Đã khi nào bạn cảm thấy trống trải???

unni_x

Active Member
bi giờ cảm thấy trống trải quá... ko hiểu được mình đang nghĩ gì nữa... tại sao mình cứ phải đối xử với người ta như thế :( trong khi người ta có lỗi gì đâu....có chăng cũng chỉ là người ta là người đến sau.....:(

rikku

Active Member
^^ Sống thoải mái hơn đi; . . ^_^ nếu người đến sau ko phải là một cuộc refresh mà chỉ là cái bóng thì đừng cố ép buộc mình ^_^

rosekiller

Member
hôm wa
lúc đi xem phim về
vừa thấy lạc lõng + buồn + trống trải
vừa đi đường vừa thút thít
hix
nghĩ lại thấy mình chả ra sao cả ...
:( :(

chocomog_257

Moderator
Cứ đi xôm tụ ở đâu đấy về là lại trống trải ngay thôi...
cả những lúc buổi tối, xem phim hay online 1 mình, buồn chết :-<

rosekiller

Member
có lẽ đấy là cảm giác cô đơn thì đúng hơn
nhưng chẳng sao
nhớ lại năm ngoái
ngày nào đi học về cũng dạo bộ đường P Đ P, cảnh thật là đẹp
1 mình
nhiều lúc thấy trống trải .....

t2_wuis_t2

Member
rosekiller said:
hôm wa
lúc đi xem phim về
vừa thấy lạc lõng + buồn + trống trải
vừa đi đường vừa thút thít
hix
nghĩ lại thấy mình chả ra sao cả ...
:( :(
:| Đúng là chả ra sao cả..

unni_x

Active Member
rikku said:
^^ Sống thoải mái hơn đi; . . ^_^ nếu người đến sau ko phải là một cuộc refresh mà chỉ là cái bóng thì đừng cố ép buộc mình ^_^
ui, V quên chuyện cũ rùi mà, người đến sau làm sao mà là cái bóng được :p cái chính là người ta có phù hợp với V hay ko thui :>>

fruit NHO

Active Member
thường xuyên có cảm giác này
chưa bao h đỡ hơn
chỉ thấy tăng
thêm 1 cái nữa
ko chỉ trống trải
nhùi khi là trống rỗng !

kiwi_vn

Active Member
teddybear said:
20 năm rồi... đến tận bây giờ mới biết thế nào là trống trải và cô đơn thật sự... một mình...
Ai mà chẳng trải qua , TB thật mắn khi đến năm thứ 20 mới biết , dù sao thì mình năm nay cũng mới biết cảm giác này . 20 năm tồn tại trên đời , dài hay ngắn nhỉ ?

Thế khi nào thấy trống trải thì quý vị cứ hét to lên và cười thật to cho đời thêm vui nha!Đó là biện pháp hay nhất đó!!!

gaucon

nhg trống trải cũng có cái hay của nó. Nhứng lúc đó thấy mọi thứ đều yên bình , yên lặng ... chỉ là cảm thấy thật khó chịu, thấy buồn ghê lắm , nhớ rất nhiều người và cũng nghĩ rất nhiều thứ ...hối tiếc có, ray rứt có , ... nhg những lúc như thế thì cảm xúc thật của mình mới được bộc lộ ra ngoài, sau đó, thấy trong lòng nhẹ nhõm hơn ............
những lúc đó cũng có thể nói là thời gian để mình giảm bớt căng thẳng và mệt mỏi , có thể suy nghĩ nhiều hơn. những lúc đấy, thật sự rất thích ở gần thiên nhiên hay mấy con mèo nhà mình .

Em post chung 1 bài thui chứ :)

kiwi_vn

Active Member
Hic . Có mà hét lên người ta bảo điên , đang chán lại bị người khác nhìn như UFO thì còn nước đâm đầu vào đâu đấy mà ... ngủ .:D

Ờ thì...tui chỉ đưa ra ý kiến cho mấy người tham khảo thui chớ có phải là trung tâm giải quyết rắc rối đâu mà hỏi!Tính cạnh khóe tui hả?

kiwi_vn

Active Member
HI HI . Ai cạnh khóe em làm gì . Nhưng mà nếu hét ở nơi đông người người ta sẽ tưởng tâm thần , còn hét ở rừng núi thì lại bị nhầm tưởng là ... đười ươi .:D

mọt sách

quả thật đôi khi trong lòng mỗi bản thân chúng ta lại co những lúc cảm thấy trống trải,tuy nhiên bạn ơi,xin đừng buồn vì đó chỉ la chuyện bình thường thôi mà, đó là cảm giác tự nhiên, vậy thôi.thực ra mà nói thì bất cư chuyện gì cũng có lý do của nó,khi bạn buồn bạn cũng có lí do khiến bạn buồn,tuy nhiên chỉ là nỗi buồn đó ẩn sâu trong cõi lòng,cũng có khi bạn cố tình lẩn trốn mà thôi.tôi cũng đã từng có những lúc như thế và tôi hiểu cảm giác của bạn,tôi muốn nói với các bạn rằng đừng lẩn trốn nỗi buồn mà hãy dũng cảm đối mặt với nó. những lúc bạn buồn mà không biết li do chính la lúc bạn cần khoảng không tĩnh lặng để suy nghĩ về những gì mà mình đã,đang,sẽ lam, là lúc suy nghĩ về cuộc đời mình, nghĩ xem cuộc đời mình sẽ về đâu.
đó là những lời khuyên của tôi.Hy vọng sẽ giúp được các bạn

kiwi_vn

Active Member
Giải buồn thì có thể đấy . Nhưng mà ở đây là sự trống trải cơ mà em. Trống trải bao gồm cả buồn , nhưng buồn không bao hàm sự trống trải đâu .

GiangNguyen

Member
Mỗi lần từ Hà Nội quay lại đây là một lần cảm thấy thực sự trống trải , mặc dù đã xa Hà Nội được đúng 3 năm nhưng k lần nào thấy vui .

rosekiller

Member
mỗi lần thấy trống trải thì em sẽ nghe nhạc
nhạc càng mạnh càng tốt

sau đó gọi điện thoại buôn với mấy đứa bạn thân
đảm bảo vui tóe lửa, cười nhăn răng :D :D :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000