, chỉ cần mặc cho đàng hoàng là được rồi

Ví dụ một cái quần bò bình thường và một cái áo phông gọn gàng không thể được coi là không phù hợp với học sinh được

Như thế là quá vô lí

Tất nhiên nếu không mặc đồng phục các thầy cô sẽ lo sợ đến sự phân biệt giàu nghèo

Nhưng ...

thầy cô có biết rằng, bên cạnh cái mác đồng phục kia là cả một sự phân biệt rất lớn hay không???

KaIgEnN

Member
Ơ... Thế trường mình vẫn chưa có đồng phục mùa đông nhỉ? Buồn cười, cái vụ mặc đồng phục từ thời bọn mình đã thấy rõ bất cập rùi, Ai đời trời rét run, mà vẫn phải mặc quần đồng phục, rùi cả áo trắng nữa chứ, dù cho khi khoác áo rét bên ngoài thì... cái cổ áo cũng chả thấy thì bắt mặc đồng phục làm gì? Hic... Vô lý thật, máy móc đến thế là cùng!

emitrang18

Member
hớ hớ, trường mình đã xúc tiến vụ đồng phục mùa đông rồi à? Nhanh vậy ta. Hôm nào em nào post thử cái ảnh đồng phục trường mình đi, chị nghía xem có hơn gì ko? :D:D:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000