WC2006 - bạn cổ vũ đội nào?

à ừ bạn Thơ nhà mình chịu xuống nước rồi thì thôi k0 cãi nữa :D Thơ ơi tao bảo mài có biết Owen cao mét bao nhiêu k0 :D
Để khỏi bảo là câu bài xin viết thêm bài tiếp về WC nè Đức theo 2 ông anh giai Kiwi và smooth thì Đức là hay nhưng xin hỏi Đức còn có lợi thế gì ngoài việc là chủ nhà mà trong khi về quân số lực lượng chiều sâu chất lượng cầu thủ k0 = các quốc gia # thì cái giấc mơ để vào đc trận Chung kết dường như là quá xa vời .
Trận chung kết năm nay theo nhiều giới chuyên môn dự báo sẽ là cuộc đối đầu châu âu và Nam Mỹ (hehe cái này ai chả bít :D) và đối thủ từ Nam Mỹ 90% sẽ là Brazil. Suất còn lại của châu âu sẽ là cuộc đua của Czech , Hà Lan ,và Pháp
Riêng Italia bị loại vì dính vào scandal của Seria khiến các cầu thủ k0 thể có tâm lí thi đấu tốt .Còn với TBN , những chú bò tót Ko BAO GIỜ ĐƯỢC COI LÀ MỘT ĐỘI BÓNG LỚN MÀ CHỈ CÓ THỂ LÀ MỘT ĐỘI BÓNG MẠNH và ở các kì WC hay Euro luôn là ƯCV nhưng chỉ gây thất vọng mà thôi , chính vì thế nên họ còn có biệt danh là ÔNG VUA VÒNG LOẠI ( chỉ là ông vua vòng loại mà thôi). Thêm vào đó với các tiền đạo đc ví như các thanh kiếm cùn hiện tại thì có thể hi vọng gì ở TBN đây.
Czech và Hà Lan đã đc nêu ở trên nên k0 cần đề cập nữa. Bây giờ phải là Cựu vô địch thế giới Pháp .
Những chú gà trống Gaulois bây giờ vẫn mạnh như 4 năm về trước nếu k0 muốn nói là mạnh hơn khi các cầu thủ đang đạt độ chín như Henry hay Gallas ... và # với 4 năm trước tuyển Pháp năm nay đã thực dụng hơn , biết cách chiến thắng hơn sau sự trở lại của 3 lão làng. Dưới thời của Domenech chúng ta hãy cứ yên tâm Pháp năm nay sẽ k0 như 4 năm trước . Và với một đội hình đã rút ra đc những bài học để đời một đội hình đc coi là mạnh nhất của Pháp trong những năm trở lại đây thì việc họ đặt mục tiêu vào Bán kết là rất khả dĩ .
Note : ở trên đã bỏ qua mất Bồ Đào Nha bởi vì đội bóng tuy mạnh nhưng chỉ luôn mạnh ở hàng tiền vệ chứ tiền đạo thì chưa bao giờ đạt tầm đẳng cấp thế giới và với lối đá cá nhân như hiện tại thì dù họ thuê đc HLV Scolari đi chăng nữa cũng k0 thể làm nên chuyện.
Nhưng dù sao dự đoán vẫn chỉ là dự đoán những bạn đọc bài đừng quá tin mà làm theo nhé hãy chỉ nên đặt cửa của Brazil và giữ đức tin về đội của mình trong long bởi dù thế nào thì Brazil vẫn là ứng cử viên số 1 của giải

kiwi_vn

Active Member
Con gái thích đội tuyển ? He he , ko phải vậy , thấy các bé chỉ thích các anh chàng cầu thủ nào đó rồi a dua theo đội tuyển , đó ko phải là tinh thần bóng đá :p

Ông anh nói thế là chưa đúng rồi. Công nhận nhìu đứa thik bóng đá chỉ vì hâm mộ 1 cầu thủ nào đó, nhưng như thế ko có nghĩa là tất cả đều vậy, như em chẳng hạn:D Em xem bóng đá từ năm 6 tuổi, lại có papa là 1 chuyên gia thể thao cho nên kiến thức về mảng này của em rất tốt đấy anh ạ.
Em ko khoái lối đá hoa mĩ, rê dắt mất thời gian, đá đc thì đá luôn đi, trình diễn này nọ mất thời gian, em thik lối đá phản công nhanh cho nên đã thik đội tuyển Anh từ lâu, xong rồi em rất có cảm tình với M.Owen lúc bấy giờ vẫn đang đc xưng tụng là "thần đồng". Em ấn tượng ngay từ phút đầu thấy Owen chơi, tuy ko có lợi thế về thể hình, nhưng bù lại là tốc độ, là lối đá thông minh và rất fair-play.

@Tú: tao bít thần tượng của tao cao bao nhiu mà mày, 1m72 chứ gì,"D cứ làm như tao ko bít ấy, coi thường nhau quá, chẹp chẹp

CrazyA3

Member
Úi chà , bàn luận sôi nổi nhỉ ? :D
@ star_diamond : em thick lối đá thực dụng cũng ko sao .Nhưng môn thể thao vua ko chỉ là cuộc đấu giữa hai đội bóng, nó còn đc chứng kiến bởi hàng triệu ng` hâm mộ trên TG, nhất là với WC.Họ ko chỉ xem, mà họ còn thưởng thức.Đó là lý do tại sao bao giờ bóng đá lãng mạng ,hoa mỹ cũng đc ca tụng.Chắc mọi người ko quên rằng: các CĐV Real đã đứng hết dậy và vỗ tay tán thưởng Ronaldinho sau pha làm bàn đỉnh cao trong trận SuperClassical năm ngoái !!! => Đó, đấy mới là thứ bóng đá đỉnh cao !!! Tất nhiên cũng cần phải nói thêm là nếu hoa mỹ mà có một chút thực dụng thì sẽ hay hơn ( ví dụ như Barca vậy ;-) )

Cái đấy thì công nhận rùi anh ạ, lối đá kĩ thuật thì dễ chiếm đc cảm tình của rất nhìu người, cống hiến cho khán giả những pha bóng đỉnh cao. Tuy nhiên dù cũng thik xem lối đá ấy nhưng em vẫn thik lối đá thực dụng hơn, có lẽ là vì nhiều cầu thủ trẻ đã hơi quá lạm dụng chuyện kĩ thuật để trình diễn này nọ như C.Ronaldo của M.U, Robinno của Real, nhiều cơ hội làm bàn mười mươi nhưng vì mải biểu diễn nên bỏ lỡ, chưa kể nếu gặp phải hậu vệ của Anh thì chuyện bị đốn là...đương nhiên, thế cho nên em ko thik là vì thế, lối đá ấy khiến cho thời gian tiến bộ của các thần đồng ấy bị kéo dài, ko cần thiết. Em lại thik cái gì cũng phải nhanh:D thế cho nên iu thik lối đá thực dụng là chuyện hiển nhiên:D

bestboy_D1

Member
Em cũng khoái tuyển Anh nhưng phải cái thằng Rooney nó bị chấn thương cũng hơi lo.
Mà tuyển Anh trận đập Jaimaica 6-0 đá ngon phết nhưng căn bản thằng Jaimaica yếu quá

winter09

Moderator
Nói đến Barca lại thấy bực mình. Trước hôm C1 em còn bênh Barca là đa hay, quyến rũ với thằng bạn. Đêm chung kết thức xem, đến hết hiệp 1 thấy nản quá, Barca đá ko phải là ko hay mà là... buồn ngủ. Cứ nghĩ Arsenal quả này vô địch rồi, thế là ngủ luôn. Mãi đến phút cuối mới ghi bàn, Em thấy Arsenal xứng đáng nhận C1 hơn: thua trên thế thằng.

Brazilchampions

Brazil thách thức toàn thế giới! Brazil vô địch!Alealê

Tất cả các đội bóng đều mơ ước sẽ có dịp đánh bại Brazil. Nhất là tại VCK World Cup . Bởi đội bóng 5 lần vô địch thế giới này luôn là một thế lực rất khó đánh bại. Họ có thực lực quá mạnh, với hàng loạt những tên tuổi lớn, chiến thuật đa dạng dưới bàn tay những HLV tài ba. Lối chơi của họ vừa nghệ thuật ,vừa hiệu quả ,đủ sức làm lu mờ tất cả những đội bóng khác.
Hành trình bất bại của họ tại WC 2002 là một minh chứng hùng hồn cho nhận định trên.

Các chú thấy đúng không?

rikku

Active Member
spiderzlatan said:
quan trọng gì đội nào bị loại hay đội nào vô địch quan trọng là World Cup lần này có làm cho người xem mãn nhãn k0 mới là cái chính mà nếu nói về mãn nhãn thì bây giờ chỉ con Brazil , Netherlands , Czech Republic là những tên tuổi xứng đáng đc nêu tên về lối đá ít thực dụng nhất và trên hết tuy nói là xem mãn nhãn nhưng thằng em đây vẫn mong là Hà Lan sẽ lấy lại hào quang năm 1974 với đầu tàu Van Basten :D

Nói rất hay trừ bảo là 1974 Net có Van Basten =)) Lúc đấy chắc anh ấy mới vào nhà trẻ lol
^^

***** Vẫn cổ vũ Italy như mọi năm; dù năm nay scandal nhưng hy vọng lịch sử lặp lại (Năm 1982 Italy vô địch, chỉ 1 năm sau vụ AC Milan bị giáng xuống Serie B - 1 vụ tương tự) : Họ sẽ quyết tâm giành chiến thắng để xóa đi vớt "nhơ" kia ^^ Tinh thần dân tộc vù vù T T
Forza Italia :x

thế thì người ta lại bảo là nhầm quá ! Ko hiểu ý có chết người k0.
Hà Lan năm nay rất nhiều người muốn đc trở lại ánh hào quang năm 1974 ( với lối đá tổng lực của thánh Johan và giáo sư Rinus Michels) làm đắm say lòng người.
Hà Lan năm 1988 của thiên nga Van Basten cũng là 1 bản sao của 1974 nhưng cũng chưa thể đạt đc tới trình độ của thánh Johan.
Và bây giờ khi làm HLV của Hà Lan Van Basten đang làm hết sức để có thể làm Hà Lan trở lại ánh hào quang xưa hiểu chưa. Mà HLV trưởng của 1 đội bóng đôi khi người ta ví von là thuyền trưởng là đầu tàu >> chính vì thế đừng mong bắt lỗi :D
Riêng Italy hix đừng mong thành công khi đang dính vào Scandal lớn nhất với những ông lớn như AC và Juve. Và ai cũng biết bộ khung của Italy luôn dựa vào những cầu thủ của AC và Juve.
Với AC thì là Nesta , Gattuso , Pirlo , Gilardino , Inzaghi. Với Juve thì đó là Buffon , Canavaro ( đội trưởng vừa bị triệu tập sáng nay) , là Zambrotta , Camoranesi , Del Piero . Đặc biết nhạc trưởng Totti vừa mới trở lại nên khả năng thi đấu đỉnh cao vẫn là một dấu hỏi lớn cho mọi người ???:D. Tất cả họ đều là trụ cột của đội và với lí do gì khi đang dính Scandal mà Italy lại có thể thành công nhỉ ? Nhưng k0 sao đó là ý kiến riêng của anh và là niềm hi vọng của nhiều người vào màu áo thiên thanh nên k0 sao :D đó là quyền của mỗi người.
Năm nay ý cũng rơi vào bảng khá "xương" với Czech , Ghana , Mỹ hi vọng ông lớn này sẽ k0 làm thất vọng mà qua đc vòng bảng :D

Năm nay WC sẽ chứng kiến sự xuống dốc ko phanh của vô số ông lớn. Nếu những đội như Anh, Brazil có sẵn 1 thế hệ trẻ đầy triển vọng, đủ sức kế cận lớp đàn anh thì ngược lại, các ông lớn như Hà Lan, BDN, TBN, Đức đang gặp vấn đề về lực lượng. Các trụ cột đã già, cố nốt WC này chắc chắn sẽ nghỉ, lớp măng non chưa thấy có gì sáng sủa cho tương lai. Có thể WC lần này họ sẽ vẫn chưa bộc lộ rõ sự xuống dốc này, tuy nhiên ở các giải đấu sau này như Euro thì sự xuống dốc ấy sẽ bộc lộ nhanh chóng. Buồn!!!!!!!!!!!

CrazyA3

Member
Chưa chắc đã là đáng buồn đâu !!! Biết đâu sau khi các trụ cột già cỗi từ giã đội tuyển thì làng bóng đá lại có dịp đón chào những gương mạt trẻ măng đầy triển vọng ????? Tre già măng mọc mà em.
@spiderzlatan: =D> đúng đấy !! Sau vụ Scandal thì chắc chắn các cầu thủ đội tuyển Ý sẽ ko có tâm lý tốt nhất để bước vào vòng CK WC. Tuy nhiên dù sao thì đó vẫn là một "ông lớn" và các Tifosi vẫn có quyền hy vọng vào một tương lai sáng sủa !!

Em bảo rùi, tre mọc ko kịp, mà có mọc cũng ko đc bằng tre, thế mới bít công tác đào tạo cầu thủ trẻ quan trọng ra sao. Một số đội ko chú ý đến việc này nên mới khổ, một loạt trụ cột ra đi để lại lớp đàn em non nớt, chưa có nhiều kinh nghiệm thi đấu giải quốc tế. Nhìn Owen và Rooney xem, do đc đào tạo đúng cách nên dù thì đấu cho QG từ khi mới 17, 18 tuổi nhưng họ vẫn chứng tỏ đẳng cập vượt trội so với cả các cầu thủ 20,21 tuổi ở các đội tuyển khác đấy thôi

CrazyA3

Member
Cũng phải có lúc thăng lúc trầm chứ em :D !!! Chẳng đội bóng nào "thăng" suốt và cũng chẳng có đội bóng nào "trầm" suốt (trừ khi trình độ wa' yếu kém :D )
=> Sir Feguson đã nói rùi : " Phong độ là nhất thời , đẳng cấp là mãi mãi "

rikku

Active Member
Nhận xét đội tuyển Anh (WH cho là ứng cử viên số 2 cho chức vô địch sau Bra - lol) dù thế nào thì cũng vẫn không thể vô địch =)) Anh luôn mạnh và đồng đều, có những ngôi sao rất .. sáng ^^ Tuy thế hầu hết các ngôi sao này đều chỉ chơi ở Premier League, một giải đấu chưa đủ cạnh tranh nên khó mà chịu được sức ép của WC ^^ Ở WC thì người ta cần thép già, luôn đủ độ tỉnh và "dơ" chứ không phải cứ hăng máu là thắng :D Như Brazil là tập hợp một đội hình tới từ tất cả những giải đấu lớn nhất (Ita, Spa, Eng, Bra, Ger..)
Hơn nữa, HLV Erric của Eng chưa phải là một nhà chiến lược đủ tầm cho những chức vô địch. Ông ấy hay thất bại nhiều hơn ^^

Brazilchampions

Các pác có bít Hà Lan đang phải đau đầu vì có tới 5 cầu thủ phải chiến đấu với vấn nạn chấn thương, 4 trong số đó ở đội hình xuất phát. Các chấn thương của Van der Vaart và Snejder có thể để lại một lỗ hổng lớn ở hàng tiền vệ và cắt đi nguồn cung cấp bóng dồi dào cho chân sút đầy uy lực Ruud van Nistel-rooy ,cùng các ngôi sao Robin van Persie và Rooben.
Túi lại , sự nghiệp cầm quân tại WC của Marco van Basten có thể tương tự như sự nghiệp thi đấu của ông: bị lụn bại bởi vấn nạn chấn thương.>:D<

CrazyA3 said:
À ừ !! Tuyển Anh đá cũng thường thôi !! Mấy em gái thường hay cổ vũ cho đội tuyển Anh chỉ vì có ... anh Becks đẹp giai thui. kekeke>:)
Năm nay nhiều khả năng là Brazil sẽ gặp Đức trong trận chung kết , mọi người nhỉ ??? :D ;) ;-)
Ai bảo thế.Nếu xét cái khoản đẹp zai thì phải nói đến đội tuyển Ý chứ.Thích đội tuyển Anh vì nhìu lý do.Năm nay Anh sẽ vượt wa vòng bảng dễ dàng.Hix mừ thi ĐH,ko xem đc rùi:(

kiwi_vn said:
Con gái thích đội tuyển ? He he , ko phải vậy , thấy các bé chỉ thích các anh chàng cầu thủ nào đó rồi a dua theo đội tuyển , đó ko phải là tinh thần bóng đá :p
Hix.Bây giờ là thế kỷ bao nhiêu rùi mà vẫn còn những suy nghĩ thế này:(

Thì đẹp zai mới để ý, để ý thấy nhìu cái hay trong lối chơi, thế rồi đâm ra mê lối chơi ấy, mê rồi thì anh nào mình thik vẫn thik, nhưng tình iu lại chia cho mỗi thành viên trong đội 1 ít:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000