Chờ tình yêu tới với mình hay tự mình tìm đến tình yêu?

Ohlala

Member
bạn Tú đọc "Câu chuyện Cây - Lá - Gió" chưa?
Lá rời cây vì giớ cuốn hay vi` cây hok giữ lại ?
Nếu cả 2 người đều chờ nhau xem ai nói trc' thì sao ?....:(

tuy nhiên tớ sẽ hok bao h mở lời trc'...hehe..."zi` em là koan gái...là lá la..." ^__^

rikku

Active Member
ko phải, tức là tìm thấy 1 ng` tốt mà mình ko yêu ngay từ đầu tiên ấy, nhưng lý trí cảm thấy đây là người nên yêu, xong rồi tiếp xúc dần dần + để tình cảm nảy nở :D
Cũng có thể là 1 hình thức tự kỷ ám thị.

LADY_A7

Member
hic hic
nhưng mà tùy thuộc vào từng tuýt người thôi anh ạ
Người sống thiên về tình cảm thì có yêu theo lý trí được ko anh?
Em sống lý trí hơn nên đương nhiên là sẽ ko yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên rùi. Còn vụ tìm đến tình yêu thì em cũng hok ủng hộ lắm. Vì ngoài tình yêu ra trước mắt còn bao việc phải làm. Nếu nó có đến thì đến thôi.

cái gì đến nó sẽ tự khắc phải đến! !!! níu kéo làm gì !!!!! cố gắng làm chi !!!! hãy chờ!!! như thế sẽ khó có nguy cơ "tan vỡ" hơn là tìm ^^

LADY_A7

Member
tình yêu mà các anh chị đang nói, ở tuổi này , đẹp thì có đẹp thật nhưng rất dễ tan vỡ. Chỉ có tình yêu nhận được từ gia đình là mãi mãi (và có thể cả tình bạn nữa)
Vì vậy mà em hok đi tìm tình yêu, cũng hok mong tình yêu đến lắm (vì trai thời nào cũng có tính dê trưởng, à nhầm gia trưởng :p )
Tốt nhất là cứ sống với những tình cảm mình đang có, hok đòi hỏi thêm

Ohlala

Member
định nghĩa "sến" hộ cái!
định nghĩa cả "cợt nhả" lun.....;))
cảm thấy hok hợp thì "tan" chứ sao...!
cái này hok gọi là "đùa" đc!.....
hì....sớm hay muộn mà chẳng tan.....
cack 1/4 Earth.......xa 6 năm.....<~~~hok "tan" hơi phí!

winter09

Moderator
Fải tự mình tìm đến với tình yêu chứ :D Nh` lúc fải đấu tranh mới có đc tình yêu đích thực <ko hiểu em đang lảm nhảm cái gì nữa :)) >

chờ đợi là 1 phần tất yếu !! và có thể với những ai năng động và có khả năng ;) sẽ tự tìm đc nửa còn lại thôi!!!! nhưng đang ở tầm tuổi này ^^ nên chờ thoai !! học đi!!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000