Nên giữ hay bỏ mặc đồng phục???

• Giữ

Votes: 14 60.9%
  • Bỏ

Votes: 9 39.1%

• Total voters
    23

fruit NHO

Active Member
Thế mà bây giờ đi đâu chị cũng khoe là hồi xxxxxưaaa .....chị đi học được mặc áo dài đấy.
Năm đấy quy định là thứ 2 bắt buộc mặc áo dài, những ngày còn lại thì mặc váy mầu xanh lá cây giống mầu quần đồng phục, hoặc mặc quần áo cũng được. Những mà xem đi xem lại thì áo dài vẫn đẹp hơn cả (vì chân mà vòng kiềng hay hoa gấm thì mặc váy xấu chết mà mặc quần áo thì không xinh bằng áo dài là điều không cãi được rồi, bọn con trai thằng nào chẳng nói thế nhỉ mấy boy nhỉ, có chú nào đồng ý ko đới?)
Mà thời bọn chị toàn đảng toàn dân đi xe đạp, có lèo tèo 3 cái xe máy thôi, nên lúc tan trường trông lãng mạn kinh dị
Còn vụ quần đồng phục thì chị khuyên các em là cắt cái tem trường ấy ra, may lấy 2 bộ mầu giống thế rồi dán vào, các thầy cô không soi kỹ lắm đâu, chứ bọn chị mà mặc toàn đồng phục trường thì làm sao xinh được như bây giờ.
em công nhận là mặc áo dài vẫn đẹp nhất nhưng mà hơi bất tiện!

Ngoc Anh

Member
mây xanh said:
Nghe nói trường mình sắp may đồng phục váy giống Hàn Quốc với cả Nhật Bản hay sao ý.Nhưng chắc còn lâu.
Muốn xem váy đồng phục của bọn chị vào khóa 94-97 -A6, chị có upload lên 1 cái ảnh đấy, trông ngố lắm, đừng tưởng trường mình sẽ may đồng phục đẹp cho mà mặc nhé. :D
Váy ko có đoạn ngắn trên gối mà phải dài như bà già ấy, xấu lắm, phản đối đê

kiwi_vn

Active Member
Lại nói đến chuyện này ! Một thằng vốn được coi là dị ứng với đồng phục luôn có tên trong danh sách ko sơ vin của lớp! Vì vậy tui cực lực phản đối cái món này! Thậm chí tui cũng muốn cảnh sát ko phải sơ vin nữa vì tui mà sơ vin thì trông thảm hại,như một cây củi! Hic! Nhưng cái Học viện này ko sơ vin là 1 tội nặng nên vẫn phải chịu vậy!

Ngoc Anh

Member
kiwi_vn said:
Lại nói đến chuyện này ! Một thằng vốn được coi là dị ứng với đồng phục luôn có tên trong danh sách ko sơ vin của lớp! Vì vậy tui cực lực phản đối cái món này! Thậm chí tui cũng muốn cảnh sát ko phải sơ vin nữa vì tui mà sơ vin thì trông thảm hại,như một cây củi! Hic! Nhưng cái Học viện này ko sơ vin là 1 tội nặng nên vẫn phải chịu vậy!
hê hê, cảnh sát là phải mặc đồng phục chứ, mà mầu phải nổi bật để bọn này mà định phạm luật liếc 1 cái biết liền còn té chứ
Mặc như mọi người thì tỉ lệ tội phạm gia tăng là cái chắc :D

kiwi_vn

Active Member
Vớ vẩn thật,cứ suốt đời trốn cảnh sát thế thì làm ăn gì nữa?Tui nói thật tui cũng ghét bọn giao thông & quản lý hành chính lắm.

smilemore

Member
Vớ vẩn thật,cứ suốt đời trốn cảnh sát thế thì làm ăn gì nữa?Tui nói thật tui cũng ghét bọn giao thông & quản lý hành chính lắm.
Nhưng đứng trên 1 góc khác mà nói thì nếu ko có họ thì đúng là..."loạn" đến nơi.

smilemore

Member
Anh này có vẻ rất thích nói "nói thế thì nói làm gì"??? lên diễn đàn là để trao đổi với nhau( tức là nói với nhau ý) Thế anh lên đây làm gì?

chipcom

Member
Bỏ đi cho đỡ khổ học sinh

Chứ hội trường mà cũng bắt mặc đồng phục thế này thì ...

chết mất thôi

Bỏ đi...

Đến trường quan trọng là chất lượng học hành

chỉ cần mặc cho đàng hoàng là OK mà...

PSơn_D2

Member
Lại còn có cả trò mặc đồng phục đến hội trường nữa cơ à ? Ha3, đúng là bác "Đại say" có khác. Chẳng bao h thay đổi được cả.

Chip Com, nik này nghe wen wen, hình như ghé qua D2 world bị ... bay ra thì phải :p

kiwi_vn

Active Member
Mấy món đồng phục này báo đã nói ầm ĩ rồi đấy ,làm thế để xóa đi khoảng cách giàu nghèo giữa các hs,lại cho thẩm mỹ nữa.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hm... Lạ nhỉ... Ở những topic khác thì thấy mọi người chê đồng phục và không thích mặc đồng phục...
Thế mà sang đây thì lại thấy số người muốn giữ đồng phục nhiều hơn và thấy ai cũng bảo là đồng phục hay, v.v...

americalex106

Đồng phục hả..vấn đề nì hot đấy =D> ..Theo tui nên bỏ vì đến trường là để học nên phải ăn mặc thế nào cho thoải mái chút, ko bị gò bó thì mới học tốt dc..:D Giá cả với quần áo ko thành vấn đề nhưng quan trọng là cảm thấy thoải mái, tự tin chỉ cần ko lố lăng quá là dc.. :D
Nói thế thui chứ chắc chẳng bao h bỏ dc vì đó đã thành truyền thống roài nên cũng khó.. :( Nếu mà chỉ phải mặc một vài ngày trong tuần thôi thì còn dc, học ở truờng 3 năm dời mà dc có mỗi ngày hội truờng ko phải mặc thì chán chết.. :(

unni_x

Active Member
Hồi hội trường, học sinh phản đối dữ dội lắm, nhưng nhà trường còn nói sẽ lập hẳn 1 đội bảo vệ để kiểm tra :( Cuối cùng đến buổi tối, thi thoảng Un mới nhác thấy 1 người mặc đồng phục =))

rikku

Active Member
tỷ lệ giữ - bỏ đã rõ; 17>10.
Mình thì nghĩ là đồng phục nên giữ nhưng ko bắt ép phải mặc, trừ những dịp kỷ niệm trường, khai giảng rì đó thôi.
Khi bạn yêu trường; bạn sẽ rất thích bộ đồng phục ấy mà!
như em mặc đồng phục chu văn an vào trường như cơm bữa ;..

chipcom

Member
Giữ hay bỏ cũng là một vấn đề cần nói

Song ...

Mùa hè việc mặc đồng phục là ok

Nhưng mùa đông thì ...

:(

Tại sao lại không cho học sinh mặc quần bò

Trời thì lạnh, cứ bắt mặc quần vải <thậm chí hai quần ạ :-&>

Em thực sự nghĩ quần bò không có cái gì gọi là không hợp cả

Tại sao???

Tra cứu điểm thi