Khi đi chơi, trả tiền là "nhiệm vụ" của phái mạnh???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Thì có những lúc con gái thích mời con trai thì có sao hả em?? Chứ cứ lần nào đi, cứ để con trai trả tiền ngại lắm... Cảm thấy chẳng thoải mái tí nào cả... Mà cứ làm như là lệ ý... Con trai - con gái đi với nhau --> con trai trả tiền --> chán.

WildBodom

Member
hêhê tui thích con trai con gái chia nhau mà trả tiền, tuy nhiên đi với tui lần đầu thì free... còn các lần sau thì... ai trả tiền nấy
hiện giờ tui đang phi xứ, ko bít các iem lớp 10 năm nay thế nào, có xinh bằng khóa 03-06 ko?? tui cũng giống con trai bình thường, thích con gái xinh, nhưng phải thêm cả cá tính nữa...
>:)

unni_x

Active Member
Chuyện tiền bạc dĩ nhiên con gái cũng nên trả, nhưng không thể bình đẳng đến mức chia tiền sòng phẳng được, nói thật, phần lớn con gái thích con trai galang và hào phóng :)

unni_x

Active Member
estrella said:
Nhưng khổ nỗi con trai thường chỉ galang khi đi với người yêu thui mày ạ
hóa ra không chỉ mình tao thấy chuyện "mấy thằng con trai" à :D công nhận chúng nó tốt, nhưng chuyện tiền nong có gì đó minh bạch quá thì phải :9

fruit NHO

Active Member
thôi thế cũng đc mà....mà nói thế thôi....nhìu khi con trai đoàn tr` mình cũng galant ra phết đấy chứ..ko có chúng nó ai làm phu hồ bê đồ cho bọn mình nào?cứ chê chúng nó thôi,nhưng rồi thiếu chúng nó lại nhớ ccho mà xem

estrella

Active Member
uh, thì cũng nên thương tụi nó, toàn những thằng viêm màng túi nặng, đi chơi với người yêu thì chắc các chú cũng chạy vạy chán đấy

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
estrella said:
Nhưng khổ nỗi con trai thường chỉ galang khi đi với người yêu thui mày ạ
Thực ra như thế là đúng, còn "thằng" nào với ai cũng kiểu như thế thì có lẽ thằng đấy là... sĩ diện hão.
Vả lại các em bây giờ là HS, đã mấy ai có tiền do chính mình làm ra đâu mà cứ đòi hỏi bạn của mình (trường hợp này là bạn trai) lo việc trả tiền??
Chị nghĩ con gái cũng không nên có sẵn cái suy nghĩ là khi đi chơi, chuyện con trai phải trả tiền là đương nhiên. Làm như thế thực ra sẽ đưa mình vào 1 thế bị động và PHỤ THUỘC!!

Chị sẽ xóa bớt vài bài chat và tách cái này riêng ra thành 1 chủ đề mới tên là "Khi đi chơi, trả tiền là "nhiệm vụ" của phái mạnh???"
(Tách từ chủ đề "Mẫu người ấy lý tưởng")

chipcom

Member
Tùy từng lúc mà ai sẽ là người trả tiền

Ví dụ:

Trong buổi hẹn đầu tiên, con trai trả tiền là rất okie nếu như số tiền phù hợp

Từ buổi hẹn sau có thể share <tất nhiên là với điều kiện buổi hẹn đầu tiên không quá tệ :D>

Còn nếu là con gái mời thì không có lí do gì một thằng con trai lại phải móc ví ra trả tiền <trừ khi "hắn" ăn quá nhiều, ngoài sức chi trả của mình :D>

Nếu hai đứa là bạn thì share đi :D

trừ phi đứa này có tinh thần tự nguyện trả xiền

:p

unni_x

Active Member
Un thấy chuyện tiền bạc nhìu khi tế nhị lắm, nói ra lại đụng chạm. Là con gái, dĩ nhiên không nên phụ thuộc vào người ta, nhưng nếu share 1 cách quá đáng thì cũng khó chấp nhận nổi. Un vẫn thích người hào phóng hơn :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Tất nhiên hào phóng thì thích hơn, nhưng mà nhiều khi suốt ngày "được" (hay là "bị" đây) thì cảm thấy ngại lắm... Cảm giác không thoải mái kiểu gì ý... :)
Không phải là chia chi ly từng tí một nhưng vd lần này người này trả thì lần sau người kia "xung phong" chẳng hạn...
Nói chung đúng là tế nhị thật, không nên nghĩ nhiều quá, mà cũng không nên vô tư quá...

Ý của em Ngọc Anh hay đấy...

NQD

Member
Điều này ko hẳn vậy đâu. Có người đã nói rằng, khi yêu nhau là biết chia sẽ cho nhau, nói chung là nhiều thứ. Tại sao tiền bạc lại không nhỉ. Thử hỏi, khi chàng trai phải chi quá nhiều thì ngân sách của họ sẽ ra sao?
Khi đang là HS-SV thì phải xin => xin nhiều thì ngại => tìm phương án để giải quyết; tốt thì được chứ nói dối hay.. thì nguy
Khi đã đi làm: chàng phải lo nhiều thứ chứ đâu phải mỗi người yêu. Mà con gái bây giờ cũng có độ tự chủ cao kia mà. Họ luôn muốn bình đẳng: công việc và mức lương tương đương (cả việc có mặt trong đội hình bóng đá nam); chủ động trong cả tình yêu..
Mà nói xa thì khi là vợ chồng thì tài sản là của chung ca hai nguời kia mà.
Thế thì, tại sao nữ lại không hộ trợ nhỉ? Hãy chủ động mời người mình yêu và cũng yêu mình đi chơi.
Chăm sóc cho họ thì bạn cũng được lợi vì như thế là cũng chăm sóc cho chính mình!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000