Nên giữ hay bỏ mặc đồng phục???

• Giữ

Votes: 14 60.9%
  • Bỏ

Votes: 9 39.1%

• Total voters
    23

nmv_2301

Member
Giữ đồng phục cũng được song giá đồng phục hơi cao so với những đồ mình mua ở ngoài mà nó cũng không thể tốt bằng. Với lại vải của bộ đồng phục lai rét về mùa đông và nóng về mùa hè..... :D

unni_x

Active Member
Đồng phục thì đúng là xấu thật, nhưng nếu nói lạc quan, thì đồng phục trường mình là đẹp nhất đấy ;)
Theo em nghĩ, đồng phục là cần thiết nhưng nó sẽ thiết thực hơn nếu được cải tiến đẹp hơn. :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đồng phục trường mình khác gì những đồng phục trường khác (ngoài cái mác) hả em?? Cũng quần xanh áo trắng như nhau mà... :unsure: :huh: :(

unni_x

Active Member
Mặc dù cũng chỉ là quần xanh đen áo trắng thui, nhưng nếu xét về áo thì có sự vượt trội hơn, thứ nhất là chất liệu áo, vải trắng và thẳng hơn các loại áo khác, cứ thử lấy một áo trường Chu với áo VĐ hay TL là chúng ta thấy khác ngay, hơn nữa, kiểu áo cũng có đẹp hơn, nhất là ở phần tay áo nữ có cách điệu ( mà em thì rất thích cái cổ tay này :p ). Tiếp theo là đến phần phù hiệu, phù hiệu của trường ta thoát hẳn khỏi lối mòn phù hiệu đơn điệu chỉ có sách, vở, hay ngọn đuốc, mà là hình dáng trường Chu Văn An, màu sắc khá ổn, lại được thêu chứ không chỉ in đơn thuần. :) Đây chỉ là nhận xét của cá nhân em, hy vọng mọi người có cùng cách nghĩ :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, chị công nhận là phù hiệu trường CVA rất đẹp và đặc biệt, chị cũng rất thích. Nhưng mà hồi bọn chị là không có thêu, chỉ có in sẵn thôi, nên khi giặt nhiều nó bạc hết cả màu, trông chẳng còn đẹp nữa. Mà ngày xưa thì trường may rộng và đơn giản lắm, chẳng khác gì các trường khác cả, nên chị hơi thất vọng... :huh: :(
(chứ thực ra chị cũng chẳng phản đối chuyện mặc đồng phục)

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Mọi người yên tâm đi,áo dài thì trường mình không bắt mặc nhiều đâu.Chỉ 1 ssos ngày lễ quan trọng mới bắt hs mặc thôi.
Còn chuyện nếu đồng phục là váy thì sẽ có nhiều chuyện xảy ra lắm :D Hs thì hay nghĩ ra nhiều trò thú vị,đặc biệt là các hs nam sẽ làm cho các hs nữ khống đốn :D

Tieu Linh Vu

LẠi đồng phục ahf vấn đề này thấy ở đâu cũng bàn...chẹp
Thứ 1: Ai bảo mặc đồng phục là để quy đinh đông đều cho học sinh...nhầm...đồng phục trường mình chẳng hạn....mây nhân sành đâu có mặc áo trường may mà ra mua đồ la cốt hay vơ sạc mà mạc...hay ít hơn là dùng tạm đồ mây 10 cưc đẹp nhìn là biét ngay..còn diinhr nhất thì cứ piere cardin mà chơi, rồi ra văn phòng mua lấy cái phù hiệu trường đính và thế là thành đồng phục.Còn về quần thử hỏi có mấy người mặc quàn vải đên trường hầu hết là kaki nhìn cũng thấy sự khác biệt ngay...
Thứ 2:tuy vậy trường mình cũng đuợc 1 cái tốt là ko co đồng phục mùa đông đây là 1 điểm tiến bộ của trường ta...dân CHU có thể tự hào với các trường khác
Thứ 3 Ý kiến cho rằng chỉ cần mặc đồng phục vào thứ 2 va 7 cũng rất có lí..như vậy sẽ cho học sinh cảm giác đỡ bị gò bó hơn...cho mặc quần áo khác (vẫn phải nghiêm chỉnh ko lố lăng) sẽ giúp học sinh tự tin hơn trong giao tiếp với bạn bè..

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Vì thế mà mình mới nói là nếu đã mặc đồng phục thì phải thật là đẹp, thì HS mới mặc đồng đều được, chứ cứ nhàng nhàng như nhau, thì tất nhiên những HS gia đình khá giả sẽ tự đi may và rồi vẫn phân biệt được rõ ràng giàu nghèo... :( Như thế cuối cùng đồng phục chẳng còn ý nghĩa gì nữa...

Con gái mà mặc áo dài thì ... cũng hay,nhưng mà lùn hoặc béo thì sao nhỉ..........................mặc đồng phục là hay nhứt quả đứt :p :p :p

Hì hì ........................... đúng là quần của alibaba !!! Hic hic cả cấp 2 học Chuyên ngữ chẳng bao giờ phải mặc đồng phục , thấy hiệu trưởng ra chỉ thị mà chẳng có đứa nèo chịu mặc cả , cả trường trông nhộn cả mắt mỗi người một kiểu !!! Thế mè bây giờ hàng ngày vẫn ngoan ngoãn làm alibaba he hé !!! Nhưng ko seo chấp nhận vậy , muốn thay đổi trừ phi cả trường bỏ hòm phiếu đề nghị , và viết một bài văn nghị luận thật sắc bén đầy tính thuyết phục he hé !!! Có khi viết xong roài vẫn thế hê hê !!!

Nhoc_Maruko

Member
đồng phục được đưa ra là để rèn luyện tính nề nếp cho học sinh , và cũng tránh sự phân hóa trong học đuờng .
Theo em , đồng phục là cần thiết , vì nó làm cho học đường văn minh hơn . Tuy thế , nhà trường cũng phải chú trọng hơn trong việc thiết kế đồng phục cho học sinh chứ . Trường mình thì cái áo và cái phù hiệu còn được , chứ còn cái quần thì xấu qúe . :lol: . Túm lại là vẫn ko thể bỏ đồng phục được đâu ! :lol:

chipcom

Member
Đồng phục trường mình vừa nóng vừa bí, mặc nóng chết đi được. Chỉ được mỗi cái mác là lòe loẹt. Nhìn qua là bít ngay đồng phục của Chu Văn An. Cái quần thì ... miễn bàn. có đứa quần như alibaba, có đứa quần ngắn, có đứa quần dài ... Lại còn được may bằng cái chất vải mà không kiếm đâu ra (trừ cái hàng may quần áo đồng phục cho trường mình. Hình như là ở Hàng Trống thì phải. Vải quá là xấu. Ôi chúa ơi!)

Còn về cái chuyện áo dài áo ngắn thì ... khỏi cần phải nói đến mức độ vướng. Em thì nhất nhất không thích mặc áo dài đâu. Nhưng mà năm sau học lớp 11 rùi. Áo dài ơi! Thà chết còn hơn. Hu hu ...

lemon90

Member
em cũng công nhận là đồng phục trông xấu thiệt
cấp2 chu bọn em hấu hết là đi may ngoài hết
có mấy đứa mặc của trường đâu
đề nghị là tổ chức cuộc thi thiết kế đồng phục

fruit NHO

Active Member
đề nghị là tổ chức cuộc thi thiết kế đồng phục
công nhận là ý tưởng này rất hay!!nhưng mà tự dưng NHO lại nghĩ đến chuyện sau khi thiết kế đồng phục xong mà lại may theo cái kiểu vải cũ thì...mèo lại hoàn miu thôi em ạ!!! :9

lemon90

Member
nhung truong tang tien may dong phuc thi sao ha cac chi?(thong cam cho em ko viet dc tieng viet,may em bi do)
nhung kieu cach cua truong chu thi on nhung dan cap 2 bon em dong phuc van xau lam,tu vai den kieu cach

fruit NHO

Active Member
ko bít bao giờ trường mình đổi mới nhỉ?mặc áo dài thì đẹp nhưng em đi xe bú thì cực hình chẳng may ai đó mà dẫm cho phát vào vạt áo thì..... :(( mà chuyện đó trên xe thì xảy ra nhièu lắm!!!ko bít bao giờ trường mình thay áo dài bằng váy nhỉ?nhìn mặc váy ko hay bằng nhưng tiện hơn!

NQD

Member
Đồng phục hay chứ. Tuy nhiên chúng ta thực hiện chưa triệt để thôi. Như chất liệu chẳng hạn, mỗi người mỗi phách. Tha hồ thể hiện sự phân biệt. Đồng phục là để mất đi sự chênh lệch về giàu nghèo (quan trọng nhất), để thể hiện bản sắc. Hãy nhìn sang các nước láng giềng, thực hiện nghiêm chỉnh, giống nhau hết và đảm bảo nguyên tắc của đồng phục, và tất nhiên rất đẹp.
À, thực hiện đồng phục váy ở 1 trường trong TPHCM rồiđó.

Ngoc Anh

Member
Các em nói giống y như bọn chị hồi xưa ấy :D
Thế mà bây giờ đi đâu chị cũng khoe là hồi xxxxxưaaa .....chị đi học được mặc áo dài đấy.
Năm đấy quy định là thứ 2 bắt buộc mặc áo dài, những ngày còn lại thì mặc váy mầu xanh lá cây giống mầu quần đồng phục, hoặc mặc quần áo cũng được. Những mà xem đi xem lại thì áo dài vẫn đẹp hơn cả (vì chân mà vòng kiềng hay hoa gấm thì mặc váy xấu chết mà mặc quần áo thì không xinh bằng áo dài là điều không cãi được rồi, bọn con trai thằng nào chẳng nói thế nhỉ mấy boy nhỉ, có chú nào đồng ý ko đới?) :D
Mà thời bọn chị toàn đảng toàn dân đi xe đạp, có lèo tèo 3 cái xe máy thôi, nên lúc tan trường trông lãng mạn kinh dị
Còn vụ quần đồng phục thì chị khuyên các em là cắt cái tem trường ấy ra, may lấy 2 bộ mầu giống thế rồi dán vào, các thầy cô không soi kỹ lắm đâu, chứ bọn chị mà mặc toàn đồng phục trường thì làm sao xinh được như bây giờ. :D :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000