Khi đi chơi, trả tiền là "nhiệm vụ" của phái mạnh???

uh ,đi cam pu chia sướng :D
mình thích cứ việc gọi không sợ thủng hầu bao bọn nó ,hoặc thủng túi mình nếu mình khao , mình khao hết cũng chả dám , ăn của bọn nó thì ngại :D:D
nên nói chung là campuchia ăn uống tự nhiên hơn

Đúng, vi dẫu sao tất cả góp lại. Đập phá xong lấy hết ra trả. Thừa thì giữ lại để lần sau hoặc tùy ý giải quyết "vấn đề" đó ! khì :D

Vì như thế có nghĩa là đứa nào cũng đã chuẩn bị hết cả roài. Công bằng hết nên ta hồ đập phá đi.......

Tẹt ga luôn ! Không lo áy náy gì cả ??? Ha ha ha, anh mày cũng là ủng hộ cái đó !

Ha ha ha :)) khi nào có dịp đứa nào đi đập phá với anh không ? hahahaha nhận luôn chiêu tuốt..... hahaha

Mái thoải đê ...... hê hê hê =)) =)) :D

NQD

Member
Hôm rồi đang đi thì gặp một đứa bạn là con gái. Đang cần nói chuyện với nó, rủ nó đi uống cafe. Đến lúc đứng dậy để trả tiền. Nó hỏi cô chủ quán mỗi cốc bao nhiêu và trả tiền phần của nó, nói với cô chủ là bọn cháu vẫn thế mà, lại còn quay nhìn mình và cười.

To: Hùng đầu " Fe ". Ok chú mày ! Nhất định roài mà anh bảo này ở trong muc câu lạc bộ ẩm thực hay sao đó cơ mấy đứa nó rủ đi đấy anh nhận lời roài...hahaha

Rạn là rạn thể nào thế nào chỉ có đứa vô tâm mới thế thôi hai nhóc à....

NQD said:
Hôm rồi đang đi thì gặp một đứa bạn là con gái. Đang cần nói chuyện với nó, rủ nó đi uống cafe. Đến lúc đứng dậy để trả tiền. Nó hỏi cô chủ quán mỗi cốc bao nhiêu và trả tiền phần của nó, nói với cô chủ là bọn cháu vẫn thế mà, lại còn quay nhìn mình và cười.
THẾ LÀ 1 GIRL CÓ CÁ TÍNH ĐẤY CHỨ

Bop_31337

Member
- Thực ra thì đã đi chơi là bét nhè, tớ chẳng tính đến chuyện đó, nhưng đúng là đi chơi với các bạn Nga sướng hơn hẳn, kể cả con trai con gái, kể cả cặp kè với nhau, của ai nấy trả, đằng này đi với mấy mẹt Vie, dường như nhiệm vụ trả tiền là một hạnh phúc của con trai, vào ăn : A a ấy ăn gì nhỉ ? tớ ăn cái lày, tớ ăn cái kia, thế nhié, rồi ngồi đợi những thằng con trai bê đồ và trả tiền, trong khi vợ ko phải, người yêu ko, họ hàng ruột thịt, 1 giọt máu đào bắn đại bác 9*9=81 ngày ko thấy tới. Và kể cả có những đứa con gái nhà rất giàu, nhưng dường như đó là thói quen rồi hay sao ấy. Ở đây tớ cũng ko có ý ám chỉ tất cả các bạn gái và tớ nói điều đó là sao, chẳng phải vì a cay trả tiền ngu đâu, với tớ đã ko đi thì thôi, đi thì ko thèm tính toán nhỏ nhặt, nhưng con gái Vie cứ cái tư tưởng đó thì suốt ngày chỉ phụ thuộc vào con trai, ko sao có được sự công bằng trong xã hội. Ngắn gọn phái yếu cứ thế chỉ là phái yếu, ko được coi trọng và đừng có hòng đòi được sự đối xử công bằng với phái nam. Nên công nhận chơi với bạn nước ngoài sướng hơn, họ tư tưởng công bằng, ko lệ thuộc. Hay lắm hay lắm.

Không thế thì gì học tập đi ! Nhưng mà nên khuyên mấy Girl đó ! Hơi thiếu ý thức một tịu. Chứ ai lại....Ăn xong mấy cô ngồi nhìn nhau ????

Không biết nhìn nhau vì ai sẽ trả .... hay là bụng vẫn muốn....=))

Đúng không Phúc Bồ nhỉ ????

kiwi_vn

Active Member
Hic hic ! Sao ông anh gọi tên em như thằng tội phạm thế? Nói chung chỉ là đa số thôi ,chứ nhiều người thì ko vậy đâu,nhưng cũng có kẻ cứ vờ vịt cho tay vào định lấy ví khi thấy người khác đã rút tiền ra rồi! Bó tay

ngothutra

Member
Để khẳng định sự tự lập, không phụ thuộc vào người khác thì của ai người ấy trả. Nhưng cũng đừng đến nỗi rút máy tính ra tính ai ăn những cái gì để cộng tiền. VD như đi ăn 2 người với nhau thì cứ chia đôi ra hay ai đưa một phần ra trước rồi người còn lại bù vào chứ tính toán so đo quá thì lại mất tình cảm đi :cool: Hình ảnh con gái nhõng nhẽo, yêu sách này, yêu sách nọ đối với con trai hình như cũng chỉ còn tồn tại ở miền Bắc thôi. Con gái trong tp HCM bây giờ đâu có như thế đâu nhỉ.

Hôm nay mới mò ra một topic thú vị, chợt nhớ đến một câu chuyện cũ, có lẽ nó sẽ theo mình đến suốt đời mất. Hôm đó dẫn cô cháu đi chơi, cháu chú hơi bị sành điệu đó nhỉ??? Lại đúng vào dịp cuối tháng đói kém (sinh viên xa nhà mà).

Qua nhà hàng nổi bên hồ Hoàn Kiếm cháu muốn ăn kem, chú khong muốn ăn, nhưng sao cháu lại bắt chú vào bằng được vậy nhỉ ??? Sờ tay vào túi quần, chú tặc lưỡi, ừ thì vào... cháu làm chú toát mồ hôi, hoa mắt chóng mặt khi gọi hai cốc kem theo thực đơn... Tất nhiên là khi ra về cháu phải thanh toán, nhưng cháu đã làm cho chú hiểu được rằng trên đời này cháu là người hiểu chú nhất !!!
Cháu lừa lúc mọi người không chú ý, cháu đưa chú ví của cháu, chú nhớ như in lời của cháu... "Chú... nhớ nhé, đi chơi với bạn gái không được như thế này đâu đấy ! Chú như thế này mà là người yêu của cháu, cháu făng teo chú từ lâu rồi ! Con trai, đàn ông, nam nhi đại trượng phu... >:p >:p >:p ". Chú biết là cháu rất tâm lý, chú cũng biết là chú quí cháu hơn ai hết, và cháu cũng quí chú hơn ai hết.

Đã mấy năm rồi, mình không còn như ngày xưa ấy nữa, giờ muốn gì được nấy rồi, vẫn nhớ như in cái ngày hôm ấy!!! Cảm ơn cháu nhiều, chú được như ngày hôm nay cũng có một phần từ câu nói ngày ấy của cháu đấy !!!

kiwi_vn

Active Member
Hà hà . tình huống đáng nhớ anh nhỉ . Hôm chủ nhật vừa rồi ngẫu hứng gạ thằng bạn thân bên HVAN đi chơi , he he , đi có đầy đủ cả trai lẫn gái nhưng cuối cùng mọi chi phí ăn uống , đi lại mình đều xì ra , quả thật là do mình rủ đi nên ko dám để bọn nó chi tiền . Hix

kiwi_vn

Active Member
Nhầm rồi em . Khi đi chơi với con gái , ít khi con trai dám cháy túi lắm . Cháy túi cũng cố để ko cháy túi .

unni_x

Active Member
con gái trả cũng có sao đâu :D miễn là ko phải trả tất cả còn share cũng hay mà :D dĩ nhiên trong chuyện tiền nong thì con trai nên chủ động nhưng con gái cũng ko phải lúc nào cũng ăn tiêu bằng tiền của người iu được :cool:

kiwi_vn

Active Member
Đâu phải chỉ người yêu mới chủ chi hả em . Nói chung là đi với bọn con gái đều vậy . Bây giờ bạn anh lại có trò , đi chơi thì bọn học AN & CS trả tiền , còn nếu chỉ có AN & CS thì CS trả tiền . Lý do của bọn nó là đưa nào nhiều tiền hơn thì trả . Vì cái kiểu đó mà dạo nì mình nhanh hết xiền tiêu vặt quá .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000