Lần đầu tiên viết bản kiểm điểm??

Manchias

Member
Nhắc đến bản kiểm điểm thì mình không sao nhớ nổi là làm bao nhiêu bản nữa.
Chỉ nhớ hồi lớp 7 , 1 tuần làm hết 4 cái bản kiểm điểm vì tội trốn xếp hàng buổi sáng .
Mà cũng lạ.Hồi ấy mình dấy sớm lắm.4h30 sáng,dậy đi học,đến trường đá bóng.Bây giờ nghĩ lại, thấy mình hơi bị..........

unni_x

Active Member
Trùi, lần đầu tiên em làm bản kiểm điểm là lớp 2 =D> Hùi bé nổi tiếng con ngoan, trò giỏi nhưng chẳng may động đến 1 tên Xã hội đen trong lớp, thế là cả 2 tên phải làm Bản kiểm điểm, ức chế wa' =))

unni_x

Active Member
chipcom said:
Thế thì bé un cũng gấu quá còn gì nữa??? :D
Ừm, hum nay em vừa gặp lại một số bạn bè < nói là bạn bè thui, chứ hơn tuổi> chơi với em hùi thơ ấu, tất cả đều nói rằng hùi bé em rất đanh đá và dữ dằn :(( , nhưng không hỉu sao bi giờ lại hiền đi như thế :>>

chipcom

Member
Chán như con gián ý! Sao trên đời lắm chuyện vô lí thế? Lại vừa phải viết bản kiểm điểm rùi. Làm bố mẹ buồn, áy náy dã man! :(

NQD

Member
Ngày còn học lớp 2, lớp trưởng đương chức. Có một kẻ dường như đang cạnh tranh, nhưng nó làm sao mà vượt qua được chứ.
Thế rồi, cô giáo lên tiếng: "Em phải viết bản kiểm điểm, thôi không làm lớp trưởng nữa". Và tất nhiên là nó làm làm trưởng. Nhưng cả hai đều là nạn nhân.
Hôm đó, tôi mua cây kẹo mút. Bất chợt con bé hàng xóm nhìn thấy và nó xin. Lúc đó trong túi còn 1 cái. Nhưng không cho, tội gì. Tôi ghét con gái. Mà đấy là lần đầu tiên đi mua kẹo.
Tôi bắt đầu chạy. Dĩ nhiên là nó đuổi theo. Tôi dừng lại đưa chân lên dọa nó. Bất ngờ tên đối thủ của tôi từ đâu lao tới và nó hứng chọn cú đá (gọi như thế cũng được) vào cái nơi mà con gái hay đá con trai để tự vệ ý. Thế mới đau chứ. Con bé hàng xóm chạy đâu rồi nhỉ? Mà thằng kia nó chạy theo mình làm gì cơ chứ.
Thế là kiểm điểm về tội đánh bạn và mất luôn lớp trưởng. Oan cho tôi quá. :((

rikku

Active Member
chắc mình phải viết từ lớp 1 :( từ ngày mới tập viết :(
nhiều tội lỗi quá á..
:(
nhưng chắc mấy năm lớp 3 và lớp 7 là mình phải viết nhiều nhất :D

ark

Active Member
Lần đầu tiên viết bản kiểm điểm , mình chẳng nhớ là lúc nào :D
Còn vào năm lớp 10 này thì viết rõ nhiều bản kiểm điểm mà chẳng đến tay phụ huynh bao giờ :D ở lớp thì thoải mái :D bản kiểm điểm cũng như ko , có gì thì phụ huynh đến gặp =)) còn thấy Mão thì bắt mình viết kiểm điểm tổng cộng 4 lần =)) lần thứ 2,3,4 đều là "lần thứ 2 mắc lỗi" hết =)) thầy còn chẳng nhớ nổi nữa =))

@friut NHO : cô Hương đấy có vẻ khoái mấy cái giấy tờ :D

akhin

Member
còn người xa lạ thì co dúm lại như con nhím ý, hìn lém cơ
Không biết bình thường bé un thế nào chứ hôm akhin gặp , akhin thấy bé unni_x rất hiền lành và có vẻ ... dịu dàng lắm . Trông ngây thơ như một con mèo con xa mẹ vậy :)

Nhân chủ đề về "bạo lực thời thơ ấu" , akhin bổng nhớ lại hồi xửa hồi xưa akhin từng đánh ... một bạn gái . Hồi ấy, akhin đang học lớp 1, còn "nạn nhân" là lớp trưởng của akhin, một hôm hình như là bạn ấy có hiếp đáp gì akhin, thế là ak lỡ tay "cum" một cái vô mũi bạn í theo đúng thế võ vừa học lóm được của bố. Hành động đó hồi ấy được xem là "tự vệ chính đáng" vì akhin đang bị uy hiếp bởi một cây thước dài ( mà con gái hồi nhỏ hay ăn hiếp con trai lắm kia, đúng không mọi người ? ) nhưng đến bây giờ nghĩ lại thì thấy mình bậy quá .
:( tội lỗi nặng quá nên đến bây giờ vẫn chưa quên được. Lúc nào gặp lại bạn ấy nhất định phải nhắc lại và xin lỗi mới được

Anh Hải cũng có 1 bộ sưu tập bản kiểm điểm:"nào là đánh nhau,liên tục ko học bài hay làm bài,quá trời tội luôn ko nhớ làm bít bao nhiêu tờ rùi nữa!".Nhưng bản kiểm điểm mà anh thấy tức nhất là hồi anh học lớp 8.Cả đám cùng làm mà chỉ mình anh viết kiểm điểm vì tội đầu sỏ!thế là bị xếp vào diện cần giám thị chăm sóc còn mấy thằng còn lại chỉ bị la thui!Mà có tội gì đâu chỉ có là mình chỉ làm kinh động cả buổi học ngoài trời bằng 5 con chuột giả,2 con nhền nhện quăng vô lũ con gái!Rùi trốn khỏi buổi học đó đi chơi!Thế mà cũng viết kiểm điểm!hic.....

fruit NHO

Active Member
Anh Hải cũng có 1 bộ sưu tập bản kiểm điểm:"nào là đánh nhau,liên tục ko học bài hay làm bài,quá trời tội luôn ko nhớ làm bít bao nhiêu tờ rùi nữa!".Nhưng bản kiểm điểm mà anh thấy tức nhất là hồi anh học lớp 8.Cả đám cùng làm mà chỉ mình anh viết kiểm điểm vì tội đầu sỏ!thế là bị xếp vào diện cần giám thị chăm sóc còn mấy thằng còn lại chỉ bị la thui!Mà có tội gì đâu chỉ có là mình chỉ làm kinh động cả buổi học ngoài trời bằng 5 con chuột giả,2 con nhền nhện quăng vô lũ con gái!Rùi trốn khỏi buổi học đó đi chơi!Thế mà cũng viết kiểm điểm!hic.....
ba ơi là ba!!!!tội lỗi tội lỗi!!!sao ba lại hư thế nhỉ?ko giống con gái chút nào!!ba hư thì phải dạy con gái hư với chứ!!! =)) à quên còn cả vợ ba nữa!!!ít ra thì nó cũng ko hư như ba đâu!!con nhớ là con cầm có mỗi 2 cái bản kiểm điểm của nó ở nhà thôi! =)) thế mới xã hội chứ!!!!!!<oài lại nhiễm câu này rùi!!>

mây xanh

Member
Bàn kiểm điểm của em mới chỉ có hai bản hả Oanh ít hơn em tưởng tượng :D.
Bi giờ em mới biết quá khứ hào hùng của anh Hải.Bái phục luôn.

fruit NHO

Active Member
@chip:bố hờ thôi!bố nuôi!!!!mà đang phải xem lại vì ba hải với vân tình củm quá !!!!mà vân lại là em của em---->oạch!!!!còn ba nghĩa nữa cơ mà!!ba nghĩa mà biết con gái ba lấy ba của con gái ba thì chăc sgaof lên!!
@vân:đấy là những cái chị còn cầm thôi!!còn rất nhiều cái cô cầm nữa!!!chưa kể thất lạc!

hihi, nhắc đến BKD lai chợt nhớ ra, ngày xưa lớp mình đã có lần cả lớp phải viết BKD vì tội ăn quà vặt trong lớp :>> . Chẳng biết ở trường mình bây giờ còn nghiêm như trước nữa không, nhưng nghiêm thế nào thì nghiêm, ăn quà vặt vẫn là một thú vui không thể chối từ được, nhất là lại được lén lút trong giờ học :D

hate_a3

Member
lần đầu tiên viết kiểm điểm là vì đã đánh một đứa bạn hồi lớp 3, kết quả là sau khi mình đọc kiểm điểm thì đứa bị đánh phải xin lỗi mình =))
à, hình như hồi lớp 1 đã phải làm kiểm điểm vì tội "h ra chơi quá nghịch" :)) =)) :)) =)) :)) =))

fruit NHO

Active Member
lần đầu tiên viết kiểm điểm là vì đã đánh một đứa bạn hồi lớp 3, kết quả là sau khi mình đọc kiểm điểm thì đứa bị đánh phải xin lỗi mình
anh vinh ơi hum nào em đánh bạn xong nhờ anh vít hộ bản kiểm điểm nhé!chữ em cũng đẹp--->càng hay! =))

Em ơi Nho ơi !

Anh phải viết bản kiểm điểm với cả nhà rồi nè. uh, anh có lỗi anh nhận lỗi mà..

Anh quậy quá em à. Nhưng cáu lắm em à. tại thằng đệ hư thân mất nết đó. Nó ....nó.....

hu hu ai viết bản kiểm điểm giùm anh đi.... Anh chỉ có mỗ lập trinh thôi....biêt viết gì bây giờ huhu .....Anh viêt sợ mọi người không hiểu mất...

Hay người yêu xin hộ với cả nhà cho anh nhé ! Anh biết lỗi rồi mừ, chịp chịp....

Em Un ơi anh xin lỗi em nhé tại thằng hack nó xui dại anh nên anh mới quậy thế !
Anh xin hứa với cả nhà " Lần sau anh Aptech cú thiế " .=))
Anh biết tội anh phải " Anh phải trảm " cơ. cả thằng HACK nữa, nhưng anh bit lũi rùi mà. Em Nho nhỉ ?;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000