Chúng mình sắp thành lớp 11 mất rùi

rikku

Active Member
năm lớp 11 này chắc sẽ rất bận rộn đây. mới đầu hè mà đã bận kín cả ngày rùi :unsure:

smooth

Member
Chú rikku bận chơi hả, anh hè lên lớp 10 cũng lịch kín cả ngày luôn, sáng bơi, trưa chơi điện tử ở nhà, chiều lại chơi điện tử ở hàng, cả tuần trừ mỗi chủ nhật. Kể ra sang 11, 12 cũng bớt bận hơn, phải đi học thêm nhiều, chả được đi chơi mấy.

chipcom said:
Vui thật sao? Bi giờ rất muốn, rất muốn vào đại học. Vì khi đó sẽ không bị gò bó về thời gian cũng như chuyện học thêm, sẽ đỡ hơn một chút.
Khi nào lên đại học thì sẽ nhớ cấp III lắm lắm, rồi lúc đấy muốn quay trởi lại cũng ko được đâu.

chipcom

Member
Nhớ thì nhớ vẫn muốn vào đại học.
Cho dù vào ĐH rùi sẽ nhớ cấp III lắm lắm.
Nhưng mà vào Đh sẽ thoải mái hơn về thời gian
Sẽ có thể được tôn trọng ý kiến hơn
chẳng tốt hơn hay sao

mình nghĩ rằng lớp nào cũng vui hết và cũng đều bận hết
chỉ có điều mỗi lớp ,mỗi độ tuổi khác nhau ,thì niềm vui ,sự bận rộn sẽ khác nhau
mình năm nay vào 11 như các bạn
mình cũng vui cũng bận
chúng mình cùng cố gắng học thật giỏi để còn cùng lên lớp
và cùng vào đại học nha
mình ko học cùng trường với các bạn
mình học nguyễn tất thành
nhưng cho dù học ơ đâu đi nữa
bọn mình cũng vẫn là HS lớp 11
cùng cố gắng nha
chúc các bạn một năm học mới với tất cả các điểm 10 nha
bọn mình cùng thi đua nha

chipcom

Member
Chào mừng bạn nguyen phuong le đã tham gia 4#.
Cảm ơn bạn vì lời chúc đến hs CHU.
Lớp 11 sắp đến rùi.
Học chương trình 11 thấy khó nhăn răng.
Chúa ơi! Phù hộ cho con với!

Nhoc_Maruko

Member
smooth said:
anh hè lên lớp 10 cũng lịch kín cả ngày luôn, sáng bơi, trưa chơi điện tử ở nhà, chiều lại chơi điện tử ở hàng, cả tuần trừ mỗi chủ nhật.
Chà , bận kiểu này thì em bận mấy cũng được :D

smooth

Member
Oài, em Giang đừng có nói thế, bận kiểu đấy quá cũng ko được đâu, cả tuần, kín lịch, nhiều mấy đứa rủ đi chơi còn phải từ chối cơ. Ko khéo xếp lịch thì quay đi quay lại đã thấy hết hè rồi, chưa chơi, chưa làm được cái rì đâu.
Đùa tý chứ ct 11 khó phết đấy, cố gắng lên mấy em.
KO thấy topic mình sắp lên lớp 12 nhỉ, hì hì, vào đây chơi chung vậy.

chipcom

Member
Anh smooth bi giờ lại truyền đạt kinh nghiệm cho bọn đàn em đấy à?
Cái chương trình lớp 11 này đến là khó nhằn.
Học muốn điên đầu luôn
Nhất là toán.

fruit NHO

Active Member
công nhận là toán 11 khó thật!!!!đi học cô giáo lại còn cho nhiều bài nữa chứ!!!cả lớp gần như chẳng ai làm đc may ra thi1 2 đứa!!!!còn đâu toàn viết đc cái đè bài vẽ đc cái hình rùi để đấy!

lifeandlove

Member
nếu không phát minh ra thì càng hay ! sao mà sách văn học lớp 11 dày thế nhỉ sao người ta không cho mong bớt có phải hay không mình hổng thích sách văn dày dâu nhìn mà phát chán rùi :((

ark

Active Member
VN coi trọng lượng chứ đâu cần chất :D cứ nhồi nhét cho nhiều vào =)) cái gì vào đầu được thì vào =))

fruit NHO

Active Member
@ARK:eek:ong đừng có tưởng bở !mis dương đã nói rùi!tuy nó mỏng nhưng mà có hẳn 5 bài phải học thuộc để còn thi đại học mà!tuy mỏng nhưng cũng khoai phết<tất nhiên là với mis dương dạy thôi!> :eek:

ark

Active Member
ms Dương đi rồi :(
Mỏng ---> đỡ phải loay hoay với cái sách đấy nhiều =)) mà quyển sách Anh chỉ hữu dụng khi ... quay cóp bài text thôi =)) cả lớp mình chẳng đứa nào thèm học =))

unni_x

Active Member
:D Đã thế mà sắp lại chui đầu vào học rùi đó mọi người, thời gian trôi nhanh quá, hy vọng năm nay mọi thứ đều suôn sẻ trôi qua, nhất là môn Văn :( , đối với Un là bất hạnh của cuộc đời khi làm văn mà cứ phải làm theo mẫu, làm văn mà cứ phải rập khuôn mới được điểm cao, chẹp, Văn chương nước nhà làm thui chột óc sáng tạo của con người ta X-(

Văn học, trời ơi, đừnh nhăc từ ấy trước mặt tui. Năm ngái học cô Nga, amy mắn đựoc 7.7. Năm nay thay cô giáo mới, chắc mình phải xin chuyển xuống 10D2 để đựơc học cô Nga mất thui. Mà ở đây có ai bít thầy cô giáo nào tên là Nhân không. Năm nay Ms Dương đi rùi, thay giáo viên mới dạy Tiếng anh mà chẳng bít gì cả

mây xanh

Member
Các bác mà thích sáng tạo, ko theo Văn mẫu thì vào học Chuyên Văn với em.
Đề bài ngắn gọn đơn giản lắm, có sách Văn mẫu để bên cạnh cũng bó tay.
VD 1 đề bài tiêu biểu:"Em hiểu thế nào là bản sắc Văn hóa dân tộc?"

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000