fruit NHO - day by day

estrella

Active Member
chuyện anh Long mà, lăng xê người khác chỉ là bước đệm thôi, chủ yếu cái chính là tự lăng xê cho mình

smilemore

Member
trong thế giới của những kẻ chỉ biết "ăn ko"(còn có ngồi rồi ko thì còn phải xét kĩ) vẫn tồn tại những kẻ ngây thơ và thật rất đỗi cả tịn Cảm xúc đầu tiên cho những ai thật sự có nhã hứng là hơi đau lòng cho một bộ phận những người lặn ko sủi tăm( như mình) rồi đột ngột ngồi dậy như những cô hồn với 1 vài lời tán dương tưởng như ok lắm lắm!
Một người văn minh thanh lịch hay gì gì nữa nhi? mọi người ol với mục đích giải trí_ lí do này có vẻ hợp lí thì phai? hãy lắng nghe và lắng mình lại cho số phận đáng thương trong trường hợp này_ tôi mà bị như chị nho thì chắc ko bao giờ dám gọi tên những người đã thừa hơi ban phát cho mình những điều tưởng như nổi tiếng đó@! trước tiên là phải xin lỗi chị nho vì 1 đứa miệng cồn hơi sữa như em lại dám nói tới những thứ luân thường đạo lí, sau là phải cáo lỗi với người đề xướng topic này_nqd! đã bao giờ tự hỏi mình là ai khi trước đây tung hô vạn tuế cái gọi là "tự hà dân tộc" và 1 câu tưng hửng:"TIÊN SƯ..." HAY HO QUÁ!
TÔI KO PHẢI LÀ 1 KẺ THỪA HƠI NHƯNG TRONG NHỮNG PHÚT THẤT VỌNG VỀ NHỮNG THỨ MÀ MÌNH KO THỂ TƯỞNG TƯỢNG NỔI THÌ CHỈ 1 LỜI;SORRY!

smilemore

Member
Người ta vẫn bảo đánh giá con người ko thể chỉ bằng mẽ bề ngoài mà hơn hết là thứ mà họ thể hiện trong mọi việc, nhất là lời nói!
gửi cho người đã trót miệng hay cố tình làm cho hình ảnh mình xấu xa thêm 1 lần nữa, xem lại_ lời của 1 kẻ chân thành! Liều khi mà" bói ra ma quét nhà ra rác" thì liệu còn cơ hội:"HÃY HIỂU CHO TÔI?"

smilemore said:
trong thế giới của những kẻ chỉ biết "ăn ko"(còn có ngồi rồi ko thì còn phải xét kĩ) vẫn tồn tại những kẻ ngây thơ và thật rất đỗi cả tịn Cảm xúc đầu tiên cho những ai thật sự có nhã hứng là hơi đau lòng cho một bộ phận những người lặn ko sủi tăm( như mình) rồi đột ngột ngồi dậy như những cô hồn với 1 vài lời tán dương tưởng như ok lắm lắm!
Một người văn minh thanh lịch hay gì gì nữa nhi? mọi người ol với mục đích giải trí_ lí do này có vẻ hợp lí thì phai? hãy lắng nghe và lắng mình lại cho số phận đáng thương trong trường hợp này_ tôi mà bị như chị nho thì chắc ko bao giờ dám gọi tên những người đã thừa hơi ban phát cho mình những điều tưởng như nổi tiếng đó@! trước tiên là phải xin lỗi chị nho vì 1 đứa miệng cồn hơi sữa như em lại dám nói tới những thứ luân thường đạo lí, sau là phải cáo lỗi với người đề xướng topic này_nqd! đã bao giờ tự hỏi mình là ai khi trước đây tung hô vạn tuế cái gọi là "tự hà dân tộc" và 1 câu tưng hửng:"TIÊN SƯ..." HAY HO QUÁ!
TÔI KO PHẢI LÀ 1 KẺ THỪA HƠI NHƯNG TRONG NHỮNG PHÚT THẤT VỌNG VỀ NHỮNG THỨ MÀ MÌNH KO THỂ TƯỞNG TƯỢNG NỔI THÌ CHỈ 1 LỜI;SORY!
Em ơi, em nói gì khó hỉu quá, mà có vẻ em làm nghiêm trọng vấn đề lên thì fải, đây là topic chỉ để giải trí,đùa vui với nhau thôi, có gì em làm nghiêm trọng hóa nó thế, ác cảm với nó thế :-/

Chim Sẻ

Member
Này xin lỗi cái em smilemore gì gì kia nhé, anh viết để cho vui và cũng không động chạm đến em thì em cắn cái gì thế, em cắn ai nào ?? em be inh ỏi lên và không ai hiểu nổi là em đang be chuyện gì em khóc cái gì nữa ... Trật tự và ngồi im, thích thì vào còn không thích thì out ... ok girl ?

fruit NHO

Active Member
thực sự thì đó là em em
mỗi ng có một cách nghĩ khác nhau mà
khi đọc đc 1 số dòng có lẽ là hơi...wá nên..................
cũng fải nói là vui thì có vui nhưng mong mọi ng và anh Long cũng như bé Đạt đừng viết những kiểu như..."tiên sư.........."
ko dễ nghe cho lắm!

chocomog_257

Moderator
Thôi mấy người rỗi hơi chả có gì để sáng tác nữa hay sao, "chán" chị Oanh rùi à??? :)
Có khi lock topic này đi là vừa...

NQD

Member
Quả thật thì tôi chả biết phải nói thế nào. Chuyên mục đề rất rõ là chuyện trò, thế thì hãy trò chuyện để con người ta có thể nhẹ nhàng một chút. Thế thôi. Cười là 10 thang thuốc bổ. Không ai sống trong cuộc đời này mà không cười. Cuộc đời đã quá nhiều đau khổ rồi. Ta chào đời bằng tiếng khóc, khi buồn quá thì lại nghe lời khuyên là khóc đi cho vơi nỗi buồn, khi ta đau đớn về thể xác lại cũng khóc, đau đớn về tinh thần cũng khóc, khi vui quá lại khóc, và cuối cùng mọi người tiễn đưa ta cũng bằng tiếng khóc.
Còn về các bài mà tôi có nói đến "Tự hào dân tộc", nó hoàn toàn không mẫu thuẫn gì với mục này cả.
Có một ví dụ như thế này: một cô giáo dạy giỏi, tâm lí.... mọi học sinh rất tin yêu. Nhưng về nhà thì bị chồng đánh. Vì sao? Do người chồng vũ phu, không phải lỗi của cô. Nhưng có người độc mồm lại nói, cô giáo gì mà..
Rồi có lần rao báo: một GV bị chồng đánh thương tật mức độ..., những người có trách nhiệm nói gì. Rõ ràng là chuyện gia đình lại thồi phồng hóa thành chuyện ngành GD, không chấp nhận được.

Chim Sẻ

Member
F.Nho thương yêu
Suốt những ngày qua anh hơi bận do có 1 số dự án mới nên anh không thường xuyên quan tâm tới em đươc. Em có giận anh không ? Anh chỉ muốn em biết rằng dù đang làm việc anh vẫn luôn nhớ tới em.
Anh biết rằng em cảm thấy cô đơn và thất vọng lắm nhưng em biết không ? anh cũng đâu có vui vẻ gì, lúc nào cũng nghĩ đến em, cũng nhớ em và mong em hiểu cho anh, anh cố gắng phấn đấu trong công việc để làm gì ... chả phải để cho em có 1 chỗ dựa vững chắc sao, chả phải để lo cho gia đình nhỏ của chúng mình sao ? Anh mong em tin tưởng ở anh, hãy cho anh thêm 1 chút thời gian nữa nhé.
Yêu em nhiều ....

chocomog_257

Moderator
estrella said:
uh, hay la chan Oanh rui thi chuyen sang Minh nhe
Có khi chị Thảo đang muốn chuyển đối tượng sang chính mình đấy anh Long ơi ;-) :q:
Thôi thôi em không dám nhận đại ơn đại đức của anh Chim Nhỏ đâu ạ, đọc mấy topic bom tấn này mà em đã đủ kinh hãi rụng rời rùi :-S :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000