Du học Đức nè

shosaitoki

đằng nào mai mày chả sang nhà tao hả Linh , tao cho mày xem thoải

trong số này hình như cũng có mấy ng` la` dân Chu đấy, có ai nhận ra mình trong ảnh ko????

teddybear

Member
Kinh nhể... Việt Nam ở đâu mà hoành tráng thế. Trong ảnh có một người mặt quen quen... hình như nhân này thích chụp ảnh hay sao mà trong mấy cái ảnh đứa bạn gửi cho cũng thấy mặt... mỗi tội không quen :q:

Captainjack

Naja, cũng chỉ khoảng 150 người thôi, con số chính xác không có vì mọi người chuyển từ nơi khác về, chuyển đi nới khác thường xuyên, không thể cập nhật được. Vả lại Hội SVVN tại Dresden cũng hay hoạt động này nọ, ăn nhậu tùm lum nên cũng vui chứ đông SV quá như ở Berlin cũng chán, mạnh ai nấy sống.

Teddybär ở đâu ý nhỉ?

CJ.

teddybear

Member
TB ở Hannover nè... thế mới nhận ra cái Bahnhof thân thương sáng nào cũng phải chạy rầm rập vào để đuổi tàu chứ :)

Captainjack

À, ra thế, hẻn nào thấy tên Nguyện "hơi" quen quen ;-) . Ở dưới Hannover tui cũng có thằng bạn thân, thỉnh thoảng lại chạy Mitfahr xuống đó chơi vài hôm. Dưới đó nam thì có Đức hội trưởng, Thái nhà thơ, Hòa cưa gái, nữ thì có Yến, Trang, Linh (bạn này ghê gớm :| ) .....

Nguyệt chắc mới sang, không biết đã "ra mắt" các bậc lão thành CM đi trước chưa? :q:

CJ.

Spider.8

Member
oài oài dân trường mình nhiều người học ở Đức quá nhỉ? Bây h mới biết.
Ở Weimar bi h có mỗi mình mình với một anh nữa học CVA. Hồi trước trên Nordhausen thì cũng có 4 5 người

beobot

tớ biết 1 học bổng rất hay!

teddybear said:
Khi nào em sang được Đức và khi nào ổn định được và khi nào kiếm được việc làm thêm và khi nào có đủ tiền em sẽ sang Áo để chứng thực những điều chị nói.Hope to see you soon!!!! :lol: :lol: :lol:
To dang so huu 1 hoc bong toan phan cua truong Karlsrushe nhung to lai ko the di duoc vi 1 li do dong gian do la:doi tuong phai la sinh vien nam thu 1 hoac nam thu 2 khoi ki thuat va co diem toefl la 550.To muon nhuong lai cho ban nao may man hon to :( .Lien lac lai cho to theo YM:lolipop_girl999 cang som cang tot nhe!

nova_ck

Dân Dres dạo trước bắn nhau với dân Magdeburg chiến thắng vẻ vang quá , trên chỗ tụi em các chú mạnh ai nấy lo , chẳng chịu tập tành gì cả . Quả mạng nhà em mới nối xong , sắp tới thi xong ta lại làm một chầu nhỉ ?
Sớm muộn gì em cũng xuồng Hanố vờ đi chùa !
Năm nay năm tuổi mà .

erwachsene83

To Teddybear: Cho anh hỏi phát , có phải em quen với em chi Coburg ko? hehe hôm trước nghe em chi kể thấy ngờ ngợ
To Khánh Dres : Hồi xưa tôi cũng ở Dres co thấy ông nào học Chu dâu nhỉ , chỉ gặp Mai có một lần , nhưng nghe bảo bây giờ cũng khá đông , nhất là lứa 98-01 , nào là Trang nào là Huyên A4 đúng ko bạn Mai ? Ngoài ra chưa nghe thấy cái tên nào là Khánh cả , Chắc là mới về Dres thôi à.
Ở München thì chỉ có hai đứa là Chuvanan thôi , một trai một gái (gái thì đã có chồng) . Nếu sau này thanh niên Chuvanan nào có ý định ghé thăm München chơi mà cần giúp đỡ thì ới Long một tiếng, nếu có điều kiện giúp đc sẽ giúp .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000