Khi đi chơi, trả tiền là "nhiệm vụ" của phái mạnh???

NQD

Member
Điều này có thể thật sao.
Chẳng qua là tại mạng đợt trước hay lỗi và bận quá nên không lên được.
Cám ơn nha. Viết mãi mới được một bài. Nhưng nên chia sẻ chứ. Mình cũng thích ga lăn, nhưng sự thật là nước nào cũng có biên giới, nước sông Hồng cũng có thể cạn, núi Thái Sơn cũng có thể bị xẻ ra để lấy đá!

BlackDragon

Active Member
Thường thì đi với con gái, mình lúc nào cũng là người trả tiền. Mình ko quan trọng hóa chuyện này lắm nhưng thỉnh thoảng con gái chủ động "khao" thì cũng hay hơn ;)

Caramel

Member
híc híc .. một lý do dẫn đến việc học sinh sinh viên chúng ta bây giờ phải đi "bơi thuyền trên dòng sông LÔ " ... và đi "kiếm tìm BÓNG của ĐÁ" ... :D

emitrang18

Member
Sao mọi người cứ qua coi trọng việc này thế nhỉ? Ai thích trả tiền thì cho người đó trả, lần sau thì những đứa khác trả, có gì đâu? Kô thì campuchia, quá đơn giản.
Tất nhiên khi đi với người iu thì phải khác chớ! hì hì

alone_person

unni_x said:
Un thấy chuyện tiền bạc nhìu khi tế nhị lắm, nói ra lại đụng chạm. Là con gái, dĩ nhiên không nên phụ thuộc vào người ta, nhưng nếu share 1 cách quá đáng thì cũng khó chấp nhận nổi. Un vẫn thích người hào phóng hơn :)
thế à un, tớ thì nghĩ là con trai không nên hào phóng quá khi chưa chắc chắn không khéo lại còn bị xỏ mũi nữa chứ, nếu thật thì đau lắm tiền mất tật mang. nhưng nói chung đôi lúc cũng nên thoáng một tí cho có tính sĩ diện của đàn ông chứ :D =))

HoaHongXuTuyet

Nếu là mới quen và đi chơi những lần đầu thì con trai trả tiền là okie nhứt ( cho họ sĩ diện với bàn dân thiên hạ chút )

Tôi có mấy người bạn ở Sg, đi chơi thì người nào ăn thứ gì bao tiền thì tự móc ví mà trả. Đi họp # cũng vậy , ở HN thì mọi người đóng tiền = nhau nhưng trong đó chatter uống thứ gì, ăn thứ gì mất bao tiền, ít hay nhiều đều tự trả... rất sòng phẳng..

rikku

Active Member
ai trả không quan trọng; nói chung bạn bè trả cho nhau cũng chẳng sao, lúc thì đứa này trả cho mình, khi thi mình trả cho đứa khác, chẳng vấn đề gì. Con trai thoải mái mà, co ke lằng nhằng không phải là phong cách của mình.

fruit NHO

Active Member
nói chung NHO thì phải gọi là siêu siêu thoải mái...với bạn bè thì ...vô tư đi....chả bao giờ nghĩ chuyện tiền bạc cả...nhưng mình cũng ko phải ng ko nghĩ.....gì thì gì chú nhiều ng cũng hay lợi dụng đi....<hix...phair nói ra 1 sự thật là "nhiều ng" đó bao gồm khá nhiều con gái>.....nhưng mà với bạn bè thân quen thì......rất vô tư....

BlackDragon

Active Member
Ngay cả đi ăn cùng con trai cũng hầu như là mình trả tiên. nói chung mình chẳng quan trọng gì chuyện này, bạn bè với nhau tính toán làm gì. Chỉ cần nói với mình 1 câu "trả hộ tao" là Ok hết, ko vấn đề gì cả. Nhưng mà cứ lảng lảng đi, trốn tránh thì ghét lắm .

red_heat

tiền bạc chỉ là phương tiện trao đổi mà thôi,dở cái là trên đời nhiều thằng coi trọng nó quá.Đi với girlfriend thì boy trả tiền là đúng rồi,đi 2 người cũng boy trả tiền ccòn đi đông thì share đều,thường thì con trai là thế.

Ngoc Anh

Member
red_heat said:
tiền bạc chỉ là phương tiện trao đổi mà thôi,dở cái là trên đời nhiều thằng coi trọng nó quá.Đi với girlfriend thì boy trả tiền là đúng rồi,đi 2 người cũng boy trả tiền ccòn đi đông thì share đều,thường thì con trai là thế.
Quan điểm này ok. Tránh làm ảnh hưởng đến tái chính người khác là tốt nhất. Nếu là bạn thì cùng share, ko phân biệt nam nữ thì tốt hơn.

FinalSonata4u

Ngộ thấy con trai đi chơi lần 1 lần 2, hoặc cùng lắm là lần 3, trả tiền cho con gái là phải rùi, nhưng chẳng nhẽ cứ tiếp diễn mãi thế ah ? Nếu ng` con gái kia cứ hồn nhiên: anh em mình đi chơi, anh chủ chi, em chủ trì - thì cần phải xem lại.
Ngộ nghĩ chuyện đi chơi, chia tiền, mỗi ng` trả 1 ít là chuyện bt, có j đâu.
Ng` ta càng yêu nhau thì càng nên hiểu và chia sẻ cho nhau, chuyện tiền nong càng nên sòng phẳng.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000