Lần đầu tiên viết bản kiểm điểm??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
hihi, lần đầu tiên mình phải viết bản kiểm điểm là ngay hôm đầu vào lớp 1, can tội nghịch dại :wacko:

Vào lớp, mình được xếp ngồi cạnh 1 bạn nam, mình còn nhớ bạn ý tên là Bình. Bạn ý có đôi mắt rất to, mà mở rất lâu, không chớp, đã thế lại nhìn mình rõ là lâu :huh: thế là mình tưởng là bạn ý không biết chớp mắt, nên thử lấy tay chọc vào mắt xem sao....
Hic, ai ngờ bạn ý khóc ầm cả lên.... Mình sợ quá, cũng khóc theo... :mellow:
Hic, thế mà phải viết bản kiểm điểm (Bố Mẹ viết hộ vì chưa học chữ chính thức), lại còn bị ngồi lại lớp hôm đấy nữa chứ. Sao cô lại làm thế nhỉ, trẻ con có biết gì đâu?? :( Hồi mới vào lớp 1 còn mang cả đồ chơi đi học nữa cơ mà.... :D

Cũng may là bạn ý không bị làm sao.

Về sau mình chẳng được ngồi cạnh bạn đấy nữa, mà hình như lên lớp 2 bạn ý chuyển lớp khác hay sao ý, bây giờ chảng biết bạn ấy ở đâu, ra sao rồi....
Không biết bạn ý còn nhớ chuyện này không nhỉ?? :unsure: :)

Chim Sẻ

Member
Mình chỉ nhớ lần đầu tiên vào trường là ngồi hàng nước bà Thủy cùng Lam và người đầu tiên gặp là bạn Minh - Chiến hữu bi rờ đó. nhớ lại hồi đó cũng vui suốt ngày ngồi hàng nước bàn chuyện đường lối của Đảng và nhà nước :)

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Lam hả ! :D ! Lam chỉ nhớ là hồi học cấp 1 có 2 lần lên phòng hiệu trưởng ngồi chơi , còn bảng kiểm điểm thì Lam không nhớ hết được !
Vì hồi cấp 1 toàn kiểu viết đi viết lại 1 dòng giống nhau thôi mà :
"....em xin hứa lần sau sẽ không thế nữa
em xin hứa lần sau sẽ không thế nữa....."

Quang Anh

Member
anh Lam ơi, mắt anh có to không để chọc thử :D, trời lần đầu tiên em bị phạt là hồi lớp 2 hay sao ấy, đùa nhau với đứa con gái, em chẳng làm gì mà cái áo của bạn đó bị rách cái tay, nó khóc ầm hết cả lên, em vần nhớ là lúc đấy em chỉ giữ thui, còn nó thì chạy ngược lại thế là ... rách, và cô giáo bắt em chép phạt 30 lần, em vẫn nhớ rất rõ là 30 lần : "em hứa lần sau không làm rách áo bạn nữa" :(( buồn cười quá à :D

cutidangyeu

híc mình chỉ nhớ là một lần đứng gác lớp mà thui hic hic ê ẩm cả đôi chân tuyể n nữa he` he` gác lớp cũng thú vị đó chứ nhỉ ???

LeoXX

Member
nói đến bản kiểm điểm fải cám ơn bà Thủy ngày xưa ở căng tin hè hè đã không biết bao nhiêu lần "thay mặt ông bà già " đặt bút kí cam đoan về lần sau không tái fạm của mình hè hè :p

akaay

Member
Mọi người cũng nghịch gớm nhỉ?Nhưng chắc không thể bằng Dương Bi này được rồi!Lớp 1: tham gia vào một vụ doạ lớp trưởng(con gái) thế là bị bố lớp trưởng làm công an mang cả cái sít đờ ca đến đuổi mấy thằng trẻ con lớp 1(Hành động ngu ngốc nhất của ông bố).Lớp 1 mà không nghịch ngợm thì chắc bây giờ miệng cười há, tay đếm lá chân đá ống bơ mất rồi
Lớp 2: Chẳng nhớ làm gì nữa nhưng cô giáo nhất quyết đuổi học mình, không chịu nhận mình vào lớp cô nữa, nếu nhớ không nhầm thì mình bảo cô béo thôi, trẻ con thì thấy sao nói vậy, thế mà cũng chấp vặt
Lớp 7: Làm lớp trưởng đàng hoàng thế mà cầm đầu một lũ trong lớp nghịch ngợm đủ thứ, cũng được ngồi phòng hiệu trưởng đàm đạo về lối sống, đạo đức học sinh, các bây giờ công việc chính của hs là gì?Cô giáo chủ nhiệm yêu cầu lập hội đồng kỷ luật để đuổi học nhưng sau khi nói chuyện với thầy hiệu trưởng thì thầy kiên quyết không đuổi(chẳng vì cái gì cả, bây giờ thì chắc phải có tí văn hoá phong bì nữa nhỉ?Mỗi thời mỗi hoàn cảnh hê hê, đổ lỗi hết cho xã hội làm mình hư)
Nếu xét toàn diện thì những năm cấp I, II thì số bản kiểm điểm của Dương Bi xếp chồng lên nhau thì cũng phải bằng quyển từ điển Anh-Việt!!!
Lên cấp III khác hẳn!Ngoan quá nên hâm hâm!Chính ra cái A3 của tui thuộc diện ngoan nhất ở trường CVA cùng khoá 94-97 cũng nên!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hehe, thế suy ra cuối cùng trong số này anh Akaay là nghịch nhất nhỉ :D :D
Cái "sít đờ ca" là cái gì thế anh??? :unsure: :huh:

Nhớ hồi cấp 1 chỉ vì mình mà cả mấy người phải viết bản kiểm điểm cơ... :ph34r: (chẳng biết nên cười hay mếu nữa...)
Chuyện là thế này:
Mình có ông chú, học trên mình 1 lớp. 1 hôm chú ý khoe là lớp chú ý có 1 chị xinh lắm, thế là mình cũng tò mò muốn xem mặt.... Hic, ai dè chị ý đanh đá nhất lớp... Thấy thế mình đã bảo thôi rồi, thế mà chú ý cùng với mấy ông bạn bắt bằng được chị ý ra (chẳng hiểu dọa chị ý cái gì mà chị ý ngoan ngoãn đứng ra :unsure: ). Chỉ biết là từ hồi đấy mình bị chị ý trù, thấy mình là lườm nguýt, chẳng thấy chị ý xinh ở đâu cả, chỉ thấy chị ý đanh đá thui... May quá, năm sau chị ý chuyển trường hay sao ý, không thấy chị ý đâu nữa...
:unsure: :huh: :ph34r:

Lần đầu viết BKĐ vì một lý do mà........theo Chip thì .......rất chi là bannana.... :rolleyes: .......chẳng là hum đó.........con bạn cùng lớp xông lên đánh đấm gì đó với mụt bé lớp dưới..........Mình lại làm sao đỏ đang chấm cái lớp đấy....... Cứ tưởng phải ngăn con bạn lại............Ai ngờ em lớp 8 hùng hùng hổ hổ cho con bạn mụt cái......tát....... :lol: :lol: ............Chip phi về lớp hăng hái kể chiến tích.........thế là bon lớp Chip xông lên lớp kia----> to chuyện
Bà chủ nhiệm chỉ bắt mỗi mình Chip vít BKĐ vì tội ................... tiếp tay cho chúng nó đánh nhau..................ui giời thế có chít không cơ chứ :angry: :huh: :huh:

roseforlove

BKD thì không nhiều, riêng ở trường CVA thì khoảng chục cái nhưng cái nào cũng nộp cho thầy Mão, lần đầu là vì đá bóng ở sân trường va sút bóng vào............mắt..............cá chân thầy mão, hê hê thế là được nghe nhiều truyện cổ tích mà thầy Mão kể cho.

estrella

Active Member
Từ bé đến giờ mình không biết bản kiểm điểm là gì,chỉ biết cầm bản kiểm điểm của người khác thôi. Có một lần bị bắt viết vì tội không hoàn thành nhiêm vụ nhưng trốn không thèm viết :p

GiangNguyen

Member
Lần đấu tiên làm bản kiểm điểm của em thì là do M.Mão xử lý oaoaoa ... can tội mặc quần bò đến trường , cay cú k chịu được , :angry: nhưng mà viết thì cứ viết còn vi fạm những lần sau thì vần cứ tiếp tục và cón có chiều hướng tăng hehehe ... B)

estrella

Active Member
Hic hic em chẳng ngoan hiền đâu chị ạ, không tin chị cứ hỏi chị Hồng Anh mà xem, chị mà nói thế bọn bạn em nó kêu đấy

Sunrise

BKD lần đầu tiên của mình còn banana hơn .... hồi lớp 3, 4 gì đó ... hôm đó không hiểu mẹ mặc cho cái váy mới đến trường . hic .... vào lớp cô giáo ngứa mắt gọi lên mắng cho một trận cái tội mà theo cô là đú đởn, khoe của ... còn bắt đứng góc lớp ( hic, mà sao mình có thể quên là hồi đó bắt mặc đồng phục) ---> bản kiểm điểm :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000