làm thế nào để yêu thương 1 người ?

imagineT_T

Member
Volodia said:
Vơ vẩn, thế ko đỗ thì ko đc yêu ah??? Quyền tự do của người ta!
@ Deathknight: Chú chủ nghĩa cá nhân quá đấy! :|
Yêu thương ai đó ư, quá rắc rối để mà trả lời! :|
tao nghĩ mày dek biết gì

Nếu yêu thương ai mà lại ko có nhìu thời gian để dành cho người ấy thì có lẽ là phải tìm cách khác thôi!Ai có cách gì hông?

foxdunk

Member
Muốn người đấy yêu mình thì mình cứ yêu người ta đi,yêu thật lòng vào.Tương lai thế nào thì kệ thôi,sao phải nghĩ nhiều thế làm je?

foxdunk said:
Muốn người đấy yêu mình thì mình cứ yêu người ta đi,yêu thật lòng vào.Tương lai thế nào thì kệ thôi,sao phải nghĩ nhiều thế làm je?
Hãy cứ thử đi rùi sẽ biết thế nào là "yêu 1 phương".

fruit NHO

Active Member
ừm .........có cái gì gọi là yêu song phương mà nhìu lúc như yêu đơn phương ko nhỉ ??
mình toàn nghĩ linh tinh !
nhưng quả thật mình hok bít yêu thương đúng cách thật!

Exacte!NHO ơi là NHO!Có bao giờ chị phân biệt được yêu và thích ko mà hỏi hay zậy?Em thì chịu khoản này rùi!Nhường chị nhớn đó!

Yêu một người là phải yêu thật chân thành, tình cảm xuất phát từ tấm lòng của mình, đừng bao giờ yêu nhau để rồi ghét nhau.

Có chứ em, mình ko cảm nhận được nhưng người ta nói yêu mình, thế có coi là được yêu không?
Nhiều lúc cũng có tình trạng này, n` mình yêu thì ko yêu mình còn n` yêu mình thì mình lại ko yêu

fruit NHO

Active Member
:x
Longbeomap said:
Exacte!NHO ơi là NHO!Có bao giờ chị phân biệt được yêu và thích ko mà hỏi hay zậy?Em thì chịu khoản này rùi!Nhường chị nhớn đó!
thích cũng có đơn phương và song phương
yêu cũng có đơn phương và song phương

nói là yêu thì lâu dài hơn thích cũng ko phải
ng ta có thể thích 1 ng rất lâu ...rất rất lâu ...

ai phân biệt đi !!!!????

kết bằng bài thơ này :
Tình yêu mọi người vẫn nói
Cho nhiều nhận được bao nhiêu
Tình yêu mọi người thường bảo
Không liều chẳng phải là yêu

Tình yêu là gì vậy nhỉ
Là hoa nắng trước hiên nhà
Tình yêu là hương cuộc sống
Trong làn gió nhẹ đưa qua

Tình yêu, có là dòng nước
Ngày ngày vẫn chảy dưới cầu
Tình yêu, phải chăng ly biệt
Bên nhau rồi lại xa nhau

Tình yêu chẳng là gì cả
Khi mình không nghĩ về nhau
Tình yêu sẽ là tất cả
Khi mình sống để yêu nhau.

Longbeomap said:
Để em tiếp nha:...mà hãy yêu nhau để rồi thù hằn nhau.
em này hay nhỉ :))
có ai yêu song phương mà lại không nói ra bao giờ không? vấn đề ở đây là nhiều khi yêu nhau không cần nói một lời nào vẫn biết, thế mới gọi là...:x :> ấy thế nhưng mà kiểu này chỉ giành cho những đứa tính cách đặc biệt, cơ bản là không biết cách diễn tả =)) , hoặc cũng có thể là diễn tả ở một mức độ cao thâm hơn :| phức tạp..

lovelypink

Member
yêu và được yêu là 2 điều hạnh phúc nhất trên đời,regardless what,how,which they are....that's the definition....hehehe...sorry...i'm the person in love and loved right now...i'm kind of happy...so that's all i can say....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000