Khi đi chơi, trả tiền là "nhiệm vụ" của phái mạnh???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, đúng thế đấy em ạ, nên thoái mái lắm...
Còn khi nào muốn khao nhau thì nói luôn là khao...
Nói chung là bạn bè thân thì toàn trả chung, lần sau đứa khác trả, cứ thế thành 1 vòng rồi bắt đầu lại...
Còn nếu đi chơi (con trai thích con gái) thì con trai vẫn trả đấy thôi :D
Còn khi yêu nhau rồi thì lúc đứa nọ, lúc đứa kia, hoặc có đôi vẫn... trả riêng :)
Còn bạn bè chung chung thì tách riêng là chuyện bình thường :>

WildBodom

Member
hic trả tiền thôi mà cãi nhau ghê quá, có gì bí quá, lúc đứng lên thì: "ơ có thèng bạn đi qua ---> đuổi theo, hô hô hô ---> em kia ở lại treo mõm (HMM HMM, ngày xưa có thèng buzu, cu trố, và Hà hâm chơi mình mấy phát cú thế,...) :q: :q:

fruit NHO

Active Member
ơ nhưng mà nếu chia ra thì cũng phải nói cho nó kheo khéo...chứ ngồi uống nước xông...thôi anh 10K EM 10K rồi đúng dậy thì cũng chán!

Zezo_00

Member
Em nghĩ,đi chơi với con gái tất nhiên là con trai phải trả xiền roài.Nhưng con gái cũng phải thông cảm cho con zai những lúc hết xiền chứ!

hieukhacle

Member
nếu mà bạn bè bình thường thì con gái trả hộ con trai là chuyện finh fuong, còn nếu con trai thích con gái thì trừ khi có tiền chứ không có tiền thì cho kẹo cũng không dám rủ đi uống nước, còn thằng nào ngu lắm có đứa thích mình lại đi trả hộ

fruit NHO

Active Member
cái đó tui thấy chẳng có gì....vì gì tyhif gì...có là tiền của con trai thì cũng là tiền bố mẹ cả thôi....tất nhiên bt thì con gái vẫn hiểu cho con trai...nhưng cũng phải tế nhị 1 chút!

Zezo_00

Member
Tất nhiên ko thằng ngu nào ko có xiền lại rủ bạn gái đi chơi cả,chỉ vì nhiều lúc con gái hâm lên đòi đi chơi mà đâu có biết con zai đang hết xiền!

BlackMask

thế thì con trai bảo là : đợi mình về xin tiền đã, nếu đứa con gái ấy tốt thật sự thì nó sẽ bảo là :thôi để mình trả, còn nếu nó sử xự khác, thì quên đứa con gái ấy đi .

WildBodom

Member
Phần lớn, nó sẽ trả tiền, hic hic, sao 2 nhóc này tâm lý tệ hại thế...
Phần nhỏ, nó sẽ ko trả tiền vì muốn trêu thèng ku đó...

Phần rất nhỏ nó ko trả vì vụ lợi.........

:q: :q: :q:

kiwi_vn

Active Member
Hôm nay đi với thằng bạn và bạn của nó! Đã 4 tuần ko ra ngoài và 8 tuần chưa đi chơi HN làm 1 liều tiêu hết 1300k,may thằng đều hết như nhau,thằng kia du học TQ về nên nó kêu VN đồ gì cũng đắt!

NQD

Member
Chỉ mua một cái gói giấy ăn, hoặc một phong kẹo cao su hay đại loại một cái gì đó cỡ khoảng 2000VNĐ mà bạn gái cứ đứng đần người ra để.. thì có thể chấp nhận được không?

kiwi_vn

Active Member
khổ thân bé Đạt ! đi chơi với con Gái là vậy đấy! hôm nay đi ăn kem anh cũng phải trả tiền đây này! mong đến ngày 20 nhanh để về lại Học viện!

đi cùng con gái là k có campuchia được
mình k trả hết bị nói là keo trả hết thì chết tiền
đi của ai nấy lo là đôn giản nhất :D:D

fruit NHO

Active Member
NQD said:
Chỉ mua một cái gói giấy ăn, hoặc một phong kẹo cao su hay đại loại một cái gì đó cỡ khoảng 2000VNĐ mà bạn gái cứ đứng đần người ra để.. thì có thể chấp nhận được không?
hơ hơ...thế thì cũng buồn cuowiwf thật...nhưng mà đành ngậm ngùi chấp nhận thôi chứ làm sao......con gái thoiwg nay ko hiếm đâu!!!! =))

Nói thật nhé ! Chuyện này nói nhiều rùi !
Khi đi chơi nhất thiêt phải nói thẳng luôn. Một là ai chi cái khoản nào thì chia. Hai là cả lũ cứ đập phá xong rồi tật cả gom lại Campuchia thế là xong !

Thoải mái. Thế ai cũng vui ! Vi nói thẳng luôn ai cũng biết như thế rõ ràng và thoải mái cho cả bọn. Đỡ có đứa này nói đứa nọ hay là để trong bụng nó khó chịu. Mà nói chung là cả bọn đúa nào cũng thoải mái luôn thì là tốt nhất. Ai cũng hiểu nhau cả.

Đỡ sứt đàu mẻ răng !

Thường thôi !

americalex106

hehe, nhất trí...cứ campuchia là SƯỚNG :D
ở đây đi với ai cũng thế, kể cả đi với bạn gái...cứ ăn bết xê lết rồi tiền đứa nào đứa đấy trả :) ..ko thôi cứ cái kiểu tâm lý rụi rè thèm ăn ko dám gọi vì sợ ĐẮT.. =)) rách ruột lắm .. :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000